[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

safenoodles

Xe cút kít
Sau khi đã xin phép chính chủ (xin được giấu tên), nhân nói về chuyện nhà cửa đất cát, tháng trước, trong lúc nói chuyện với 1 cụ có nhắc đến một ngôi đền. Cụ ấy có gửi cho em link một bài báo về ngôi đền ấy với nội dung là giới thiệu và quảng bá địa danh văn hoá lịch sử. Sau khi xem ảnh trên bài báo, cảm nhận của em là vị được thờ linh lực mạnh, nhưng vấn đề là âm khí ở ngôi đền đó cũng mạnh không kém. Âm khí nặng đến mức giữa trưa hè mà em lạnh run, nổi gai ốc toàn thân. Em phải bật bếp lên...để sưởi. Rồi cụ ấy kể thủ nhang của đền đêm ngủ lại gặp nhiều người chết đói quanh đó đến xin ăn. Chuyện này làm em nhớ đợt trước có cụ mợ nhắc đến ngôi đền hay miếu cổ nào đó thờ người tàu, ở Hưng Yên hoặc Bắc Ninh, khá to, có cây đa đan rễ thành cổng mà em không nhớ ra tên. Cụ mợ nào nhớ chỉ cho em với ạ. Đền chùa miếu phủ - không phải chỗ nào cũng phù hợp để đến hoặc đưa trẻ đến.

Dạo này em càng ngày càng nhạy cảm. Hôm qua rảnh rỗi, em lượn box bất động sản, không phải để xem giá hay mua bán gì, mà chỉ là để xem ảnh check phần âm 😂 từ đất thổ cư cho đến tập thể, chung cư, biệt thự. Có những căn nhìn mắt thường rất đẹp nhưng rất tiếc lại không phù hợp với người dương lắm.
Ôi, em chưa nhìn thấy người âm bao giờ. Mợ nhìn thấy ạ?
Nhìn ảnh căn hộ mà mợ thấy người âm ạ?

safenoodles

Xe cút kít
Hôm nay em lại bị quật các cụ mợ ạ. Nguyên nhân hoàn toàn không phải do em nhưng em vẫn bị quật theo kiểu: "Con nói mà người ta không nghe thì ta phạt con đầu tiên".
Chuyện là đầu giờ chiều em có việc phải đi. Khi dừng xe check tin nhắn liên quan một việc tâm linh đang xử lý, em bắt đầu bị đau bụng dữ dội, mồ hôi lạnh vã ra, người rét run kèm buồn nôn. Em đau vật vã bên vệ đường, không cầm được điện thoại. Đau đến lúc chắp tay lắp bắp xin Ngài thì đỡ được 1 chút, lấy máy nhắn tin cho "Nguyên nhân chính". Cho đến khi đồng chí "Nguyên nhân chính" thực hiện xong yêu cầu của em thì em mới được các Ngài thả cho để đi về. Với kinh nghiệm đã có, em hoàn toàn phân biệt được bệnh lý thông thường và các hình thức "quật".
Thực sự là em đang chán nản cùng cực. Ai đó có thể coi việc "được chọn" là may mắn, là duyên. Còn với em, đây là cái nghiệp phải mang mà không thể nào gỡ bỏ :(.
Ôi em nghĩ mợ niệm Phật hàng ngày đi là hết “Ngài” theo à.

safenoodles

Xe cút kít
Đời em chưa gặp “ma” bao giờ nên em chưa tin là có “ma” trên đời.

Em đang muốn trải nghiệm ạ. Mợ Hoàng Trang muốn trục “Ngài” đi thì gặp em ngoài đời nhé mợ. Em nhìn vào mắt mợ là “Ngài” không khống chế được mợ và dời đi.

beef mập

Xe buýt
em chia sẻ vụ này tâm linh nè!
người con gái có giấc mộng về cõi âm còn ông bố thì đi lạc trong limbo.

beef mập

Xe buýt

Em đang muốn trải nghiệm ạ. Mợ Hoàng Trang muốn trục “Ngài” đi thì gặp em ngoài đời nhé mợ. Em nhìn vào mắt mợ là “Ngài” không khống chế được mợ và dời đi.
hehe,người ta đã đúc kết :"đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma" rồi mà cụ cứ thử đi.

hp78

Xe điện

Theo em cảm nhận về tâm linh của mỗi người khác nhau ạ, do đó không nhất thiết phải có cùng góc nhìn ạ, mọi chuyện cứ để tự nhiên thôi mợ.

Khoai Cún

Xe tăng
Theo em cảm nhận về tâm linh của mỗi người khác nhau ạ, do đó không nhất thiết phải có cùng góc nhìn ạ, mọi chuyện cứ để tự nhiên thôi mợ.
Em cũng nghĩ vậy, những người có cảm nhận về tâm linh thì cũng chỉ là "được" tạo điều kiện nhìn hé hé 1 góc nào đó. Cho nên hỏi theo cảm nhận của mỗi người về tâm linh giống kiểu thầy bói xem voi. Còn ai mà có cái nhìn tâm linh toàn cảnh chắc đi gió về mây chả ngôi đây kể lại được 😏. Một vài bậc thầy lv cao như cụ Datlui lâu lâu cũng mới xuất hiện và cũng không rảnh để thường xuyên tiếp chúng ta. Em đành nhất tâm ngưỡng vọng từ xa thôi.
Nhân tiện nhắc đến cụ Datlui, hu hu, thật tiếc em chưa kịp cảm ơn cụ ấy. Hồi đầu năm, mới ra tết có lần cụ ấy nói vui vui về câu chú của Địa tạng vương bồ tát, em thấy hay hay cũng nhẩm theo. 2 tuần sau đi công tác một chuyến Côn Đảo và gặp chuyện nho nhỏ, lúc ấy cuống chú đại bi, bát nhã quên sạch, thế nào trong đầu lại bật lên âm điệu "hay hay" của kinh địa tạng, bình tĩnh hít sâu và lẩm nhẩm 1 lúc thì hết, may quá là may.
Em cứ nghĩ hôm nào đó onl thì vào đây kể lại chuyện và cảm ơn cụ ấy, rồi bận quá, khi quay lại được cụ đã ẩn nick rồi, buồn.

DurexXL

Xe lăn
Em cũng nghĩ vậy, những người có cảm nhận về tâm linh thì cũng chỉ là "được" tạo điều kiện nhìn hé hé 1 góc nào đó. Cho nên hỏi theo cảm nhận của mỗi người về tâm linh giống kiểu thầy bói xem voi. Còn ai mà có cái nhìn tâm linh toàn cảnh chắc đi gió về mây chả ngôi đây kể lại được 😏. Một vài bậc thầy lv cao như cụ Datlui lâu lâu cũng mới xuất hiện và cũng không rảnh để thường xuyên tiếp chúng ta. Em đành nhất tâm ngưỡng vọng từ xa thôi.
Nhân tiện nhắc đến cụ Datlui, hu hu, thật tiếc em chưa kịp cảm ơn cụ ấy. Hồi đầu năm, mới ra tết có lần cụ ấy nói vui vui về câu chú của Địa tạng vương bồ tát, em thấy hay hay cũng nhẩm theo. 2 tuần sau đi công tác một chuyến Côn Đảo và gặp chuyện nho nhỏ, lúc ấy cuống chú đại bi, bát nhã quên sạch, thế nào trong đầu lại bật lên âm điệu "hay hay" của kinh địa tạng, bình tĩnh hít sâu và lẩm nhẩm 1 lúc thì hết, may quá là may.
Em cứ nghĩ hôm nào đó onl thì vào đây kể lại chuyện và cảm ơn cụ ấy, rồi bận quá, khi quay lại được cụ đã ẩn nick rồi, buồn.
Đầu tháng 9, có thể Cụ datlui ra ngắm Hà Nội mùa thu đấy Mợ

addvy

Xe buýt

Bigmoto

Xe container
Lời kể nữ hành khách thoát chết do say xe và ngày sinh nhật định mệnh

Cũng tâm linh đấy. Chị này đi lại nhiều nên không thể bị say xe đc. Thế mà chuyến đi đấy lại lơ mơ say xe :|

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cũng tâm linh đấy. Chị này đi lại nhiều nên không thể bị say xe đc. Thế mà chuyến đi đấy lại lơ mơ say xe :|
Các cụ nhà mợ này gánh còng lưng rồi.
Cái cảm giác đó có lẽ là cảm giác khi bị vong nhập và chi phối hành vi. Nếu mợ ấy lý trí đủ mạnh, có lẽ đi cùng những người kia rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ nhà mợ này gánh còng lưng rồi.
Cái cảm giác đó có lẽ là cảm giác khi bị vong nhập và chi phối hành vi. Nếu mợ ấy lý trí đủ mạnh, có lẽ đi cùng những người kia rồi.
Báo viết bả ngà ngà say (alcohol) sau khi ăn bữa tiệc sinh nhật sớm ngay trước khi lên xe tại bến xe Mỹ Đình; lên xe thì bắt đầu say xe kèm đau bụng; xuống giữa chừng để đi wc ngay trước khi xe gặp nạn => đồ ăn không đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, hay nói cách khác là đồng chí Tào Tháo đuổi đã cứu bả :D.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Báo viết bả ngà ngà say (alcohol) sau khi ăn bữa tiệc sinh nhật sớm ngay trước khi lên xe tại bến xe Mỹ Đình; lên xe thì bắt đầu say xe kèm đau bụng; xuống giữa chừng để đi wc ngay trước khi xe gặp nạn => đồ ăn không đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, hay nói cách khác là đồng chí Tào Tháo đuổi đã cứu bả :D.
Nếu say thì đi từ Mỹ Đình tới Hà Giang thì chắc cũng chẳng còn tí men nào( cỡ 300km) Thức ăn chắc cũng đến đoạn cuối của tấm lòng dồi :))

DurexXL

Xe lăn
Em chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của bác, em gửi thêm ít thông tin chụp hình nộm góc sáng

Ngoài ra, em cũng vẽ mô tả nhà em (1) nhà bên kia (2); vị trí 2 cửa nhà; trên cửa nhà (2) có hình nộm, khu vực (A) trước đây em ngủ nhưng giờ nằm lệch qua chỗ khác vì cảm giác khó chịu, kê máy vi tính khu vực (A) thì từ khi chuyển về bị hư bảo hành liên tục, máy bộ Dell mới mua nên ko thể hư nhiều được, em về đây ở cỡ 1-2 tháng nằm khu vực (A) thì bị xương khớp, đau nhức (trước đây ko có).

Em chân thành cảm ơn!

Có thông tin này, Cụ tham khảo nhé

Gato2009

Xe điện
Dạ em nghĩ muỗi này cũng lành, chỉ có trẻ con là chân tay đầy nốt đỏ nên chấp nhận ko phun thuốc để thuận tự nhiên ạ 😆😆😆
Đúng thế mợ, thực ra có phun thì cũng chỉ được thời gian rất ngắn đâu lại hoàn đấy.