[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ tìm lại thớt trên OF về kể chuyện tù ấy, e thấy có vài cụ chia sẻ là đã có trải nghiệm, rồi mợ ib hỏi, vì chắc các cụ ấy ko vào thớt tâm linh đâu.
Vâng cụ, em nhờ các cụ mợ thread mình trước đã ạ.

Xe nội lước

Xe container
E có ông chú họ, tuổi Dần 74, cũng vài lần ăn cơm nhà nước. Giờ ông ở trong SG. Sơ qua về ông chú này, ông này thì cực kỳ cứng vía và cũng ko tín. Có lần ông kể, hồi 16-17 tuổi, đêm hôm dậy đi vệ sinh, thấy có quầng sáng lửng lơ trước nhà, ông phi ra xem thì thấy quầng nó bay, ông chạy đuổi theo mấy trăm mét, nhưng ko theo kịp. Còn năm 2021-2022 ông chú đi trông công trường giúp em ở Bắc Ninh, chỗ này trước là Nghĩa trang. Đêm hôm 1 mình ông ở ngoài đó. Có lần ông đang ngồi trên cuộn cáp, thì có luồng khí lạnh làm ông lạnh buốt lưng, dựng cả tóc gáy. Ông quay ra chửi: Đ.M đứa nào trêu tao. Còn có lần ông ngủ đến tầm 2-3h sáng thấy có người kéo chân, ông bật dậy lại Đ.M chúng mày có để cho tao ngủ ko ? Ko biết ông này có phù hợp với yêu cầu của Mợ ko ?
Mấy ông tuổi đấy nhát bỏ bu cụ ạ. Nhát gái và sợ vợ , sợ đói là đặc điểm của tuổi này. Ko phải không sợ gì đâu.

Loi_dang_ky

Xe tải
Mấy ông tuổi đấy nhát bỏ bu cụ ạ. Nhát gái và sợ vợ , sợ đói là đặc điểm của tuổi này. Ko phải không sợ gì đâu.
xung quanh em cũng có mấy anh bạn 74, em chưa thấy ông nào giống lời cụ nói. :)). Có 1 ông em họ (con ông chú ruột- ko phải ông chú kia) và ông chú trên đều 74 và đều 3 vợ, em ko biết có phải sợ vợ ko mà lấy nhiều thế :))

buicongchuc

Xe ba gác
Vụ mùi thì ngày bé em đã nghe ông nội em tả. Bố em cũng xác nhận có ngửi thấy. Các cụ ngày xưa còn bày mẹo, nếu tự nhiên ngửi thấy mùi thì rải tro bếp trước cửa, sáng ra còn soi được dấu chân. Em chưa chứng kiến ạ.
Nhưng em có trải nghiệm về mùi thơm, nếu ở không gian không có nước hoa, hoa lá mà tự nhiên ngửi thấy mùi thơm thì công việc tự nhiên rất suôn sẻ may mắn.
Em vừa bước vào thang máy đi lên VP, thang chỉ có mình em mà mùi nước hoa quyến rũ quá làm em cứ muốn thang đi chậm tí mà không được 😜

angkorwat

Xe container
Người OF
Tuổi nào cũng có người nọ người kia. Cùng tuổi Tuất thì ông là Bẹc gie, ông là Lài, Phú Quốc, có ông là Sói...:)) do môi trường, thời thế tạo lên hết.

angkorwat

Xe container
Người OF
Em vừa bước vào thang máy đi lên VP, thang chỉ có mình em mà mùi nước hoa quyến rũ quá làm em cứ muốn thang đi chậm tí mà không được 😜
Phụ nữ giờ lạm dụng mỹ phẩm quá. Mất đi mùi hương con gái đặc trưng. Không gian trong thang máy bé, mà hai ba cô son phấn, nước hoa thì cũng ngột ngạt lắm. Bổ béo gì đâu👻

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thôi. Các cụ ở đây có ai công tác ở cục vờ 26 nay hình như gọi là tổng cục ệt thì giúp mợ Hoàng Trang tí cho mợ thỏa lòng.

Về phần mợ Trang. Mợ mặc 2 mảnh thôi nhá..kiểu gì cũng có tí trang phục gọi là . Qua em cho mượn cái áo choàng măng tô , vào đó mới diện 2 mảnh. Đi giữa 2 hàng ae Thân ở trong lao Chí ngoài lao ấy tha hồ chụp chẹp soi vạn bàn tay .🤣
Với cái cách đùa giỡn của cụ thì cụ làm ơn để việc của em cho em tự xử lý, không cần nhắc đến làm gì. Đội ơn cụ!

buicongchuc

Xe ba gác
Phụ nữ giờ lạm dụng mỹ phẩm quá. Mất đi mùi hương con gái đặc trưng. Không gian trong thang máy bé, mà hai ba cô son phấn, nước hoa thì cũng ngột ngạt lắm. Bổ béo gì đâu👻
Cụ nói em mới nhớ ra chuyện chiều hôm nọ em độp hồ Tây song hành một đoạn cùng một cháu/em SV năm nhất (em hỏi chuyện và được biết). Ôi, cái mùi mồ hôi trinh nguyên toả ra thơm dịu dàng quyến rũ thế không biết.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Tuổi nào cũng có người nọ người kia. Cùng tuổi Tuất thì ông là Bẹc gie, ông là Lài, Phú Quốc, có ông là Sói...:)) do môi trường, thời thế tạo lên hết.
Cũng không hẳn cụ ạ. Em ví dụ tầm 7x như em thì bọn Nam tuổi Nhâm Tý nó khá hơn hẳn. Cái khoá sau em toàn thằng lên làm quan Tỉnh, mời bạn bè đi du lịch nước ngoài, hội trường cũng rất hoành tráng. Chả bù khoá em Tân Hợi toàn đứa lẹt đẹt. Nhìn sang trường ông xã em cũng vậy. Khoá anh ý toàn quan chức to kiểu như Cục trưởng, TGĐ chứ khoá trước với khoá sau lại rất bình thường.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ nói em mới nhớ ra chuyện chiều hôm nọ em độp chiều hồ Tây song hành một đoạn cùng một cháu/em SV năm nhất (em hỏi chuyện và được biết). Ôi, cái mùi mồ hôi trinh nguyên toả ra thơm dịu dàng quyến rũ thế không biết.
Lần đầu tiên cảm nhận được mùi hương con gái là ngồi uống cafe cùng cô Út Tây Ninh, nồng nàn, quyến rũ...chậc ...chậc :)) Nhớ mãi.

Xe nội lước

Xe container
xung quanh em cũng có mấy anh bạn 74, em chưa thấy ông nào giống lời cụ nói. :)). Có 1 ông em họ (con ông chú ruột- ko phải ông chú kia) và ông chú trên đều 74 và đều 3 vợ, em ko biết có phải sợ vợ ko mà lấy nhiều thế :))
Bảy tư đôi vợ chuyện thường.
Thằng nào mà gấu nó tương năm bà.
Đứa nào đẻ độ tháng ba.
Vợ thì chỉ 1 , xa nhà hai mươi .
Thằng chủ đống cát 1 thời.
Ở huyện Phúc Thọ con rơi 1 đoàn.
Bảy tư số phận đa đoan .
Chưa lên đc núi đã toan sang đồi.
Qua tù thì mới lên người.
Thân mà dị tật tính người thiện lương.
Bọn kia khua sạch gái đường.
Làm bọn sót lại ẩm ương mốc mồm ( em ).🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Vụ mùi thì ngày bé em đã nghe ông nội em tả. Bố em cũng xác nhận có ngửi thấy. Các cụ ngày xưa còn bày mẹo, nếu tự nhiên ngửi thấy mùi thì rải tro bếp trước cửa, sáng ra còn soi được dấu chân. Em chưa chứng kiến ạ.
Nhưng em có trải nghiệm về mùi thơm, nếu ở không gian không có nước hoa, hoa lá mà tự nhiên ngửi thấy mùi thơm thì công việc tự nhiên rất suôn sẻ may mắn.
Chào mừng Cụ đến với mạch thớt Tâm linh.
Cụ chia sẻ tiếp mạch chuyện Tâm linh cùng Thớt nhé, rất tuyệt vời ạ

trungngothu

Xe tăng
Ạ cụ. Mấy thứ mùi này không phải là mùi đến từ những thứ tự nhiên hàng ngày đâu :(.
Nếu nhà mình sàn gạch, tường sơn lau chùi được thì Mợ thử cách này nhé: đun một nồi nước xông to đậm đặc, đổ tràn ra khắp sàn, cũng nước ấy, dùng để lau khắp nhà từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài.
Cách đây 8 năm em ở trọ 1 căn nhà trên tầng 5 khu tập thể cũ. Ko ai ngoài em ngửi thấy mùi chua chua khăm khắm trong nhà. Thỉnh thoảng cả mùi hôi nữa. Em nhạy mùi và dị ứng hoá chất nên em kì cạch lau dọn, chùi rửa nhà cửa bằng xà bông hàng ngày. Thế mà vẫn ko hết mùi. Rồi 1 lần em bị cảm, trước khi đi làm chồng em làm cho 1 nồi nước xông to. Em xông xong kì cạch bê ra tính hoà nước tắm thì trượt tay làm đổ. Lúc xông em hé vung sợ bỏng nên lúc nồi xông tràn ra nhà, mùi tinh dầu xộc lên cực kì ấn tượng. Có cảm giác nóng bừng nhà lên ấy Em lấy cây lau nhà đẩy nước xông đi khắp nhà rồi để nguyên như thế cho nó ngấm dần xuống. Em đun tiếp 1 nồi nữa rồi lấy nước ấy lau chùi, ngâm rửa toàn bộ đồ trong nhà. Trần và tường nhà em cũng lau bằng nước xông luôn. Em làm mà mồ hôi chảy ròng ròng, còn hiệu quả hơn cả xông nữa. Làm xong thì mệt quá em lăn ra ngủ. Chiều 2 bố con về kêu ầm lên là sao nhà nóng và nồng mùi thế. Mấy hôm sau nhà em mới bay bớt mùi. Kể từ đó thỉnh thoảng em lại làm 1 hồi nước xông vệ sinh toàn bộ nhà và thực tế là em ko còn ngửi thấy cái thứ mùi khó chịu kia nữa.

buicongchuc

Xe ba gác
Lần đầu tiên cảm nhận được mùi hương con gái là ngồi uống cafe cùng cô Út Tây Ninh, nồng nàn, quyến rũ...chậc ...chậc :)) Nhớ mãi.
Em thì nhớ mãi hồi lớp 9 ngồi ôn thi cùng cô bạn gái tên H. Ôi mùi hương trinh nguyên nồng nàn quyến rũ..., thi thoảng hai cánh tay trần mát rượi chạm vào nhau mà tê cả người cụ ạ :))

DurexXL

Xe lăn
Sợ thì không nhưng vấn đề là phiền cụ ạ. Đang ngủ em bị mùi dựng dậy ấy.
Một lần, giữa trưa, em đang tung tăng đi lên cầu thang thì thấy 1 vị đang ngự ngay góc. Em bị giật mình theo kiểu đi đến góc tường đột ngột gặp 1 người khác chứ không phải vì sợ. Theo quán tính tung tăng (chân nhanh hơn não 😂) nên em đã đi qua mất vài bước. Lúc đó não mới chỉ đạo chân em phanh lại, em đi lùi ngược trở lại theo kiểu "để anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" nhưng vị ấy biến mất tiêu. Buồn buồn là! Lần đầu tiên trong đời em thấy nguyên hình dáng. Trước đó em chỉ cảm thấy thôi hoặc thấy bóng đen vụt qua thôi.
Chiện như này bình thường màNhà em ở hiện nay, vẫn gặp tuy không thường xuyên lắm.
Cụ thể như:
đang ngồi trong phòng vô thức nhìn ra cầu thang thấy có vị đi qua, nhìn lại thì không thấy gì;
lang thang ở sân thượng ngắm hoa hóng gió, nhìn lướt qua cửa sổ Phòng Thờ, thấy 1 vị đang đứng đó nhìn ra vườn, chạy vào thì chả thấy ai; đang khuya, cửa buồng (cửa nhựa lõi thép 1 nửa là kính mờ) đang đóng, bên ngoài cầu thang có đèn hắt lên kính, bỗng nhiên vô thức nhìn ra cửa thấy lù lù 1 đống như có người đứng nghiêng nghiêng bên ngoài, bèn đi ra mở thì chả thấy ai; đêm hôm 2-3h sáng (hầu hết là cái giờ này), tự nhiên nghe lạch kạch như có đụng chai lọ dưới bếp, rồi "beep" 1 cái, bếp từ tự bật, lộn máu xuống rút cmn dây ra thì im đến sáng .....
Còn Bà Cụ ở cầu thang góc Tầng 1 thì là gần gũi quen thuộc nhất rồi

Được cái không có kẻ lạ nào, toàn các vị gắn bó, mấy hoạt cảnh náo nhiệt đó cũng quen thuộc lâu năm nên gia đình cũng phấn khởi

Khụ

Xe nội lước

Xe container
Cũng không hẳn cụ ạ. Em ví dụ tầm 7x như em thì bọn Nam tuổi Nhâm Tý nó khá hơn hẳn. Cái khoá sau em toàn thằng lên làm quan Tỉnh, mời bạn bè đi du lịch nước ngoài, hội trường cũng rất hoành tráng. Chả bù khoá em Tân Hợi toàn đứa lẹt đẹt. Nhìn sang trường ông xã em cũng vậy. Khoá anh ý toàn quan chức to kiểu như Cục trưởng, TGĐ chứ khoá trước với khoá sau lại rất bình thường.
Ờ.em cũng thấy ông anh 72 trước là trưởng ban qkda sau trong tem lđ 1 quận hạt nhân nói rằng. Tí 72 là chuột cống đó ko phải chuột thường đâu.
62 nhâm dần ai mà mồ côi cha sớm thường cũng thành danh ..như kiểu đc bù đắp ấy 😆