[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Xe nội lước

Xe container
Vâng.
Em chẳng nghĩ ngợi gì đâu ạ. Có thể là trùng hợp với hiện tượng vật lý thông thường, có thể là không; dù là thế nào cũng kệ thôi ạ.

Em tin có thế giới khác tồn tại cùng chúng ta; không một chút nghi ngờ.

Khi có “duyên” thì gặp, họ hiện thị. Một vài trường hợp em “cảm thấy” không ổn thì em đọc chú, thế thôi ạ.

Hiện hay ẩn thì họ vẫn ở đó thôi :)
Vậy là cụ có cảm nhận từ trong rồi. Chứ không phải do mấy thứ âm thanh kia làm cụ suy nghĩ.

Tolia_82

Xe tải
Em cũng đọ đâu đó giải thích về biểu tượng này của Hitle, nó liên quan đến Phật Giáo, nhất là kiên quan đến Tây Tạng, lien quan đến nền văn minh của loài người ( nền văn minh thứ 4 thì phải) mà đã bị diệt vong, nền văn minh thứ 4 này phát triển cực kỳ cao, có thể Hitle coi người Đức là hậu duệ của nền văn minh đó….đại để là thế
Nền văn minh của loài người hiện nay chỉ là nền văn minh sơ đẳng , non yếu nhất
Đến 1 tầng phát triển nào đó nhân loại sẽ nâng cấp lên mức độ cao hơn
Mới chỉ thế này chúng ta đã sử dụng rất nhiều năng lượng
Các thành phố lớn như Sài gòn , Hà Nội đã ô nhiễm đến mức độ cảnh báo cao , các loại bệnh tật xuất hiện từ ...trên trời rơi xuống
Chúng ta còn chưa kiểm soát được mà đành đứng nhìn ,
Đến khi nào , Nắng lượng của chính chúng ta phát ra từ hơi ấm cơ thể , từ phanh xe hơi , từ những nhà máy , khu công nghiệp, từ không khí được thu hồi để tái sử dụng lại thì chúng ta mới lên đến cấp độ cao hơn ....
Nền văn minh thứ 4 xa vời lắm
Họ có thể giết chết 1 dải ngân hà để tạo ra năng lượng sử dụng cho mục đích của họ
Và chúng ta may mắn là không ở gần họ
Nếu chúng ta ở gần họ thì thế giới sẽ không tồn tại , vì mặt trời sẽ biến mất .....các dòng sông khô cạn , ao hồ sông ngòi biến mất .... vv
Con người nếu không tiến hóa cao hơn có thể sẽ bị diệt vong !

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Các thành phố lớn như Sài gòn , Hà Nội đã ô nhiễm đến mức độ cảnh báo cao , các loại bệnh tật xuất hiện từ ...trên trời rơi xuống
Đến khi nào , Nắng lượng của chính chúng ta phát ra từ hơi ấm cơ thể , từ phanh xe hơi , từ những nhà máy , khu công nghiệp, từ không khí được thu hồi để tái sử dụng lại thì chúng ta mới lên đến cấp độ cao hơn ....
Họ có thể giết chết 1 dải ngân hà để tạo ra năng lượng sử dụng cho mục đích của họ
Nếu chúng ta ở gần họ thì thế giới sẽ không tồn tại , vì mặt trời sẽ biến mất .....các dòng sông khô cạn , ao hồ sông ngòi biến mất .... vv
Với gần 25 năm nghiên cứu game này

Em cứ hình dung nôm na như này, nếu so sánh, văn minh cấp độ IV như Cụ nói là tầm sử dụng iPhone, iPad
Thì văn minh nhân loại hiện nay cỡ quẩy đá, vặt cây bẻ hạt

:D:D:D

Tolia_82

Xe tải
Với gần 25 năm nghiên cứu game này

Em cứ hình dung nôm na như này, nếu so sánh, văn minh cấp độ IV như Cụ nói là tầm sử dụng iPhone, iPad
Thì văn minh nhân loại hiện nay cỡ quẩy đá, vặt cây bẻ hạt

:D:D:D
Ngay đến bây giờ chúng ta còn chưa biết kim tự tháp được xây dựng thế nào ?
Mục đích để làm gì ?
Ai đã xây dựng chúng ?
Và tại sao chúng lại nằm chính xác đến thế trên các điểm , vòng quanh trái đất .... tương xứng một cách cực kỳ chuẩn xác với các vì sao trên bầu trời ?
Và còn rất nhiều thứ khác nữa
..........
Em từng nhìn thấy 1 chữ vạn nổi trên nền bầu trời sáng rực , quay chầm chậm .
Và 1 lần khác nhìn thấy
1 con rồng tạo ra từ mây đầy đủ vây cánh đầu móng vuốt em có ghi lại video .....!
.....
Chúng ta chưa hiểu 1 phần rất nhỏ thế giới xung quanh ta
Tưởng tượng nhu chúng ta trồng 1 vườn cây
Hàng ngày ta tưới cho chúng , chúng biết cách để hấp thụ phân bón và nước ta bón cho chúng
Nhưng chúng không bao giờ hiểu , không bao giờ cảm nhận được rằng chúng ta đang tưới và chăm sóc chúng
......
Chúng ta còn xa , rất xa mới có đủ năng lượng linh hồn , trái tim tâm linh mới có đủ cảm giác tâm linh thực thụ để có thể hiểu được mọi vấn đề ......và hiện nay chúng ta chỉ như những cái cây , mà chưa hiểu ai đang cho chúng ta ô xy để thở , và năng lượng để sống .....!

Chỉnh sửa cuối:

Gato2009

Xe điện
Trước đây em có đọc mấy tập truyện/sách của cụ bác sỹ Ernst Muldashev kể về hành trình và khám phá của ông về vùng đất Tây Tạng huyền bí, đọc cực kỳ cuốn hút.
E-book được mấy tập, tập cuối thì phải mua bản hard copy.
Cụ nào thích em gửi cho, em đã down về máy rồi, nhưng cũng phải check lại vì cũng đọc mấy năm nay rồi.

gaconcongchuong

Xe tải
Trước đây em có đọc mấy tập truyện/sách của cụ bác sỹ Ernst Muldashev kể về hành trình và khám phá của ông về vùng đất Tây Tạng huyền bí, đọc cực kỳ cuốn hút.
Cụ nào thích em gửi cho, em đã down về máy rồi, nhưng cũng phải check lại vì cũng đọc mấy năm nay rồi.
Cụ gửi em đọc với nhé!
Mail: tieucats@gmail.com
Cảm ơn cụ!

DurexXL

Xe lăn
Mục đích để làm gì ?
Ai đã xây dựng chúng ?
Và tại sao chúng lại nằm chính xác đến thế trên các điểm , vòng quanh trái đất .... tương xứng một cách cực kỳ chuẩn xác với các vì sao trên bầu trời ?
..........
Và 1 lần khác nhìn thấy
1 con rồng tạo ra từ mây đầy đủ vây cánh đầu móng vuốt em có ghi lại video .....!
.....
Chunhs ta chưa hiểu 1 phần rất nhỏ thế giới xung quanh ta
Hàng ngày ta tưới cho chúng , chúng biết cách để hấp thụ phân bón và nước ta bón cho chúng
Nhưng chúng không bao giờ hiểu , không bao giờ cảm nhận được rằng chúng ta đang tưới và chăm sóc chúng
......
Chúng ta còn xa , rất xa mới có đủ năng lượng linh hồn , trái tim tâm linh mới có đủ cảm giác tâm linh thực thụ để có thể hiểu được mọi vấn đề ......và hiện nay chúng ta chỉ như những cái cây , mà chưa hiểu ai đang cho chúng ta ô xy để thở , và năng lượng để sống .....!
Đúng mà Cụ

Ngay trong lịch sử dân tộc ta, cũng không phải là không có những sự việc, những truyền thuyết mà như em đã nói ở post mấy hôm trước, đó là có nét tương đồng với các dân tộc khác, ở chủng tộc khác hẳn và vùng địa lý khác hẳn

Em đã đọc một tài liệu giấy, có nói về sự xuất hiện của các Mê cung, rải rác từ nhiều ngàn năm trước, Âu có, Á có, châu Mỹ cũng có...và tác giả có phân tích, so sánh: Thành Cổ Loa cũng là 1 dạng Mê cung các vòng tròn bao nhau, cùng giai đoạn xuất hiện

Và trong truyền thuyết quen thuộc, việc xây Cổ Loa cũng là nhờ "Thần linh" hỗ trợ thiết kế, thi công

Trong 1 lĩnh vực khác, mỹ thuật, họa tiết
Các cụ mợ có thấy sự tương đồng nhất định giữa các ký tự tượng hình của văn minh Ai Cập với các văn minh khác, ngay cả ngư họa tiết người muông thú trên Trống Đồng nhà ta không?

Rồi Trống Đồng và họa tiết của người Maya cổ?

Quả thực có nhiều điều có thể coi là ngẫu nhiên, nhưng những ngẫu nhiên này trùng nhau hơi nhiều các cụ mợ nhỉ

Tolia_82

Xe tải
Em đến tây tạng chỉ nghĩ khoảng 1 tháng , nhưng do duyên em ở lại gần 3 năm ở Drepung
Chùa ở đây có những nét cực kỳ giống với Trùng sơn cổ tự ở Việt Nam
Tây tạng là vùng đất huyền bí và linh thiêng
Khả năng của con người ở tây tạng đã đạt mức vượt tầm hiểu biết
........

Chỉnh sửa cuối:

Tolia_82

Xe tải
Đúng mà Cụ

Ngay trong lịch sử dân tộc ta, cũng không phải là không có những sự việc, những truyền thuyết mà như em đã nói ở post mấy hôm trước, đó là có nét tương đồng với các dân tộc khác, ở chủng tộc khác hẳn và vùng địa lý khác hẳn

Em đã đọc một tài liệu giấy, có nói về sự xuất hiện của các Mê cung, rải rác từ nhiều ngàn năm trước, Âu có, Á có, châu Mỹ cũng có...và tác giả có phân tích, so sánh: Thành Cổ Loa cũng là 1 dạng Mê cung các vòng tròn bao nhau, cùng giai đoạn xuất hiện

Và trong truyền thuyết quen thuộc, việc xây Cổ Loa cũng là nhờ "Thần linh" hỗ trợ thiết kế, thi công

Trong 1 lĩnh vực khác, mỹ thuật, họa tiết
Các cụ mợ có thấy sự tương đồng nhất định giữa các ký tự tượng hình của văn minh Ai Cập với các văn minh khác, ngay cả ngư họa tiết người muông thú trên Trống Đồng nhà ta không?

Rồi Trống Đồng và họa tiết của người Maya cổ?

Quả thực có nhiều điều có thể coi là ngẫu nhiên, nhưng những ngẫu nhiên này trùng nhau hơi nhiều các cụ mợ nhỉ

Ôi biểu tượng này
Cụ hiểu như thế nào về nó ạ ?
Xin cụ chia sẻ
Em sẽ chia sẻ hiểu biết của em về nó sau ạ
Em gặp nhiều lần , lặp đi lặp lại biểu tượng này trong đời

Tolia_82

Xe tải
Vào box tâm linh đầu tiên em không định viết gì
Chỉ đọc những trải nghiệm của các cụ các mợ thôi
Nhưng càng đọc càng thấy of quả là ngọa hổ tàng long
Hiểu biết của các cụ thật đáng nể !

DurexMsize

Xe tải
Mục đích để làm gì ?
Ai đã xây dựng chúng ?
..........
Và 1 lần khác nhìn thấy
.....
Chúng ta chưa hiểu 1 phần rất nhỏ thế giới xung quanh ta
......
Cụ có còn giữ video rồng 🐉 bay ko ạ, cụ Up lên hoác cho em xin riêng ạ

DurexXL

Xe lăn
Ôi biểu tượng này
Cụ hiểu như thế nào về nó ạ ?
Xin cụ chia sẻ
Em sẽ chia sẻ hiểu biết của em về nó sau ạ
Em gặp nhiều lần , lặp đi lặp lại biểu tượng này trong đời
Ý Cụ là hoa văn Maya hay là hoa văn Trống Đồng ạ?

Nếu ý Cụ là các biểu tượng cấu thành bởi các họa tiết có tính đối xứng trên 1 hình tròn thì có điều lạ lùng là: dường như tầm 3000-4000 năm trước, các biểu tượng dạng hình tròn này khá phổ biến, và đồng loạt xuất hiện ở nhiều nơi rải rác khắp nơi trên Trái đất

Mandala Mật Tông cũng là họa tiết trên hình tròn, và cả chữ Vạn, hay Nazi logo cũng là cách điệu của 1 Hình tròn mang họa tiết đối xứng

Song Do Anh

Xe máy
Vào box tâm linh đầu tiên em không định viết gì
Chỉ đọc những trải nghiệm của các cụ các mợ thôi
Nhưng càng đọc càng thấy of quả là ngọa hổ tàng long
Hiểu biết của các cụ thật đáng nể !
Đúng rồi cụ . Em cũng như cụ, trước đây vào thớt với tâm thế, đọc nghe là chính , sau đó em cũng chia sẻ những câu chuyện mà chính em đã chứng kiến (về tâm linh). Nhưng nghe các các cụ, các mợ nói và nhận xét, em thấy rằng đúng như người xưa nói tri thức là vô bờ sự hiểu biết của chúng ta là hữu hạn. Em cũng rút ra kinh nghiệm "đời có số", nói ở khía cạnh là mình phấn đấu, làm việc hết khả năng của mình còn thành công hay không nhiều khi phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác, chứ không phải makeno số tao kiểu gì cũng giầu.Nói nhỏ với các cụ, các mợ em chỉ chia sẻ với các cụ các mợ thôi chứ về nhà em vẫn mắng F1 nhà em là không cố gắng và không có ý chí phấn đấu :D !

Tolia_82

Xe tải
Ý Cụ là hoa văn Maya hay là hoa văn Trống Đồng ạ?

Nếu ý Cụ là các biểu tượng cấu thành bởi các họa tiết có tính đối xứng trên 1 hình tròn thì có điều lạ lùng là: dường như tầm 3000-4000 năm trước, các biểu tượng dạng hình tròn này khá phổ biến, và đồng loạt xuất hiện ở nhiều nơi rải rác khắp nơi trên Trái đất

Mandala Mật Tông cũng là họa tiết trên hình tròn, và cả chữ Vạn, hay Nazi logo cũng là cách điệu của 1 Hình tròn mang họa tiết đối xứng
Em xin cụ chia sẻ , tất cả suy nghĩ của cụ ạ
Hôm nay cụ đưa cái này lên đây là cụ hữu duyên !
Thật sự nhiều người đi tim nguồn gốc , nhung ko phải ai cũng hiểu cũng đặt câu hỏi về nó

Em từng đi tìm và đọc để biết về nó ......
Xin chia sẻ sau ạ

DurexXL

Xe lăn
Em xin cụ chia sẻ , tất cả suy nghĩ của cụ ạ
Hôm nay cụ đưa cái nàu lên đây là cụ có duyên !
Em từng đi tìm và đọc để biết về nó ......
Xin chia sẻ sau ạ
Tối về em sẽ gõ các suy nghĩ của em Cụ nhé

Giờ em đang đi khách :D