[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Citronella

Xe buýt
Các cụ các mợ cho em hỏi có phải nhẹ vía là mở hàng rất đắt khách nhưng bản thân lại chả buôn bán được gì đúng không ạ? Vì xưa em cứ phải dậy sớm, thò tay vào thúng bánh mì nóng của cô bán bánh mì của khu em vì cô ấy bảo "Mày cứ sờ vào không mua cũng được để hôm nay cô bán nhanh còn về với con :D " Không chỉ cô bán bánh mì mà em đi chợ toàn được nhờ mua mở hàng. Thế nhưng chắc em không tốt tính lắm và cũng không cảm người âm được.

Ngoài ra, em không thể bán được gì :( thậm chí muốn cho cũng phải trân trọng tặng chứ nếu không trân trọng thì cũng chả ai lấy đồ dù đồ của em chất lượng tốt. Sau có người bảo hội nhẹ vía là hội bán hết sạch duyên rồi nên chả còn tý duyên gì bán hàng nữa. Hic chính vì thế nên em không bao giờ làm gì được sales, em cực kỳ phục những người sales giỏi ạ.

Phỗng new

Xe điện
Các cụ các mợ cho em hỏi có phải nhẹ vía là mở hàng rất đắt khách nhưng bản thân lại chả buôn bán được gì đúng không ạ? Vì xưa em cứ phải dậy sớm, thò tay vào thúng bánh mì nóng của cô bán bánh mì của khu em vì cô ấy bảo "Mày cứ sờ vào không mua cũng được để hôm nay cô bán nhanh còn về với con :D " Không chỉ cô bán bánh mì mà em đi chợ toàn được nhờ mua mở hàng. Thế nhưng chắc em không tốt tính lắm và cũng không cảm người âm được.

Ngoài ra, em không thể bán được gì :( thậm chí muốn cho cũng phải trân trọng tặng chứ nếu không trân trọng thì cũng chả ai lấy đồ dù đồ của em chất lượng tốt. Sau có người bảo hội nhẹ vía là hội bán hết sạch duyên rồi nên chả còn tý duyên gì bán hàng nữa. Hic chính vì thế nên em không bao giờ làm gì được sales, em cực kỳ phục những người sales giỏi ạ.
Có vẻ giống em đấy. Ko buôn bán gì được thật.

MuathuHN252

Xe lăn
Mợ cứ nghĩ xấu cho em :))
Mặc dù có máu đổ bác, nhưng đến hiện nay em đánh đề chính xác là 2 (hai) lần bao gồm cả đánh lô.
Mở hàng chén nước, điếu Vina, cái bánh rán...Thi thoảng được phờ ri.
Em giống mợ, nhiều lần đi xa, tạt vào hàng quán nào kể cả đang vắng hoe, mình vào 1 lúc tự nhiên có khách.
Em khác mợ, ko phải lăn về, vì người em nó cân đối, há há :))
Ơ em tưởng cụ có quả bụng như avatar. Thế hôm nọ e nhận nhầm ng ah, suýt nữa thì chạy lại sờ 1 cái :))

Citronella

Xe buýt
Tưởng bên Đài Loan. Mợ ZynZyn cũng tưởng như em nên giờ mất điện đấy :))
Hi hi đằng nào tý nữa 8 rưỡi tối Giờ Trái Đất chả tắt hết đèn điện đi ạ :P Hội con em đang chuẩn bị đủ kiểu để chui hết ra phòng khách xem phim ma và tắt hết đèn ạ :D

MuathuHN252

Xe lăn
Hi hi đằng nào tý nữa 8 rưỡi tối Giờ Trái Đất chả tắt hết đèn điện đi ạ :P Hội con em đang chuẩn bị đủ kiểu để chui hết ra phòng khách xem phim ma và tắt hết đèn ạ :D
Mẹ con e đang đi thể dục chưa về. Ngày hơi oi tý nhưng tối đi dạo đẹp quá mợ ah

Fd79

Xe tải
Gừ :T!

Các cụ mợ hiểu vì sao ân oán giang hồ giữa em và cụ Phỗng new cứ kéo dài từ thread này sang thread khác, năm này qua năm khác rồi đó ạ.
Sao phải ân oán vậy mợ??! Mợ kể là phải lăn về, còn cụ lúc tuổi còn trẻ đi lại nhanh nhẹn thì rõ là cân đối .... :))
sry cụ mợ em góp ca xăng cho nó bốc :))

RX470_HN

Xe tăng
Chào các cụ, em kiên trì tàu ngầm trong thớt mình đủ cả mấy tầng, nay mới ngoi lên góp 1 câu chuyện thực tế của gia đình em ạ.
Bản thân em thì chưa gặp hiện tượng kì lạ gì bao giờ, gia đình em cũng không mê tín, nhưng bố, mẹ em đều vài lần gặp các hiện tượng khó giải thích. Đối với bố em thì hiện tượng tiêu biểu nhất là được báo mộng. Đầu những năm 80, bố em thoát li đi làm xa nhà, cách quê ông bà khoảng 60km. Lúc đó bà nội em cũng có sẵn bệnh mãn tính, nhưng các cụ ở quê vẫn túc tắc làm việc. Bố em thời đó còn thanh niên, ăn ngủ tại cơ quan luôn. Một đêm bố em vừa lên giường, ông kể là vừa nằm xuống chập chờn ngủ thì thấy có người đi vào phòng, đứng ở cuối giường gọi ông: X ơi, dậy đi, về đi, mẹ mất. Ông giật mình tỉnh dậy, linh tính không lành nên lấy xe đạp về quê. Gần sáng về đến nhà thì thấy nhà tập trung rất đông người, hóa ra là họ hàng đến để chuẩn bị làm đám cho bà. Bà vừa mất ngay tối đó.
Chắc hẳn một người thân nào đó đã thương tình đến báo cho bố em về để kịp nhìn mặt bà lần cuối.
Nhà em cũng có câu chuyện tương tự. Bố em trông anh Bác trong bệnh viện bị uốn ván. Chiều bố em về nhà nghỉ để con bác vào thay . tối hôm đó bố em đang ngủ thì thấy có người mở cửa vào nhà bảo. Em ơi anh đi đây.
Bố em tỉnh dậy không thấy ai. Linh tính ông vào viện thì bác mới mất gọi bác sỹ đến kiểm tra đúng mất rồi .
anh con bác mệt nên vẫn ngủ ở hành lang lúc bác sỹ đến mới tỉnh dậy.

Phỗng new

Xe điện
Sao phải ân oán vậy mợ??! Mợ kể là phải lăn về, còn cụ lúc tuổi còn trẻ đi lại nhanh nhẹn thì rõ là cân đối .... :))
sry cụ mợ em góp ca xăng cho nó bốc :))
Vạn sự do duyên, cả cõi ảo lẫn cõi thật cụ ạ. Em biết cái thớt tâm linh này từ đời đầu cơ, cái dạo mà có cụ gì kể có bà cô chết hóa thành quỷ cứ cười "hé, hé, hé" ý. Quả "hé hé hé" đấy chắc lão DurexSSL nhớ. Dạo đó em ít chém, với lại thấy cậu chuyện đó có vẻ "phét" quá nên em ko theo dõi thớt nữa.

Em biết đến OF từ 2006 và đến 2007 thì lập nick, tuy nhiên toàn tàu ngầm theo dõi các cao thủ chém. Thời đó công nhận nhiều cao thủ giờ ẩn dật đi đâu hết rồi. Bẵng đi một dạo em ít vào nên sau đó quên bố pass với email nên phải lập nick mới.

Đúng dạo lập nick mới thì cũng bắt đầu thấy có một nick hay xuất hiện, avatar nom rất nữ tính quyến rũ nhưng lời văn lại rất đanh thép. Nhiều lần định thò tay quote bài tương tác nhưng sợ cái sự đanh thép nên lại phải dừng tay phím. Cho đến một lần cách đây vài năm thì phải, hôm đó rượu về biêng biêng vào OF lại nhìn thấy cái avatar đó, tức mắt ko chịu nổi mượn rượu lấy can đảm quote bài buông một câu "Mợ ơi mợ có thể thay cái váy ngắn hơn, hoặc bỏ hoa ra rồi kéo cái váy nó cao lên chút được không?". Mợ ý không những không phản hồi cái yêu cầu rất chính đáng đó của em mà mợ ý "ghét" em luôn.

Từ đó, thi thoảng mợ ý lại phang em nhiều câu búa bổ. Rồi đến một hôm em thấy cái thớt này (Vol.7) nổi liên tục, tò mò vào xem thì mới biết mợ ý là thầy mo của thớt, xem tay xem chân các kiểu. Thế là inbox nhờ xem rồi bị mợ ý "đếm" cố nhân, nhưng cũng từ đó mà em ở lại gắn bó với thớt này, chém gió phần phật với các cụ/mợ một cách rất vui vẻ.

Đấy, cụ thấy mọi sự nó đều đến từ một chữ "duyên" chưa?

DurexSSL

Xe buýt
Vạn sự do duyên, cả cõi ảo lẫn cõi thật cụ ạ. Em biết cái thớt tâm linh này từ đời đầu cơ, cái dạo mà có cụ gì kể có bà cô chết hóa thành quỷ cứ cười "hé, hé, hé" ý. Quả "hé hé hé" đấy chắc lão DurexSSL nhớ. Dạo đó em ít chém, với lại thấy cậu chuyện đó có vẻ "phét" quá nên em ko theo dõi thớt nữa.

Em biết đến OF từ 2006 và đến 2007 thì lập nick, tuy nhiên toàn tàu ngầm theo dõi các cao thủ chém. Thời đó công nhận nhiều cao thủ giờ ẩn dật đi đâu hết rồi. Bẵng đi một dạo em ít vào nên sau đó quên bố pass với email nên phải lập nick mới.

Đúng dạo lập nick mới thì cũng bắt đầu thấy có một nick hay xuất hiện, avatar nom rất nữ tính quyến rũ nhưng lời văn lại rất đanh thép. Nhiều lần định thò tay quote bài tương tác nhưng sợ cái sự đanh thép nên lại phải dừng tay phím. Cho đến một lần cách đây vài năm thì phải, hôm đó rượu về biêng biêng vào OF lại nhìn thấy cái avatar đó, tức mắt ko chịu nổi mượn rượu lấy can đảm quote bài buông một câu "Mợ ơi mợ có thể thay cái váy ngắn hơn, hoặc bỏ hoa ra rồi kéo cái váy nó cao lên chút được không?". Mợ ý không những không phản hồi cái yêu cầu rất chính đáng đó của em mà mợ ý "ghét" em luôn.

Từ đó, thi thoảng mợ ý lại phang em nhiều câu búa bổ. Rồi đến một hôm em thấy cái thớt này (Vol.7) nổi liên tục, tò mò vào xem thì mới biết mợ ý là thầy mo của thớt, xem tay xem chân các kiểu. Thế là inbox nhờ xem rồi bị mợ ý "đếm" cố nhân, nhưng cũng từ đó mà em ở lại gắn bó với thớt này, chém gió phần phật với các cụ/mợ một cách rất vui vẻ.

Đấy, cụ thấy mọi sự nó đều đến từ một chữ "duyên" chưa?
À
Em cũng bị Mợ dùng hoa che váy quẳng vào blacklist một thời gian đấy Cụ anh êy

angkorwat

Xe điện
À
Em cũng bị Mợ dùng hoa che váy quẳng vào blacklist một thời gian đấy Cụ anh êy
Em vào of hay đọc còm, không để ý đến nick. Thấy hay hay mới xem nick nào chém. Nên không có ân oán với ai. Mà ân thì đền, oán thì xả thôi. 🤓

phuctapboiphan

Xe tải
Mợ viết như nhà văn. Em định mời mợ 1 ly nhưng máy nó mắng.
Em mở hàng đắt khách lắm. Ngày xưa mấy bà quán nước ở khu nhà em rất hay bắt em vào mở hàng vì em đi học sớm. Tuy nhiên, cái dòng em bôi đậm thì lại ko đúng với em, mợ ạ.
Cảm ơn cụ đã khen.Cháu viết là :Thường là... có nghĩa là không phải tuyệt đối, có thể có có thể không. Cháu hay nghe nói : may quá hôm nay ra ngõ gặp trai, hay có câu : nữ gặp 2 giai gặp 1. Điều đó cho thấy nam giới vía nhẹ hơn nữ.Có người nhẹ vía có người bình thường, có người nặng vía.
Nhưng mà ai mà khó tính cấm cẳn ... thì cháu thấy vía lắm cụ ạ.

phuctapboiphan

Xe tải
Mợ phuctapboiphan ơi, có phải chàng trai trong câu chuyện là ox của mợ không? Em đoán thế vì mợ cũng thích hoa hồng phai (giống bu).
Cháu chán cháu quá, viết thế nào để mợ hiểu như vậy.Chàng ý có lấy cô thích hoa hồng phai đâu.Cô hoa hồng phai là là một hồn âm chàng ý gặp trong giấc mơ thôi. Hai nhân vật này vì yêu thích mà cháu tả và gán cho họ như vậy thôi.

angkorwat

Xe điện
Cháu chán cháu quá, viết thế nào để mợ hiểu như vậy.Chàng ý có lấy cô thích hoa hồng phai đâu.Cô hoa hồng phai là là một hồn âm chàng ý gặp trong giấc mơ thôi. Hai nhân vật này vì yêu thích mà cháu tả và gán cho họ như vậy thôi.
:)) Đúng là phuctapboiphan đấy mợ:))

Phỗng new

Xe điện
Cảm ơn cụ đã khen.Cháu viết là :Thường là... có nghĩa là không phải tuyệt đối, có thể có có thể không. Cháu hay nghe nói : may quá hôm nay ra ngõ gặp trai, hay có câu : nữ gặp 2 giai gặp 1. Điều đó cho thấy nam giới vía nhẹ hơn nữ.Có người nhẹ vía có người bình thường, có người nặng vía.
Nhưng mà ai mà khó tính cấm cẳn ... thì cháu thấy vía lắm cụ ạ.
Cái vía, có vẻ như ngoài nặng/nhẹ nó còn có tính lành/dữ nữa thì phải? Cái này bọn chó, mèo với trẻ con chúng nó cảm nhận tốt luôn.

Nhà em có con mèo, nhiều người chắc vía dữ đến chơi là nó lẩn luôn. Cả trẻ con, bình thường mèo nó rất thích trẻ, nhưng cá biệt có vài đứa nó nhìn thấy phát là cũng té luôn.

phuctapboiphan

Xe tải
Cái vía, có vẻ như ngoài nặng/nhẹ nó còn có tính lành/dữ nữa thì phải? Cái này bọn chó, mèo với trẻ con chúng nó cảm nhận tốt luôn.

Nhà em có con mèo, nhiều người chắc vía dữ đến chơi là nó lẩn luôn. Cả trẻ con, bình thường mèo nó rất thích trẻ, nhưng cá biệt có vài đứa nó nhìn thấy phát là cũng té luôn.
Cháu cũng quan sát thấy vậy ạ. Đặc biệt là bác sĩ thú y đến nhà chúng nó tinh lắm, nó không sủa mà trốn cụ ạ.