[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

nguyendiep

Xe tải
Em nghĩ các con vẫn nên thông báo cho các bạn và ban phụ huynh bên kia để mọi người biết cảnh giác bảo vệ lẫn nhau chứ, còn tự xử lý như các con là được rồi . Nhưng mợ cũng đừng trách BPH, họ đã phải gác toàn bộ công việc để đi theo lớp suốt 3 năm cấp 3 đến tận lúc ra trường như vậy cho những người khác yên tâm lo việc gia đình với lý do bận rồi còn gì.
Mợ không đọc kỹ rồi, e có dám trách gì BPH đâu, nhưng như những lần khác, có cô chủ nhiệm đi cùng, PH sẽ chia ra ở cùng các con, đến tầm 12h đêm sẽ giục các con đi ngủ. Còn nếu các PH ít người đi cùng với lớp được thì chỉ đi dã ngoại 1 ngày thôi vì đây là dã ngoại lớp tự tổ chức. Vì ngoài lý do an ninh, an toàn lúc đêm tối ở nơi lạ còn lý do các con trẻ con không phải, người lớn thì chưa cũng có nhiều vấn đề tâm sinh lý tuổi học trò mà đi 2 ngày 1 đêm đa phần các bố mẹ đều lo. Nhiều nhà ở lớp không cho con đi chơi, dã ngoại qua đêm cũng vì vấn đề này. F1 nhà em nói, bọn con cũng đã gọi cho PH của một bạn có kinh nghiệm xử lý việc này và thấy ổn nên không báo cho ai thêm nữa.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Do chơi thân với nhau nên F1 e bảo bạn C này kể nhiều lần như có ng đẩy xe, mặc dù biết trc sự việc,
phanh rồi, nhưng xe vẫn lao ầm ầm mà không làm nào được. Trong khi xe 50 bình thường cũng có đi được nhanh đâu. Có đợt ngã nhiều bố mẹ cấm không cho đi xe, gọi grab đi học mấy tháng liền.
Khổ thân! Bé này tốt nhất di chuyển bằng phương tiện công cộng hoặc nhờ người đưa đón chứ để tự đi có ngày oan gia, mợ ạ :(.

MuathuHN252

Xe cút kít
Khổ thân! Bé này tốt nhất di chuyển bằng phương tiện công cộng hoặc nhờ người đưa đón chứ để tự đi có ngày oan gia, mợ ạ :(.
Những ng ntn có cách nào để tránh dc ko mợ nhỉ? Em có chị họ cũng kiểu đi đâu vong nhập đó. Có đợt bị nhập nhiều quá chị ấy bảo đi khóa căn, vậy thực chất đi khóa căn là gì mợ có biết ko ạ?
Chị em đi khóa căn về chỉ đỡ hơn chứ ko hết hẳn tình trạng trên

Hoàng Trang

Xe ngựa
Những ng ntn có cách nào để tránh dc ko mợ nhỉ? Em có chị họ cũng kiểu đi đâu vong nhập đó. Có đợt bị nhập nhiều quá chị ấy bảo đi khóa căn, vậy thực chất đi khóa căn là gì mợ có biết ko ạ?
Chị em đi khóa căn về chỉ đỡ hơn chứ ko hết hẳn tình trạng trên
Một số trường hợp vô tình/hữu ý bị/được mở luân xa số 7 (huyệt bách hội trên đỉnh đầu) thông qua bấm huyệt/ thiền/ yoga/...; một số trường hợp khác do bẩm sinh có từ trường sinh học nôm na gọi là cùng "tần số" với người âm nên dễ bị vong nhập. Nhưng mở thì dễ, đóng mới khó.
Em không có trải nghiệm, kinh nghiệm hay kiến thức sâu về vấn đề này mặc dù em đã từng bị nhập, nhưng trước giờ chỉ có 2 vị: một là người thân của em (có lẽ do cùng sóng từ trường) và một là Ngài của em (trường hợp này theo cơ chế nào thì em chịu) - mà một số cụ mợ trong thread đã được chứng kiến xử lý vấn đề phức tạp :D.

thichrauxanh

Xe điện
Tìm mãi mới ra thớt, e đánh dấu đọc sau :D

DurexSSL

Xe buýt
Một số trường hợp vô tình/hữu ý bị/được mở luân xa số 7 (huyệt bách hội trên đỉnh đầu) thông qua bấm huyệt/ thiền/ yoga/...; một số trường hợp khác do bẩm sinh có từ trường sinh học nôm na gọi là cùng "tần số" với người âm nên dễ bị vong nhập. Nhưng mở thì dễ, đóng mới khó.
Em không có trải nghiệm, kinh nghiệm hay kiến thức sâu về vấn đề này mặc dù em đã từng bị nhập, nhưng trước giờ chỉ có 2 vị: một là người thân của em (có lẽ do cùng sóng từ trường) và một là Ngài của em (trường hợp này theo cơ chế nào thì em chịu) - mà một số cụ mợ trong thread đã được chứng kiến xử lý vấn đề phức tạp :D.
Em chưa và cũng không dám tập/nhờ tác động để mở mấy món luân xa này, vì ký ức từ thời quàng khăn đỏ, hãi hãi là ...

Hồi em lớp 4, tầm 8-9 tuổi, những năm cuối 198x, đi sinh hoạt hè về, qua nhà tắm của khu tập thể thì gặp bà chị cùng dãy đang "da trắng vỗ bì bạch" mà cái cửa cót ép thì nó rụng ra đúng góc 2/3
........

Sau này đọc lại em mới biết lúc đó là auto mở cái Luân xa số 1 o:-)

thichrauxanh

Xe điện
Em chưa và cũng không dám tập/nhờ tác động để mở mấy món luân xa này, vì ký ức từ thời quàng khăn đỏ, hãi hãi là ...

Hồi em lớp 4, tầm 8-9 tuổi, những năm cuối 198x, đi sinh hoạt hè về, qua nhà tắm của khu tập thể thì gặp bà chị cùng dãy đang "da trắng vỗ bì bạch" mà cái cửa cót ép thì nó rụng ra đúng góc 2/3
........

Ý cụ luân xa số 1 là ở chỗ đó đó ạ? E mù tịt khoản này, hno camping có bé nói mà e ko tin. E lại tưởng gài e nên e né vội :D

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

........

Thằng bạn em nó còn chủ động đi khoét vách ấy chứ 😃

Khoai Cún

Xe tăng
Em thì hay có cảm giác như kiểu biết trước. Có lần, chiều 30 tết ngồi rán nem ngoài sân, lúc đó nhà còn dùng bếp than tổ ong, em vừa làm vừa nói chuyện với mc (đang nấu đồ ăn trong bếp). Đang rán tự dưng nhìn cái chảo, trong đầu nháng qua ý nghĩ "cái chảo này mà đổ thì tay mình sẽ bỏng", xong đúng 10p sau cái chảo lật, hắt đúng mỡ vào cườm tay em thật. May cái mỡ lúc đấy cũng nguội bớt và đang cạnh vòi nước, kịp nhúng ngay tay vào thau nước lạnh. Cả tối ngồi xem táo quân tay vẫn nhúng trong âu nước đá, vết bỏng khỏi rất nhanh.
Lần nữa đang thái thịt dở, tự dưng nghĩ dễ cắt vào tay lắm. Lúc sau bị thật 😵💫.
Lần thì dắt xe từ nhà để xe trường KHTN, khi trả vé tự dưng nghĩ xe này dễ ngã lắm (hồi đó em bầu 4 tháng, đi con lead vịt đời đầu, xe này em đã đi 3 năm chả sao cả), y rằng ra đến cổng trường nhân văn, phanh xe tránh 1 em sv thì ngã lăn quay.
Còn nhiều lần thế nữa, may mà tất cả đều nhẹ, có khi còn không xây xước gì cơ, chỉ hoảng hốt.

DurexSSL

Xe buýt
Ý cụ luân xa số 1 là ở chỗ đó đó ạ? E mù tịt khoản này, hno camping có bé nói mà e ko tin. E lại tưởng gài e nên e né vội :D
Cụ liên lạc lại bé ấy ngay đuê
Bẩu anh vừa qua 1 khóa đào tạo mở luân xa an toàn hiệu quả :D

DurexSSL

Xe buýt

114hangbong

Xe cút kít
Có cụ mợ nào trong này có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em về vụ mở luân xa này cái. Cô giáo em toàn gạt đi bảo không sao đâu khi có nhiều học viên than phiền họ phải nhìn thấy những thứ trước nay không thấy, họ thấy khiếp sợ làm em cũng hơi rén khi tập nhỡ chả may nhìn thấy vị nào thì hỏng. Vì tại hồi nhỏ em hay nhìn thấy ngừoi đi lại trong nhà buổi đêm hoặc lúc tối nhập nhoạng, khi mất điện lắm. Mãi sau này chuyển nhà thì hết nên giờ em rất sợ chả may lại bị như hồi bé.

MuathuHN252

Xe cút kít
Có cụ mợ nào trong này có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em về vụ mở luân xa này cái. Cô giáo em toàn gạt đi bảo không sao đâu khi có nhiều học viên than phiền họ phải nhìn thấy những thứ trước nay không thấy, họ thấy khiếp sợ làm em cũng hơi rén khi tập nhỡ chả may nhìn thấy vị nào thì hỏng. Vì tại hồi nhỏ em hay nhìn thấy ngừoi đi lại trong nhà buổi đêm hoặc lúc tối nhập nhoạng, khi mất điện lắm. Mãi sau này chuyển nhà thì hết nên giờ em rất sợ chả may lại bị như hồi bé.
Chị đang học gì đó? Em sợ nhìn thấy gì lắm, chỉ mong cứ vô tư như giờ thôi

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Khiếp ghê nhỉ. Mợ nhìn thấy thế lúc ấy có sợ không.

114hangbong

Xe cút kít
Chị đang học gì đó? Em sợ nhìn thấy gì lắm, chỉ mong cứ vô tư như giờ thôi
Chị đang học Thiền đó cô em ạ. Có lúc ngồi xong nhìn lại thấy quanh chỗ mình có kiến, châu chấu, thiêu thân đậu xung quanh nữa cơ. Cảm thấy không thoải mái lắm nhưng lúc thiền thì lại rất thích, ham vì thấy mình quên hết mọi thứ xung quanh kiểu như đầu óc reset lại chạy ổn hơn trước.

DurexSSL

Xe buýt
Tốt nhất không nên dây vào Mợ chị nhá

Kiểu như 3 bố con nhà em ăn mỳ khuya ở bếp nhoáng cái thấy Bà Cụ đứng góc cầu thang là cảm xúc cũng yomost lắm