[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Xe nội lước

Xe container
Mợ nhìn thấy người 1 cách rõ ràng hay chỉ là cảm giác ảo ảnh .
Mà cú mợ bị ném là ném đúng nghĩa đen luôn vậy mợ
?
Tiện đây em ngoi lên kể lại 1 câu chuyện với cccm cho vui . Đợt em ở 1 tp miền trung . Khi em ở cái nhà thuê do vc anh bạn ( gọi là anh A ) sống tại đó tìm thuê giúp thì cứ có cảm giác rờn rợn ở phòng trong t1 của căn nhà này.. nhất là trong wc ở góc trong cùng. Nhưng cũng chẳng thấy chuyện gì xảy ra. Ở gần đó có 1 ngôi nhà bán hơi rẻ so với giá nhà con phố đó . Diện tích gần 100mv và xây cẩn thận 3 tầng thoáng 2 mặt trước sau. Đầu tiên em nhìn cũng thích sau em bỏ ý nghĩ vì thấy sau lưng ngôi nhà này độ 10 15 m trên bãi đất rộng liền với 1 ao rau muống dại khá lớn có 1 ngôi miếu . Đây là miếu xây thời hiện đại.
1 góc mái ngôi miếu chĩa vào cửa phụ sau nhà. Em hỏi lịch sử ngôi miếu thì đc biết . Khoảng năm 68 69 gì đó bên kia sình lầy rau muống này là nơi đồn trú của chỉ huy quân Mỹ . Vào 1 đêm 300 bộ đội địa phương đã bò theo 1 mương nc nối với ao sình này vào toan đánh úp . Nhưng toàn bộ tuyến mương và xung quanh đồn này đc bao phủ bởi kẽm gai nhiều lớp kết hợp bố trí mìn dày đặc ..nhất là Claymo. Quân Mỹ trong đồn biết và chờ cho bộ đội vào chúng khai hỏa dữ dội và kích hoạt hệ thống mìn . Hơn 200 bộ đội hy sinh tức khắc, thân thể bị mìn xé không lành lặn. Vụ đó dữ dội tới mức dây thép gai bứt ra từng mẩu văng cắm vào các cây phi lao quanh khu vực nhiều như mọc gai.. tới gần 2000 các thợ cưa cây còn không muốn cưa chúng để giải phóng mặt bằng vì họ bị hỏng lưỡi cưa liên tục do mẩu kẽm gai găm sâu trong cây quá nhiều. Vì bộ đội hy sinh ở dạng bị xé thi thể nhiều như vậy nên không biết bộ phận nào của ai..bà con tp gom cả lại đem chôn và mãi sau này họ lập lên cái miếu đó. Ngôi nhà em cân nhắc đó nghe nói vợ chồng họ chia tay . Mọi sự đều không tốt đẹp.
Sau đó lại có anh bạn khác là thổ dân nhiều đời ở tp muốn tìm thuê giúp 1 căn khác nhưng em không muốn khu anh nói ( gọi là anh B ). Thấy vậy ông dặn. Ở cách ông hơn 100m có 1 căn mới xây. Đẹp và rất rộng , 6 phòng kiểu homstay có sân vườn và cho thuê rẻ nhưng chớ có thuê vào căn đó.. ông ấy chỉ tận nơi trên map và dặn kỹ là tuyệt đối không. Em chưa kịp hỏi dữ như nào thì vợ ông ấy nói : nhà đó cũng là của hx nhà em.. mua đất đc rộng và rẻ , vị trí quá đẹp ( mà nó đẹp thật cccm ạ. Ô góc , mặt tiền nhìn ra sông qua 1 con đường có thảm trồng hoa , bên kia bờ sông thuyền ghe qua lại . Tối đến đèn màu rực rỡ , du khách đông vui.. )
Vợ bạn nói tiếp : khi mua cái đất này gia chủ cho xây ngay cái nhà đó. 1 tốp thợ địa phương bỏ. Tốp thứ 2 dựng lán ở 1 góc nhưng đc 2 tuần họ kiên quyết đòi chủ tìm chỗ khác cho họ ở..toán này từ bắc vào nên phải cố cho xong. Khi xong họ vận hành dv lưu trú nhưng khách toàn bỏ chuyển tìm nhà khác khi chưa kết thúc kỳ nghỉ. Chuyện có đêm 1 vài bạn tây hò hét bỏ chạy đã có..và buồn cười nhất là 1 đôi vc tây mặc đồ lót quấn cái chăn bỏ chạy ra đường lúc nửa đêm..vợ chạy trước chồng chạy sau.
Khi nói chuyện này là 1 buổi chiều tà còn nắng. Em tò mò vẫn muốn vào xem . Bạn chiều lòng alo cho cháu chủ nhà mang chìa khóa tới. Em vào như ng muốn thuê và cô cháu luôn miệng nói gia chủ có ý định khác nên không cho khách du lịch thuê vì sợ hỏng..chỉ cho gia đình thuê.
Em đi khắp nhà khắp phòng và mở cả cửa ra sân vườn..nhà xây cẩn thận, tuy ko quá đẹp như kiểu tk có nghề nhưng khá ổn. Cửa gỗ, nội thất gỗ khắp nơi đc làm thô mộc kiểu nhà nghỉ dưỡng hơi hướng thô nhám phô diễn chất thiên nhiên nhưng khá tinh tế , sàn đá, wc rất mới . Nhưng nghe bạn em quyết định ko thuê . Ra ngoài thấy vc bạn đứng ngoài ngõ không dám vào.

Em về lại nhà và kể lại câu chuyện với anh A. Anh ấy nói : ờ đúng . Nên nghe vc ông B, ở cái TP con con này có nhiều chỗ như vậy. Ngay nhà ông thôi..hôm ông chuyển vào đây tôi sang giúp. Chợt tôi thấy có 1 cô gái trẻ thoáng qua . Không biết là chị , là em hay bà cô nào nhà ông. Cũng phải nói thêm là anh A và em trai có khả năng tự tìm mộ tổ tiên thất lạc mà ko cần nhờ ai .. anh A này vào dịp mùng 1 ngày rằm toàn tự khênh bàn ra sân cúng lễ.. em có hôm hỏi sao ông cúng nhanh ào ào thế thì ông ấy làm câu : ừ.. cho đủ thủ tục với các "anh" ấy thôi . Nghe vậy em cũng sợ vì cách ông nói năng. Em đem chuyện cẩu thả này của ông nói với vợ ông và dặn chị ấy bảo chồng cẩn thận trong hành vi. Thế là chị vợ nói..Anh A đi xem đâu ng ta cũng nói anh sinh ra vốn đã có đai đẳng trong duy tâm . Kỷ lục là việc anh nói rằng khi tới 1 điện thờ thuộc tỉnh HD . Chủ điện thờ bị vị thần đc thờ ở điện nhập luôn và nói với anh đại ý rằng ngài và anh ấy là bề huynh đệ ..gọi anh là đệ. Vợ anh xác nhận vụ này..
Anh A cũng than vãn 1 vài chuyện với em. Anh lẽ ra phải theo đường hương khói nhưng anh cố tránh như trốn nghĩa vụ .. và anh khá mệt mỏi vì trước đó 1 năm thôi anh ngồi đâu cũng nhìn thấy người âm qua lại và nc nhức hết óc. Đêm họ cũng ko cho anh ngủ.. sau anh phải làm nghi lễ gì đó trong 1 thời gian dài mới hết.
Anh A ở chính con phố mà có căn nhà vc anh thuê giúp em. Bọn em cách nhau hơn 100m nên cũng hay nc.
1 hôm có đt từ HN . Đầu dây hn nói với em rằng có 1 mảnh đất vài trăm mv trong ngõ nhỏ cách em 1 km. Đây là cháu dâu 1 ng từng to nhất nc bán nên pháp lý ổn và giá cũng vừa phải. Nếu muốn thì vào ngó theo map và ae sẽ mua chung đồng sở hữu.
Em rủ anh A đi ngó. Anh A bảo : bỏ xe ở nhà , tôi đi xe máy qua đón ông , ngõ đó cái xpander còn không vào nổi , ông vào làm sao. Thế là ông qua.. 2 bọn em mặc quần đùi đi luôn. Vào cái ông quay ngay xe ko nói 1 câu. Ra ngoài ông nói . : mảnh này có vài ngôi mộ đã chuyển nhưng vong còn đó..
Em : kệ mịa vong. Rẻ ngon là tôi xây cho thuê ngay.. ng ta ở đó thì mình lập bát nhang cho ng ta , cúng lễ tử tế khéo ng ta còn chọn đưa khách ngon từ bển bay về cho mình. Nhát như ông thì làm đc cái méo gì 😂😂.
-Ko đc. Sao tính ông bướng thế nhỉ, nói gì cấm có nghe 😆 . Còn cái miếu cổ.. miếu rất linh đó . Áp sát cổng ngõ.
- Làm gì có miếu nào .
- có . Tôi cảm nhận ngay khi chưa vào tới .
Sau này em mới biết . Đúng là từng có 1 ngôi miếu cổ vài trăm năm và sau này ng ta xd lại nó vuông vức khó nhận ra đó là miếu. Vụ này sau em cũng bỏ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Anh A ở chính con phố mà có căn nhà vc anh thuê giúp em. Bọn em cách nhau hơn 100m nên cũng hay nc.
1 hôm có đt từ HN . Đầu dây hn nói với em rằng có 1 mảnh đất vài trăm mv trong ngõ nhỏ cách em 1 km. Đây là cháu dâu 1 ng từng to nhất nc bán nên pháp lý ổn và giá cũng vừa phải. Nếu muốn thì vào ngó theo map và ae sẽ mua chung đồng sở hữu.
Em rủ anh A đi ngó. Anh A bảo : bỏ xe ở nhà , tôi đi xe máy qua đón ông , ngõ đó cái xpander còn không vào nổi , ông vào làm sao. Thế là ông qua.. 2 bọn em mặc quần đùi đi luôn. Vào cái ông quay ngay xe ko nói 1 câu. Ra ngoài ông nói . : mảnh này có vài ngôi mộ đã chuyển nhưng vong còn đó..
Em : kệ mịa vong. Rẻ ngon là tôi xây cho thuê ngay.. ng ta ở đó thì mình lập bát nhang cho ng ta , cúng lễ tử tế khéo ng ta đưa khách ngon từ sân bay về cho mình. Nhát như ông thì làm đc cái méo gì 😂😂.
-Ko đc. Sao tính ông bướng thế nhỉ, nói gì cấm có nghe 😆 . Còn cái miếu cổ.. miếu rất linh đó . Áp sát cổng ngõ.
- Làm gì có miếu nào .
- có . Tôi cảm nhận ngay khi chưa vào tới .
Sau này em mới biết . Đúng là từng có 1 ngôi miếu cổ vài trăm năm và sau này ng ta xd lại nó vuông vức khó nhận ra đó là miếu. Vụ này sau em cũng bỏ.
2 bọn em về nhà ông và uống cfe cùng chị vợ ông . Khi đó em mới nói : cái tp này nhỏ bé mà sao lắm chỗ có vấn đề thế.. hỏi thật là ông có tin chắc có thế giới âm không ?
Không chắc thì tôi can ông làm gì..
Nay tôi kể ông nghe. À mà lên xe đã
Nói là ông xỏ dép ra xe máy. Em ngồi sau . Anh A phóng vèo vèo quãng 5 phút qua các ngõ tắt ra 1 đường phố to ..đến đầu 1 ngõ bt rộng cỡ 3 4 m anh ấy hất hàm . Đó . Xưa kia ( hơn 20 năm ) vc tôi mới đến tp này . Ngày ấy trọ hết ngõ này sang ngõ khác..rồi trọ tại đây..giờ về tôi kể .
Anh A lại phi vù vù về. Bọn em 3 người ngồi cf tiếp trước sân nhà anh . Bấy giờ anh nói.:
Căn nhà vc tôi thuê là căn cuối ngõ..nó là ngõ cụt ( ngõ hình thước thợ ) . Ngôi nhà cấp4 hơn 40mv và lợp mái tôn. Nền xm , chỉ có duy nhất 1 cái giường.
Ở đc vài hôm thì về đêm có tiếng lạch xạch kim loại . Đc gần tháng thì 1 đêm mái tôn kêu rầm rầm theo kiểu có ai vừa bước vừa giậm mạnh lên mái . Rồi xoảng xoảng ầm ỹ. Anh A và vợ dậy. Anh A chạy ra nhìn mái thì không có gì, không có ai và không mưa gió.. thậm chí có trăng xuông mờ mờ.
Chuyện này xảy ra đã nhiều nên ngõ đó vào những đêm như vậy nhà ai cũng đóng chặt cửa , ko ai dám ra ngoài. Chỉ có vc anh mới đến nên ko biết.
Vc anh sau cũng cúng cáo đàng hoàng và vẫn ở đó cho tới khi mua đc đất xây đc nhà và làm đc kinh doanh.
Anh nói : đó là Quỷ chứ không phải ma.. người này vốn là 1 binh sĩ của quân đội mnvn chứ không phải cổ xưa. Ông ấy là người thượng , bị thương nặng 1 chân và vì lý do gì ko rõ ông bị xích 1 chân bằng 1 sợi xích lớn trong 1 cái hầm ở khu đất này . Ông ấy bị đói khát kiệt sức và chết tại đây .
Ông ấy hận và biến thành Quỷ.
Sau này tôi đem chuyện hỏi dân trong ngõ thì họ mới cho biết. Thời điểm tới tận 9x điện đóm ở đây còn lù mù.. vào các đêm thời tiết lờ mờ ẩm thấp vài người đã thấy qua khe cửa 1 người binh sĩ đầu bù tóc quăn , da ngăm lê bước tập tễnh nặng nhọc dọc con ngõ ra phía đường.. ông ấy lê bước rổn rảng tiếng xích sắt bị kéo theo 1 bên chân . Khi đó cũng như khi bạn em ở - mọi nhà đều chốt chặt cửa ko dám cả ngó ra.
Vợ bạn em đệm vào : hồi đó có đợt không đêm nào mái nhà không loảng xoảng tiếng xích..rồi có tiếng như ai cầm xích sắt ngồi trên vụt vào mái tôn kèm tiếng nửa như rên đau đớn nửa như gầm gừ trong cổ họng anh ạ. Hồi đó em sợ lắm nhưng rồi cũng quen.
Anh A nói :sở dĩ tôi không đi vì ngoài hiện tượng đó thì trong giai đoạn ở đấy việc làm ăn của vc tôi gần như muốn gì đc đấy. Lộc lá nhiều và dễ vô cùng. Tôi mua đc đất xây đc nhà này cũng từ kiếm ăn đc hồi ở đó.
Chị vợ tiếp. : khi về nhà mới vc em vẫn còn hđ thuê nhà đó. Khi ấy bọn em đã kd và nuôi thợ. Thằng cu thợ tuổi TN đến làm và nó gấu lắm. Nói qua cho nó biết tình hình nếu nó muốn ở đó thì cân nhắc. Nó ko sợ vẫn ở . Đc mấy hôm nó xin chuồn. Nó bảo cứ đêm đến là nó như bị dán vào giường rồi cái giường nó quay nhanh dần theo trục dọc..( tư thế nó bị như con vịt ng ta đem quay trên cái vỉ inox ).. rồi tiếp là giường nằm im nhưng có 1 thứ gì lớn ko định hình quay quanh nó và giường ..thứ đó bay qua ngang bụng và mặt nó sang bên xuống gầm và lao lên từ cạnh giường đối diện tạo thành 1 vòng bay khép kín. Có điều bay nhanh dần với tốc độ rất lớn và tạo cả ra tiếng gió nghe v..ụt v...ụt ..đc vài đêm nó ko chịu đc quả buồng xoay ly tâm nữa nên xin vc bạn em cho ra kho bãi chấp nhận ngủ trong kho nào đó .
Nói chuyện này tới đây em mới nhớ ra. Sao hồi đó ko hỏi A ..vì sao anh biết đó là 1 quân nhân người thượng với các tình tiết đi kèm khác .

Bọn em ngồi nc thì vài cụ tn hàng xóm qua. Thế là các cụ ấy lại mở rộng câu chuyện. .ấy. cái ks to tổ bố kia kìa, anh lạ gì nó ..ngay trục đó. Xưa là nghĩa địa . Ng ta xây lên nhưng khách toàn bỏ . Ông khác phụ họa . : bạn của thằng em tao làm khu giặt là, sau nó bỏ vì không dám làm đêm. Nó kể nửa đêm lễ tân còn phải vừa động viên khách vừa động viên mình. khách tây nó xuống kêu có cả đám người hò hét đuổi nhau xô cả vào cửa phòng. .ra hành lang thì ko có ai . Nó nói có hiện tượng kỳ lạ và nó không muốn phải chịu đựng thêm 1 đêm nào nữa.
Anh A còn nói với em trong 1 sớm 2 bọn em đi chạy trong lõi tp. Khi dừng chân ăn sáng bên cái bàn nhựa vỉa hè anh chợt nhìn qua vai em độ 50m hất hàm.
- ông nhìn chỗ cái bờ sông lát đá kia kìa. 1 tối tôi chạy thể dục đến đúng đó thì bị như 1 ai ôm 2 tay vào ngang ngực mình quật vật rất nhanh theo hướng quật tôi xuống sông. May tôi còn khỏe nên cương chống lại đc. Sau này tôi mới biết chỗ đó có con bé người Nga nó say xỉn..phi xe máy tới đó bị vấp vào barie ngã xuống sông chết. Đó là chỗ 1 bên là góc hè đường và 1 bên là kè đá ven sông rất đẹp. . Em ngoái nhìn rồi bảo ông ăn xong sang kè đó ngồi cfe dưới tán cây bàng đón nắng sớm chói chang .. ngồi cf , rít thuốc lá em cứ nhìn hè đá, nhìn mép nc ven sông nhìn từng viên đá lát kè quanh chân mình...ko biết viên đá nào trước mặt hay khoáy nc nào dưói chân mình đã lấy mạng em Nga.. linh hồn em ấy đang ở trong viên nào đây và liệu em Nga có đang nhìn mình không..có đọc đc suy nghĩ mình không nữa.. linh hồn đó đã đc về nhà ở em ở nước Nga hay mãi mãi ở lại bên đoạn bờ đá chỗ này. Còn quá sớm nên chỉ có lác đác vài ng qua lại . Em cứ căng mắt nhìn quanh hy vọng sẽ tìm thấy 1 ảo ảnh Nga nhưng ko có gì .
Vài lần vì áp lực cs và gia đình không ngủ đc . Khi hơn12 h đêm, và khi tp đã tắt hết đèn..chỉ có vài ánh sáng nhỏ vàng vọt em đi bộ td chậm rãi dọc các phố nhỏ ngõ nhỏ và cả qua cả góc kè cô Nga tử nạn , mặt nc mênh mang . Hầu như ko gặp 1 bóng người .
Em chợt nghĩ khi đó. Theo ls thì tp đã từng trải qua hơn 1 cuộc thảm sát trong quá khứ . Ma mà nhìn thấy thì chắc đầy đường và quả thật nếu đi trong khung cảnh u tịch rêu phong đó , giờ đó nó có cảm giác hơi hướng âm u ma mị mà không mấy khi tìm đc .
Quá trình ở TP này còn những câu chuyện em đc nghe về vđ tâm linh gắn với địa điểm và con người cụ thể . Vd chuyện 1 dãy nhà công vụ cấp4 rìa TP có 1 căn phòng ..căn đó có mấy giường . 1 giường (góc trong của phòng ) mà không 1 ai ngủ nổi vì bị 1 hiện tương đáng sợ và giống nhau . Sau này lãnh đạo đc 1 cán bộ có vai vế khuyên và họ đã tìm cơ hội bí mật đào cái gầm giường. Dưới đó không sâu là thi hài 1 quân nhân mnvn nằm trong 1 bao linon lớn tối màu. Ông ấy nằm dọc theo đúng hình cái giường. Ng ta xin thủ tục đưa quân nhân này vào nghĩa trang tp . Sự việc chỉ vài người biết tính tới tận giờ . Em là ng đc biết rất vô tình do chính cán bộ tham mưu và cũng trực tiếp tham gia đào đắp kia kể cho do 1 thâm tình. Chỗ cái giường đó sau họ lại xếp người vào ở nhưng từ đó thì không có vấn đề gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
2 bọn em về nhà ông và uống cfe cùng chị vợ ông . Khi đó em mới nói : cái tp này nhỏ bé mà sao lắm chỗ có vấn đề duy tâm thế.. hỏi thật là ông có tin chắc chắn rằng có thế giới âm không ?
Nay tôi kể ông nghe. À mà lên xe đã.
Nói là ông xỏ dép ra xe máy. Em ngồi sau . Anh A phóng vèo vèo qua các ngõ tắt ra 1 đường phố to ..đến đầu 1 ngõ bt rộng cỡ 3 4 m anh ấy hất hàm . Đó . Xưa kia ( hơn 20 năm ) vc tôi mới đến tp này . Ngày ấy trọ hết ngõ này sang ngõ khác..rồi trọ tại đây..giờ về tôi kể .
Anh A lại phi vù vù về. Bọn em 3 người ngồi cf tiếp trước sân nhà anh . Bấy giờ anh nói.:
Căn nhà vc tôi thuê là căn cuối ngõ..nó là ngõ cụt. Ngôi nhà cấp4 hơn 40mv và lợp mái tôn. Nền xm vad chỉ có duy nhất 1 cái giường.
Ở đc vài hôm thì về đêm có tiếng lạch xạch kim loại . Đc gần tháng thì 1 đêm mái tôn kêu rầm rầm rất mạnh . Rồi xoảng xoảng ầm ỹ. Anh A và vợ dậy. Anh A chạy ra nhìn mái thì không có gì, không có ai và không mưa gió.. thậm chí có trăng xuông mờ mờ.
Chuyện này xảy ra đã nhiều nên ngõ đó vào những đêm như vậy nhà ai cũng đóng chặt cửa , ko ai dám ra ngoài. Chỉ có vc anh mới đến nên ko biết.
Vc anh sau cũng cúng cáo đàng hoàng và vẫn ở đó cho tới khi mua đc đất xây đc nhà và làm đc kinh doanh.
Anh nói : đó là Quỷ chứ không phải ma.. người này vốn là 1 binh sĩ của quân đội mnvn chứ không phải cổ xưa. Ông ấy là người thượng , bị thương nặng 1 chân và vì cái gì ko rõ ông bị giam và xích 1 chân bằng 1 sợi xích lớn trong hầm ở khu đất này . Ông ấy bị bỏ đói khát và chết tại đây.
Sau này tôi đem chuyện hỏi dân trong ngõ thì họ mới cho biết. Thời điểm tới tận 9x điện đóm ở đây còn lù mù.. vào các đêm thời tiết lờ mờ ẩm thấp vài người đã thấy qua khe cửa 1 người binh sĩ đầu bù tóc quăn , da ngăm lê bước tập tễnh và nặng nhọc dọc con ngõ ra phía đường.. ông ấy lê bước còn vang tiếng đoạn xích sắt bị kéo theo ở 1 bên chân . Khi đó cũng như khi bạn em ở - mọi nhà đều chốt chặt cửa ko dám cả ngó ra.
Vợ bạn em đệm vào : hồi đó có đợt không đêm nào mái nhà không loảng xoảng tiếng xích..rồi có tiếng như ai cầm xích sắt ngồi trên vụt vào mái tôn kèm tiếng nửa như rên đau đớn nửa như gầm gừ trong cổ họng của ai đó anh ạ. Hồi đó em sợ lắm nhưng rồi cũng quen.
Anh A nói :sở dĩ tôi không đi vì ngoài hiện tượng đó thì trong giai đoạn ở đấy việc làm ăn của vc tôi gần như muốn gì đc đấy. Lộc lá nhiều và dễ vô cùng. Tôi mua đc đất xây đc nhà này cũng từ kiếm ăn đc hồi ở đó.
Chị vợ tiếp. : khi về nhà mới vc em vẫn còn hđ thuê nhà đó. Khi ấy bọn em đã kd và nuôi thợ. Thằng cu thợ tuổi TN đến làm và nó gấu lắm. Nói qua cho nó biết tình hình nếu nó muốn ở đó thì cân nhắc. Nó ko sợ vẫn ở . Đc mấy hôm nó xin chuồn. Nó bảo cứ đêm đến là nó như bị dán vào giường rồi cái giường nó quay nhanh dần theo trục dọc..( tư thế nó bị như con vịt ng ta đem quay trên cái vỉ inox ).. rồi tiếp là giường nằm im nhưng có 1 thứ gì lớn ko định hình quay quanh nó và giường ..thứ đó bay qua ngang bụng và mặt nó sang bên xuống gầm và lao lên từ cạnh giường đối diện tạo thành 1 vòng bay khép kín. Có điều bay nhanh dần với tốc độ rất lớn và tạo cả ra tiếng gió nghe v..ụt v...ụt ..đc vài đêm nó ko chịu đc quả buồng xoay ly tâm nữa nên xin vc bạn em cho ra kho bãi chấp nhận ngủ trong kho nào đó .
Nói chuyện này tới đây em mới nhớ ra. Sao hồi đó ko hỏi A ..vì sao anh biết đó là 1 quân nhân người thượng với các tình tiết đi kèm khác .

Bọn em ngồi nc thì vài cụ tn hàng xóm qua. Thế là các cụ ấy lại mở rộng câu chuyện. .ấy. cái ks to tổ bố kia kìa, anh lạ gì nó ..ngay trục đó. Xưa là nghĩa địa . Ng ta xây lên nhưng khách toàn bỏ . Ông khác phụ họa . : bạn của thằng em tao làm khu giặt là, sau nó bỏ vì không dám làm đêm. Nó kể nửa đêm lễ tân còn phải vừa động viên khách vừa động viên mình. khách tây nó xuống kêu có cả đám người hò hét đuổi nhau xô cả vào cửa phòng. .ra hành lang thì ko có ai . Nó nói có hiện tượng kỳ lạ và nó không muốn phải chịu đựng thêm 1 đêm nào nữa.
Anh A còn nói với em trong 1 sớm 2 bọn em đi chạy trong lõi tp. Khi dừng chân ăn sáng bên cái bàn nhựa vỉa hè anh chợt nhìn qua vai em độ 50m hất hàm.
- ông nhìn chỗ cái bờ sông lát đá kia kìa. 1 tối tôi chạy thể dục đến đúng đó thì bị như 1 ai ôm 2 tay vào ngang ngực mình quật vật rất nhanh theo hướng quật tôi xuống sông. May tôi còn khỏe nên cương chống lại đc. Sau này tôi mới biết chỗ đó có con bé người Nga nó say xỉn..phi xe máy tới đó bị vấp vào barie ngã xuống sông chết. Đó là chỗ 1 bên là góc hè đường và 1 bên là kè đá ven sông rất đẹp. . Em ngoái nhìn rồi bảo ông ăn xong sang kè đó ngồi cfe dưới tán cây bàng đón nắng sớm chói chang .. ngồi cf , rít thuốc lá em cứ nhìn hè đá, nhìn mép nc ven sông nhìn từng viên đá lát kè quanh chân mình...ko biết viên đá nào trước mặt hay khoáy nc nào dưói chân mình đã lấy mạng em Nga.. linh hồn em ấy đang ở trong viên nào đây và liệu em Nga có đang nhìn mình không..có đọc đc suy nghĩ mình không nữa.. linh hồn đó đã đc về nhà ở em ở nước Nga hay mãi mãi ở lại bên đoạn bờ đá chỗ này. Còn quá sớm nên chỉ có lác đác vài ng qua lại . Em cứ căng mắt nhìn quanh hy vọng sẽ tìm thấy 1 ảo ảnh Nga nhưng ko có gì .
Vài lần vì áp lực cs và gia đình không ngủ đc . Khi hơn12 h đêm, và khi tp đã tắt hết đèn..chỉ có vài ánh sáng nhỏ vàng vọt em đi bộ td chậm rãi dọc các phố nhỏ ngõ nhỏ và cả qua cả góc kè cô Nga tử nạn , mặt nc mênh mang . Hầu như ko gặp 1 bóng người .
Em chợt nghĩ khi đó. Theo ls thì tp đã từng trải qua hơn 1 cuộc thảm sát trong quá khứ . Ma mà nhìn thấy thì chắc đầy đường và quả thật nếu đi trong khung cảnh u tịch rêu phong đó , giờ đó nó có cảm giác hơi hướng âm u ma mị mà không mấy khi tìm đc .
Quá trình ở TP này còn những câu chuyện em đc nghe về vđ tâm linh gắn với địa điểm và con người cụ thể . Vd chuyện 1 dãy nhà công vụ cấp4 rìa TP có 1 căn phòng ..căn đó có mấy giường . 1 giường (góc trong của phòng ) mà không 1 ai ngủ nổi vì bị 1 hiện tương đáng sợ và giống nhau . Sau này lãnh đạo đc 1 cán bộ có vai vế khuyên và họ đã tìm cơ hội bí mật đào cái gầm giường. Dưới đó không sâu là thi hài 1 quân nhân mnvn nằm trong 1 bao linon lớn tối màu. Ông ấy nằm dọc theo đúng hình cái giường. Ng ta xin thủ tục đưa quân nhân này vào nghĩa trang tp . Sự việc chỉ vài người biết tính tới tận giờ . Em là ng đc biết rất vô tình do chính cán bộ tham mưu và cũng trực tiếp tham gia đào đắp kia kể cho do 1 thâm tình. Chỗ cái giường đó sau họ lại xếp người vào ở nhưng từ đó thì không có vấn đề gì nữa.
Tư liệu của cụ có thể phát triển ra thành bộ như Trăm năm cô đơn rồi. 🥰
Cái bóng đứng ở cầu thang nhà cũ nhà em nó cứ đứng sừng sững không di chuyển, mặt mũi không rõ ràng mà đầu rất to còn ngừoi vạm vỡ giống hệt một bức tượng nhưng em thấy nó sống động như đang sống có hít thở hẳn hoi. Còn cái vụ ngã thì không dám nhìn, em giả vờ ngủ say không biết gì vì sợ.

hp78

Xe điện
Chị đang học Thiền đó cô em ạ. Có lúc ngồi xong nhìn lại thấy quanh chỗ mình có kiến, châu chấu, thiêu thân đậu xung quanh nữa cơ. Cảm thấy không thoải mái lắm nhưng lúc thiền thì lại rất thích, ham vì thấy mình quên hết mọi thứ xung quanh kiểu như đầu óc reset lại chạy ổn hơn trước.
Em đang luyện tập thở theo phương pháp cụ người băng Wim Hof, thấy tinh thần sức khoẻ rất tốt, như uống rượu bia thì lâu say hơn và nhanh tỉnh hơn ạ:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
2 bọn em về nhà ông và uống cfe cùng chị vợ ông . Khi đó em mới nói : cái tp này nhỏ bé mà sao lắm chỗ có vấn đề duy tâm thế.. hỏi thật là ông có tin chắc chắn rằng có thế giới âm không ?
Nay tôi kể ông nghe. À mà lên xe đã.
Nói là ông xỏ dép ra xe máy. Em ngồi sau . Anh A phóng vèo vèo qua các ngõ tắt ra 1 đường phố to ..đến đầu 1 ngõ bt rộng cỡ 3 4 m anh ấy hất hàm . Đó . Xưa kia ( hơn 20 năm ) vc tôi mới đến tp này . Ngày ấy trọ hết ngõ này sang ngõ khác..rồi trọ tại đây..giờ về tôi kể .
Căn nhà vc tôi thuê là căn cuối ngõ..nó là ngõ cụt. Ngôi nhà cấp4 hơn 40mv và lợp mái tôn. Nền xm vad chỉ có duy nhất 1 cái giường.
Ở đc vài hôm thì về đêm có tiếng lạch xạch kim loại . Đc gần tháng thì 1 đêm mái tôn kêu rầm rầm rất mạnh . Rồi xoảng xoảng ầm ỹ. Anh A và vợ dậy. Anh A chạy ra nhìn mái thì không có gì, không có ai và không mưa gió.. thậm chí có trăng xuông mờ mờ.
Anh nói : đó là Quỷ chứ không phải ma.. người này vốn là 1 binh sĩ của quân đội mnvn chứ không phải cổ xưa. Ông ấy là người thượng , bị thương nặng 1 chân và vì cái gì ko rõ ông bị giam và xích 1 chân bằng 1 sợi xích lớn trong hầm ở khu đất này . Ông ấy bị bỏ đói khát và chết tại đây.
Sau này tôi đem chuyện hỏi dân trong ngõ thì họ mới cho biết. Thời điểm tới tận 9x điện đóm ở đây còn lù mù.. vào các đêm thời tiết lờ mờ ẩm thấp vài người đã thấy qua khe cửa 1 người binh sĩ đầu bù tóc quăn , da ngăm lê bước tập tễnh và nặng nhọc dọc con ngõ ra phía đường.. ông ấy lê bước còn vang tiếng đoạn xích sắt bị kéo theo ở 1 bên chân . Khi đó cũng như khi bạn em ở - mọi nhà đều chốt chặt cửa ko dám cả ngó ra.
Vợ bạn em đệm vào : hồi đó có đợt không đêm nào mái nhà không loảng xoảng tiếng xích..rồi có tiếng như ai cầm xích sắt ngồi trên vụt vào mái tôn kèm tiếng nửa như rên đau đớn nửa như gầm gừ trong cổ họng của ai đó anh ạ. Hồi đó em sợ lắm nhưng rồi cũng quen.

Em ám ảnh với ca người Thượng quá :(!

nguyendiep

Xe tải
Tốt nhât là không nên cho F1 đi cắm trại Mợ nhỉ.
Vẫn phải cho đi cụ ạ vì đó là 1 phần ngoại khóa bắt buộc trong chương trình học. Cấp 2-3 bắt đầu được đi dã ngoại qua đêm, như F1 nhà e không bao giờ nhà Trường, BPH cho tắm sông, suối, ao hồ, biển mà có tắm chỉ là cho tắm ở bể bơi khu du lịch thôi và sẽ có cô giáo CN, BPH, hướng dẫn viên giám sát. Hơn nữa hết cấp 3, các con vào đại học hoặc đi du học, rồi đi làm, mình không thể không cho các con đi hoặc đi theo các con mãi được. Còn nói về rủi ro thì bất kỳ trong trường hợp nào cũng có, vẫn có nhiều trường hợp, thậm chí cả người lớn, đi nghỉ cùng gia đình đông người mà vẫn bị đấy thôi.

Xe nội lước

Xe container
Em ám ảnh với ca người Thượng quá :(!
Vâng. Đó là 1 chuyện ám ảnh..và anh bạn khi chở em đến thì cũng không vào mà chỉ đỗ xe đầu ngõ và cũng không dám kể gì ngay ở đó. Phải về sân nhà anh ấy mới kể dù ngõ đó cách nhà anh 5 phút xe máy. Mà em nhớ ra . Anh nói âm thanh có khúc có đoạn . Sau cái âm rầm rầm kia là sẽ lặng im 1 lúc. Sau đó là như 1 người tập tễnh bước trên mái. Tưởng tượng là 1 chân thả nhẹ tiếp đó chân kia dập nặng đánh rầm cái , kèm theo là tiếng xích roàn roạt.
Em hồi đó ấn tượng với chuyện ở căn đó làm ăn muốn gì đc nấy nên cũng đặt vấn đề nếu họ còn cho thì thuê giúp em . Vợ anh ấy nói thôi thôi anh ơi. Bỏ hđ chạy thì nhiều rồi chứ làm ăn đc khi ở đó cũng chỉ có nhà em thôi..
Anh A chợt nói toáng lên với em. À ...lão C đấy ( 1 người bạn A quê HN và em chơi với C qua A ). Lão đến ở tp này cùng quãng thời gian như tôi. Khi đó lão thuê nhà ở gần bến xe . Biết chuyện này lão cũng đòi tôi giúp về ở đó. Đc 2 tuần lão chạy mất.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vẫn phải cho đi cụ ạ vì đó là 1 phần ngoại khóa bắt buộc trong chương trình học. Cấp 2-3 bắt đầu được đi dã ngoại qua đêm, như F1 nhà e không bao giờ nhà Trường, BPH cho tắm sông, suối, ao hồ, biển mà có tắm chỉ là cho tắm ở bể bơi khu du lịch thôi và sẽ có cô giáo CN, BPH, hướng dẫn viên giám sát. Hơn nữa hết cấp 3, các con vào đại học hoặc đi du học, rồi đi làm, mình không thể không cho các con đi hoặc đi theo các con mãi được. Còn nói về rủi ro thì bất kỳ trong trường hợp nào cũng có, vẫn có nhiều trường hợp, thậm chí cả người lớn, đi nghỉ cùng gia đình đông người mà vẫn bị đấy thôi.
Em đồng ý với cụ, cần trang bị kiến thức cũng như kỹ năng xử lý tình huống thay vì không quản được thì cấm. Cái bọn tuổi teen thừa năng lượng và bồng bột, càng cấm càng tò mò. Chả nói đâu xa, như lớp tụi em ngày xưa còn tự kéo nhau đi biển, giấu phụ huynh và giáo viên chủ nhiệm. Được cái, ở lớp có thể ghét nhau nhưng lúc đi chơi lại rất đoàn kết, đứa nọ trông chừng đứa kia nên không có chuyện gì đáng tiếc xảy ra cả.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng. Đó là 1 chuyện ám ảnh..và anh bạn khi chở em đến thì cũng không vào mà chỉ đỗ xe đầu ngõ và cũng không dám kể gì ngay ở đó
"Họ" nghe được mà cụ. Đợt trước em hỗ trợ 1 ca bị vong theo. Em đã dặn bà mẹ vào nhà kéo cô con dâu ra ngoài, có gì trao đổi ngoài đường. Nhưng bả lại nói bô bô trong nhà. Sau đó, đồng chí kia bật chế độ cảnh giác luôn. Thua!

Mimeo

Xe điện
Mợ nhìn thấy người 1 cách rõ ràng hay chỉ là cảm giác ảo ảnh .
Mà cú mợ bị ném là ném đúng nghĩa đen luôn vậy mợ
?
Tiện đây em ngoi lên kể lại 1 câu chuyện với cccm cho vui . Đợt em ở 1 tp miền trung . Khi em ở cái nhà thuê do vc anh bạn ( gọi là anh A ) sống tại đó tìm thuê giúp thì cứ có cảm giác rờn rợn ở phòng trong t1 của căn nhà này.. nhất là trong wc ở góc trong cùng. Nhưng cũng chẳng thấy chuyện gì xảy ra. Ở gần đó có 1 ngôi nhà bán hơi rẻ so với giá nhà con phố đó . Diện tích gần 100mv , mt chắc hơn 5m và xây cẩn thận 3 tầng mái thái , thoáng 2 mặt trước sau. Đầu tiên em nhìn cũng thích sau em bỏ ý nghĩ vì thấy sau lưng ngôi nhà này độ 10 15 m trên bãi đất rộng liền với 1 ao rau muống dại khá lớn có 1 ngôi miếu . Đây là miếu xây thời hiện đại.
1 góc mái ngôi miếu chĩa vào cửa phụ sau nhà. Em hỏi lịch sử ngôi miếu thì đc biết . Khoảng năm 68 69 gì đó bên kia sình lầy rau muống này là nơi đồn trú của chỉ huy quân Mỹ cùng 1 đại đội Mỹ . Vào 1 đêm tối trời khoảng 300 bộ đội địa phương đã bò theo 1 mương nc nối với ao sình này vào toan đánh úp . Nhưng toàn bộ tuyến mương và xung quanh đồn này đc bao phủ bởi kẽm gai nhiều lớp kết hợp bố trí mìn dày đặc ..nhất là Claymo. Quân Mỹ trong đồn biết và chờ cho bộ đội vào chúng khai hỏa dữ dội và kích hoạt hệ thống mìn . Hơn 200 bộ đội hy sinh tức khắc, thân thể bị mìn xé không lành lặn. Vụ đó dữ dội tới mức dây thép gai bứt ra từng mẩu văng cắm vào các cây phi lao quanh khu vực nhiều như mọc gai.. tới trước và sau năm 2000 các thợ cưa cây còn không muốn cưa chúng để giải phóng mặt bằng vì họ bị hỏng lưỡi cưa liên tục do mẩu kẽm gai nằm sâu trong cây quá nhiều. Vì bộ đội hy sinh ở dạng bị xé thi thể nhiều như vậy nên không biết bộ phận nào của ai..bà con tp gom cả lại đem chôn và mãi sau này họ lập lên cái miếu đó. Ngôi nhà em cân nhắc đó nghe nói vợ chồng họ chia tay . Mọi sự đều không tốt đẹp.
Sau đó lại có anh bạn khác là thổ dân nhiều đời ở tp muốn tìm thuê giúp 1 căn khác nhưng em không muốn khu anh nói ( gọi là anh B ). Thấy vậy ông dặn. Ở cách ông hơn 100m có 1 căn mới xây. Đẹp và rất rộng , 6 phòng kiểu homstay có sân vườn và cho thuê rẻ nhưng chớ có thuê vào căn đó.. ông ấy chỉ tận nơi trên map và dặn kỹ là tuyệt đối không. Em chưa kịp hỏi dữ như nào thì vợ ông ấy nói : nhà đó cũng là của hx nhà em.. mua đất đc rộng và rẻ , vị trí quá đẹp ( mà nó đẹp thật cccm ạ. Ô góc , mặt tiền nhìn ra sông qua 1 con đường có thảm trồng hoa , bên kia bờ sông thuyền ghe qua lại . Tối đến đèn màu rực rỡ , du khách đông vui.. )
Vợ bạn nói tiếp : khi mua cái đất này gia chủ cho xây ngay cái nhà đó. 1 tốp thợ địa phương bỏ. Tốp thứ 2 dựng lán ở 1 góc nhưng đc 2 tuần họ kiên quyết đòi chủ tìm chỗ khác cho họ ở..toán này từ bắc vào nên phải cố cho xong. Khi xong họ vận hành dv lưu trú nhưng khách toàn bỏ chuyển tìm nhà khác khi chưa kết thúc kỳ nghỉ. Chuyện có đêm 1 vài bạn tây hò hét bỏ chạy đã có..và buồn cười nhất là 1 đôi vc tây mặc đồ lót quấn cái chăn bỏ chạy ra đường lúc nửa đêm..vợ chạy trước chồng chạy sau. Và rồi dần dần không có khách.
Khi nói chuyện này là 1 buổi chiều tà còn nắng. Em tò mò vẫn muốn vào xem . Bạn chiều lòng alo cho cháu chủ nhà mang chìa khóa tới. Em vào như ng muốn thuê và cô cháu luôn miệng nói gia chủ có ý định khác nên không cho khách du lịch thuê vì sợ hỏng..chỉ cho gia đình thuê.
Em đi khắp nhà khắp phòng và mở cả cửa ra sân vườn..nhà xây cẩn thận, tuy ko quá đẹp như kiểu tk có nghề nhưng khá ổn. Cửa gỗ, nội thất gỗ khắp nơi đc làm thô mộc kiểu nhà nghỉ dưỡng hơi hướng thô nhám phô diễn chất thiên nhiên nhưng khá tinh tế , sàn đá, wc rất mới . Nhưng nghe bạn em quyết định ko thuê . Ra ngoài thấy vc bạn đứng ngoài ngõ không dám vào.

Em về lại nhà và kể lại câu chuyện với anh A. Anh ấy nói : ờ đúng . Ông nên nghe vc ông B, ở cái TP con con này có nhiều chỗ như vậy. Anh A tiếp . Ngay nhà ông thôi..hôm ông chuyển vào đây tôi sang giúp. Chợt tôi thấy có 1 cô gái trẻ thoáng qua . Không biết là chị , là em hay bà cô nào nhà ông. Cũng phải nói thêm là anh A và em trai có khả năng tự tìm mộ tổ tiên thất lạc mà ko cần nhờ ai .. anh A này vào dịp mùng 1 ngày rằm toàn tự khênh bàn ra sân cúng lễ.. em có hôm hỏi sao ông cúng nhanh ào ào thế thì ông ấy làm câu : ừ.. cho đủ thủ tục với các "anh" ấy thôi . Nghe vậy em cũng sợ vì cách ông nói năng. Em đem chuyện cẩu thả này của ông nói với vợ ông và dặn chị ấy bảo chồng cẩn thận trong hành vi. Thế là chị vợ nói..Anh A đi xem đâu ng ta cũng nói anh sinh ra vốn có đai đẳng trong chuyện duy tâm . Kỷ lục là việc anh nói rằng khi tới 1 điện thờ thuộc tỉnh HD . Chủ điện thờ bị vị thần đc thờ ở điện nhập luôn và nói với anh đại ý rằng ngài và anh ấy là bề huynh đệ ..gọi anh là đệ. Vợ anh xác nhận vụ này..
Anh A cũng than vãn 1 vài chuyện với em. Anh lẽ ra phải theo đường hương khói nhưng anh cố tránh như trốn nghĩa vụ .. và anh khá mệt mỏi vì trước đó 1 năm thôi anh ngồi đâu cũng nhìn thấy người âm qua lại và tối tới sáng họ nc khiến anh nhức hết óc. Đêm họ cũng ko cho anh ngủ.. sau anh phải làm nghi lễ gì đó trong 1 thời gian dài mới hết.
Đọc câu chuyện của cụ đoạn hơn 200 bộ đội ta hy sinh đau đớn mà nặng trĩu luôn :( Những mảnh đất mà đã có âm khí mạnh như vậy, trừ khi bất khả kháng hoặc ko biết, còn tránh được thì tránh thôi cụ nhỉ.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cuối tháng 7, em chốt xong cái nhà "đất nặng" ở Kim Ngưu. Nhẹ cả người các cụ/mợ ợ :)).
Trước đây em đã từng chia sẻ về việc mua cái nhà này. Mua xong mới xem xét. Bà chị đến xem bị vong nó vật cho ốm dở mất mấy ngày.
Lo ngại sâu sắc, em mới 1 vị về làm lễ cầu siêu cho vong ở đất đấy. Mọi thứ có vẻ nhẹ hơn.
Em lại bỏ mấy trăm sửa lại cho nó đẹp, nó mới hy vọng bớt âm u, dễ cho thuê hơn. Rốt cuộc gần 2 năm bỏ không.
Thậm chí, gần 2 năm em chẳng muốn đến. Có việc lại nhờ người.
Bà chị gái sau mấy lần bị hành cho lên bờ xuống ruộng (chỉ vì có tí liên quan) thì khuyên bán cho lành. Em đăng cả năm mà ko đâu vào đâu.
Gần đây, cần mua cái trụ sở chi nhánh ở HCM nên em sale off. Đồng loạt 2 người hỏi mua, tạm gọi là ông A và ông B
Ông A chốt với vợ em, hẹn 3 hôm nữa cho đẹp ngày. Vừa chốt xong thì ông B gọi cho em. Biết ông A chưa đặt nên tăng giá 100tr. Vì đã hứa nên em từ chối. Vì e ngại 3 hôm sau ông A ko mua nữa nên em yêu cầu nếu mua thì đến đặt cọc luôn cho đỡ đêm dài lắm mộng. Ông A đến chốt luôn. Hẹn 15 ngày sau làm thủ tục tránh tháng 7.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Cuối tháng 7, em chốt xong cái nhà "đất nặng" ở Kim Ngưu. Nhẹ cả người các cụ/mợ ợ :)).
Trước đây em đã từng chia sẻ về việc mua cái nhà này. Mua xong mới xem xét. Bà chị đến xem bị vong nó vật cho ốm dở mất mấy ngày.
Lo ngại sâu sắc, em mới 1 vị về làm lễ cầu siêu cho vong ở đất đấy. Mọi thứ có vẻ nhẹ hơn.
Em lại bỏ mấy trăm sửa lại cho nó đẹp, nó mới hy vọng bớt âm u, dễ cho thuê hơn. Rốt cuộc gần 2 năm bỏ không.
Bà chị gái sau mấy lần bị hành cho lên bờ xuống ruộng (chỉ vì có tí liên quan) thì khuyên bán cho lành. Em đăng cả năm mà ko đâu vào đâu.
Gần đây, cần mua cái trụ sở chi nhánh ở HCM nên em sale off. Đồng loạt 2 người hỏi mua, tạm gọi là ông A và ông B
Ông A chốt với vợ em, hẹn 3 hôm nữa cho đẹp ngày. Vừa chốt xong thì ông B gọi cho em. Biết ông A chưa đặt nên tăng giá 100tr. Vì đã hứa nên em từ chối. Vì e ngại 3 hôm sau ông A ko mua nữa nên em yêu cầu nếu mua thì đến đặt cọc luôn cho đỡ đêm dài lắm mộng. Ông A đến chốt luôn. Hẹn 15 ngày sau làm thủ tục tránh tháng 7.
Chốt lại, đất nặng thì cứ dùng bùa là bán được hết, Cụ nhể. Yểm thẳng vào tay bên mua, trực tiếp

Yểm 1 cọc bùa chưa bán được thì yểm 2 cọc, ma vẫn phá thì yểm luôn 10 cọc vào bên mua, ma mấy cũng không phá nổi cái sự mua bán này

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Vì sổ đang gửi tạm bank. Em phải loay soay tiền để trả rồi rút ra. Gần xong em gọi báo để họ chốt ngày là thủ tục. Ông A rầu rĩ bảo thôi vợ chồng anh bỏ, ko mua nữa. Ông ấy bảo đi xem mấy chỗ, có cả bà Nguyện khá nổi thì đều bảo cái đất đấy mà ở thì chết ít nhất 1 mạng :D.
Biết là xong phương án 1. Em tính ngay phương án 2, gọi cho ông B dù còn mối khác. B là người trẻ, trời đất còn chẳng sợ, sợ gì ma :D. Đúng như dự tính, B đến chốt cọc luôn trong ngày ông A quay xe.
Biết phần nào lỗi ở miếng đất dữ, tối em gọi ông A rồi hồi lại 1 nửa cọc cho đỡ tạo nghiệp :D.
Trời thương, đến cuối T7 làm thủ tục xong, nhẹ cả người :D

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Chốt lại, đất nặng thì cứ dùng bùa là bán được hết, Cụ nhể. Yểm thẳng vào tay bên mua, trực tiếp

Yểm 1 cọc bùa chưa bán được thì yểm 2 cọc, ma vẫn phá thì yểm luôn 10 cọc vào bên mua, ma mấy cũng không phá nổi cái sự mua bán này

Yểm cọc này là điều cần thôi. Vẫn phải nương theo tâm linh mới đủ :))
Vả lại, cọc mạnh quá dễ lủng dạ dày.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đêm qua em mất ngủ vì ho với sốt. Sáng em dậy rồi lại lên giường ngủ tiếp. Em mơ thấy mẹ em bảo có một nam giới alo nhờ xem tay, em mới lấy máy mẹ check lịch sử cuộc gọi để tìm sdt đã gọi đến. Loay hoay 1 lúc em mới tìm được số, đang cầm máy chuẩn bị gọi lại thì em bị đánh thức bởi tiếng chuông điện thoại, một cụ gọi em, nhờ xem tay :D. Đây cũng không phải lần đầu tiên trùng hợp như này, vì em ngủ chưa đủ giấc thì khó dựng dậy lắm.

To Reng

Xe tải
Đêm qua em mất ngủ vì ho với sốt. Sáng em dậy rồi lại lên giường ngủ tiếp. Em mơ thấy mẹ em bảo có một nam giới alo nhờ xem tay, em mới lấy máy mẹ check lịch sử cuộc gọi để tìm sdt đã gọi đến. Loay hoay 1 lúc em mới tìm được số, đang cầm máy chuẩn bị gọi lại thì em bị đánh thức bởi tiếng chuông điện thoại, một cụ gọi em, nhờ xem tay :D. Đây cũng không phải lần đầu tiên trùng hợp như này, vì em ngủ chưa đủ giấc thì khó dựng dậy lắm.
Xem chỉ tay ah bác ơi :D

DurexSSL

Xe buýt
Em đang luyện tập thở theo phương pháp cụ người băng Wim Hof, thấy tinh thần sức khoẻ rất tốt, như uống rượu bia thì lâu say hơn và nhanh tỉnh hơn ạ:D
Leo đỉnh Vu Sơn có lâu hơn và nhanh hồi hơn không Cụ anh?

;;)

DurexSSL

Xe buýt
Đứa em con cậu em nó nhờ xem gấp ngay đầu giờ sáng, nên đành náo Mợ sớm

Khụ