[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Gần nhà em có bà chồng chết đột quỵ năm 49 tuổi. Đến nay cũng đã hơn năm nhưng bả suốt ngày kể chuyện mơ ổng về, khi sống thì vợ chồng tình cảm lắm.
Hôm đó tối mấy chị em chòm xóm rảnh rỗi ngồi chơi, bả kêu: “Giời ơi, mưa này có chồng ôm ngủ đã thật”. Em mới thuận miệng trêu bả là lấy chồng nữa đi vì có mỗi thằng con trai giờ nó cũng sắp lấy vợ, rảnh quá kiếm bạn cho đỡ buồn. Em vừa dứt lời thì đứa khác bảo: “Ông chồng bả không chịu cho bả lấy ai nữa đâu, chút ổng về trách chị giờ. Bà T hôm trước cũng ghẹo bả vậy sau phải mang bánh sang thắp hương ổng kìa”.
Em về nhà đi lên gác giặt đồ, ngồi một mình vừa giặt vừa run. Giặt đồ mà mắt cứ phải liếc ngang liếc dọc. Thế rồi tự nhiên nghe tiếng như cái xô nước rớt xuống đất trong khi em để nó trên mặt sân cách có bước chân, nó vẫn đứng yên có nhúc nhích chút nào đâu. Đầu em nó nảy số là bên phải em không có nhà, trống trơn. Bên trái có nhà nhưng sát chỗ nhà em để máy giặt là phòng ngủ nhà bên, khu vệ sinh phơi giặt nhà nó ở phía sau, tính theo chiều dài nhà em cách cũng gần 20m. Thế thì xô nào rớt mà nghe rõ thế? Hồn vía lên mây em vội khấn thầm: “Anh ơi, tính em hay giỡn nên em nói vui vậy thôi chứ không dám xui chị nhà anh đi bước nữa đâu, anh đừng giận”. Chả hiểu do ổng linh hay là mình an tâm hơn mà khấn xong không thấy gì nữa cả.
Mợ thần hồn nát thần tính rồi. Người mới mất ko làm được thế đâu :))

Khoai Cún

Xe tăng
Kính chúc các cụ mợ nhà mình tháng tâm linh rực rỡ, chỉ có biến động ở số dư tài khoản vút bay lên 🤩🤩🤩.
Tháng mới, hơi căng thẳng nên em đã giải tỏa bằng phương pháp đi chợ tận 2 lượt, tha lôi đủ kiểu từ nước giặt dầu gội đến mắm muối. Mục tiêu vượt qua nửa năm cuối đỡ phải nghĩ 🤭. Cố lên,sắp hết năm rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Kính chúc các cụ mợ nhà mình tháng tâm linh rực rỡ, chỉ có biến động ở số dư tài khoản vút bay lên 🤩🤩🤩.
Tháng mới, hơi căng thẳng nên em đã giải tỏa bằng phương pháp đi chợ tận 2 lượt, tha lôi đủ kiểu từ nước giặt dầu gội đến mắm muối. Mục tiêu vượt qua nửa năm cuối đỡ phải nghĩ 🤭. Cố lên,sắp hết năm rồi.
Phương pháp này chỉ cần chồng bơm xiền là vui cả tháng cún hầy :D.

Bigmoto

Xe container
Việc lực vật lý tác động và ta nghĩ là tâm linh (1) hay tâm linh tác động lên ý thúc/hệ điều khiển não bộ gây cảm giác (2) /hay tâm linh tự tác động vật lý lên đồ vật - ở đây là xe đẩy hàng (3) thì khó mà rành mạch được vì chỉ có Mợ là người cảm nhận trực tiếp

Tuy nhiên, với trải nghiệm của em, thì (3) là cực kỳ hiếm (chứ không phải là không có) và thường là chủ thể âm phải ở level rất cao (quyền năng/oán khí/ ma lực) mới có thể gây ra được

Cá nhân em mới chỉ nghe thấy tiếng bước chân, tiếng kéo sắt, gã hàng xóm cũng nghe thấy, tức là cũng chỉ ở mức độ tập thể người cùng cảm nhận được qua giác quan đồng thời, chứ thực tế hôm sau, thậm chí ngay lúc đó chẳng thấy có thanh sắt nào kéo cả

Cái (2) như em nói, là phổ biến nhất
Và cái (1) đôi khi cũng bị lẫn/ảo giác thành cái (2)

Cuối năm ngoái, ku em em đi chơi Tết nước ngoài, có quẳng con motor CBX500 qua nhà em
Em cưỡi thì phê pha, nhưng có 1 hôm em đẩy nó vào nhà, tự nhiên nó trở mình đổ, vật em văng từ bên trái sang bên phải xe, đau xương sườn mất 5 ngày, anh em bảo "hoạt động ham tư thế lạ" :D
Nếu bảo tâm linh thì chắc là các Cụ nhà em không cho đi xe đó
Nếu nhìn vật lý, thì chắc em...sai tư thế thật, vì cái CB500X nó to như con trâu, lại không quen dắt, chỉ 1 tik tak lệch trọng tâm, 2 tạ rưỡi nó quật ngang thì 86kg văng là tất yếu

Khụ
CB500 to bỏ mịa, chưa đè lão què giò là may rồi. Dắt ra vào cửa bọn này chỉ hơi lệch tí là ăn đủ ngay :D
Xe to nặng em toàn ngồi trên xe phi vào chỗ đỗ. Bí lắm thì ngồi trên xe mà lào khào bơi chân thôi. Chứ đứng một bên dắt thì nguy hiểm lắm....em chẳng chơi.
Trước em xoay sở con BMW 1800cc cũng mướt mồ hôi, vì nó cao, chân thì ngắn.....cũng hàng chục " đỏ" mới xoay ra được =))

bmw198x

Xe buýt
Gần nhà em có bà chồng chết đột quỵ năm 49 tuổi. Đến nay cũng đã hơn năm nhưng bả suốt ngày kể chuyện mơ ổng về, khi sống thì vợ chồng tình cảm lắm.
Hôm đó tối mấy chị em chòm xóm rảnh rỗi ngồi chơi, bả kêu: “Giời ơi, mưa này có chồng ôm ngủ đã thật”. Em mới thuận miệng trêu bả là lấy chồng nữa đi vì có mỗi thằng con trai giờ nó cũng sắp lấy vợ, rảnh quá kiếm bạn cho đỡ buồn. Em vừa dứt lời thì đứa khác bảo: “Ông chồng bả không chịu cho bả lấy ai nữa đâu, chút ổng về trách chị giờ. Bà T hôm trước cũng ghẹo bả vậy sau phải mang bánh sang thắp hương ổng kìa”.
Em về nhà đi lên gác giặt đồ, ngồi một mình vừa giặt vừa run. Giặt đồ mà mắt cứ phải liếc ngang liếc dọc. Thế rồi tự nhiên nghe tiếng như cái xô nước rớt xuống đất trong khi em để nó trên mặt sân cách có bước chân, nó vẫn đứng yên có nhúc nhích chút nào đâu. Đầu em nó nảy số là bên phải em không có nhà, trống trơn. Bên trái có nhà nhưng sát chỗ nhà em để máy giặt là phòng ngủ nhà bên, khu vệ sinh phơi giặt nhà nó ở phía sau, tính theo chiều dài nhà em cách cũng gần 20m. Thế thì xô nào rớt mà nghe rõ thế? Hồn vía lên mây em vội khấn thầm: “Anh ơi, tính em hay giỡn nên em nói vui vậy thôi chứ không dám xui chị nhà anh đi bước nữa đâu, anh đừng giận”. Chả hiểu do ổng linh hay là mình an tâm hơn mà khấn xong không thấy gì nữa cả.
Theo Phật giáo thì người chết trong tối đa 49 ngày sẽ tái sanh vào cảnh giới khác. Nên nếu có tín thì chồng chị kia mất đã hơn 1 năm rồi thì không còn vong nữa mà về rồi. Nếu cụ tín thì theo em suy luận là bà nào xóm đó mới mất (chưa quá 49 ngày) nên sợ chồng bà ấy ập vào bà kia nên mới nẹt cụ mà thôi 😅

DurexSSL

Xe buýt
CB500 to bỏ mịa, chưa đè lão què giò là may rồi. Dắt ra vào cửa bọn này chỉ hơi lệch tí là ăn đủ ngay :D
Xe to nặng em toàn ngồi trên xe phi vào chỗ đỗ. Bí lắm thì ngồi trên xe mà lào khào bơi chân thôi. Chứ đứng một bên dắt thì nguy hiểm lắm....em chẳng chơi.
Trước em xoay sở con BMW 1800cc cũng mướt mồ hôi, vì nó cao, chân thì ngắn.....cũng hàng chục " đỏ" mới xoay ra được =))
Em chừa luôn
Già rồi không đú
Lại quay về con CB cỏ chạy hàng ngày thoai
Giờ có con CB350 vừa miếng đang ngắm nghía Lão anh ợ

TAKI2023

Đi bộ
Kính chúc mợ tháng mới nhiều năng lượng ah!

Mít tố nữ

Xe tăng
Theo Phật giáo thì người chết trong tối đa 49 ngày sẽ tái sanh vào cảnh giới khác. Nên nếu có tín thì chồng chị kia mất đã hơn 1 năm rồi thì không còn vong nữa mà về rồi. Nếu cụ tín thì theo em suy luận là bà nào xóm đó mới mất (chưa quá 49 ngày) nên sợ chồng bà ấy ập vào bà kia nên mới nẹt cụ mà thôi 😅
Không có ai mất chưa qua 49 ngày đâu ạ. Chắc tại em nghe kể chồng bả về suốt nên hơi ám ảnh.

DurexSSL

Xe buýt
Không có ai mất chưa qua 49 ngày đâu ạ. Chắc tại em nghe kể chồng bả về suốt nên hơi ám ảnh.
Mợ thần hồn nát thần tính thôi, chứ vong chồng hàng xóm mà mon men sang trêu mợ thì chưa cần Thổ Công nhà mợ ra tay, ngay các vị Gia Tiên nhà mợ đã trừng mắt vụt cho mấy cán chổi, tuổi gì mà vào nhà lại gần mợ được

Mít tố nữ

Xe tăng
Mợ thần hồn nát thần tính rồi. Người mới mất ko làm được thế đâu :))
Mất hơn năm rồi ạ. Hai vợ chồng lấy nhau năm bả 18, ổng 20. Sanh mỗi một thằng con trai rồi thôi. Nó ở với ông bà còn 2 vợ chồng thuê nhà buôn bán loanh quanh với nhau thôi. Bả không biết đi xe máy, đi đâu cũng chồng chở, bất kể ổng đang làm gì chỉ cần bà gọi anh ơi làm cho em cái này cái kia là ổng bỏ đó đi phụ liền. Vợ chồng dính nhau như keo nên từ ngày ổng mất bà suốt ngày mơ ổng về, đêm chó nhà bả nó sủa mà vẫy đuôi mừng nữa. Kể ra bọn em ai cũng sợ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Mợ thần hồn nát thần tính thôi, chứ vong chồng hàng xóm mà mon men sang trêu mợ thì chưa cần Thổ Công nhà mợ ra tay, ngay các vị Gia Tiên nhà mợ đã trừng mắt vụt cho mấy cán chổi, tuổi gì mà vào nhà lại gần mợ được
À, hôm đó em cũng tự an ủi mình là ổng có bực cũng không vào nhà em được, thế tối mới ngủ yên.

Mít tố nữ

Xe tăng
Hôm nay, con em từ trường về. Nó kể bên ký túc có một bạn tự tử. Nghe nói ba mẹ bạn đã mất, ở với bà, bà nuôi đi học. Bạn học giỏi thủ khoa đầu ra nhưng vừa tốt nghiệp thì biết tin mình bị ung thư, thế là buông bỏ hết.
Hai mẹ con nói chuyện với nhau mà thấy buồn luôn. Không lẽ có số phận hết, con người có cố hết sức cũng khó vượt qua bàn tay định mệnh an bài?

DurexSSL

Xe buýt
Hôm nay, con em từ trường về. Nó kể bên ký túc có một bạn tự tử. Nghe nói ba mẹ bạn đã mất, ở với bà, bà nuôi đi học. Bạn học giỏi thủ khoa đầu ra nhưng vừa tốt nghiệp thì biết tin mình bị ung thư, thế là buông bỏ hết.
Hai mẹ con nói chuyện với nhau mà thấy buồn luôn. Không lẽ có số phận hết, con người có cố hết sức cũng khó vượt qua bàn tay định mệnh an bài?
Mợ nói với cháu, vậy thì hãy coi như No Fate
Không có định mệnh nào cả

Sống ngày nào là cháy hết mình ngày đó, sống, học tập, làm việc, trải nghiệm và trách nhiệm

Định mệnh có hay không, không quan trọng

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Hôm nay Giỗ Bố em

Đại gia đình em lại quây quần đoàn tụ đầy ắp 5 mâm con cháu. Gần 20 năm rồi, nếp nhà vẫn nguyên vẹn

Ban Thờ gia tiên, thờ Ông Bà Cha Mẹ trong 1 gia đình cũng giống như Đình của làng, không chỉ là nơi thờ cúng, mà còn là nơi tập trung, hội tụ của con cháu
Vận khí của gia đình có khi suy, có lúc thịnh, nhưng sợi dây truyền thống kết nối vẫn giữ đươc thì Phúc nhà vẫn ấm.

Năm nay, đại gia đình em đã có hẳn 1 mâm cho team 200x-201x, náo nhiệt, ồn ã.
Mâm trẻ cấp tiến 7x ngày nào giờ đã thành mâm già ngồi nhâm nhi

Hóng tai sang đám trẻ, chúng tin vào Ông bà phù hộ, câu cửa miệng là "Các Cụ gánh còng lưng", nhưng chúng không còn có sự mê tín nhiều như các thế hệ trước
Âu cũng là điều mừng

Ngẫm lại, Tâm linh là có thật, đó là Đức Tin trong mỗi con người chúng ta, mà đại đa số các gia đình Việt, Đức Tin đó là niềm tin vào sự Dõi theo, sự Ở bên, sự Kết nối với Ông Bà Gia tiên

Vững Niềm Tin này, thì mọi Âm linh ngoại lai không thể chi phối, tác động được

Mùng 1 Tháng mới, kính chúc Cụ Mợ một tháng bình an, như ý

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mất hơn năm rồi ạ. Hai vợ chồng lấy nhau năm bả 18, ổng 20. Sanh mỗi một thằng con trai rồi thôi. Nó ở với ông bà còn 2 vợ chồng thuê nhà buôn bán loanh quanh với nhau thôi. Bả không biết đi xe máy, đi đâu cũng chồng chở, bất kể ổng đang làm gì chỉ cần bà gọi anh ơi làm cho em cái này cái kia là ổng bỏ đó đi phụ liền. Vợ chồng dính nhau như keo nên từ ngày ổng mất bà suốt ngày mơ ổng về, đêm chó nhà bả nó sủa mà vẫy đuôi mừng nữa. Kể ra bọn em ai cũng sợ.
Chó sủa mà vẫy đuôi mừng thì đúng ổng mà mợ ơi.

longvuongcar

Xe hơi
Vâng thưa các cụ ,đúng là như tiêu đề ở trên.
Từ trước là em luôn ngủ ngon lành ,chả có vấn để gì cả.
Nhưng cách đây vài năm ,khi em sa ngã vào con đường cờ bạc... thì tài sản đội nón ra đi hết.
Em lang thang đi bụi,ban ngày ăn hàng quán,tối ngủ ở tượng đài để tiết kiệm tiền nhà trọ.
Tắm thì vào nhà vệ sinh khu chung cư tắm nhờ.
Em nhớ chính xác là 3 lần em bị ma nhập ,3 lần thời gian khác nhau,trong khoảng thời gian 40 ngày.
Đang ngủ tự dưng thấy người cứng đơ không cử động được,không nói được luôn,cảm giác như bị ai đó ôm chặt lấy mình vậy,càng lúc càng thấy khó thở,phải vùng vẫy 1 lúc mới thoát khỏi tình trạng đó.
Có 1 lần đang ngủ cảm giác ai đó ôm mình ,tỉnh dậy thấy 2 tay mình lúc đi ngủ có khoanh trước ngực ngủ nhưng 2 cánh tay của mình đang siết rất mạnh vào cơ thể ,rất chặt luôn,càng lúc càng chặt.Em tỉnh rồi mà 2 tay nó không nghe lời em,cảm giác như 2 tay bị người nào đó đang ôm vào để siết chặt hơn.
Thoát khỏi tình trạng đó xong là em đá vào tường mắng luôn"xin ngủ nhờ tý làm gì mà căng".
Cuộc đời chả còn gì để mất nên em cũng chả có gì phải sợ.
Trước giờ em ko tin có ma quỷ,nhưng sau đó là em tin rồi.
Bị đến lần thứ 3 là em thôi không ngủ ở đó nữa.
Kiểu bị đuổi đi không cho ngủ ở đó ý các cụ ạ.
Em ra ghế đá công viên ngủ thì chả thấy gì nữa cả.
Update thêm là em đã từng bị bóng đè 2 lần trong đời rồi nên em biết đấy không phải là tình trạng bóng đè.
Bóng đè là bất động không cử động được chứ không bị SIẾT.

Chỉnh sửa cuối:

hamcuare!

Xe container
Sợ qá cụ ạ, e đếk dám đi ngủ nữa.
Phải bảo gấu đưa cho liều thuốc trợ ngủ để ngủ ngon :)).

Thỏ vẩu

Xe buýt
Thỏ ra lấy bao thuốc, bật lửa vào nằm hóng... à quên... cả cái bô nữa. :(