[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Tolia_82

Xe tải
Phú quốc không thể so vơi Auschwitz được
Cụ đã đến cây Đa Tri tôn chưa ?
hay bảo tàng tai Ba chúc , an giang chưa ạ ?
nếu để so sánh thì ba chúc chỉ là 1 phần rất nhỏ so với Auschwitz
có điều Tâm linh ở Auschwitz lại hiền hơn ở Ba chúc cụ ạ

Tolia_82

Xe tải
Máy bay ném bom hiện đại nhất mà Đức QX đã có nhưng chưa kịp sản xuất hàng loạt và đem vào chiến đấu

Và máy bay ném bom tàng hình hiện đại nhất của Mỹ hiện nay, B2 Spirit, hoạt động từ 1989 (hơn 50 năm sau)

Rất nhiều sách có viét lại những câu chyện ly kỳ về hitlle đến ấn độ gặp được cơ duyên
Ông ta sau này mới lấy 2 chữ SS lồng vào nhau thnhf phù hiệu của đơn vi khét tiếng SS
em đến Đức và tìm vào tận văn phòng của Hitle
rất nhiều bằng chứng cho thấy có thể Hitle đã ko chết theo nhân tình , mà còn sống
sau chiến tranh - Lính tàu ngầm Đức còn sáng chế ra máy cắt - cắt được dưới biển sâu bằng cách sử dụng khò !!! cắt những cánh cửa dày của tàu ngầm Đức bị cố ý đánh chìm để lấy vàng trong tàu ......
sau này người ta tin rằng Đức quốc xã đã chế tạo được đĩa bay .... họ có những trận chiến đấu vỡi đĩa bay ở Nam cực ....vv
................
Mỹ lấy được rất nhiều công nghệ của Đức sau thế chiến 2
và 1 số nhà khoa học Đức đã bị bắt ép phải làm việc cho Mỹ

Xe nội lước

Xe container
Thực tế vào auschwitz cụ mới thấy nó nặng nề thế nào
Cả cái trại giam ấy được xây dựng khép kín , Tù nhân sẽ phải đi làm , tạo ra bánh mỳ , để nuôi chính họ và ĐQX
dưới tầng hầm mơi kinh hòang , là lò mổ - lò mổ thực sự - Nhìn khủng khiếp lắm
Bon Đức cắt , cấy ghép thân thể người từ lâu rồi
chúng sản xuất tên lửa w2 , w 3 nhờ vào sức lao động của tù binh
chúng lôi pn ra hãm hiếp khi muốn ,
chúng cho 1 số người Nga , tiệp làm tay sai - họ xử bắn đồng bào của chính họ
những gì em kể chỉ là 1 phần rất nhỏ
Nhìn cái giá treo cổ nó mới rùng rợn !
còn lò hơi ngạt thì , bước vào 1 phát ...cảm giác.hàng vạn linh hồn bám theo ,
nhìncái lỗ hơi độc mà sợ cho sự tán ác của con người
Chế độ đó đầy tinh hoa . Như 1 khối thép tốt hàng đầu TG tiếc thay nó không được dùng làm máy móc y khoa mà lại làm máy chém với nhiều dân tộc .
Ngay như chế độ Khmer đỏ. Hôm rồi em có nói và nay nói lại ở đây. Khi goole em mới thấy bất ngờ . Các thủ lĩnh của chế độ đó không phải tầm thường. Nhiều trong số họ từng được đi học du tại Pháp từ tuổi trẻ . Có kể học rất giỏi.
-Sonsen ăn học bổng trong nghành kỹ sư đt thập niên 50.
- Duk- đồ tể nhà tù S21 của CPC từng đoạt giải 2 trong thi toán quốc gia CPC.. lúc bị truy lùng dù đã già nhưng tự học đc tiếng Anh và vẫn dạy được toán. Từng là 1 thày giáo toán say mê với kỹ thuật sư phạm không ai chê được và tốt bụng yêu nghề khó ai bì..
Khieu sam phon từng là tiến sĩ kinh tế.
Lenh xa ry. Từng học tại các trường tốt nhất CPC và VN rồi cả Pháp..
PolPot dù học kém hơn nhưng cũng từng là gv tiểu học ( 16 mới xong tiểu học và từng rụng từ cao đẳng xuống học nghề mộc ..du học diện cử tuyển).
Vợ 1 kẻ nào đó trong số đó còn là giáo sư Đh của CPC .
Duy nhất . Kẻ tài năng phát sáng choang trong QS là TaMok thì lại thất học .
Qua đó mới thấy vai trò quan trọng của nhà lãnh tụ và đường lối mà lãnh tụ đưa dt hướng đến.

Yeuaibaygio

Xe container
Phú quốc không thể so vơi Auschwitz được
Cụ đã đến cây Đa Tri tôn chưa ?
hay bảo tàng tai Ba chúc , an giang chưa ạ ?
nếu để so sánh thì ba chúc chỉ là 1 phần rất nhỏ so với Auschwitz
có điều Tâm linh ở Auschwitz lại hiền hơn ở Ba chúc cụ ạ
Vâng Cụ, ý em là em đến Phú Quốc đã không chịu được rồi, giả sử đến trại tập trung của ĐQX như Cụ kể chắc em không qua nổi cổng ạ.

Tolia_82

Xe tải
Em đã từ lâu vẫn cố tìm hiểu vì sao Hitle lại lấy biểu tượng cho đế chế của ông ta là hình đảo nghịch lại của chữ Vạn trong Phật giáo

Có điều gì đó, có sợi dây nào đó (không gian, thời gian) giữa 2 symbol này không?

Qua những gì trên cả sách, báo giấy từ 20 năm trước và internet ngày nay, em vẫn chưa có được câu trả lời thỏa mãn

Rất mong Cụ chia sẻ thêm

Trân trọng
Có cụ ạ
Hitle là kẻ tin tuyệt đối vào tâm linh
Ông ta có ngọn giáo thần
Ông ta đã được nhìn thấy các nhà sư ấn độ bay lên khi nhập thiền
Ông ta gần như một người được chọn
Ông ta được thừa hưởng rất nhều từ các đạo khác - ông ta bắt đầu hiểu về không gian song song cụ ạ
ông ta cũng được các nhà sư ấn độ giải thích về cách tiếp nhận năng lượng qua não bộ , đưa xuống cột sống và toàn thân
Ông ta được giải thích về cách mở các luân xa !
Nhưng ông ta đi sai con đường , cũng chỉ vì dân tộc mình , mà đi giết hại , tàn sát những dân tộc khác
Kết cục là - Kẻ tà đạo tán ác thì - trời tru đất diệt
Israel cũng lấy được 1 phần NL của các vị thiên sứ để lại
chỉ 1 phần rất nhỏ - Nhưng họ cải thiện đất nước từ 1 sa mạc như thế nào các cụ đã thấy
Nhưng nếu họ vẫn tàn sát các dân tộc , tôn giáo khác thì họ cũng sẽ sớm diệt vong thôi !

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên vàng

Xe máy
Cái này cụ nói làm em thấy mình dại quá. Em từng làm rồi . Ngay cả 1 2 lần ngồi taxi từ NA Hà Tĩnh ra cũng chủ động bảo lx : em(;hoặc anh ) táp vào hỏi . Nếu thuận đường thì cho cô hay cậu đợi xe khách kia đi luôn ra HN cũng đc . Lấy vé bằng xe khách mà tăng thêm đồng thuốc nước . Mình anh cũng có ngồi hết chỗ đâu.
Lót dép ngồi nghe cụ kể đoạn chữ đỏ này.

Xe nội lước

Xe container
Vâng Cụ, ý em là em đến Phú Quốc đã không chịu được rồi, giả sử đến trại tập trung của ĐQX như Cụ kể chắc em không qua nổi cổng ạ.
Ở PQ mợ ngủ bất kỳ homstay hay ks nào mà tra ls nó mới ra đời cách đây 10 15 năm trở lại thì nguy cơ ngủ bên hay trên nơi từng là 1 nghĩa trang nhỏ hay vài ngôi mộ là hết sức bt mợ ạ. 😅.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có cụ ạ
Hitle là kẻ tin tuyệt đối vào tâm linh
Ông ta có ngọn giáo thần
Ông ta đã được nhìn thấy các nhà sư ấn độ bay lên khi nhập thiền
Ông ta gần như một người được chọn
Ông ta được thừa hưởng rất nhều từ các đạo khác - ông ta bắt đầu hiểu về không gian song song cụ ạ
ông ta cũng được các nhà sư ấn độ giải thích về cách tiếp nhận năng lượng qua não bộ , đưa xuống cột sống và toàn thân
Ông ta được giải thích về cách mở các luân xa !
Nhưng ông ta đi sai con đường , cũng chỉ vì dân tộc mình , mà đi giết hại , tàn sát những dân tộc khác
Kết cục là - Kẻ tà đạo tán ác thì - trời tru đất diệt
Israel cũng lấy được 1 phần NL của các vị thiên sứ để lại
chỉ 1 phần rất nhỏ - Nhưng họ cải thiện đất nước từ 1 sa mạc như thế nào các cụ đã thấy
Nhưng nếu họ vẫn tàn sát các dân tộc , tôn giáo khác thì họ cũng sẽ sớm diệt vong thôi !
Em thấy nói đi cũng phải nói lại, nếu sau chiến tranh thế giới thứ nhất Đức không bị dồn đến đường cùng với khoản bồi thường chiến tranh khổng lồ bị áp, khiến cho nền kinh tế sụp đổ, lạm phát phi mã, vác cả bao tiền mới mua được ổ bánh mì, dân đói khổ thì Hitle cũng không có cửa.
Còn những gì Israel đang làm với người dân Palestine hiện nay là diệt chủng.

MuathuHN252

Xe cút kít
Trên đường đêm - tuyệt đối đừng bao giờ dừng lại cho người đi nhờ , bất kể cách nào ạ
sợ nhất gặp Ma sống thì sẽ không còn ngồi mà kể được chuyện nữa
còn gặp những linh hồn đang cần 1 gì đó từ mình - hay muốn thanh toán ân oán với mình thì không thể tránh được đâu ,
Họ có cách tiếp cận của họ - cứ hiên ngang mà đón nhận thôi
Giống như , 1 số người khi sợ thì hét lên , chui vào phòng - đóng kín cửa
Thì ....kể như xong , bởi vì những bức tường chỉ ngăn cản được người sống
còn các linh hồn - họ không có giới hạn như chúng ta - họ đi qua tường như những cái bóng !
Em đã đọc câu chuyện của cụ, màn đêm tĩnh lặng, m.ng xung quanh ngủ hết chỉ còn mình, đúng là rùng rợn.
Và về lời khuyên của cụ, em cũng rất hiểu. Nhưng, ý e là sẽ có những lúc là người sống gặp nạn thật, vậy có cách nào đó để có thể phân biệt hoặc giúp họ hoặc làm gì đó ko? Nếu là một ng sống thật, mà mình bỏ qua ko giúp, liệu có áy náy, hoặc vì mình ko giúp, mà họ gặp hậu quả nặng nề hơn, thì kiểu có phải mình cũng có tội ko nhỉ?

Tolia_82

Xe tải
Em thấy nói đi cũng phải nói lại, nếu sau chiến tranh thế giới thứ nhất Đức không bị dồn đến đường cùng với khoản bồi thường chiến tranh khổng lồ bị áp, khiến cho nền kinh tế sụp đổ, lạm phát phi mã, vác cả bao tiền mới mua được ổ bánh mì, dân đói khổ thì Hitle cũng không có cửa.
Đấy là lịch sử nói như vậy
còn thực tế Hitle đã chuẩn bị chiến tranh từ những năm 1933
Sản lượng sắt thép , và đồ công nghiệp của Đức tăng gấp 3 , đến 4 lần
ông ta cho xây dụng mạng lưới , tuyến đường cao tốc tốt nhất châu âu từ những năm đó
Điều ấy khẳng định Ông ta chuẩn bị cho chiến tranh - ý đồ bá chủ thế giới đã có trong đầu ông ta lâu lắm rồi
Mãi năm 39 ông ta mới xua quân đánh Balan
Khoản bồi thường chiến tranh thì không riêng Phổ đâu ạ
Hà lan cũng bị tính

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đấy là lịch sử nói như vậy
còn thực tế Hitle đã chuẩn bị chiến tranh từ những năm 1933
Sản lượng sắt thép , và đồ công nghiệp của Đức tăng gấp 3 , đến 4 lần
ông ta cho xây dụng mạng lưới , tuyến đường cao tốc tốt nhất châu âu từ những năm đó
Điều ấy khẳng định Ông ta chuẩn bị cho chiến tranh - ý đồ bá chủ thế giới đã có trong đầu ông ta lâu lắm rồi
Mãi năm 39 ông ta mới xua quân đánh Balan
Khoản bồi thường chiến tranh thì không riêng Phổ đâu ạ
Hà lan cũng bị tính
Chiến tranh thế giới thứ nhất kết thúc năm 1918. Năm 1921, Đức phải chi trả khoản bồi thường chiến tranh đầu tiên theo hiệp ước Versailles (1919). Sau đó là lạm phát phi mã kéo sụp nền kinh tế thì phe phát xít mới có cửa mà cụ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thì không có gì đâu cụ. Đơn giản là khi em trẻ tuổi. Ơn trên cho em 1 lòng vô tư . 1 sức khỏe tốt nhưng khó khăn trong mưu sinh. Cv đi đêm về muộn là bình thường. Xưa đường nó vắng xe , hễ thấy ai vẫy nhờ thì em ko vội sẽ ngừng lại hỏi ..thuận đường cho nhờ thôi. Cũng không có lấy ai xu nào. Có hôm hỏi 1 thằng mà lẽ ra em đã định đuổi xuống ko cho đi vì thái độ hay nhìn trộm và nói tục . Sau thương nó vì mưa lớn quá...:
mày tóm tay phải vào xe thì mày thuận tay trái à.?
Nó bảo vâng. Sao anh biết ?
À. Tao đoán mày bám 1 tay nghịch , dùng tay thuận cắt cổ tao ..nhưng thế nó hơi với .😆😆
Cụ nói đùa gì nghe ghê thế?

Tolia_82

Xe tải
Chiến tranh thế giới thứ nhất kết thúc năm 1918. Năm 1921, Đức phải chi trả khoản bồi thường chiến tranh đầu tiên theo hiệp ước Versailles (1919). Sau đó là lạm phát phi mã kéo sụp nền kinh tế thì phe phát xít mới có cửa mà cụ.
Vâng !
không có đền bù chiến tranh , Hitler vẫn đánh châu âu , và ct tg 2 vẫn xảy ra ạ

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn

Đông Gioăng

Xe buýt
- Được rồi ,tôi sẽ nói rõ hơn. Sau khi ông Trùm qua đời, bọn kia đã sắp xếp để khử Maicơn. Mà cô biết ai đã bán anh ấy không? Texxiô đấy. Nghĩa là phải giết Texxiô. Phải giết cả Carlô nữa. Bởi lẽ tội phản bội là không thể tha thứ được. Cho rằng Maicơn tha thứ, nhưng người đời không thể tha thứ cho chính mình, vì vậy mỗi người kiểu ấy đều nguy hiểm. Maicơn thực sự gắn bó với Texxiô. Anh ấy yêu quý cô em gái của mình. Nhưng nếu để Texxiô và Carlô sống sót là anh ấy đã coi thường nghĩa vụ của mình, đối với cô và bọn trẻ, đối với gia đình anh ấy, đối với tôi và gia đình tôi. Bọn này sẽ từng ngày, từng giờ luôn luôn là mối đe doạ đối với chúng ta
:D

hp78

Xe điện
- Được rồi ,tôi sẽ nói rõ hơn. Sau khi ông Trùm qua đời, bọn kia đã sắp xếp để khử Maicơn. Mà cô biết ai đã bán anh ấy không? Texxiô đấy. Nghĩa là phải giết Texxiô. Phải giết cả Carlô nữa. Bởi lẽ tội phản bội là không thể tha thứ được. Cho rằng Maicơn tha thứ, nhưng người đời không thể tha thứ cho chính mình, vì vậy mỗi người kiểu ấy đều nguy hiểm. Maicơn thực sự gắn bó với Texxiô. Anh ấy yêu quý cô em gái của mình. Nhưng nếu để Texxiô và Carlô sống sót là anh ấy đã coi thường nghĩa vụ của mình, đối với cô và bọn trẻ, đối với gia đình anh ấy, đối với tôi và gia đình tôi. Bọn này sẽ từng ngày, từng giờ luôn luôn là mối đe doạ đối với chúng ta
:D
Lão đọc lời thoại của Tom à:D

phuongan

Xe điện
Em đang tắc cứng trên cao tốc Mai Sơn các cụ mợ ạ.
Mọi người nói chuyện tiếp đi cho em hoang với.

Xe nội lước

Xe container
Mợ đảm bảo rằng các xe xung quanh gây tắc đường là có thật và hiện hữu chứ ? 😆.
Hỏi lại mợ cho chắc vì giờ này là 13h37 nửa bên kia . Các cụ đi lại chắc cũng đông lắm.😆

Đông Gioăng

Xe buýt
Em đang tắc cứng trên cao tốc Mai Sơn các cụ mợ ạ.
Mọi người nói chuyện tiếp đi cho em hoang với.
1 rưỡi sáng mà tắc trên cao tốc thì yomost phết mợ nhỉ. Nhiều lúc chỉ mong tắc cứng chết dí luôn cho rồi, ngả chiếu ra làm cốc mì tôm chén nước chè đi tè điếu thuốc, chứ cứ nhích từng m một mới ức chế khủng khiếp dã man