[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

honda acura

Xe điện
chỉ là suy nghĩ cá nhân
em cứ thấy nước mình bị dính lời nguyền nào đó, nên cứ mỗi khi con dân nước Việt có một niềm tin vào tương lai tươi sáng thì vị lãnh đạo lại ra đi để lại nhiều tiếc nuối và hoài nghi về chặng đường tiếp theo
Từ hoàng đế Quang Trung, đến Bác Hồ và bây giờ đến Bác Trọng
làm em cứ giá như thêm được vài năm nữa......

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
chỉ là suy nghĩ cá nhân
em cứ thấy nước mình bị dính lời nguyền nào đó, nên cứ mỗi khi con dân nước Việt có một niềm tin vào tương lai tươi sáng thì vị lãnh đạo lại ra đi để lại nhiều tiếc nuối và hoài nghi về chặng đường tiếp theo
Tái ông thất mã. Nào đâu biết là phúc hay họa mà lường.
Dòng đời vẫn trôi, tình người vẫn thắm.....

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện
Tái ông thất mã. Nào đâu biết là phúc hay họa mà lường.
Dòng đời vẫn trôi, tình đời vẫn thắm.....
thì cũng phải nghĩ như vậy nhưng rõ ràng là có gì đó mà phải buột miệng giá như

Bigmoto

Xe container
chỉ là suy nghĩ cá nhân
Chẳng qua cảm giác hụt hẫng thế thôi cụ. Bác Hồ mất nhưng team của Bác vẫn giữ vững được độc lập, thống nhất đất nước đấy thôi. Đấy là điều quý nhất cho nước nhà rồi. Chỉ có thời QT thì xa quá, với lại QT còn trẻ, lại mất đột ngột nên không kịp chuẩn bị đội ngũ kế cận.
Bác T em nghĩ bác cũng đã chuẩn bị từ lâu rồi nên em vẫn tin đồng chí đồng đội của Bác sẽ thực hiện được tiếp con đường của Bác.

Đông Gioăng

Xe buýt
Em có 2 năm làm cùng cty với con trai bác, thời đầu 2k bác là btHN. 2 năm chiến đấu trên mặt trận công việc và bàn rượu. Đã từng được ảnh bế lên taxi. Nếu từ con mà suy ra cha thì có thể khẳng định: Bác là người cộng sản chân chính hiếm hoi còn sót lại

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tối qua, nấu nướng xong, em lật ngược cái vung đặt xuống mặt bàn để múc đồ ăn. Rồi em ngồi quay lưng lại, ôm điện thoại nói về chuyện lễ lạt. Đang bô bô thì cái vung bỗng xoay tít, khua loạn lên làm em giật mình, đứng hình, tắt tiếng luôn 8-x. Nói thêm là nhà em không có chuột cũng không có mèo.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hôm qua rằm mà. Các ngày rằm mùng 1 có vẻ Thế lực nào đó nhạy cảm hẳn lên ấy nhỉ? Nghe mợ kể vụ này, em nhớ tới các đợt lễ hội làng thanh niên trai tráng kiêng kiệu mà kiệu quay vòng xoay tít luôn.
Hôm qua 17 âm mợ ạ.

Citronella

Xe buýt
Dù Rằm hay 17 thì cũng là tháng Sáu âm lịch các cụ các mợ ạ, bạn em làm về tâm linh bắt đầu kêu mệt vì sắp đến tháng Bảy âm rồi nên bạn ấy nhạy lắm, em thấy thương bạn mình vì muốn làm người bình thường, "bước chầm chậm thôi sẽ đến nơi" mà khó quá :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dù Rằm hay 17 thì cũng là tháng Sáu âm lịch các cụ các mợ ạ, bạn em làm về tâm linh bắt đầu kêu mệt vì sắp đến tháng Bảy âm rồi nên bạn ấy nhạy lắm, em thấy thương bạn mình vì muốn làm người bình thường, "bước chầm chậm thôi sẽ đến nơi" mà khó quá :(
Em chỉ mong 1 tháng 7 yên bình, đừng "nhìn" thấy gì cũng đừng bị làm sao :(.

Citronella

Xe buýt
Em chỉ mong 1 tháng 7 yên bình, đừng "nhìn" thấy gì cũng đừng bị làm sao :(.
Đã nhận "nhiệm vụ" thì khó chối từ lắm mợ ạ, em cũng chả dám comment gì thêm, chỉ mong mụ được dương phù âm trợ, đầy đủ sức khỏe và minh mẫn, chuẩn bị một tháng 7 Âm lịch sắp đến. Nhanh thật lại một mùa Vu Lan báo hiếu lẫn xá tội vong nhân, nhìn lại bạn bè một năm qua đã nhiều người phải cài bông hồng trắng :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đã nhận "nhiệm vụ" thì khó chối từ lắm mợ ạ, em cũng chả dám comment gì thêm, chỉ mong mụ được dương phù âm trợ, đầy đủ sức khỏe và minh mẫn, chuẩn bị một tháng 7 Âm lịch sắp đến. Nhanh thật lại một mùa Vu Lan báo hiếu lẫn xá tội vong nhân, nhìn lại bạn bè một năm qua đã nhiều người phải cài bông hồng trắng :(
Cảm ơn mợ. Em chỉ mong bình an thôi. Bình thường em cũng không để ý tháng 7 âm lắm, nhưng năm thì em đi đường gặp 1 con vios bỗng nhiên biến mất giữa ban ngày, năm thì em tự ngã xe một cách phi logic ngay 1/7. Thành ra em cũng hơi tâm tư ạ.

Đông Gioăng

Xe buýt
Cảm ơn mợ. Em chỉ mong bình an thôi. Bình thường em cũng không để ý tháng 7 âm lắm, nhưng năm thì em đi đường gặp 1 con vios bỗng nhiên biến mất giữa ban ngày, năm thì em tự ngã xe một cách phi logic ngay 1/7. Thành ra em cũng hơi tâm tư ạ.
Ava mới xấu òm

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Trang phét thế

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Nay em đi trung tâm thương mại mua đồ lễ. Chất hết đồ lên xe đẩy lượn chán không sao, ra khỏi quầy thanh toán là cái xe đẩy cứ "bị kéo" xô hết sang bên phải lẫn bên trái. Cảm giác như bị túm lấy cái đầu xe kéo đi. Em đổi sang mấy cái xe khác cũng vẫn thế. Em vẫn nghĩ là em mua đủ rồi nên không check lại list, cứ thế đi về. Giờ về đến nhà em mới phát hiện ra bị thiếu mất 1 món :-??
Xe đẩy ở siêu thị nhiều xe bị lệch bánh sau một thời gian sử dụng chứ chẳng phải là gì đâu Trang ạ, thần hồn nát thần tính quá

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hoàng Trang em gây thù chuốc oán gì với cụ UltraMod thế? Lâu lắm mới thấy hiển linh mà truy sát nhiệt tình luôn
Về cơ bản thì thỉnh thoảng em có nhìn thấy vong nhưng không phải vong nào em cũng nhìn thấy ạ :D. Thế nên em có 1 sở thích hơi khác người là ngồi xem các cụ mợ "nói chuyện 1 mình" trong thread rồi đoán diễn biến câu chuyện :D.