[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Mợ là người căn cao số nặng, hay bị người âm trêu…tuy nhiên em thấy mợ hình như hơi…nói như thế nào cho mợ hiểu nhỉ, đại để là mợ đừng quá nghĩ về nó, cái gì hơi khác thường cũng qui vào hiện tượng tâm linh abc…như thế là tự huyễn hoặc mình, mà cuộc sống thế thì khổ lắm, còn những hiện tượng kiểu như mợ kể đối với em thì có mà đầy, nhưng em chả bao giờ coi nó là cái gì khác thường, với em mọi sự xảy ra thì trước hết phải được lý giải bằng kiếm thức khoa học, còn khi không ký giải được thì tặc lưỡi bỏ qua. Cũng có thể em là người vô tâm, nhưng em lại tin là thế giới người âm là có thật ( khoa học họ gọi là chiều không gian thứ N gì đấy). Có gì làm phật lòng, xin mợ thứ lỗi nhé.
Thân,
Lâu rồi em mới thấy có cụ nói thẳng. Em cũng có cảm nhận như vậy về các câu chuyện của Trang, đúng là có cái gì đó tự huyễn hoặc, hoặc là bị ám ảnh kiểu như là có cái gì đó hơi không bình thường một tí mà chưa nghĩ ra cái nguyên lý logic của nó thì lại cho là tâm linh. Em cho là Trang không căn số gì nặng hay là bị trêu gì đâu, chỉ là tính nhát nên đôi lúc thần hồn nát thần tính, trông gà hóa cuốc vậy thôi. Nhưng mà cái này không sửa đi thì nguy hiểm, nhiều khi sợ quá hay giật mình mà đang làm gì lại mất tập trung, suy nghĩ vẩn vơ thì nguy hiểm lắm. Cụ nào tốt thì nhắc hộ Trang cái, chứ hình như do em nói thẳng muốn tốt cho Trang mà bị Trang chặn rồi. Khoai Cún thấy vẫn chơi thì nói hộ cái nhé
Các cụ là điển hình của duy ý trí nên ko thể hiểu được đâu. Cụ ko thể bước vào nhà thờ rồi khuyên các con chiên đừng bị tôn giáo ám ảnh.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chỉnh sửa cuối:

Gato2009

Xe điện
Các cụ là điển hình của duy ý trí nên ko thể hiểu được đâu. Cụ ko thể bước vào nhà thờ rồi khuyên các con chiên đừng bị tôn giáo ám ảnh.
Vâng, em hiểu mà, chuyện tâm linh rất khó nói, nó là quan điểm, nhận thức, niềm tin…của riêng từng cá nhân. Chẳng qua em thấy thế thì chia xẻ suy nghĩ của mình thôi, còn mợ ấy gật hay lắc thì em không biết.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ cần đọc tất cả các chuyện của Trang đi thì mới biết được, tâm linh thì em không phủ nhận, nhưng tâm linh thì ra tâm linh, còn chuyện của Trang thì không phải

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Vâng, em hiểu mà, chuyện tâm linh rất khó nói, nó là quan điểm, nhận thức, niềm tin…của riêng từng cá nhân. Chẳng qua em thấy thế thì chia xẻ suy nghĩ của mình thôi, còn mợ ấy gật hay lắc thì em không biết.
Cụ cần đọc tất cả các chuyện của Trang đi thì mới biết được, tâm linh thì em không phủ nhận, nhưng tâm linh thì ra tâm linh, còn chuyện của Trang thì không phải
Các cụ và mợ Trang nói theo cảm nhận của mỗi người. Mà cảm nhận của mỗi người khác nhau nên mô tả lại và kết luận khác nhau. Nếu áp cảm nhận của người này vào cảm nhận của người kia sẽ là duy ý trí.
Mọi sự bắt đầu bằng cơ chế nhận thức thế giới của con người. Con người thông qua 5 giác quan tiếp nhận thông tin của thế giới (màu sắc, âm thanh, cảm giác, vị giác, khứu giác) sau đó truyền tín hiệu lên não để não hiểu và nhận thức thế giới xung quanh.
Chúng ta đều thấy 1 hiện tượng, những tác động tâm linh thường không đến với 1 tập thể mà xảy ra đơn lẻ. Ví dụ một người đi đến đoạn đường sắt ngang đường, tự dưng thấy 1 đoàn người rủ đi theo (trong khi những người khác không thấy gì cả) mà tuyệt nhiên ko nghe thấy tiếng hú của còi tàu.
Quay lại cơ chế nhận thức của con người. Giả sử bằng 1 cách nào đó, 1 thực thể tâm linh có thể chèn tín hiệu vào giác quan của con người (thay cho tín hiệu của thế giới thực), thậm chí chèn vào cả nhận thức của não bộ (kiểu ghi đè dữ liệu), thì người bị tác động sẽ bị thực thể tâm linh đó dẫn dắt và chỉ họ mới thực sự biết điều gì đó đã xảy ra
Nói dài dòng để 2 cụ có thể hiểu tại sao có sự khác nhau giữa người này và người kia trong những chuyện về tâm linh. Mọi thứ đều xảy ra trong não bộ và đó cũng là thứ nằm ngoài ý trí của con người

Bigmoto

Xe container
Cái xe đẩy lúc em chất full hàng lên vẫn tung tăng đi bình thường, nhưng lúc thanh toán xong mới bị "kéo đi" nên em mới thắc mắc. Còn bình thường đi siêu thị thỉnh thoảng em gặp cái xe bị lệch bánh thì nó lệch ngay từ đầu chứ không chờ lượn chán chê mấy tiếng đồng hồ, thanh toán xong mới lệch.
Em vẫn nghĩ bị lỗi gì đó thôi. Phải em gặp ca đấy em nghiên cứu cho cụ tỉ luôn, đỡ mất công đoán :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em vẫn nghĩ bị lỗi gì đó thôi. Phải em gặp ca đấy em nghiên cứu cho cụ tỉ luôn, đỡ mất công đoán :D
Em thay mấy cái khác nhau cụ ạ. Vấn đề giống như một bàn tay vô hình cầm cái đầu xe kéo ngoéo 1 phát mạnh chứ không phải xe chạy kiểu xe lệch tâm bình thường.

radiogaga

Xe điện
Các cụ và mợ Trang nói theo cảm nhận của mỗi người. Mà cảm nhận của mỗi người khác nhau nên mô tả lại và kết luận khác nhau. Nếu áp cảm nhận của người này vào cảm nhận của người kia sẽ là duy ý trí.
Mọi sự bắt đầu bằng cơ chế nhận thức thế giới của con người. Con người thông qua 5 giác quan tiếp nhận thông tin của thế giới (màu sắc, âm thanh, cảm giác, vị giác, khứu giác) sau đó truyền tín hiệu lên não để não hiểu và nhận thức thế giới xung quanh.
Chúng ta đều thấy 1 hiện tượng, những tác động tâm linh thường không đến với 1 tập thể mà xảy ra đơn lẻ. Ví dụ một người đi đến đoạn đường sắt ngang đường, tự dưng thấy 1 đoàn người rủ đi theo (trong khi những người khác không thấy gì cả) mà tuyệt nhiên ko nghe thấy tiếng hú của còi tàu.
Quay lại cơ chế nhận thức của con người. Giả sử bằng 1 cách nào đó, 1 thực thể tâm linh có thể chèn tín hiệu vào giác quan của con người (thay cho tín hiệu của thế giới thực), thậm chí chèn vào cả nhận thức của não bộ (kiểu ghi đè dữ liệu), thì người bị tác động sẽ bị thực thể tâm linh đó dẫn dắt và chỉ họ mới thực sự biết điều gì đó đã xảy ra
Nói dài dòng để 2 cụ có thể hiểu tại sao có sự khác nhau giữa người này và người kia trong những chuyện về tâm linh. Mọi thứ đều xảy ra trong não bộ và đó cũng là thứ nằm ngoài ý trí của con người
Nếu thế thì những ảo giác đó chỉ có thể gọi là "mi là yêu quái" (như Tôn Ngộ Không hay nói)

DurexSSL

Xe buýt
Việc lực vật lý tác động và ta nghĩ là tâm linh (1) hay tâm linh tác động lên ý thúc/hệ điều khiển não bộ gây cảm giác (2) /hay tâm linh tự tác động vật lý lên đồ vật - ở đây là xe đẩy hàng (3) thì khó mà rành mạch được vì chỉ có Mợ là người cảm nhận trực tiếp

Tuy nhiên, với trải nghiệm của em, thì (3) là cực kỳ hiếm (chứ không phải là không có) và thường là chủ thể âm phải ở level rất cao (quyền năng/oán khí/ ma lực) mới có thể gây ra được

Cá nhân em mới chỉ nghe thấy tiếng bước chân, tiếng kéo sắt, gã hàng xóm cũng nghe thấy, tức là cũng chỉ ở mức độ tập thể người cùng cảm nhận được qua giác quan đồng thời, chứ thực tế hôm sau, thậm chí ngay lúc đó chẳng thấy có thanh sắt nào kéo cả

Cái (2) như em nói, là phổ biến nhất
Và cái (1) đôi khi cũng bị lẫn/ảo giác thành cái (2)

Cuối năm ngoái, ku em em đi chơi Tết nước ngoài, có quẳng con motor CBX500 qua nhà em
Em cưỡi thì phê pha, nhưng có 1 hôm em đẩy nó vào nhà, tự nhiên nó trở mình đổ, vật em văng từ bên trái sang bên phải xe, đau xương sườn mất 5 ngày, anh em bảo "hoạt động ham tư thế lạ" :D
Nếu bảo tâm linh thì chắc là các Cụ nhà em không cho đi xe đó
Nếu nhìn vật lý, thì chắc em...sai tư thế thật, vì cái CB500X nó to như con trâu, lại không quen dắt, chỉ 1 tik tak lệch trọng tâm, 2 tạ rưỡi nó quật ngang thì 86kg văng là tất yếu

Khụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Việc lực vật lý tác động và ta nghĩ là tâm linh (1) hay tâm linh tác động lên ý thúc/hệ điều khiển não bộ gây cảm giác (2) /hay tâm linh tự tác động vật lý lên đồ vật - ở đây là xe đẩy hàng (3) thì khó mà rành mạch được vì chỉ có Mợ là người cảm nhận trực tiếp

Tuy nhiên, với trải nghiệm của em, thì (3) là cực kỳ hiếm (chứ không phải là không có) và thường là chủ thể âm phải ở level rất cao (quyền năng/oán khí/ ma lực) mới có thể gây ra được

Cá nhân em mới chỉ nghe thấy tiếng bước chân, tiếng kéo sắt, gã hàng xóm cũng nghe thấy, tức là cũng chỉ ở mức độ tập thể người cùng cảm nhận được qua giác quan đồng thời, chứ thực tế hôm sau, thậm chí ngay lúc đó chẳng thấy có thanh sắt nào kéo cả

Cuối năm ngoái, ku em em đi chơi Tết nước ngoài, có quẳng con motor CBX500 qua nhà em
Em cưỡi thì phê pha, nhưng có 1 hôm em đẩy nó vào nhà, tự nhiên nó trở mình đổ, vật em văng từ bên trái sang bên phải xe, đau xương sườn mất 5 ngày, anh em bảo "hoạt động ham tư thế lạ" :D
Nếu nhìn vật lý, thì chắc em...sai tư thế thật, vì cái CB500X nó to như con trâu, lại không quen dắt, chỉ 1 tik tak lệch trọng tâm, 2 tạ rưỡi nó quật ngang thì 86kg văng là tất yếu

Khụ
Việc cái vung xoong tự nhiên quay tít rồi khua y như bị đá vào xếp vào (1), (2) hay (3) của cụ ạ?

DurexSSL

Xe buýt
Việc cái vung xoong tự nhiên quay tít rồi khua y như bị đá vào xếp vào (1), (2) hay (3) của cụ ạ?
Mợ chứng kiến hay nghe kể lại ạ?
Nếu Mợ chứng kiến, có thể mô tả kỹ hơn giúp em không?

DurexSSL

Xe buýt
Đợt này em cày cuốc, không kịp đọc ạ

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Khụ
Em có lần dắt cái xe PCX của em vẫn đang đi thì hơi nghiêng quá một chút sang phía bên kia nên bị lệch trọng tâm, xe cũng đổ về phía bên kia, kéo em ngã theo trầy xước chút ở chân. Nếu mà như Trang thì chắc lại có chuyện hay để kể rồi đấy

Mít tố nữ

Xe tăng
Gần nhà em có bà chồng chết đột quỵ năm 49 tuổi. Đến nay cũng đã hơn năm nhưng bả suốt ngày kể chuyện mơ ổng về, khi sống thì vợ chồng tình cảm lắm.
Hôm đó tối mấy chị em chòm xóm rảnh rỗi ngồi chơi, bả kêu: “Giời ơi, mưa này có chồng ôm ngủ đã thật”. Em mới thuận miệng trêu bả là lấy chồng nữa đi vì có mỗi thằng con trai giờ nó cũng sắp lấy vợ, rảnh quá kiếm bạn cho đỡ buồn. Em vừa dứt lời thì đứa khác bảo: “Ông chồng bả không chịu cho bả lấy ai nữa đâu, chút ổng về trách chị giờ. Bà T hôm trước cũng ghẹo bả vậy sau phải mang bánh sang thắp hương ổng kìa”.
Em về nhà đi lên gác giặt đồ, ngồi một mình vừa giặt vừa run. Giặt đồ mà mắt cứ phải liếc ngang liếc dọc. Thế rồi tự nhiên nghe tiếng như cái xô nước rớt xuống đất trong khi em để nó trên mặt sân cách có bước chân, nó vẫn đứng yên có nhúc nhích chút nào đâu. Đầu em nó nảy số là bên phải em không có nhà, trống trơn. Bên trái có nhà nhưng sát chỗ nhà em để máy giặt là phòng ngủ nhà bên, khu vệ sinh phơi giặt nhà nó ở phía sau, tính theo chiều dài nhà em cách cũng gần 20m. Thế thì xô nào rớt mà nghe rõ thế? Hồn vía lên mây em vội khấn thầm: “Anh ơi, tính em hay giỡn nên em nói vui vậy thôi chứ không dám xui chị nhà anh đi bước nữa đâu, anh đừng giận”. Chả hiểu do ổng linh hay là mình an tâm hơn mà khấn xong không thấy gì nữa cả.

114hangbong

Xe cút kít