[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Muộn quá ko đọc để tư vấn kịp, lần sau có bị mợ nghe em vào nhà tắm giả vờ tắm xong quấn mỗi cái khăn tắm ra thôi, chỗ nào nghi nó nấp thì đứng đó mở khăn ra ÒA 1 phát, em chắc nó xuyên tường chạy mất dép :D
Khác gì cụ bảo em xấu ma chê quỷ hờn :(.

cuhaifus

Xe container
Gần 70 nhưng em hơn tạ chứ có nhăn nheo như quả táo tàu đâu chứ :((.
Chết lại lên chục cân nữa rồi à? Thế vong nó nhìn thấy nó cũng sợ trượt ngã như ở sân băng chắc nó cũng chuồn mợ ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ Cậu ngủ đc chưa? Ngoài các phép kiểu lau cửa, xông bồ kết...mợ nghiên cứu tìm người ngủ cùng cứng vía tí.
Em biết ai cứng ai không đâu, lại kiếm đúng ông/bà nhẹ vía thì :)).

angkorwat

Xe container
Người OF
Em biết ai cứng ai không đâu, lại kiếm đúng ông/bà nhẹ vía thì :)).
Chẳng có vấn đề gì đâu mợ ơi, các loại mùi nó ở quanh ta. Vong biếc gì đâu. Những mùi khác lạ thì ta hay nhận biết đầu tiên. Mợ cứ hít thật sâu đầy buồng phổi rồi từ từ thở nhẹ ra là có thể biết nó là mùi gì ?xuất phát từ hướng nào ? Cái này em được học hồi là lính. Mỗi lần như vậy em toàn ngửi thấy mùi son phấn không lẽ vong là phụ nữ 🤓. Mà cách nhà hơn 100m là cửa hàng gội đầu, làm đẹp của chị em. Thầy mo sợ gì vong. Mợ cứ quên nó đi, ăn no, ngủ kỹ thêm chục cân nữa cho nó đẹp. :))

DurexXL

Xe lăn
Này thì vong vào nhà này, vào đâu chứ vào nhầm phòng các Cụ Mợ thớt này là xác định

Chỉnh sửa cuối:
Bể ngầm nếu vẫn sử dụng, tức là có nước vào mới định kỳ thì không vấn đề j Mợ nhé

Tuy nhiên, vẫn tránh việc Ban Thờ, Bếp, Giường ngủ nếu ở tầng 1 mà lại nằm trên bể ngầm nhé
Chào cụ ạ.
Em có mới xây 1 cái nhà nho nhỏ cho thuê.
Tầng 1 chỉ để xe.
Nhưng e có làm ban thờ thổ công, treo tường ở tầng 1 để không ảnh hưởng đến ai (nói chung là cũng trong khu vực có bể ngầm ạ).
Nhờ cụ xem giúp em có vấn đề gì không và phương án là như thế nào ạ?
Ví dụ: Có cần thiết mang ban thờ lên 1 phòng nào đó khác không ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chẳng có vấn đề gì đâu mợ ơi, các loại mùi nó ở quanh ta. Vong biếc gì đâu. Những mùi khác lạ thì ta hay nhận biết đầu tiên. Mợ cứ hít thật sâu đầy buồng phổi rồi từ từ thở nhẹ ra là có thể biết nó là mùi gì ?xuất phát từ hướng nào ? Cái này em được học hồi là lính. Mỗi lần như vậy em toàn ngửi thấy mùi son phấn không lẽ vong là phụ nữ 🤓. Mà cách nhà hơn 100m là cửa hàng gội đầu, làm đẹp của chị em. Thầy mo sợ gì vong. Mợ cứ quên nó đi, ăn no, ngủ kỹ thêm chục cân nữa cho nó đẹp. :))
Sợ thì không nhưng vấn đề là phiền cụ ạ. Đang ngủ em bị mùi dựng dậy ấy.
Một lần, giữa trưa, em đang tung tăng đi lên cầu thang thì thấy 1 vị đang ngự ngay góc. Em bị giật mình theo kiểu đi đến góc tường đột ngột gặp 1 người khác chứ không phải vì sợ. Theo quán tính tung tăng (chân nhanh hơn não 😂) nên em đã đi qua mất vài bước. Lúc đó não mới chỉ đạo chân em phanh lại, em đi lùi ngược trở lại theo kiểu "để anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" nhưng vị ấy biến mất tiêu. Buồn buồn là! Lần đầu tiên trong đời em thấy nguyên hình dáng. Trước đó em chỉ cảm thấy thôi hoặc thấy bóng đen vụt qua thôi.

angkorwat

Xe container
Người OF
Sợ thì không nhưng vấn đề là phiền cụ ạ. Đang ngủ em bị mùi dựng dậy ấy.
Một lần, giữa trưa, em đang tung tăng đi lên cầu thang thì thấy 1 vị đang ngự ngay góc. Em bị giật mình theo kiểu đi đến góc tường đột ngột gặp 1 người khác chứ không phải vì sợ. Theo quán tính tung tăng (chân nhanh hơn não 😂) nên em đã đi qua mất vài bước. Lúc đó não mới chỉ đạo chân em phanh lại, em đi lùi ngược trở lại theo kiểu "để anh lùi bước về sau để thấy em rõ hơn" nhưng vị ấy biến mất tiêu. Buồn buồn là! Lần đầu tiên trong đời em thấy nguyên hình dáng. Trước đó em chỉ cảm thấy thôi hoặc thấy bóng đen vụt qua thôi.
Mợ nói nghe ghê chết. Không lẽ có ma thật à ?😧

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ có hứng lo lo ti ca để em gọi anh Phỗng new . Anh Phỗng mời em nhưng em đề nghị mợ đại diện em đi chén 🤣
Cụ để em giữ thể diện tí chứ, kẻo cụ Phỗng new lầm bầm: "mời cụ Xe nội lước thì ổng bắn kèo sang bà Hoàng Trang, báo hại phải đi mượn xe bán tải để chở bả vì xe nhà không lọt cửa. Đến nơi thì bả ăn hết cả quán. Chán [-(".

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trong thread có cụ mợ nào có người quen đã từng đi tù có thể cho em nhờ chút việc được không ạ?
Cập nhật: việc em đã xong ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Trong thread có cụ mợ nào có người quen đã từng đi tù có thể cho em nhờ chút việc được không ạ?
Em. Bác em từng đi tù hơn năm..
Tù ở bên TQ. Ngồi tù mà bác em còn làm ra thơ cơ. Nhưng bác em mất lâu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Annetocdo

Xe đạp
Bây giờ là 1:30 phút và cái mùi ngái kia lại bốc lên. Em đã tắt điện đi ngủ rồi nhưng ngửi thấy mùi này là lại lọ mọ bò dậy. Người nông dân biết phải làm sao ạ? :(
Vụ mùi thì ngày bé em đã nghe ông nội em tả. Bố em cũng xác nhận có ngửi thấy. Các cụ ngày xưa còn bày mẹo, nếu tự nhiên ngửi thấy mùi thì rải tro bếp trước cửa, sáng ra còn soi được dấu chân. Em chưa chứng kiến ạ.
Nhưng em có trải nghiệm về mùi thơm, nếu ở không gian không có nước hoa, hoa lá mà tự nhiên ngửi thấy mùi thơm thì công việc tự nhiên rất suôn sẻ may mắn.

Fd79

Xe tải
Em. Bác em từng đi tù hơn năm..
Tù ở bên TQ. Ngồi tù mà bác em còn chém ra thơ cơ. Nhưng bác em chết lâu rồi.
Vâng e cũng biết "bác" cụ ạ, đầy đủ họ tên gốc tích, mà chả hiểu bác là họ đằng nào của cụ mà e lại chưa gặp cụ nhỉ :))