[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Đông Gioăng

Xe buýt
Hồi trước đi đền, chùa còn được tự thắp hương thì em thấy khách thập phương mang đến phải hàng chục loại nhang, nên em nghĩ không sao đâu cụ.

Sau này hưởng ứng văn hóa văn minh, bảo vệ môi trường, phòng cháy thì nhà chùa thắp hương còn khách chỉ lễ bái mới bớt được nhiều. Chứ em nhớ hồi nhỏ cứ lễ hội mà vào trong gian thờ là mù mịt ngạt thở. Cứ một chốc là nhà đền, nhà chùa lại phải rút hàng nắm nhang cháy dở trên các ban, bỏ ra ngoài hóa bớt. Hồi đó đến mùa lễ hội là trẻ trâu làng em lại vào vụ làm ăn: ra ngã ba ngã tư đứng bán hương, 1 vốn 4 lời. Hồi đó 99% là đi xe đạp và đi bộ nên bọn đấy toàn chạy bộ đuổi theo các xe đạp để bán, thằng nào chạy nhanh, chạy bền thì bán được nhiều, khách sộp thường là các anh chở các chị đi chơi hội . :)
Chuẩn luôn mợ ạ. Hồi hổi các điểm đình chùa đông khách, có nhân viên đứng bên cứ thấy lư dầy hương là nhổ cắm vào chậu nước

Hoàng Trang

Xe ngựa
hp78 Tháng trước anh bảo em sắp đổi sếp, em nghĩ vụ sếp tổng về hưu thôi. Đùng cái hôm nay bên em nhận 2 QĐ thay đổi sếp thật. Cả đội choáng váng bất ngờ luôn. Ngàn like 😅.
Quả hãm cành cạch đi rồi ạ cún?

hp78

Xe điện
hp78 Tháng trước anh bảo em sắp đổi sếp, em nghĩ vụ sếp tổng về hưu thôi. Đùng cái hôm nay bên em nhận 2 QĐ thay đổi sếp thật. Cả đội choáng váng bất ngờ luôn. Ngàn like 😅.
Cứ thay đổi là có hi vọng mợ ạ:D

Khoai Cún

Xe tăng
Sang tuần tháng 7 âm rồi, các cụ mợ có kiêng gì trong tháng này không? Đợt này bên em chiu chiu các loại QĐ vì thấy bảo ai cũng muốn làm gấp trong tháng 6, không thì hoãn hẳn 1 tháng sang tháng 8 chứ nhất quyết không vào tháng 7 nàu 😏.
Em chắc nghé non chửa biết sợ nên trước giờ chả kiêng gì hết, sáng sếp bảo mai chuẩn bị tinh thần làm cuối tuần vì khả năng cao có vài buổi họp "chạy cô hồn" còn nghĩ bụng quá vẽ vời đi, teo một cái cuối tuần của eng.
Haizz, có kiêng có lành, bảo sao mình nghèo, em chả kiêng gì, có năm còn mua xe t7 âm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sang tuần tháng 7 âm rồi, các cụ mợ có kiêng gì trong tháng này không? Đợt này bên em chiu chiu các loại QĐ vì thấy bảo ai cũng muốn làm gấp trong tháng 6, không thì hoãn hẳn 1 tháng sang tháng 8 chứ nhất quyết không vào tháng 7 nàu 😏.
Em chắc nghé non chửa biết sợ nên trước giờ chả kiêng gì hết, sáng sếp bảo mai chuẩn bị tinh thần làm cuối tuần vì khả năng cao có vài buổi họp "chạy cô hồn".
Haizz, có kiêng có lành, bảo sao mình nghèo, em chả kiêng gì, có năm còn mua xe t7 âm luôn.
Mua xe t7 rẻ hơn được 1 mớ mà cún ơi :D. Em cũng không kiêng gì ạ :D.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Khoai Cún

Xe tăng
Mua xe t7 rẻ hơn được 1 mớ mà cún ơi :D. Em cũng không kiêng gì ạ :D.
Hồi đó hình như cũng không rẻ hơn t6 mấy do trùng với đợt giảm 50% thuế, hãng cũng rút bớt ưu đãi, nhưng kiểu cần nên giữa tháng 7 vẫn mua. Mua xong bạn sale bảo đợi sang tháng 8 bấm biển đi mà ck cứ làm đăng ký luôn 😂.

phuongan

Xe điện
:D Vâng em không hiểu cụ ẩn ý gì, nhưng mà bài hát đó có mấy câu như thế này:

"Một bàn cơm ngon trước ghế không người
Mẹ bày cho con với nước mắt rơi
Gọi hồn con thiêng hãy đến đây ngồi
Lòng Mẹ nghe như có tiếng nói cười"

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
:D Vâng em không hiểu cụ ẩn ý gì, nhưng mà bài hát đó có mấy câu như thế này: