[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

buicongchuc

Xe ba gác
Sợ thì không nhưng vấn đề là phiền cụ ạ. Đang ngủ em bị mùi dựng dậy ấy.
Một lần, giữa trưa, em đang tung tăng đi lên cầu thang thì thấy 1 vị đang ngự ngay góc. Em bị giật mình theo kiểu đi đến góc tường đột ngột gặp 1 người khác chứ không phải vì sợ. Theo quán tính tung tăng (chân nhanh hơn não 😂) nên em đã đi qua mất vài bước. Lúc đó não mới chỉ đạo chân em phanh lại, em đi lùi ngược trở lại theo kiểu "để anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" nhưng vị ấy biến mất tiêu. Buồn buồn là! Lần đầu tiên trong đời em thấy nguyên hình dáng. Trước đó em chỉ cảm thấy thôi hoặc thấy bóng đen vụt qua thôi.

Chiện như này bình thường màNhà em ở hiện nay, vẫn gặp tuy không thường xuyên lắm.
Cụ thể như:
đang ngồi trong phòng vô thức nhìn ra cầu thang thấy có vị đi qua, nhìn lại thì không thấy gì;
lang thang ở sân thượng ngắm hoa hóng gió, nhìn lướt qua cửa sổ Phòng Thờ, thấy 1 vị đang đứng đó nhìn ra vườn, chạy vào thì chả thấy ai; đang khuya, cửa buồng (cửa nhựa lõi thép 1 nửa là kính mờ) đang đóng, bên ngoài cầu thang có đèn hắt lên kính, bỗng nhiên vô thức nhìn ra cửa thấy lù lù 1 đống như có người đứng nghiêng nghiêng bên ngoài, bèn đi ra mở thì chả thấy ai; đêm hôm 2-3h sáng (hầu hết là cái giờ này), tự nhiên nghe lạch kạch như có đụng chai lọ dưới bếp, rồi "beep" 1 cái, bếp từ tự bật, lộn máu xuống rút cmn dây ra thì im đến sáng .....
Còn Bà Cụ ở cầu thang góc Tầng 1 thì là gần gũi quen thuộc nhất rồi

Được cái không có kẻ lạ nào, toàn các vị gắn bó, mấy hoạt cảnh náo nhiệt đó cũng quen thuộc lâu năm nên gia đình cũng phấn khởi

Khụ
Lâu dần những thực thể âm đó sẽ nhiều dương khí hơn sẽ ảnh hưởng đến người sống gần, nó hay làm rối loạn mã sóng tâm của người.

angkorwat

Xe container
Người OF

Em giới thiệu . Cụ này bằng tuổi cụ angkorwat . Cựu binh CPC..thành tích bắn chết 3 pot..cụ tên Phó Hòa . Cụ là ng Việt gốc Hoa..
Đc sự đồng ý của cụ em pot ảnh lên đây. Cụ nhị đẳng đai đen thiếu lâm bắc phái ( đai của hội võ Hoa thời sg xưa trao ). Rành cả boxing và judo . Cụ đã nhận lời dạy dỗ em vào mùa hè nếu em muốn làm học trò 😆😆.
Cụ có lương hưu, sống 1 mình..sợ hôn nhân do 1 lần tan vỡ.. nhưng cụ ngày ngày đi làm thêm đã thứ việc và nhặt cả ve chai . Hỏi sao cụ vất vậy , cần nhiều làm gì.
Tôi có 1 bạn gái..cô ấy đã 61. Tôi cần mua thuốc cho sk cô ấy. Tôi cần mua thuốc lá cho cổ và thuốc nhuộm tóc cho cổ ..và mỗi tháng cho em thêm 170 Er..cccm thấy tình cảm cao quý không.
Thú vị nữa Cụ Phó rất giản dị..chỉ muốn cho em đồ. Em đã nhận của cụ 2 máy lửa.
Người Việt gốc Hoa những năm đó khó nhập ngũ lắm. Kể cả đã nhập ngũ trước đó thì 1978 - 1979 cũng được ra quân. Binh lính VNCH nhập ngũ còn dễ hơn các cụ này. Không biết cụ ấy nhập ngũ kiểu gì ?

buicongchuc

Xe ba gác
Trường Đại học Ngoại ngữ Thanh xuân từ những năm 198x đã nổi tiếng nhiều cô xinh rồi cụ. Năm 1981 em về phép có ông bạn học yêu một cô khá xinh trong đó. Nhưng cô ta đi đâu cũng kéo theo 2 cô bạn cũng khá xinh. Bọn em thường gọi là " 3 cô tây". Về phép rảnh rỗi, cùng với một ông bạn học ở SG ra. Vậy là hai thằng suốt ngày phải lẽo đẽo đi với ông bạn để tiếp hai cô còn lại. Được hơn 1 tháng em quay sang K, ông kia cũng vào Tp.HCM. Vậy là tan trường. Về sau ông bạn vẫn lấy cô đó làm vợ. Vì đã qua thời kỳ rụt rè ban đầu, nên mỗi lần ông bạn đến là hai cô kia chủ động té.🤓
Đội "thanh niên" hồi đấy chả tranh thủ yêu đương "chớp nhoáng" cụ nhỉ :D

angkorwat

Xe container
Người OF
:D:D:D
Đội "thanh niên" hồi đấy chả tranh thủ yêu đương "chớp nhoáng" cụ nhỉ :D
Hơn tháng rong chơi mà chớp nhoáng thì cũng ổn đấy. Lần nào về phép cũng có một cô nhưng không " chớp nhoáng" được :-?:-?:-?

Xe nội lước

Xe container
Người Việt gốc Hoa những năm đó khó nhập ngũ lắm. Kể cả đã nhập ngũ trước đó thì 1978 - 1979 cũng được ra quân. Binh lính VNCH nhập ngũ còn dễ hơn các cụ này. Không biết cụ ấy nhập ngũ kiểu gì ?
Em đang phỏng vấn đây. Cụ Phó QT Việt . 18 tuổi nhập ngũ . Đóng ở gần chợ tên Nam Vang..
Cụ ở cpc 3 năm . Cụ về vì 1 mảnh lựu đạn vào vỏ não . V đề này khiến cụ bị từ chối QT sau khi có giám định bs..
Từ ThaiLan cụ bị 3 lần từ chối vào Mỹ . Các em cụ đều đang ở cali.

holland

Xe tăng
Sợ thì không nhưng vấn đề là phiền cụ ạ. Đang ngủ em bị mùi dựng dậy ấy.
Một lần, giữa trưa, em đang tung tăng đi lên cầu thang thì thấy 1 vị đang ngự ngay góc. Em bị giật mình theo kiểu đi đến góc tường đột ngột gặp 1 người khác chứ không phải vì sợ. Theo quán tính tung tăng (chân nhanh hơn não 😂) nên em đã đi qua mất vài bước. Lúc đó não mới chỉ đạo chân em phanh lại, em đi lùi ngược trở lại theo kiểu "để anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" nhưng vị ấy biến mất tiêu. Buồn buồn là! Lần đầu tiên trong đời em thấy nguyên hình dáng. Trước đó em chỉ cảm thấy thôi hoặc thấy bóng đen vụt qua thôi.
khiếp thật, toàn những người bạo dạn cứng bóng vía. Nhà mình mà có người khác kiểu như nhà mợ này hay cụ Durrel thì thôi mình chạy mất dép, sợ ma quá nó cũng khổ hic.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cô Chan Thy là cùng với anh trai sang Pháp đúng ko cụ?
Sang Phần Lan, giờ đã gặp nhưng nàng đã già yếu nên phải đi làm kiếm tiền trợ cấp người yêu. Đang lang thang thì gặp cụ Lước nhà mình. :D
Sang Pháp là cô Chan Thu.🤓

datlui

[Tịch thu bằng lái]

angkorwat

Xe container
Người OF
Em đang phỏng vấn đây. Cụ Phó QT Việt . 18 tuổi nhập ngũ . Đóng ở gần chợ tên Nam Vang..
Cụ ở cpc 3 năm . Cụ về vì 1 mảnh lựu đạn vào vỏ não . V đề này khiến cụ bị từ chối QT sau khi có giám định bs..
Từ ThaiLan cụ bị 3 lần từ chối vào Mỹ . Các em cụ đều đang ở cali.
Nếu cụ đi lính năm 18 tuổi thì khả năng đi năm 1976. Đến giữa 1977 là các cụ lính người Việt gốc Hoa được ra quân rất nhiều. Mấy ông Quảng Ninh, Cao Bằng ở đơn vị ra quân hết cùng đợt chị Thêu. Đợt đó em đang làm thống kê quân lực nên em rõ vụ này. Cụ này còn sót lại khả năng do nhầm lẫn của quân lực các đơn vị không rà soát hết thôi. Hoặc đơn vị cụ này có nhiệm vụ đặc biệt gì đó nên không thể để cụ ấy về.

Xe nội lước

Xe container
Sang Phần Lan, giờ đã gặp nhưng nàng đã già yếu nên phải đi làm kiếm tiền trợ cấp người yêu. Đang lang thang thì gặp cụ Lước nhà mình. :D
Sang Pháp là cô Chan Thu.🤓
Cụ ấy và bạn gái là bạn từ VN.
Cụ hỏng từ trẻ nên mần ăn nó kém.🤣
Cụ là con trai cả hiệu bánh mỳ Tô Châu , đường Cao Thắng ( Q3 ) . Cụ nói gần chợ Bàn Cờ .
Như cụ. Cụ ấy giỏi nn..nói bt cả Anh lẫn Phần.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ ấy và bạn gái là bạn từ VN.
Cụ hỏng từ trẻ nên mần ăn nó kém.🤣
Cụ là con trai cả hiệu bánh mỳ Tô Châu , đường Cao Thắng ( Q3 ) . Cụ nói gần chợ Bàn Cờ .
Đời lính cụ này cũng ly kỳ phết. Cụ hỏi xem cụ ấy đóng quân ở địa bàn nào ? Có mỗi cái tên chợ Nam Vang thì em chịu. Mà cái từ Nam Vang lính mình ít dùng lắm.

buicongchuc

Xe ba gác

Em giới thiệu . Cụ này bằng tuổi cụ angkorwat . Cựu binh CPC..thành tích bắn chết 3 pot..cụ tên Phó Hòa . Cụ là ng Việt gốc Hoa..
Đc sự đồng ý của cụ em pot ảnh lên đây. Cụ nhị đẳng đai đen thiếu lâm bắc phái ( đai của hội võ Hoa thời sg xưa trao ). Rành cả boxing và judo . Cụ đã nhận lời dạy dỗ em vào mùa hè nếu em muốn làm học trò 😆😆.
Cụ có lương hưu, sống 1 mình..sợ hôn nhân do 1 lần tan vỡ.. nhưng cụ ngày ngày đi làm thêm đã thứ việc và nhặt cả ve chai . Hỏi sao cụ vất vậy , cần nhiều làm gì.
Tôi có 1 bạn gái..cô ấy đã 61. Tôi cần mua thuốc cho sk cô ấy. Tôi cần mua thuốc lá cho cổ và thuốc nhuộm tóc cho cổ ..và mỗi tháng cho em thêm 170 Er..cccm thấy tình cảm cao quý không.
Thú vị nữa Cụ Phó rất giản dị..chỉ muốn cho em đồ. Em đã nhận của cụ 2 máy lửa.
Cụ có ông bạn già lại vui vẻ rùi.

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
Em cũng giống cụ. Em tiếc mợ Thêu.
À..ý em là tiếc hộ cụ angkorwat 🤣🤣
Giờ này cụ nhìn thấy gái mà còn nhát như cáy ngày. Lúc đó em mới 18 tuổi chưa bao giờ cầm tay phụ nữ. Tự nhiên bị một bà gọi là chị, lính cũ nhào vào tấn công liên tục chẳng hoảng hồn à ? Tiếc cái gì ? Chưa kể vừa qua huấn luyện tân binh bao nhiêu thứ kỷ luật quân đội ràng buộc. Cụ mà gặp hồi ấy chả sun hết trym à ?

Xe nội lước

Xe container
Em vừa bước vào thang máy đi lên VP, thang chỉ có mình em mà mùi nước hoa quyến rũ quá làm em cứ muốn thang đi chậm tí mà không được 😜
Vong hồn trong thang máy hẳn là 1 em ma đẹp . Cụ đào hoa đấy 🤣
Chẳng bù em..vào thang máy thấy mùi thuốc lào. Nhìn quanh ko có ai 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Giờ này cụ nhìn thấy gái mà còn nhát như cáy ngày. Lúc đó em mới 18 tuổi chưa bao giờ cầm tay phụ nữ. Tự nhiên bị một bà gọi là chị, lính cũ nhào vào tấn công liên tục chẳng hoảng hồn à ? Tiếc cái gì ? Chưa kể vừa qua huấn luyện tân binh bao nhiêu thứ kỷ luật quân đội ràng buộc. Cụ mà gặp hồi ấy chả sun hết trym à ?
Nhát thì em biết là vẫn nhát..nhưng tiếc thì em vẫn tiếc.
À mà em nhát theo quý đấy cụ . Đầu quý 1 em thường đỡ nhát vài hôm.. biết đâu vào vị trí ấy của cụ em lại 1 lần giả khôn mà làm nên .....em bé 🤣🤣🤣

Phỗng new

Xe điện
Em biết ai cứng ai không đâu, lại kiếm đúng ông/bà nhẹ vía thì :)).
Em cứng vía này. Đã tự thuật mấy lần trong thớt này rồi mà mợ bỏ em ra khỏi đầu à?

Xe nội lước, mợ Cậu cho kẹo cũng ko dám vào VQ ăn lòng với em. Cụ chọn người khác để ủy quyền đê.