[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
tự nhiên nghe lạch kạch như có đụng chai lọ dưới bếp, rồi "beep" 1 cái, bếp từ tự bật, lộn máu xuống rút cmn dây ra thì im đến sáng .....
Cái vụ này rất quá thể đáng cụ ạ, vì gây mất an toàn cháy nổ :(.

Marance

Xe điện
Em lái cho thớt vào đúng/ sát gần nội dung tâm linh nhé. Em xin phỏng vấn cccm tinh anh trong thớt mình ah!
Em quan sát và có nhận định, những ai trực tiếp làm giết mổ gia súc/ gia cầm (trâu, bò, lợn, gà, cá, chó...) số lượng nhiều để buôn bán thì thường hậu vận rất trắc trở.
Việc giết/ hóa kiếp như gây nghiệp chướng mà đến cuối đời coi như phải trả. Vậy giải thích về việc này là ntn vậy các cụ, các mợ?

angkorwat

Xe container
Người OF
Em thì nhớ mãi hồi lớp 9 ngồi ôn thi cùng cô bạn gái tên H. Ôi mùi hương trinh nguyên nồng nàn quyến rũ..., thi thoảng hai cánh tay trần mát rượi chạm vào nhau mà tê cả người cụ ạ :))
Mịa, mới lớp 9 mà đã vậy, cụ quả là "đảm đang" =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu nhà mình sàn gạch, tường sơn lau chùi được thì Mợ thử cách này nhé: đun một nồi nước xông to đậm đặc, đổ tràn ra khắp sàn, cũng nước ấy, dùng để lau khắp nhà từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài.
Cách đây 8 năm em ở trọ 1 căn nhà trên tầng 5 khu tập thể cũ. Ko ai ngoài em ngửi thấy mùi chua chua khăm khắm trong nhà. Thỉnh thoảng cả mùi hôi nữa. Em nhạy mùi và dị ứng hoá chất nên em kì cạch lau dọn, chùi rửa nhà cửa bằng xà bông hàng ngày. Thế mà vẫn ko hết mùi. Rồi 1 lần em bị cảm, trước khi đi làm chồng em làm cho 1 nồi nước xông to. Em xông xong kì cạch bê ra tính hoà nước tắm thì trượt tay làm đổ. Lúc xông em hé vung sợ bỏng nên lúc nồi xông tràn ra nhà, mùi tinh dầu xộc lên cực kì ấn tượng. Có cảm giác nóng bừng nhà lên ấy Em lấy cây lau nhà đẩy nước xông đi khắp nhà rồi để nguyên như thế cho nó ngấm dần xuống. Em đun tiếp 1 nồi nữa rồi lấy nước ấy lau chùi, ngâm rửa toàn bộ đồ trong nhà. Trần và tường nhà em cũng lau bằng nước xông luôn. Em làm mà mồ hôi chảy ròng ròng, còn hiệu quả hơn cả xông nữa. Làm xong thì mệt quá em lăn ra ngủ. Chiều 2 bố con về kêu ầm lên là sao nhà nóng và nồng mùi thế. Mấy hôm sau nhà em mới bay bớt mùi. Kể từ đó thỉnh thoảng em lại làm 1 hồi nước xông vệ sinh toàn bộ nhà và thực tế là em ko còn ngửi thấy cái thứ mùi khó chịu kia nữa.
Những cái thứ mùi bất thường kia - có lúc em gặp cả ở ngoài đường, giữa không gian đông người qua lại, mợ ạ :(.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em vừa bước vào thang máy đi lên VP, thang chỉ có mình em mà mùi nước hoa quyến rũ quá làm em cứ muốn thang đi chậm tí mà không được 😜
Cụ đừng bước ra nữa, đứng trong thang máy bấm đi lên rồi lại đi xuống rồi lại đi lên

pooka

Xe container
Theo em thì các cụ chỉ nên đuổi vong đi chứ không nên tìm cách diệt trừ. Trước sau gì mọi người đều sẽ gia nhập đội quân vong này mà ( có được siêu thoát hay đầu thai kiếp khác không thì không rõ, cái này phải hỏi các vong).

pooka

Xe container
Ờ.em cũng thấy ông anh 72 trước là trưởng ban qkda sau trong tem lđ 1 quận hạt nhân nói rằng. Tí 72 là chuột cống đó ko phải chuột thường đâu.
62 nhâm dần ai mà mồ côi cha sớm thường cũng thành danh ..như kiểu đc bù đắp ấy 😆
Ôi dào. Em Nhâm Tý đây mà cả lứa có những thằng thì giầu sụ, có những thằng thì làng nhàng ( trong đó có em). :))
Năm sinh là một chuyện, còn giờ- ngày- tháng sinh nó khác nhau thì cũng khác nhau hẳn luôn.

DurexXL

Xe lăn
Cũng không hẳn cụ ạ. Em ví dụ tầm 7x như em thì bọn Nam tuổi Nhâm Tý nó khá hơn hẳn. Cái khoá sau em toàn thằng lên làm quan Tỉnh, mời bạn bè đi du lịch nước ngoài, hội trường cũng rất hoành tráng. Chả bù khoá em Tân Hợi toàn đứa lẹt đẹt. Nhìn sang trường ông xã em cũng vậy. Khoá anh ý toàn quan chức to kiểu như Cục trưởng, TGĐ chứ khoá trước với khoá sau lại rất bình thường.
Nó liên quan đến Thiên Thời, ấy là nhịp nhiệm kỳ 5 năm theo Đại hội võ lâm các cấp toàn quốc Mợ ạ

chilatamthoi

Xe tải
Năm sinh là một chuyện, còn giờ- ngày- tháng sinh
Em bổ sung: Nơi sinh nữa ợ. Vì khi chúng ta được sinh ra vào ngày, tháng, năm ( thời điểm) và nơi ( vị trí) khác nhau thì cũng chịu ảnh hưởng ( sóng, lực hấp dẫn..) của một hành tinh nào đó là khác nhau. Phải không ợ ?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Chiện như này bình thường màNhà em ở hiện nay, vẫn gặp tuy không thường xuyên lắm.
Cụ thể như:
đang ngồi trong phòng vô thức nhìn ra cầu thang thấy có vị đi qua, nhìn lại thì không thấy gì;
lang thang ở sân thượng ngắm hoa hóng gió, nhìn lướt qua cửa sổ Phòng Thờ, thấy 1 vị đang đứng đó nhìn ra vườn, chạy vào thì chả thấy ai; đang khuya, cửa buồng (cửa nhựa lõi thép 1 nửa là kính mờ) đang đóng, bên ngoài cầu thang có đèn hắt lên kính, bỗng nhiên vô thức nhìn ra cửa thấy lù lù 1 đống như có người đứng nghiêng nghiêng bên ngoài, bèn đi ra mở thì chả thấy ai; đêm hôm 2-3h sáng (hầu hết là cái giờ này), tự nhiên nghe lạch kạch như có đụng chai lọ dưới bếp, rồi "beep" 1 cái, bếp từ tự bật, lộn máu xuống rút cmn dây ra thì im đến sáng .....
Còn Bà Cụ ở cầu thang góc Tầng 1 thì là gần gũi quen thuộc nhất rồi

Được cái không có kẻ lạ nào, toàn các vị gắn bó, mấy hoạt cảnh náo nhiệt đó cũng quen thuộc lâu năm nên gia đình cũng phấn khởi

Khụ
Cụ trì thật. Em mà thấy bất an là phải tìm cách giải quyết, tránh di họa sau này.
Có 1 điều khá lạ là từ khi em phát hiện(gián tiếp) và giải quyết cái "thực thể" ko mong muốn hôm trước đề cập, cảm giác mình sung sức và nhiều năng lượng hơn. Thân nhiệt cũng tăng lên khá nhiều. Cụ nào có thể giải thích cho em đc ko ?

pooka

Xe container
Em bổ sung: Nơi sinh nữa ợ. Vì khi chúng ta được sinh ra vào ngày, tháng, năm ( thời điểm) và nơi ( vị trí) khác nhau thì cũng chịu ảnh hưởng ( sóng, lực hấp dẫn..) của một hành tinh nào đó là khác nhau. Phải không ợ ?
Đúng đấy cụ. Sinh ra khác nhau chỉ vài giây cũng đã khác nhau rồi. Nơi sinh có môi trường địa lý khác nhau thì đương nhiên cũng khác nhau.

pooka

Xe container
Sự sống và cái chết đan xen nhau, cái chết là khởi đầu cho sự sống. Bản thân cơ thể của mọi loài sinh vật cũng có những tế bào chết được thay mới liên tục, nghĩa là trong sự sống cũng luôn có cái chết diễn ra liên tục.
Thế nên trừ khi bị phần âm gây rối ảnh hưởng tới người sống mới phải giải quyết chứ bình thường thì không cần loại trừ vong âm làm gì.

DurexXL

Xe lăn
Sự sống và cái chết đan xen nhau, cái chết là khởi đầu cho sự sống. Bản thân cơ thể của mọi loài sinh vật cũng có những tế bào chết được thay mới liên tục, nghĩa là trong sự sống cũng luôn có cái chết diễn ra liên tục.
Thế nên trừ khi bị phần âm gây rối ảnh hưởng tới người sống mới phải giải quyết chứ bình thường thì không cần loại trừ vong âm làm gì.
Cụ trì thật. Em mà thấy bất an là phải tìm cách giải quyết, tránh di họa sau này.
Có 1 điều khá lạ là từ khi em phát hiện(gián tiếp) và giải quyết cái "thực thể" ko mong muốn hôm trước đề cập, cảm giác mình sung sức và nhiều năng lượng hơn. Thân nhiệt cũng tăng lên khá nhiều. Cụ nào có thể giải thích cho em đc ko ?
Em theo quan điểm của Cụ pooka

Những vị nào đó ngự trên mảnh đất ta ở, thì họ ở đó từ lúc nào lúc nào, có khi từ lúc ta còn chưa là hạt bụi
Duyên Vận cho ta làm chủ dương trạch ở đó, thì Âm phần các vị ấy cũng vẫn ở đó và tiếp nhận ta
Tâm thế là đời này qua đời khác, các thế hệ tiếp nối về ở
Thế nên, nếu như quá trình chung sống hài hòa, không gây hại, thì tốt nhất là cứ ... Hòa khí sinh tài
Thậm chí, khi thiện chí và để tâm, còn có thể nắm và hiểu ý phần nào của các Vị khuất mặt ấy để mà chiều theo cho hài hòa

Việc này xa xưa đến nay các cụ đã đúc kết gọi là "chiều vong"

114hangbong

Xe cút kít
Ôi dào. Em Nhâm Tý đây mà cả lứa có những thằng thì giầu sụ, có những thằng thì làng nhàng ( trong đó có em). :))
Năm sinh là một chuyện, còn giờ- ngày- tháng sinh nó khác nhau thì cũng khác nhau hẳn luôn.
Cùng lứa có người nọ ngừoi kia nhưng so cả lứa đó với lứa khác thì nổi bật ý cụ ạ. Ví dụ cùng trục đường vào Hà đông ngày xưa nhìn bọn học Ngoại ngữ vẫn là xinh nhất vì họ nhiều con gái dù một cô xinh kéo theo độ 3-4 cô bình thường nhưng các trường kỹ thuật trên đường đó thì toàn các cô bình thường thôi chả hạn.

Xe nội lước

Xe container
Em giới thiệu . Cụ này bằng tuổi cụ angkorwat . Cựu binh CPC..thành tích bắn chết 3 pot..cụ tên Phó Hòa . Cụ là ng Việt gốc Hoa..
Đc sự đồng ý của cụ em pot ảnh lên đây. Cụ nhị đẳng đai đen thiếu lâm bắc phái ( đai của hội võ Hoa thời sg xưa trao ). Rành cả boxing và judo . Cụ đã nhận lời dạy dỗ em vào mùa hè nếu em muốn làm học trò 😆😆.
Cụ có lương hưu, sống 1 mình..sợ hôn nhân do 1 lần tan vỡ.. nhưng cụ ngày ngày đi làm thêm đã thứ việc và nhặt cả ve chai . Hỏi sao cụ vất vậy , cần nhiều làm gì.
Tôi có 1 bạn gái..cô ấy đã 61. Tôi cần mua thuốc cho sk cô ấy. Tôi cần mua thuốc lá cho cổ và thuốc nhuộm tóc cho cổ ..và mỗi tháng cho em thêm 170 Er..cccm thấy tình cảm cao quý không.
Thú vị nữa Cụ Phó rất giản dị..chỉ muốn cho em đồ. Em đã nhận của cụ 2 máy lửa.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn

Em giới thiệu . Cụ này bằng tuổi cụ angkorwat . Cựu binh CPC..thành tích bắn chết 3 pot..cụ tên Phó Hòa . Cụ là ng Việt gốc Hoa..
Đc sự đồng ý của cụ em pot ảnh lên đây. Cụ nhị đẳng đai đen thiếu lâm bắc phái. Rành cả boxing và judo . Cụ đã nhận lời dạy dỗ em vào mùa hè nếu em muốn làm học trò 😆😆.
Cụ có lương hưu, sống 1 mình..sợ hôn nhân do 1 lần tan vỡ.. nhưng cụ ngày ngày đi làm thêm đã thứ việc và nhặt cả ve chai . Hỏi sao cụ vất vậy , cần nhiều làm gì.
Tôi có 1 bạn gái..cô ấy đã 61. Tôi cần mua thuốc cho sk cô ấy. Tôi cần mua thuốc lá cho cổ và thuốc nhuộm tóc cho cổ ..và mỗi tháng cho em thêm 170 Er..cccm thấy tình cảm cao quý không.
Thú vị nữa Cụ Phó rất giản dị..chỉ muốn cho em đồ. Em đã nhận của cụ 2 máy lửa.
Tầm tuổi, chất và bản lĩnh như cụ Phó thì máy lửa của cụ Phó ắt hẳn là Dupont rồi cụ anh ơi

;;)

angkorwat

Xe container
Người OF
Cùng lứa có người nọ ngừoi kia nhưng so cả lứa đó với lứa khác thì nổi bật ý cụ ạ. Ví dụ cùng trục đường vào Hà đông ngày xưa nhìn bọn học Ngoại ngữ vẫn là xinh nhất vì họ nhiều con gái dù một cô xinh kéo theo độ 3-4 cô bình thường nhưng các trường kỹ thuật trên đường đó thì toàn các cô bình thường thôi chả hạn.
Trường Đại học Ngoại ngữ Thanh xuân từ những năm 198x đã nổi tiếng nhiều cô xinh rồi cụ. Năm 1981 em về phép có ông bạn học yêu một cô khá xinh trong đó. Nhưng cô ta đi đâu cũng kéo theo 2 cô bạn cũng khá xinh. Bọn em thường gọi là " 3 cô tây". Về phép rảnh rỗi, cùng với một ông bạn học ở SG ra. Vậy là hai thằng suốt ngày phải lẽo đẽo đi với ông bạn để tiếp hai cô còn lại. Được hơn 1 tháng em quay sang K, ông kia cũng vào Tp.HCM. Vậy là tan trường. Về sau ông bạn vẫn lấy cô đó làm vợ. Vì đã qua thời kỳ rụt rè ban đầu, nên mỗi lần ông bạn đến là hai cô kia chủ động té.🤓