[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

angkorwat

Xe container
Người OF
Em vừa cho f1 ăn xong nên mới có thời gian ngoi lên tiếp chuyện các cm. Chiều nay sau khi về đến nhà, e lấy xe đi đón f1 từ bên nhà em gái em, lúc về em có ghé qua chợ mua ít rau và em bị ngã m.ng ah. Chuyện là em dừng xe, vừa tắt máy chưa kịp bật chân chống thì bạn lớn nhà em đòi nhảy xuống xe, trong lúc em đang ko hoàn toàn giữ thăng bằng do 1 chững bằng 1 chân, 1 chân em đang co lên để bật chân chống nên xe bị đổ, đầu gối e khụy xuống đường, 1 tay ngã xuống chống vào sạp hàng của ng ta, lúc đó e đang dùng sức đỡ xe nên các con cũng ko bị xe cán lên, thật sự là rất may mắn vì dừng xe là tắt máy luôn chứ ko mà bạn bé vô tình chạm vào tay ga là ko biết sao. Guốc e thì bay ra khỏi chân, mà chợ quá bẩn nên em nhặt guốc cho luôn vào túi bóng, đi chân trần. Đầu gối do chống xuống đất nên cũng bị bẩn, về nhà rửa thì chỉ xây xát 1 tí xíu da, còn ko có cảm giác đau. Chỉ ngón tay trỏ bị đau chút, tê và như kiểu trật khớp, thế thôi cũng là may quá rồi ạ.
Đèo trẻ em mà cho ngồi phía trước thì nguyên tắc khi đỗ xe tắt hẳn máy mợ nhé. Nói chung với trẻ nhỏ thì luôn để nó trong tầm mắt của mình. Đó là mục tiêu bảo vệ VIP đấy.

Phỗng new

Xe điện
He he..chưa cụ anh.
À mà lên mb mới thấy..bọn bắc âu, trung âu mới to ...voi nam âu và 1 nửa trung âu thường thôi cụ...
Gặp voi đấy các ọp phơ cười ngay..tưởng Tây thế n..à...o 🤣🤣
Vâng cụ, bọn nam Âu khéo ko bằng các mợ nhà mình ý chứ.
Thôi, tập trung gâu tu bét đi cụ =))

MuathuHN252

Xe cút kít
Đèo trẻ em mà cho ngồi phía trước thì nguyên tắc khi đỗ xe tắt hẳn máy mợ nhé. Nói chung với trẻ nhỏ thì luôn để nó trong tầm mắt của mình. Đó là mục tiêu bảo vệ VIP đấy.
Vâng, 2 bạn nên bạn lớn ngồi sau, bạn bé đứng trước và quay mặt úp vào người em ạ. Dừng xe e cũng tắt máy luôn đó. Nếu máy chưa tắt, đôi khi ngã xe ko phải do con mà do mình vô tình cầm vào tay ga nó cũng vọt. Nên e cũng để ý vụ này ạ

angkorwat

Xe container
Người OF
Rồi cụ ý vang em chết thôi :-s
Không sao đâu mợ. Phản ứng tự nhiên của người trong có nghề thôi. Như em chuyên bảo vệ cũng vậy, thấy người lạ động chân động tay, thậm chí chỉ hơi xoay người là em phải đọc được hành động tiếp theo của họ rồi. :)) :)):))

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
Có em đây mợ ơi, mợ nhắc gì em đấy?
Mà sao lại gọi em là Idol?
Nay cụ ko đi, các mợ nhắc cụ nhiều lắm đấy ạ.
MuathuHN252 mua cái đai, lên xe là chằng hết nhau lại. Biết thế mình thu tiền grap có khi lại không ngã :D

Idol Phỗng new :))
Dạ. Cơ bản cũng đi chợ, đi học gần gần mấy trăm m nên lười mua, các con cũng ôm rất chắc, nhưng đấy đôi khi sơ sẩy 1 chút mà vậy. Nay cảm ơn chị đẹp nhiều đã đèo e về tận nhà nhé 😍

X0000

Xe điện
Vâng, 2 bạn nên bạn lớn ngồi sau, bạn bé đứng trước và quay mặt úp vào người em ạ. Dừng xe e cũng tắt máy luôn đó. Nếu máy chưa tắt, đôi khi ngã xe ko phải do con mà do mình vô tình cầm vào tay ga nó cũng vọt. Nên e cũng để ý vụ này ạ
Đoạn bôi đậm không nên để bé đứng như thế mợ à, mợ mà phanh gấp tương đối nguy hiểm cho bé, mặc dù đi như thế thì mùa đông sẽ ấm cho bé hơn, không bị gió lạnh thổi vào mặt

MuathuHN252

Xe cút kít
Đoạn bôi đậm không nên để bé đứng như thế mợ à, mợ mà phanh gấp tương đối nguy hiểm cho bé, mặc dù đi như thế thì mùa đông sẽ ấm cho bé hơn, không bị gió lạnh thổi vào mặt
Vâng, em phòng trường hợp con đứng quay mặt ra phía trước thì tay nó hay nghịch có thể nắm vào tay ga ạ. Nếu e phanh gấp thì con đứng quay mặt ra trước chẳng phải mặt nó sẽ dễ đập vào đầu xe hơn ạ? Bạn ấy mới hơn 3t nên cũng đang thấp. Em cũng chở đi gần, chứ đi xa, như 2 bạn nhà e, e sẽ đi taxi ạ

victory-henry

Xe buýt
Oài, cụ ấy ra khi nào vậy ? Ngày hôm qua ít lướt of nên không biết. Đêm qua mới về nhà, sáng nay ngủ muộn 😴
Tại em thấy cụ thông báo cụ vào SG thứ 7 nên hổng dám làm phiền cụ đó...cụ giữ sức khỏe nhé..