[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

angkorwat

Xe điện
Cái vía, có vẻ như ngoài nặng/nhẹ nó còn có tính lành/dữ nữa thì phải? Cái này bọn chó, mèo với trẻ con chúng nó cảm nhận tốt luôn.

Nhà em có con mèo, nhiều người chắc vía dữ đến chơi là nó lẩn luôn. Cả trẻ con, bình thường mèo nó rất thích trẻ, nhưng cá biệt có vài đứa nó nhìn thấy phát là cũng té luôn.
Theo một chuyên gia bđs cho hay thì đi mua nhà, đất nên dắt theo một đứa trẻ dưới 12 tuổi theo. Nếu thấy đứa trẻ chạy chơi vui vẻ, vẻ mặt tươi tỉnh ở khu vực mình định mua thì ok. Còn ngược lại thì nhà đất không ổn.
Chẳng biết có đúng không ? Vì em chưa có tiền mua nhà đất bao giờ.

Phỗng new

Xe điện
Theo một chuyên gia bđs cho hay thì đi mua nhà, đất nên dắt theo một đứa trẻ dưới 12 tuổi theo. Nếu thấy đứa trẻ chạy chơi vui vẻ, vẻ mặt tươi tỉnh ở khu vực mình định mua thì ok. Còn ngược lại thì nhà đất không ổn.
Vầng, em cũng hay nghe nói vậy.
Bọn trẻ con, chó, mèo...chúng nó có bộ radar bắt sóng khác người. Giải thích theo khoa học thì chó nó nghe được hạ/siêu âm, mèo nó nhìn được những bước sóng ánh sáng mà người bình thường ko nhìn đc. Trẻ con chắc cũng vậy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nên dắt chó ta chứ đừng mang trẻ con thử nghiệm ca này, lợi bất cập hại, cụ ạ.

pooka

Xe container
Câu chuyện trên là hiện tượng mà trong dân gian gọi là vía nhẹ. Những người vía nhẹ thường là những người tốt tính và họ hay cảm nhận được người cõi âm., họ hay được báo mông, và luôn luôn gặp được may mắn.Họ mang lại nhiều năng lượng tích cực cho mình và cho những người xung quanh. Người nặng vía thì ngược lại, cháu mà ra ngõ gặp người nặng vía thì quay về luôn, vì biết trước là sẽ hỏng việc.
Ôi trời. Em bị nặng vía nên giờ muốn nhẹ vía thì làm thế nào.
Mà hình như phải nhẹ vía thì mới giầu được.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vạn sự do duyên, cả cõi ảo lẫn cõi thật cụ ạ. Em biết cái thớt tâm linh này từ đời đầu cơ, cái dạo mà có cụ gì kể có bà cô chết hóa thành quỷ cứ cười "hé, hé, hé" ý. Quả "hé hé hé" đấy chắc lão DurexSSL nhớ. Dạo đó em ít chém, với lại thấy cậu chuyện đó có vẻ "phét" quá nên em ko theo dõi thớt nữa.

Em biết đến OF từ 2006 và đến 2007 thì lập nick, tuy nhiên toàn tàu ngầm theo dõi các cao thủ chém. Thời đó công nhận nhiều cao thủ giờ ẩn dật đi đâu hết rồi. Bẵng đi một dạo em ít vào nên sau đó quên bố pass với email nên phải lập nick mới.

Đúng dạo lập nick mới thì cũng bắt đầu thấy có một nick hay xuất hiện, avatar nom rất nữ tính quyến rũ nhưng lời văn lại rất đanh thép. Nhiều lần định thò tay quote bài tương tác nhưng sợ cái sự đanh thép nên lại phải dừng tay phím. Cho đến một lần cách đây vài năm thì phải, hôm đó rượu về biêng biêng vào OF lại nhìn thấy cái avatar đó, tức mắt ko chịu nổi mượn rượu lấy can đảm quote bài buông một câu "Mợ ơi mợ có thể thay cái váy ngắn hơn, hoặc bỏ hoa ra rồi kéo cái váy nó cao lên chút được không?". Mợ ý không những không phản hồi cái yêu cầu rất chính đáng đó của em mà mợ ý "ghét" em luôn.

Từ đó, thi thoảng mợ ý lại phang em nhiều câu búa bổ. Rồi đến một hôm em thấy cái thớt này (Vol.7) nổi liên tục, tò mò vào xem thì mới biết mợ ý là thầy mo của thớt, xem tay xem chân các kiểu. Thế là inbox nhờ xem rồi bị mợ ý "đếm" cố nhân, nhưng cũng từ đó mà em ở lại gắn bó với thớt này, chém gió phần phật với các cụ/mợ một cách rất vui vẻ.

Đấy, cụ thấy mọi sự nó đều đến từ một chữ "duyên" chưa?
Ý cụ là "đanh đá" đúng không ạ? :D

pooka

Xe container
Vầng, em cũng hay nghe nói vậy.
Bọn trẻ con, chó, mèo...chúng nó có bộ radar bắt sóng khác người. Giải thích theo khoa học thì chó nó nghe được hạ/siêu âm, mèo nó nhìn được những bước sóng ánh sáng mà người bình thường ko nhìn đc. Trẻ con chắc cũng vậy.
Cái này thì không chắc đúng đâu cụ. Em thì thỉnh thoảng hay bị chó sủa khi đi qua cổng nhà người lạ, trong khi người khác đi qua thì không bị , nhưng bọn trẻ con 2-4 tuổi thì lại thích em bế, và khi bế thì tụi nó nằm yên rồi ngủ rất nhanh.

phuctapboiphan

Xe tải
Cụ ơi , chuyện vui thôi mà, giàu thì liên quan gì đến nặng, nhẹ vía ạ,gần nhà cháu có bà giàu lắm, nhưng ki bo bủn xỉn,đi mua hàng thì cân đong đo đếm, đanh đá lắm, ra ngõ mà gặp thì chết. càng giàu họ càng ky đó cụ.

Xe nội lước

Xe container
Cái này là đồn thổi thôi cụ.
Nhưmg ở khía cạnh khác . kn của em là cứ dắt 1 cụ ông ngoài 70 đi xem đất..nếu vào gặp nữ chủ đất mà thấy cụ tươi hơn hớn thì chắc chắn cụ đó khỏe..không cần xét nghiệm gì cả.
🤣🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vạn sự do duyên, cả cõi ảo lẫn cõi thật cụ ạ. Em biết cái thớt tâm linh này từ đời đầu cơ, cái dạo mà có cụ gì kể có bà cô chết hóa thành quỷ cứ cười "hé, hé, hé" ý. Quả "hé hé hé" đấy chắc lão DurexSSL nhớ. Dạo đó em ít chém, với lại thấy cậu chuyện đó có vẻ "phét" quá nên em ko theo dõi thớt nữa.

Em biết đến OF từ 2006 và đến 2007 thì lập nick, tuy nhiên toàn tàu ngầm theo dõi các cao thủ chém. Thời đó công nhận nhiều cao thủ giờ ẩn dật đi đâu hết rồi. Bẵng đi một dạo em ít vào nên sau đó quên bố pass với email nên phải lập nick mới.

Đúng dạo lập nick mới thì cũng bắt đầu thấy có một nick hay xuất hiện, avatar nom rất nữ tính quyến rũ nhưng lời văn lại rất đanh thép. Nhiều lần định thò tay quote bài tương tác nhưng sợ cái sự đanh thép nên lại phải dừng tay phím. Cho đến một lần cách đây vài năm thì phải, hôm đó rượu về biêng biêng vào OF lại nhìn thấy cái avatar đó, tức mắt ko chịu nổi mượn rượu lấy can đảm quote bài buông một câu "Mợ ơi mợ có thể thay cái váy ngắn hơn, hoặc bỏ hoa ra rồi kéo cái váy nó cao lên chút được không?". Mợ ý không những không phản hồi cái yêu cầu rất chính đáng đó của em mà mợ ý "ghét" em luôn.

Từ đó, thi thoảng mợ ý lại phang em nhiều câu búa bổ. Rồi đến một hôm em thấy cái thớt này (Vol.7) nổi liên tục, tò mò vào xem thì mới biết mợ ý là thầy mo của thớt, xem tay xem chân các kiểu. Thế là inbox nhờ xem rồi bị mợ ý "đếm" cố nhân, nhưng cũng từ đó mà em ở lại gắn bó với thớt này, chém gió phần phật với các cụ/mợ một cách rất vui vẻ.

Dù sao thì cụ mới chỉ bị đếm cố nhân thôi, chưa đến mức bị nhét vào blacklist như cụ dưới 🤣🤣🤣
À
Em cũng bị Mợ dùng hoa che váy quẳng vào blacklist một thời gian đấy Cụ anh êy

phuctapboiphan

Xe tải
Thôi cháu chào các cụ các mợ cháu đi ngủ ,mai cháu vào Thành phố HCM một tuần , tuần sau cháu lại viết bài góp vui với cccm ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái vía, có vẻ như ngoài nặng/nhẹ nó còn có tính lành/dữ nữa thì phải? Cái này bọn chó, mèo với trẻ con chúng nó cảm nhận tốt luôn.

Nhà em có con mèo, nhiều người chắc vía dữ đến chơi là nó lẩn luôn. Cả trẻ con, bình thường mèo nó rất thích trẻ, nhưng cá biệt có vài đứa nó nhìn thấy phát là cũng té luôn.
Cái này cũng tùy tính cách từng đứa nữa cụ ạ. Tụi nó thấy hợp thì quấn. Chó hàng xóm nhà em ở quê, ẻm mama cứ thấy em về đến cổng là phi đến, lăn kềnh ra chổng 4 chân lên trời theo kiểu "vuốt tớ đi", sau đó ngoặm gấu váy em lôi em về nhà ẻm 😂. Lôi không được thì theo về rồi ở luôn bên nhà em cho đến khi nào em đi. Ngược lại, thằng con ẻm cứ thấy em đến gần là nhảy dựng lên sủa inh ỏi kiểu ghét cay ghét đắng. Mà em có làm gì thằng ý đâu, em còn mang xương ra cho ăn nhưng cứ vừa ăn vừa sủa. Cơ mà thằng đó lại rất quý 1 nữ hàng xóm khác (như mặt trăng mặt trời với em) 😂.

hp78

Xe điện

Mợ váy và hoa em biết cách đây 5 năm rồi, nhưng mỗi lần PM với mợ ấy em vẫn phải rón rén ạ:D

ZynZyn

Xe lăn
Còn vài tiếng nữa con chim sắt khổng lồ sẽ đưa cụ Xe nội lước rời xa quê hương, chúc cụ nhiều sức khoẻ, sớm ổn định nơi ăn chốn ở, công việc ở nơi xứ xa. Rảnh rồi thì vào of chém gió, lúc nào về nước chơi nhớ mua quà cho bọn e :D

Xe nội lước

Xe container
Còn vài tiếng nữa con chim sắt khổng lồ sẽ đưa cụ Xe nội lước rời xa quê hương, chúc cụ nhiều sức khoẻ, sớm ổn định nơi ăn chốn ở, công việc ở nơi xứ xa. Rảnh rồi thì vào of chém gió, lúc nào về nước chơi nhớ mua quà cho bọn e :D
. 🥰

Chỉnh sửa cuối: