[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

MuathuHN252

Xe cút kít
Chúc mợ ko bị ảnh hưởng gì sau quả ngã xe nhé.

Năm nay số e hay gặp rắn. Vừa đi Hà Giang chèn lên con rắn rõ to, phải 2m. E nghe bụp bụp 2 phát, nhìn lại gương thì một con rắn đang nhảy tưng tưng vào rừng :D
E còn kịp ngoái sang hỏi cậu bé đi cùng là có nên quay lại làm món rắn nướng ko. Nó nhát ko dám nên e đành bỏ qua :D
Gần đây e có 1 quả bị xe đâm nhưng cũng ko sao. Đó là hôm trước e đứng chờ xe bus 208, để gửi lọ thuốc đi Hưng Yên cho 1 cụ of. E đứng trên vỉa hè, do đoạn đường này vỉa hè họ đổ bằng ko có bậc cao hơn nên xe máy đi lên vỉa hè dc. Xe bus đến, em đứng ở cửa xe đưa túi thuốc cho anh phụ xe và đang với tay lấy tờ giấy ghi sdt từ tay a ấy thì bụp 1 phát, 1 quả xe máy đâm vào chân em. 1 em gái xinh xắn, chắc em ấy nghĩ em nhảy lên xe bus, nên cố đi phía trong vỉa hè để vượt xe bus. Em ấy cũng xl, em bảo ko sao và đi về, may sao nó chỉ bị bầm nhẹ, nhìn kĩ mới thấy ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Năm nay số e hay gặp rắn. Vừa đi Hà Giang chèn lên con rắn rõ to, phải 2m. E nghe bụp bụp 2 phát, nhìn lại gương thì một con rắn đang nhảy tưng tưng vào rừng :D
E còn kịp ngoái sang hỏi cậu bé đi cùng là có nên quay lại làm món rắn nướng ko. Nó nhát ko dám nên e đành bỏ qua :D
Haiz, cụ tông gãy xương người ta rồi :(.

thichrauxanh

Xe điện
Gần đây e có 1 quả bị xe đâm nhưng cũng ko sao. Đó là hôm trước e đứng chờ xe bus 208, để gửi lọ thuốc đi Hưng Yên cho 1 cụ of. E đứng trên vỉa hè, do đoạn đường này vỉa hè họ đổ bằng ko có bậc cao hơn nên xe máy đi lên vỉa hè dc. Xe bus đến, em đứng ở cửa xe đưa túi thuốc cho anh phụ xe và đang với tay lấy tờ giấy ghi sdt từ tay a ấy thì bụp 1 phát, 1 quả xe máy đâm vào chân em. 1 em gái xinh xắn, chắc em ấy nghĩ em nhảy lên xe bus, nên cố đi phía trong vỉa hè để vượt xe bus. Em ấy cũng xl, em bảo ko sao và đi về, may sao nó chỉ bị bầm nhẹ, nhìn kĩ mới thấy ạ.
Mợ kiểu hay bị vụn vặt, cố gắng tập trung, bớt qtam vc chưa tới thì có thể khắc phục đc điểm này.

E ít khi bị thế lắm vì tính đơn giản, nhưng một lúc nào đó tâm lý bị chi phối là y nhú rằng dễ va vấp :D Nhưng quen rồi, tăng độ tập trung lên là ổn thôi.

Xe nội lước

Xe container
Sân bay DH nhìn từ cửa sổ tàu bay thì cảm thấy đất đai khô cằn ko có gì đặc biệt . Nhưng mặt đường cho tàu cất hạ cánh thì phẳng đẹp .
Trong khu nhà sb họ bố trí 1 vườn cảnh với cây lá đặc trưng vùng khí hậu nhiệt đới..y như cỏ cây ở VN ..không có gì đặc biệt..nó khác ở chỗ sạch sẽ và ko nhàm chán, rộng lớn.
T1 la liệt câc gian bán đồ trang sức. Cafe và ăn ..em đã ân và uống, sb không bán đồ có cồn.
Có thể do VH nên với em hoàn toàn ko ngon.
Và cũng có thể do mới ăn 1,2 món nên nx của em chưa khách quan.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hay e quay lại đón người ta cho mợ chăm bằng gừng xả với mỡ nóng nhá ;))

Thật mà so với quả lăn bẹp cụ Lước thì e còn nhân đạo lắm :))
Em chưa ăn thịt "người ta" bao giờ cụ ạ 😂.

thichrauxanh

Xe điện
Sân bay DH nhìn từ cửa sổ tàu bay thì cảm thấy đất đai khô cằn ko có gì đặc biệt . Nhưng mặt đường cho tàu cất hạ cánh thì phẳng đẹp .
Trong khu nhà sb họ bố trí 1 vườn cảnh với cây lá đặc trưng vùng khí hậu nhiệt đới..y như cỏ cây ở VN ..không có gì đặc biệt..nó khác ở chỗ sạch sẽ và ko nhàm chán, rộng lớn.
T1 la liệt câc gian bán đồ trang sức. Cafe và ăn ..em đã ân và uống, sb không bán đồ có cồn.
Nói chung với em cứ khăng khăng..sb DH không đẹp bằng Ecopak và hambeeger , vv gọi bún chả , Phở vv VN bằng cụ .
He he, e chúc cụ có chuyến du ngoạn dài hạn vui vẻ, tận hưởng và khám phá điều mới lạ. Nhớ treo cái ảnh tay gấu lên đầu giường để khi về VN bọn e còn nhận ra. Cụ là cụ hay có nạn vs tay gấu lắm thì phại :))

thichrauxanh

Xe điện
Em chưa ăn thịt "người ta" bao giờ cụ ạ 😂.
Thật phí :D cái dì cũng có lần đầu, e xin hỗ trợ mợ hết mình :D

Nhưng mà con rắn to thật, e đi qua phải 20-30m mà ngoái lại trong gương nhìn vẫn rõ mồn một. Nướng rán xào hấp đảm bảo ko thiếu món nào...

Xe nội lước

Xe container
Nói chung với em cứ khăng khăng..sb DH không đẹp bằng Ecopak và hambeeger , vv gọi bún chả , Phở vv VN bằng cụ .
Hàng không ?
Hàng không QT sd Boing 787 cho cung này. Rộng, thoáng nhưng vẫn rung lắc khi va vào các tầng mây ,kk nhiễu động như thường. Ghế bảo rộng chứ như em là hơi khó chịu..vé 14,5 tr cho hạng thường..sáng nay chú em và ông anh đưa đi mới nói và cho xem ảnh hạng t gia..vé gấp 3,4 lần giá. Nhưng sớm biết nó vậy em cũng chơi 1 phát..vất vả nhiều rồi. Mà mình cũng từng buôn giấy vụn 1 lần...chẳng phải cũng là t gia đó sao🤣..dù chuyến buôn đó lỗ nặng.🤣.
Cc zai rất nên ân hận vì trẻ ko thử 1 lần học nghề PCDD..em thấy khoái lắm đó.
Tiếp viên HK QT rất đẹp và chuyên nghiệp. Nhìn họ lv cc sẽ thấy vất vả bay đâu hết..ngôn ngữ cơ thể và ngôn ngữ khuôn mặt của họ thật sự xuất sắc..nhanh như cắt mà khéo vô cùng.
Phục vụ rất văn mimh..trẻ em đc ân trước, rồi ng già pn..bọn cc ngồi đó mà chờ 🤣. Khi hỏi về nhu cầu món , họ sẽ thấp ng xuống và ánh mắt, nét môi, lắc gật vô cùng thân thiện.. em cố găm 1 chữ chờ cô tiếp viên : iu a dơ ve ri gơn..ve ri biu ti phun..
Nhưng chịu ko biết nói mình muốn ăn gì nên đành chỉ sang đĩa cô bên cạnh ..đành ăn như cô Thổ N Kỳ.
Chân thang có 1 cô tiếp viên ..em mạnh dạn nói..khuôn mặt của cô ấy theo em nhiều hậu vườn phải gọi là bà nội đó ạ. Do cô mặc quần áo nên phần hình thể em ko dám chém 🤣🤣.
Có thể thẩm mỹ em nó trục trặc 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Hàng không ?
Hàng không QT sd Boing 787 cho cung này. Rộng, thoáng nhưng vẫn rung lắc khi va vào các tầng mây ,kk nhiễu động như thường. Ghế bảo rộng chứ như em là hơi khó chịu..vé 14,5 tr cho hạng thường..sáng nay chú em và ông anh đưa đi mới nói và cho xem ảnh hạng t gia..vé gấp 3,4 lần giá. Nhưng sớm biết nó vậy em cũng chơi 1 phát..vất vả nhiều rồi. Mà mình cũng từng buôn giấy vụn 1 lần...chẳng phải cũng là t gia đó sao🤣..dù chuyến buôn đó lỗ nặng.🤣.
Bọn e hay nói đùa 1 ô phi công dính sida là bao nhiêu nước lo.
Vn mình cũng có vụ một cô giáo xét nghiệm dương tính mà cả huyện phố núi mất ăn mất ngủ mấy ngày ;))

Còn bằng phi công của e phại nhờ mợ ZynZyn nao rảnh kiểm tra ;)

Mimeo

Xe điện
Ui, cầm cái khác là cái gì vậy mợ ;));));))

Hnay có cụ Fd79 , cụ buicongchuc , mợ MuathuHN252 , mợ phuongan , mợ Khem và e đi off thôi ạ
Cụ datlui ra ít t/g và cũng nhiều việc nên ko có lịch cụ thể để lên thớt báo mn ạ.
Cụ ấy hào sảng, phóng khoáng nên cho cầm cái gì thì mợ cầm cái ấy cũng đc ạ ;)) ;)) ;))

Đúng là đi ọp thớt tâm linh, âm thịnh dương suy mợ nhỉ. Trên ảnh thấy các mợ tự tin tung xoè váy xinh, còn chân các cụ cứ khép nép e lệ như dâu mới về nhà chồng quá :P

Mimeo

Xe điện

Các cung đường đèo rừng núi hay gặp rắn bò ngang đường. Nhất là tối khuya có khi cán phải cũng ko biết.

Em chỉ thấy tội cho các ẻm ấy thôi. Cán ngang sống lưng như thế thì chắc cũng ko sống nổi :(

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ ấy hào sảng, phóng khoáng nên cho cầm cái gì thì mợ cầm cái ấy cũng đc ạ ;)) ;)) ;))

Đúng là đi ọp thớt tâm linh, âm thịnh dương suy mợ nhỉ. Trên ảnh thấy các mợ tự tin tung xoè váy xinh, còn chân các cụ cứ khép nép e lệ như dâu mới về nhà chồng quá :P
Thớt tâm linh nên các mợ nhiều là cũng phải. Họ là những người hay gặp ma. Còn mấy ông ofer thì chỉ vào hóng và chém gió thôi. Đã ông nào thấy ma hay cảm nhận có ma ở quanh mình đâu.
Hồi nhỏ em có một lần cảm thấy có ma sát bên mình mà không nhìn thấy, không tóm được. Đó là lần duy nhất trong đời.😩

Xe nội lước

Xe container
Hàng không ?
Tiếp viên HK QT rất đẹp và chuyên nghiệp. Nhìn họ lv cc sẽ thấy vất vả bay đâu hết..ngôn ngữ cơ thể và ngôn ngữ khuôn mặt của họ thật sự xuất sắc..nhanh như cắt mà khéo vô cùng.
Phục vụ rất văn mimh..trẻ em đc ân trước, rồi ng già pn..bọn cc ngồi đó mà chờ 🤣. Khi hỏi về nhu cầu món , họ sẽ thấp ng xuống và ánh mắt, nét môi, lắc gật vô cùng thân thiện.. em cố găm 1 chữ chờ cô tiếp viên : iu a dơ ve ri gơn..ve ri biu ti phun..
Nhưng chịu ko biết nói mình muốn ăn gì nên đành chỉ sang đĩa cô bên cạnh ..đành ăn như cô Thổ N Kỳ.
Chân thang có 1 cô tiếp viên ..em mạnh dạn nói..khuôn mặt của cô ấy theo em nhiều hậu vườn phải gọi là bà nội đó ạ. Do cô mặc quần áo nên phần hình thể em ko dám chém 🤣🤣.
Có thể thẩm mỹ em nó trục trặc 🤣🤣
Không rõ hẳn bên Âu nó sao..chứ ở đây mọi ng rất chuyên nghiệp và nhiệt tình. Từ nv ks đến lao công hay AN.
Trên ảnh vậy thôi chứ trực tiếp nhìn cũng bt..em ở nhà xấu zai vô duyên bẽn lẽn mà sang đây tung tăng nào biết ngại gì... vì nhìn qua phản chiếu mới thấy mình chỉ kém khi ở quê, ra đây cũng phấp phới ngán gì ae tứ xứ 🤣🤣.
Tối thì sb đông ng..đèn đóm sáng âm..nên ko gây khó chịu..
Ban ngày ấm là vậy..mà 6h30 chiều trong nhà vòm kính sb răng em va nhau cành cạch..lạnh xuống khá nhanh.. ng châu âu , á , phi , vv chen lẫn.. .có 1 thứ ko ngờ đó là các mợ trung đông nhìn lòe xèo trùm khăn vậy , nhưng hở ra thì mặt mũi xinh đẹp bất ngờ. Các cụ nam á cũng vậy.
Quanh đâu đó trong sb này có trưng bày vài cái siêu xe..em định đi tìm chụp ảnh nó nhưng nãy có chút việc giông gió nên phân tâm..ko muốn ra tìm nữa.

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
Không rõ hẳn bên Âu nó sao..chứ ở đây mọi ng rất chuyên nghiệp và nhiệt tình. Từ nv ks đến lao công hay AN.
Trên ảnh vậy thôi chứ trực tiếp nhìn cũng bt..em ở nhà xấu zai vô duyên bẽn lẽn mà sang đây tung tăng nào biết ngại gì... vì nhìn qua phản chiếu mới thấy mình chỉ kém khi ở quê, ra đây cũng phấp phới ngán gì ae tứ xứ 🤣🤣.
Tối thì sb đông ng..đèn đóm sáng âm..nên ko gây khó chịu..
Ban ngày ấm là vậy..mà 6h30 chiều trong nhà vòm kính sb răng em va nhau cành cạch..lạnh xuống khá nhanh.
Cụ vẫn lang thang ở sân bay à ? Cũng mệt mỏi nhỉ ?

thichrauxanh

Xe điện
Các cung đường đèo rừng núi hay gặp rắn bò ngang đường. Nhất là tối khuya có khi cán phải cũng ko biết.

Em chỉ thấy tội cho các ẻm ấy thôi. Cán ngang sống lưng như thế thì chắc cũng ko sống nổi :(
Em không kịp nhin chèn vào đâu, nhưng e đoán là đuôi vì "ng ta" còn lắc mình phi vào bụi mãnh liệt lắm ;))
E nó mà nằm im là e quay lại nướng luôn đới ;))
Thớt tâm linh nên các mợ nhiều là cũng phải. Họ là những người hay gặp ma. Còn mấy ông ofer thì chỉ vào hóng và chém gió thôi. Đã ông nào thấy ma hay cảm nhận có ma ở quanh mình đâu.
Hồi nhỏ em có một lần cảm thấy có ma sát bên mình mà không nhìn thấy, không tóm được. Đó là lần duy nhất trong đời.😩
E thì vào tâm linh theo các mợ là chuẩn ồi cụ ;)) Nhưng nhiều cụ cũng tâm linh lắm đấy ạ.
Như cậu trẻ đi cùng e vừa rồi, nghe thổ dân nói: Đèo Bắc Xum, Hùm Cán Tỉ, Phỉ Đồng Văn. Đâm ra cậu ấy nhát ko dám ăn :D

ZynZyn

Xe lăn
Tay e bé như tay trẻ con nên chỉ cầm đc những thứ nhỏ xinh thôi :)):)):))
Các mợ nhà mình ai cũng đẹp, mỗi ng 1 vẻ.
Các cụ nhà mình cũng hoành tráng ko kém.
Cụ datlui thì đúng chất trai miền biển, phong trần lãng tử. Cụ buicongchuc thì như công tử con nhà quyền quý thế kỷ trước. Cụ Fd79 lịch lãm, nói năng từ tốn khiêm nhường.

angkorwat

Xe container
Người OF
Em nhận phòng rồi.cất đồ rồi mới lượn cụ ạ. Ko mệt lắm.
Hồi em đi Mỹ ngồi 3h ở sân bay Đài Bắc thấy ê ẩm cả người:-o. Cụ có phòng nghỉ ngơi cũng đỡ. Đúng là " Sểnh nhà ra thất nghiệp "