[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

MuathuHN252

Xe cút kít

victory-henry

Xe buýt
Nhân cuối tháng 6...chuẩn bị sang tháng 7 ..xóa tội vong nhân...em có câu chuyện tâm linh hiện hữu kể cho ae tín đồ thớt này nghe + nghẫm coi sao nhé# t3 của 2 wks trước nghe lời ae giới thiệu ct hay, kiếm miếng to..nhân dịp lên 29 nên tranh thủ 5b xuống 16 nghé ct coi sao...đi vòng quanh rồi về 36 luôn...sáng t4 gọi cậu đi cùng bàn kế hoạch tác chiến thầu ct 16...ae hết tuần cafe + trà..cậu kia về nhà..bảo vợ...về ct ở 15/16 thì vợ xòe tn của thím dâu...bảo đêm qua người âm theo xe từ 15/16 về 36 chỉ bảo nhiều việc về ct này..bla..bla.....ae bán tín bán nghi...t6 lại đi 15/16 thêm lần 2 xem xét thực địa ct...thì sáng t7 cô thím dâu cảnh báo..đêm qua lại có giấc mơ cảnh báo có thần snake bảo vệ khu đó..nên phải cúng kiếng thật chu đáo và thấy có rất nhiều bóng áo xanh CA đến ct....chả rõ ra sao...nên tới giờ phút này ae vẫn ko dám và chưa muốn tham gia ct...mặc dù gặm ngập chân răng, và thoải mái cs sau này...cá x mình thì tránh xa tất cả loại rắn, đặc biệt Rắn có mào...và luôn tâm niệm# có thờ có thiêng, có kiêng có lành..

Thang N.

Xe tăng
Nhân cuối tháng 6...chuẩn bị sang tháng 7 ..xóa tội vong nhân...em có câu chuyện tâm linh hiện hữu kể cho ae tín đồ thớt này nghe + nghẫm coi sao nhé# t3 của 2 wks trước nghe lời ae giới thiệu ct hay, kiếm miếng to..nhân dịp lên 29 nên tranh thủ 5b xuống 16 nghé ct coi sao...đi vòng quanh rồi về 36 luôn...sáng t4 gọi cậu đi cùng bàn kế hoạch tác chiến thầu ct 16...ae hết tuần cafe + trà..cậu kia về nhà..bảo vợ...về ct ở 15/16 thì vợ xòe tn của thím dâu...bảo đêm qua người âm theo xe từ 15/16 về 36 chỉ bảo nhiều việc về ct này..bla..bla.....ae bán tín bán nghi...t6 lại đi 15/16 thêm lần 2 xem xét thực địa ct...thì sáng t7 cô thím dâu cảnh báo..đêm qua lại có giấc mơ cảnh báo có thần snake bảo vệ khu đó..nên phải cúng kiếng thật chu đáo và thấy có rất nhiều bóng áo xanh CA đến ct....chả rõ ra sao...nên tới giờ phút này ae vẫn ko dám và chưa muốn tham gia ct...mặc dù gặm ngập chân răng, và thoải mái cs sau này...cá x mình thì tránh xa tất cả loại rắn, đặc biệt Rắn có mào...và luôn tâm niệm# có thờ có thiêng, có kiêng có lành..
Rât hoan nghiêng cụ ghé thớt và kể chuyện. Tuy nhiên, em đọc văn cụ mà váng hết cả đầu.

victory-henry

Xe buýt
Rât hoan nghiêng cụ ghé thớt và kể chuyện. Tuy nhiên, em đọc văn cụ mà váng hết cả đầu.
Phải có code ...cho bí hiểm chứ cụ ơi...vì...thiên cơ bất khả lộ...( lộ chút cho người có tâm thẩm...còn kệ đồng chí duy vật, phủ nhận) cụ nhỉ

hp78

Xe điện
Cụ viết tắt nhiều quá:D

62 người khác

Xe đạp
Em dịch tạm:

Nhân cuối tháng 6...chuẩn bị sang tháng 7 ..xóa tội vong nhân...em có câu chuyện tâm linh hiện hữu kể cho ae tín đồ thớt này nghe + nghẫm coi sao nhé#

Thứ 3 của 2 tuần trước nghe lời ae giới thiệu công trình hay, kiếm miếng to..nhân dịp lên HN nên tranh thủ 5b xuống HP nghé ct coi sao...đi vòng quanh rồi về TH luôn...sáng t4 gọi cậu đi cùng bàn kế hoạch tác chiến thầu ct ở HP...ae hết tuần cafe + trà..cậu kia về nhà..bảo vợ...về ct ở HP thì vợ xòe tn của thím dâu...bảo đêm qua người âm theo xe từ HP về TH chỉ bảo nhiều việc về ct này..bla..bla.....ae bán tín bán nghi...t6 lại đi HP thêm lần 2 xem xét thực địa ct...thì sáng t7 cô thím dâu cảnh báo..đêm qua lại có giấc mơ cảnh báo có thần snake bảo vệ khu đó..nên phải cúng kiếng thật chu đáo và thấy có rất nhiều bóng áo xanh CA đến ct....chả rõ ra sao...nên tới giờ phút này ae vẫn ko dám và chưa muốn tham gia ct...mặc dù gặm ngập chân răng, và thoải mái cs sau này...cá x mình thì tránh xa tất cả loại rắn, đặc biệt Rắn có mào...và luôn tâm niệm# có thờ có thiêng, có kiêng có lành..

Xe nội lước

Xe container
Oh Giàng ôi !
Tôi tưởng văn tôi với người khác đã là toán học .
Ai dè . Với bài văn như bản mật mã này đc ban xuống thì tôi tin.Ngài đc cử đến từ cõi siêu nhiên .
Ngài ngự ngay bên chúng tôi cũng đã là 1 chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày .
Xin ngài hãy ở lại dẫn dắt chúng tôi tới bến bờ ánh sáng . Người phàm chắc không thể hiểu đc thông điệp mà ngài mang tới . Tôi cũng vậy. Xin hãy ban chân quang khai thông mật mã và dìu chúng tôi khỏi giấc đê mê ..

Xin cám ơn tập thể các thần : Dớt, Helen, Siva , Canada , Venezuela- Somalia, Apdulla, vodka , nicaragoa, acgentina , soda , heiniken, vv . Đã cử ngài hạ phàm đến với chúng tôi .
😆😆

Chỉnh sửa cuối:

victory-henry

Xe buýt
Giàng ôi. Tôi tưởng văn tôi đã là toán học .
Ai dè . Với bài văn như bản mật mã này đc ban xuống thì tôi tin.Ngài đc cử đến từ cõi tâm linh siêu nhiên và ngài ngự ngay bên chúng tôi trong cuộc sống hàng ngày . Xin ngài hãy ở lại dẫn dắt chúng tôi. Người phàm chắc không thể hiểu đc thông điệp mà ngài mang tới . Tôi cũng vậy. Xin hãy khai quang cho chúng tôi..
Cám ơn tập thể các thần SiVa , Halumana,
Ala men , Canada , Veneduela- Somalia, Áp đu la , nicaragoa, mohamet , hussein . Đã đưa ngài tới .😆😆
E người thường thôi cụ...cụ chắc theo india..nên toàn ấn độ giáo..em ko có tín nghưỡng rì hết..chỉ thiện lương thờ gia tiên và 1 lòng hướng phật..

114hangbong

Xe cút kít
Lại chuyện ngừoi âm về báo mộng. Hôm qua bạn em kể mà ôm bụng cừoi.
Bạn kể hồi năm 2009, bà mẹ bạn ý thấy ai buôn đất cũng có lãi nên vác hết tiền đi mua đất. Lúc đó thiên hạ đang chốt lời nên giá đất cao quá, bà ấy chỉ mua được Hoà bình, Phú thọ.. và kết quả mua xong là sập, mất tiền lun. Đến năm 2017 bạn ý làm dự án đất phía Tây nên bảo bà thôi có bao nhiêu dồn hết về dự án đấy, giá nội bộ nên rẻ và tiến độ giãn thì ko phải lo áp lực đóng tiền. Bà đồng ý mua 2 lô, đóng tiền 30%. Độ 3 tháng bà kêu cụ ông về báo mộng đất kia dữ lắm không nên mua và muốn bỏ, thêm 3 tháng sau lại bị mẹ của bà về báo mộng là không có duyên có lộc về đất đai đâu đừng cố. Rồi càng ngày tần suất các cụ về báo mộng ngày một dày hơn nên bạn em phải nhờ ngừoi mua lại cho bà 1 lô thì mới tạm yên, các cụ về thưa dần rồi ko về nữa. Giờ mảnh kia của bà được độ gấp 8-10 lần, cho thuê được 30tr / tháng thì bà vui lắm lại dồn tiền, huy động vốn làm thêm mảnh nữa. Giờ đi đâu bà cũng tươi như hoa lại khoe tao có duyên với đất đai lắm ! 🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hồi đó hình như cũng không rẻ hơn t6 mấy do trùng với đợt giảm 50% thuế, hãng cũng rút bớt ưu đãi, nhưng kiểu cần nên giữa tháng 7 vẫn mua. Mua xong bạn sale bảo đợi sang tháng 8 bấm biển đi mà ck cứ làm đăng ký luôn 😂.
Xong sử dụng vẫn oke đúng không ạ Cún?

Gato2009

Xe điện
Cái xe đẩy lúc em chất full hàng lên vẫn tung tăng đi bình thường, nhưng lúc thanh toán xong mới bị "kéo đi" nên em mới thắc mắc. Còn bình thường đi siêu thị thỉnh thoảng em gặp cái xe bị lệch bánh thì nó lệch ngay từ đầu chứ không chờ lượn chán chê mấy tiếng đồng hồ, thanh toán xong mới lệch.
Mợ là người căn cao số nặng, hay bị người âm trêu…tuy nhiên em thấy mợ hình như hơi…nói như thế nào cho mợ hiểu nhỉ, đại để là mợ đừng quá nghĩ về nó, cái gì hơi khác thường cũng qui vào hiện tượng tâm linh abc…như thế là tự huyễn hoặc mình, mà cuộc sống thế thì khổ lắm, còn những hiện tượng kiểu như mợ kể đối với em thì có mà đầy, nhưng em chả bao giờ coi nó là cái gì khác thường, với em mọi sự xảy ra thì trước hết phải được lý giải bằng kiếm thức khoa học, còn khi không ký giải được thì tặc lưỡi bỏ qua. Cũng có thể em là người vô tâm, nhưng em lại tin là thế giới người âm là có thật ( khoa học họ gọi là chiều không gian thứ N gì đấy). Có gì làm phật lòng, xin mợ thứ lỗi nhé.
Thân,

angkorwat

Xe container
Người OF
Em cũng cố gắng đọc hết nhưng chưa hiểu là gì ? Hình như có rắn rết gì đó 😂

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Mợ là người căn cao số nặng, hay bị người âm trêu…tuy nhiên em thấy mợ hình như hơi…nói như thế nào cho mợ hiểu nhỉ, đại để là mợ đừng quá nghĩ về nó, cái gì hơi khác thường cũng qui vào hiện tượng tâm linh abc…như thế là tự huyễn hoặc mình, mà cuộc sống thế thì khổ lắm, còn những hiện tượng kiểu như mợ kể đối với em thì có mà đầy, nhưng em chả bao giờ coi nó là cái gì khác thường, với em mọi sự xảy ra thì trước hết phải được lý giải bằng kiếm thức khoa học, còn khi không ký giải được thì tặc lưỡi bỏ qua. Cũng có thể em là người vô tâm, nhưng em lại tin là thế giới người âm là có thật ( khoa học họ gọi là chiều không gian thứ N gì đấy). Có gì làm phật lòng, xin mợ thứ lỗi nhé.
Thân,
Lâu rồi em mới thấy có cụ nói thẳng. Em cũng có cảm nhận như vậy về các câu chuyện của Trang, đúng là có cái gì đó tự huyễn hoặc, hoặc là bị ám ảnh kiểu như là có cái gì đó hơi không bình thường một tí mà chưa nghĩ ra cái nguyên lý logic của nó thì lại cho là tâm linh. Em cho là Trang không căn số gì nặng hay là bị trêu gì đâu, chỉ là tính nhát nên đôi lúc thần hồn nát thần tính, trông gà hóa cuốc vậy thôi. Nhưng mà cái này không sửa đi thì nguy hiểm, nhiều khi sợ quá hay giật mình mà đang làm gì lại mất tập trung, suy nghĩ vẩn vơ thì nguy hiểm lắm. Cụ nào tốt thì nhắc hộ Trang cái, chứ hình như do em nói thẳng muốn tốt cho Trang mà bị Trang chặn rồi. Khoai Cún thấy vẫn chơi thì nói hộ cái nhé