[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Xe nội lước

Xe container
Xe đẩy ở siêu thị nhiều xe bị lệch bánh sau một thời gian sử dụng chứ chẳng phải là gì đâu Trang ạ, thần hồn nát thần tính quá
A. Em nhớ ra câu chuyện vui đc nghe như này nên ngoi lên hầu cccm .
1 nhóm cc thanh niên chơi đố nhau xem ai dám 1 mình ra bãi tha ma giữa cánh đồng vào đêm mưa không trăng sao và sờ vào 1 trong các ngôi mộ mới chôn ở đó. Nếu ai dám ra như vậy thì tất cả các bạn phải mất cho người ấy 1 khoản tiền.
Ko ai dám ngoài 1 cụ. Cụ này ko sợ và ko không tin là có ma.
Điều kiện chứng minh rằng có ra và sờ ngôi mộ là người ra đó trong đêm mưa phải đóng 1 cái cọc đã đc đánh dấu vào cạnh mộ. Trưa hôm sau mọi người sẽ ra kiểm tra .
Mọi ng vót cọc chờ thời tiết..và rồi họ cũng chọn đc 1 đêm không trăng sao , mưa lớn mù mịt . Cậu to gan cũng chẳng ngán xách cọc đội áo mưa nhằm giờ tí lên đường. Cả nhóm tụ tập hồi hộp chờ đợi, đoán chắc sẽ mất tiền với cậu .
Nhưng 1h , 2h rồi 3h sáng cũng ko thấy cậu về. Mọi người kinh hãi lắm nhưng cố bảo nhau cầm đuốc ra tìm. Đến nơi mọi ng thấy cậu nằm gục bất tỉnh bên ngôi mộ với các vòng hoa còn mới. Lau mặt cho cậu tỉnh dậy. Cậu phều phào : có..có m....a thật chúng mày ạ. Tao ngồi đóng xong cái cọc rồi về thì bị nó lôi giật lại. Khiếp sợ quá tao ngất đi 1 lúc , mưa lạnh ướt người tao tỉnh dậy muốn vùng chạy thì nó quá nhanh, lại tóm áo giật tao ngã..tao lại ngất đến giờ.. nói chưa xong chợt nhận ra mình vẫn bên ngôi mộ cậu lại trợn mắt nghẹo cổ ngất tiếp ..

Mọi ng cũng quá sợ không ai bảo ai khẩn trương khênh cậu ra ..tưởng hết , nhưng lúc khênh ra cậu vẫn bị giằng giật lại kéo lại ..ai nấy đều kinh hoàng quẳng cậu lại lo bỏ chạy tháo thân .. bất chợt 1 cậu sau cùng ko kịp chạy theo kêu to. Nó đóng cọc lên vạt cái áo mưa ..🤣

Chỉnh sửa cuối:

Đông Gioăng

Xe buýt
1 nhóm cc thanh niên chơi đố nhau xem ai dám 1 mình ra bãi tha ma xa vắng giữa cánh đồng vào giữa đêm mưa không trăng sao và sờ vào 1 trong câc ngôi mộ mới chôn ở đó. Nếu ai dám ra như vậy thì tất cả các bạn phải mất cho người gan to ấy 1 khoản tiền.
Điều kiện chứng minh rằng có ra và sờ ngôi mộ là người ra đó trong đêm mưa phải đóng 1 cái cọc đã đc ae đánh dấu vào cạnh mộ. Hôm sau mọi người có cái làm tin.
Mọi ng vót cọc chờ thời tiết..và rồi họ cũng chọn đc 1 đêm mưa lớn mù mịt không trăng sao. Cậu to gan cũng chẳng ngán xách búa ,cọc choàng áo mưa nhằm giờ tí lên đường. Cả nhóm tụ tập chờ đợi , chắc mẩm mất tiền với cậu.
Nhưng 1h , 2h rồi 3h sáng cũng ko thấy cậu về. Cả nhóm sợ lắm nhưng cố bảo nhau đốt đuốc ra tìm. Đến nơi mọi ng thấy cậu nằm gục bất tỉnh bên ngôi mộ với các vòng hoa còn mới. Lau mặt cho cậu tỉnh dậy. Cậu phều phào : có..có m....a thật chúng mày ạ. Đóng xong cọc tao toan về thì bị nó lôi lại. Sợ quá tao ngất đi 1 lúc , mưa lạnh ướt người tao tỉnh dậy quẳng búa muốn chạy thì nó nhanh hơn lại tóm áo mưa giật tao ngã..tao lại ngất đến giờ.
Mọi ng hốt quá khênh cậu ra ..lại bị giật lại 1 cái nữa..ai nấy đều kinh hoàng.. bất chợt 1 cậu kêu to. Nó đóng cọc lên vạt cái áo mưa ..🤣
Chuyện ma hài :)

vuaphahoai

Xe hơi
nhiu lúc tối ngủ nge tiếng mèo kêu thấy còn gê hơn là sợ ma

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Bigmoto

Xe container
1 nhóm cc thanh niên chơi đố nhau xem ai dám 1 mình ra bãi tha ma xa vắng giữa cánh đồng vào giữa đêm mưa không trăng sao và sờ vào 1 trong câc ngôi mộ mới chôn ở đó. Nếu ai dám ra như vậy thì tất cả các bạn phải mất cho người gan to ấy 1 khoản tiền.
Điều kiện chứng minh rằng có ra và sờ ngôi mộ là người ra đó trong đêm mưa phải đóng 1 cái cọc đã đc ae đánh dấu vào cạnh mộ. Hôm sau mọi người có cái làm tin.
Mọi ng vót cọc chờ thời tiết..và rồi họ cũng chọn đc 1 đêm mưa lớn mù mịt không trăng sao. Cậu to gan cũng chẳng ngán xách búa ,cọc choàng áo mưa nhằm giờ tí lên đường. Cả nhóm tụ tập chờ đợi , chắc mẩm mất tiền với cậu.
Nhưng 1h , 2h rồi 3h sáng cũng ko thấy cậu về. Cả nhóm sợ lắm nhưng cố bảo nhau đốt đuốc ra tìm. Đến nơi mọi ng thấy cậu nằm gục bất tỉnh bên ngôi mộ với các vòng hoa còn mới. Lau mặt cho cậu tỉnh dậy. Cậu phều phào : có..có m....a thật chúng mày ạ. Đóng xong cọc tao toan về thì bị nó lôi lại. Sợ quá tao ngất đi 1 lúc , mưa lạnh ướt người tao tỉnh dậy quẳng búa muốn chạy thì nó nhanh hơn lại tóm áo mưa giật tao ngã..tao lại ngất đến giờ.
Mọi ng hốt quá khênh cậu ra ..lại bị giật lại 1 cái nữa..ai nấy đều kinh hoàng.. bất chợt 1 cậu kêu to. Nó đóng cọc lên vạt cái áo mưa ..🤣
Em cũng 1 lần chơi trò này rồi, nhưng em không đóng cọc, chỉ ra mộ lấy 1 vật mà ban ngày bọn kia chôn cạnh đấy về làm tin thôi. Nói chung đêm tối thì chỉ sợ thụt ruộng thôi, còn em cũng chẳng sợ.
À bọn em không chọn trời mưa, bẩn bỏ mịa :D

Mimeo

Xe điện
Chuyện này làm em flash back chuyện ma cô Hường của cụ vivu80 mà em bị ấn tượng 1 thời. Rồi cô Hường lôi theo bao nhiêu người trong họ của 2 kẻ ấy vào sự tang thương khiếp hãi tột cùng :(

RosemaryCherry

Xe container
Hôm trước em tham dự một đám hiếu trong tất cả các công đoạn, có vài hiện tượng lạ xảy ra chưa kịp kể vì bận rộn.
Nhưng buổi tối hôm nay, đang ngồi làm việc, em nghe tiếng gì rơi từ mái nhà, xuống hè. Đứng dậy kiểm tra ko thấy gì, vừa ngồi xuống thì gặp em hổ mèo lướt qua chân may mà âm phù chứ ko lại đi gặp ông bà sớm rồi các cụ ạ. Nhà em vườn rộng, cây cối um tùm, cách một nhà có móng nhà cũ bằng đá nên có vẻ nhiều rắn. Năm ngoái, năm kia cũng có các em hổ mang bé chui vào lưng, trườn qua chân mà bọn nó chê thịt em nhạt. Hôm nay em hổ mèo này to bằng ngón chân cái, nó mà hôn phát thì đi gặp ông bà ông vải luôn.

Marance

Xe tăng
Nam mô a di đà phật.
Em đang trong nghĩa trang liệt sỹ huyện để thắp hương tưởng nhớ thân nhân và tri ân công lao, sức trí của các Anh hùng Liệt sỹ đã nằm xuống hy sinh để bảo vệ độc lập của Dân tộc.
Khi vừa thắp hương xong trên đài tưởng niệm, em bước xuống phía sau Tháp ghi ơn và kì đài thì nghe tiếng nức nở của giọng đàn ông trung niên, tiếng rít không thành lời nhưng mạnh, dứt khoát như muốn quát mắng thân nhân của Liệt sỹ.
Người nhà biết là cụ "về" nên xử lý khá bình tĩnh, để cụ hạ hỏa qua cơn nạt nộ mới bình tĩnh hỏi han cụ.
Nghe từ xa em loáng thoáng hiểu là người được cụ nhập vào là họ hàng, lâu rồi không về thăm họ hàng dòng tộc. Dường như cụ có ý quở trách!
Sau hỏi han và mong muốn sang tai - lai lời, thân nhân có hỏi chuyện thêm vài phút, lúc sau thì em thấy mọi chuyện trở lại bình thường.
Người được cụ nhập vào toát đổ mồ hôi nhễ nhại!
Xin phép vong linh và người thân của cụ để em kể trên này. Đây là lần thứ 4 hay 5 em trực tiếp chứng kiến những việc như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Harry Brown

Xe máy
Em xin kể chuyện của em chiều qua. Vì có việc chạy qua một khu mà em có nhà đang cho thuê ở đó, trong khu vực này có 1 nghĩa trang nhỏ theo quy hoạch sẽ bị di dời để làm hồ vs công viên. Gần đây nghe mọi người bảo cq bắt đầu xúc tiến rồi nên tiện đường, bọn em mới ghé qua xem. Vứt xe ngoài đường, bọn em đi qua 1 ngõ nhỏ để vào nghĩa trang đó. Đây là 1 nghĩa trang cũ, nằm sát khu dân cư. Vào đến ngõ là thấy ngay nghĩa trang nằm cuối đường, xung quanh là bãi đất trống đã vào quy hoạch. Thì là bọn em thấy vẫn vậy nhưng thôi đã mất công đi thì cứ vào xem. Hai vc em vừa đi vừa bảo nhau rằng đã di dời xong đâu mà làm nhỉ. Rồi xã em bảo đi ra sát tường bao để ngó ra ngoài xem. Em cũng ra đấy nhưng em thấp, không nhìn được gì nên bảo chồng, chắc vẫn thế, rồi quay lại. Ra đến gần cổng, em mới thấy cq họ treo rất nhiều tờ thông báo được ép plastic ở gốc cây đa. Em đứng lại đó đọc. Có 1 xấp tờ A3 là ds mộ phải di dời được xâu lại thành 1 xâu, cái này em liếc thấy liền bỏ qua. Em quay sang đọc lướt tờ thông báo được treo riêng. Em cũng chỉ xem ý chính là thời gian nào phải di dời chứ không đọc cụ tỷ, thì lúc em mới dừng lại 1 tý thôi, em đã nghe tiếng chân đằng sau rồi cũng dừng sau lưng em. Em không quay lại vì chắc chắn rằng đấy là lão xã, có lẽ cũng không nhìn được bên ngoài nên quay ra, thấy mấy tờ tb nên đọc, giống em. Lúc ấy em chắc lắm, thậm chí em còn nghĩ không thể có điều gì khác được, 3h chiều trời nắng chang chang rồi cái xưởng sửa chữa điện lạnh ngay cạnh, thợ ngồi sửa ngay cửa, cách em khoảng chục mét. Nhưng lạ 1 điều là em vẫn không quay lại nhìn, có lẽ do chắc chắn quá, thêm phần nóng nực nữa nên đọc xong em đi thẳng ra ngoài. Đến cửa cái xưởng kia, em đứng nghỉ, mới quay lại nhìn thì...nghĩa trang trống trơn, em vẫn bình thản cho rằng ox em đọc xong thì rẽ vào 1 lối đi ngang cạnh gốc đa nhưng ngó nghiêng hoài mà không thấy. 1 lúc sau thì mới thấy ông ấy đi từ cuối con đường dọc nghĩa trang lên. Hóa ra ông ấy thấy có 1 lối đi ở đấy và đã ra ngoài ngắm nghía, xong rồi mới quay lại. Em im thít lên xe đi tiếp, phải đến cả tiếng sau em mới kể cái sự lạ ấy, không phải vì sợ mà em muốn an toàn, ra thật xa khu ấy thôi. Ox em lúc ý nghe xong thì bảo, tý về kiếm tờ báo đốt cho bớt lạnh. Cơ mà đi cv, rẽ ngang, rẽ dọc rồi lúc về lại quên, hic.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xin kể chuyện của em chiều qua. Vì có việc chạy qua một khu mà em có nhà đang cho thuê ở đó, trong khu vực này có 1 nghĩa trang nhỏ theo quy hoạch sẽ bị di dời để làm hồ vs công viên. Gần đây nghe mọi người bảo cq bắt đầu xúc tiến rồi nên tiện đường, bọn em mới ghé qua xem. Vứt xe ngoài đường, bọn em đi qua 1 ngõ nhỏ để vào nghĩa trang đó. Đây là 1 nghĩa trang cũ, nằm sát khu dân cư. Vào đến ngõ là thấy ngay nghĩa trang nằm cuối đường, xung quanh là bãi đất trống đã vào quy hoạch. Thì là bọn em thấy vẫn vậy nhưng thôi đã mất công đi thì cứ vào xem. Hai vc em vừa đi vừa bảo nhau rằng đã di dời xong đâu mà làm nhỉ. Rồi xã em bảo đi ra sát tường bao để ngó ra ngoài xem. Em cũng ra đấy nhưng em thấp, không nhìn được gì nên bảo chồng, chắc vẫn thế, rồi quay lại. Ra đến gần cổng, em mới thấy cq họ treo rất nhiều tờ thông báo được ép plastic ở gốc cây đa. Em đứng lại đó đọc. Có 1 xấp tờ A3 là ds mộ phải di dời được xâu lại thành 1 xâu, cái này em liếc thấy liền bỏ qua. Em quay sang đọc lướt tờ thông báo được treo riêng. Em cũng chỉ xem ý chính là thời gian nào phải di dời chứ không đọc cụ tỷ, thì lúc em mới dừng lại 1 tý thôi, em đã nghe tiếng chân đằng sau rồi cũng dừng sau lưng em. Em không quay lại vì chắc chắn rằng đấy là lão xã, có lẽ cũng không nhìn được bên ngoài nên quay ra, thấy mấy tờ tb nên đọc, giống em. Lúc ấy em chắc lắm, thậm chí em còn nghĩ không thể có điều gì khác được, 3h chiều trời nắng chang chang rồi cái xưởng sửa chữa điện lạnh ngay cạnh, thợ ngồi sửa ngay cửa, cách em khoảng chục mét. Nhưng lạ 1 điều là em vẫn không quay lại nhìn, có lẽ do chắc chắn quá, thêm phần nóng nực nữa nên đọc xong em đi thẳng ra ngoài. Đến cửa cái xưởng kia, em đứng nghỉ, mới quay lại nhìn thì...nghĩa trang trống trơn, em vẫn bình thản cho rằng ox em đọc xong thì rẽ vào 1 lối đi ngang cạnh gốc đa nhưng ngó nghiêng hoài mà không thấy. 1 lúc sau thì mới thấy ông ấy đi từ cuối con đường dọc nghĩa trang lên. Hóa ra ông ấy thấy có 1 lối đi ở đấy và đã ra ngoài ngắm nghía, xong rồi mới quay lại. Em im thít lên xe đi tiếp, phải đến cả tiếng sau em mới kể cái sự lạ ấy, không phải vì sợ mà em muốn an toàn, ra thật xa khu ấy thôi. Ox em lúc ý nghe xong thì bảo, tý về kiếm tờ báo đốt cho bớt lạnh. Cơ mà đi cv, rẽ ngang, rẽ dọc rồi lúc về lại quên, hic.
Lần sau mợ đốt xong hãy lên xe ạ.

radiogaga

Xe điện
Em nghe bảo ngày xưa Đề Bà Đạt Đa, Xá Lợi Phất .... ngủ nghĩa địa bình thường.

Ngày nay có cụ Minh Tuệ cũng ngủ nhờ nghĩa địa bình thường, dĩ nhiên chắc cụ Minh Tuệ đêm mưa vào nghĩa địa ngủ nhờ cũng lên ban thờ thần ở nghĩa địa vái một cái và khấn : xin các vong linh cho tôi ngủ nhờ đêm nay trong miếu, ngoài trời mưa to quá, tôi không đi được xin các vị chớ quở trách.

Em nghĩ là có xin thì có được, chứ đùng đùng xông vào nhà người ta lại chẳng bị ăn tẩn.

Bigmoto

Xe container
chỉ là suy nghĩ cá nhân
em cứ thấy nước mình bị dính lời nguyền nào đó, nên cứ mỗi khi con dân nước Việt có một niềm tin vào tương lai tươi sáng thì vị lãnh đạo lại ra đi để lại nhiều tiếc nuối và hoài nghi về chặng đường tiếp theo
Từ hoàng đế Quang Trung, đến Bác Hồ và bây giờ đến Bác Trọng
làm em cứ giá như thêm được vài năm nữa......
thôi lão, về nghich mấy con amp đèn thôi. vc đó đại xự cuốc da, chả thay đổi del j đâu. chiều bia tí đê!

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chắc là có phải đẩy cái xe mà nó lắc lư là do bánh xe nó không thẳng trục không ý mà. :D
Đúng rồi đó mợ, em đi siêu thị thỉnh thoảng cũng vớ phải cái xe đẩy bị lệch bánh như vậy, phải vừa đi vừa chỉnh

DurexXL

Xe lăn
Đúng rồi đó mợ, em đi siêu thị thỉnh thoảng cũng vớ phải cái xe đẩy bị lệch bánh như vậy, phải vừa đi vừa chỉnh
Chắc là có phải đẩy cái xe mà nó lắc lư là do bánh xe nó không thẳng trục không ý mà. :D
Em ngồi ở hành lang BV, đêm khuya hôm bà chị cấp cứu, còn thấy nguyên 1 cái băng ca sắt 4 chân bánh xe (mọi người chả lạ gì mấy cái này, chuyên đẩy bệnh nhân cấp cứu hoặc ...) đang để sát 1 bên tường tự trôi lăn zéo 1 nhát chéo sang phía đối diện, va cái zuỳnh vào cửa 1 buồng ngay gần chỗ em ngồi

Mìa, lông gáy, lông tay em còn chưa cụp xuống :D thì đã thấy ông y tá thò mặt ra, nhìn thấy cái băng ca thì cau có rảo bước ra đẩy nó về chỗ cũ, mồm lầm bầm: Cái thằng XYZ, dặn bao lần là dẫm cái chốt lại, bánh nó lệch toàn trôi thôi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em ngồi ở hành lang BV, đêm khuya hôm bà chị cấp cứu, còn thấy nguyên 1 cái băng ca sắt 4 chân bánh xe (mọi người chả lạ gì mấy cái này, chuyên đẩy bệnh nhân cấp cứu hoặc ...) đang để sát 1 bên tường tự trôi lăn zéo 1 nhát chéo sang phía đối diện, va cái zuỳnh vào cửa 1 buồng ngay gần chỗ em ngồi

Mìa, lông gáy, lông tay em còn chưa cụp xuống :D thì đã thấy ông y tá thò mặt ra, nhìn thấy cái băng ca thì cau có rảo bước ra đẩy nó về chỗ cũ, mồm lầm bầm: Cái thằng XYZ, dặn bao lần là dẫm cái chốt lại, bánh nó lệch toàn trôi thôi
Cái xe đẩy lúc em chất full hàng lên vẫn tung tăng đi bình thường, nhưng lúc thanh toán xong mới bị "kéo đi" nên em mới thắc mắc. Còn bình thường đi siêu thị thỉnh thoảng em gặp cái xe bị lệch bánh thì nó lệch ngay từ đầu chứ không chờ lượn chán chê mấy tiếng đồng hồ, thanh toán xong mới lệch.

Đông Gioăng

Xe buýt
Cái xe đẩy lúc em chất full hàng lên vẫn tung tăng đi bình thường, nhưng lúc thanh toán xong mới bị "kéo đi" nên em mới thắc mắc. Còn bình thường đi siêu thị thỉnh thoảng em gặp cái xe bị lệch bánh thì nó lệch ngay từ đầu chứ không chờ lượn chán chê mấy tiếng đồng hồ, thanh toán xong mới lệch.
Cái xe đẩy nó cũng không khác gì cái xe lắc của trẻ con đâu em. Nó nặng phía nào đến lúc nào đó nó sẽ tự trôi về phía ấy