[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Nói chuyện đời, mà cũng là chuyện phong thủy, tâm linh.

Đất Phú Thượng có 1 điểm đen giao thông, cũng là nơi hiểm địa về phong thủy. Đó là đoạn đường đê em chụp hình dưới đây.

Đường cua liên tục. Có một huyệt âm rất lớn ở đây. Đã có nhiều người tử vong do tai nạn đường thủy và đường bộ ở đây.

Cụ nhớ giảm tốc độ, đi nép về lề đường bên phải, và chú ý quan sát để tránh nếu có xe ngược chiều tông qua dải phân cách.
Em hay đạp xe qua đây, em thấy êm ái mà lão anh?

DurexXL

Xe lăn
Nói chuyện đời, mà cũng là chuyện phong thủy, tâm linh.

Đất Phú Thượng có 1 điểm đen giao thông, cũng là nơi hiểm địa về phong thủy. Đó là đoạn đường đê em chụp hình dưới đây.

Đường cua liên tục. Có một huyệt âm rất lớn ở đây. Đã có nhiều người tử vong do tai nạn đường thủy và đường bộ ở đây.

Cụ nhớ giảm tốc độ, đi nép về lề đường bên phải, và chú ý quan sát để tránh nếu có xe ngược chiều tông qua dải phân cách.
Đa tạ Cụ Anh

pooka

Xe container
Chuyện tâm linh em vẫn bán tín bán nghi. Tuy nhiên, hồi còn đi làm ở nhà máy, có ông anh xem bàn tay em, bảo chú sau này có tiền đấy nhưng lại không giữ được.

Hơn 10 năm rồi, em ngẫm thực tế đúng là có những lúc kiếm tiền rất dễ, dù không nhiều so với các cụ buôn ngược bán xuôi nhưng chịu khó nhặt nhọm cũng được tính tiền bằng củ tỏi, cũng tự mua được nhà HN. Thế mà giờ muốn mua con xe cũ 400tr mà phải cân đo đong đếm từng đồng, nghĩ mà buồn cccm ạ. Tự dưng thấy lời ông anh kia sao mà đúng ghê, hơi ám ảnh ạ.

Em sinh năm con trâu, tháng 5 ÂL, tầm 7 đến 9h sáng. Mẹ em bảo con trâu sinh giờ đó thì vất vả vì vào vụ cày cấy nhưng đổi lại thì được người ta quý.
Đi làm ở đâu em cũng thấy mình thật sự vất vả, chạy ngược chạy xuôi (vì có nhiều việc giao người khác làm thấy không ưng mắt tí nào) nhưng thật tình thì ở hầu như chỗ nào cũng được sếp hỗ trợ rất nhiều và được tin tưởng. Và em lại thấy điều đó khá là đúng.

Thế nên nhiều khi bảo không tin vì không có cơ sở nào để tin nhưng có những thứ chiêm nghiệm cuộc đời thật khó lý giải.

Giờ đã ngót tứ tuần rồi mà gần như phải làm lại từ đầu, tài sản tuy vẫn còn nhưng tiền bạc cứ tiêu tán theo cách không thể hiểu nổi, không đừng được. Giờ nhiều đêm em nghĩ mà thương vợ con vất vả, thương bố mẹ già rồi lại thấy mình chông chênh.

Nửa đêm vợ con ngủ hết rồi, em lại vào hóng chuyện các cụ, buồn buồn có đôi lời dài dòng mong cccm thông cảm.
Mà em chỉ hóng giờ này được thôi chứ ban ngày em phải cày vật mặt ra, căng thẳng thì em chỉ lướt lướt đôi ba phút rồi lại vùi đầu vào làm :)
Cụ sinh vào tuổi gì thế.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cụ có " nhãn lực " khác thường nên thấy . Chứ như em chạy xuyên đêm không ít. Một mình đi xe moto chạy liên mấy huyện , rồi chạy trên đê sông Hồng 1 mình nhiều lần. Chạy qua sát bãi tha ma v v nhưng chưa bao giờ nhìn thấy gì khác thường cả .
chắc ko phải đâu cụ. cắc bụp xịt đùng thôi cụ :D

TXM3b

Xe buýt
Giàu hay nghèo, sướng hay khổ phải qua ngũ tuần mới biết ạ:) Cụ gần tứ tuần, chắc Ất Sửu phỏng ạ:D
đến lúc qua ngũ tuần thì cũng gần đất rồi cụ nhỉ, hiii, đời người buồn cười thât, e đi xem từ tử vi đên các thầy bà, thì đều nói e kiếp trước là vị tướng, nhưng sinh ra kiếp này lỗi nên cs nó cứ bình bình vậy thôi, k khó khăn, k bị chèn ép, nhưng cũng ch
Tại sao lại qua ngũ tuần mới biết hả cụ, nhờ cụ thông cho em với ạ.
tầm đấy e nghĩ mọi thứ nó đã rõ ràng cho cả 1 kiếp người rồi cụ, nếu tốt số thì tầm ngoài 50 là đã đủ đấy, con cái lơn rồi, có tiền là biết, k phải lo cày cuốc, mà tầm đó rồi còn lo cầy cuốc kiếm sống thì đúng là nghèo rồi , tầm đo là phải ổn định tài chính, dư rả làm chơi chơi làm thôi

nguyentoan.uct

Xe điện
Nhạc phụ em bị chính cụ ông thân sinh ra cụ ấy nhập. Buồn cưòi nhất là Nhạc em không tin ma mãnh.. 1 lần Nhạc Mẫu khi còn sống mời 2 thày về cúng gì đó, thày yc đào nền nhà ..nhac phụ phải theo nhưng ấm ức..khi cũng xong hạ lễ hóa vàng thì nhạc phụ chặt gà luộc . Mỗi phát chém xuống thớt ông lại lẩm bẩm " không thấy gì thì ông cho mỗi đứa 1 nhát "
Báo hại 2 thày cúng..cúng xong ngồi ăn mà mặt tái mét..đôi miếng xin phép chuồn ngay. Vụ ấy em ngồi ăn cứ cố nhịn mà vẫn phải tủm tỉm...he he.
Sau này chính nhạc phụ bị nhập , điều khó ngờ.
Em biết vào đây thì thường là những cụ, mợ có hơi hướng tâm linh nhiều hoặc là kiểu vô thần như em. Về cúng bái tổ tiên thì em vẫn thành kính, còn tin vào chuyện vớ vẩn và cứ thần thánh hóa thì em không chơi. Em vào đây vì có thằng ku em đang theo thái quá cái tên thầy Long mà có vụ cúng bái tiêu diệt Covid bị cho lên báo ấy.

DurexXL

Xe lăn
......
tầm đấy e nghĩ mọi thứ nó đã rõ ràng cho cả 1 kiếp người rồi cụ, nếu tốt số thì tầm ngoài 50 là đã đủ đấy, con cái lơn rồi, có tiền là biết, k phải lo cày cuốc, mà tầm đó rồi còn lo cầy cuốc kiếm sống thì đúng là nghèo rồi , tầm đo là phải ổn định tài chính, dư rả làm chơi chơi làm thôi
Vậy em xác định nghèo rồi :((:((:((

DurexXL

Xe lăn
Em biết vào đây thì thường là những cụ, mợ có hơi hướng tâm linh nhiều hoặc là kiểu vô thần như em. Về cúng bái tổ tiên thì em vẫn thành kính, còn tin vào chuyện vớ vẩn và cứ thần thánh hóa thì em không chơi. Em vào đây vì có thằng ku em đang theo thái quá cái tên thầy Long mà có vụ cúng bái tiêu diệt Covid bị cho lên báo ấy.
Cụ lại nhắc đến thầy tên Long

Em cũng xin nhắc lại lần nữa về tôn chỉ của mạch thớt Tâm linh này, từ hơn 5 năm trước và vẫn thuận duyên nối dài đến nay:

1. THỚT TÂM LINH NÀY KHÔNG BÀN LUẬN VỀ CÁC THẦY, BÀ cụ thể
Cụ muốn nắm các thông tin nhiều mặt, bóc phốt các thầy nọ bà kia, cụ không tìm thấy trong mạch thớt này đâu. Cụ lên Fb, đầy rẫy

2. THỚT TÂM LINH NÀY KHÔNG BÀN LUẬN VỀ TÔN GIÁO TÍN NGƯỠNG, KHÔNG CHẤP NHẬN VIỆC CỔ SÚY HAY TRUYỀN ĐẠO

3. THỚT TÂM LINH NÀY chỉ thuần túy là nơi những cụ mợ cảm thấy, trải qua những tình huống, những câu chuyện "có thể là tâm linh hay huyền bí - theo cảm nhận cá nhân" thì mang lên cùng chia sẻ với nhau
5 năm trôi qua, những cụ mợ hữu duyên gắn bó từ ngày đầu, rồi tiếp theo...đến nay vẫn tham gia cùng thớt, cũng có người bận, cũng có người không còn tham gia... đó cũng là dòng chảy của cuộc sống... Nhưng tuyệt nhiên, mọi người đều tôn trọng lẫn nhau, tôn trọng quan điểm, tín ngưỡng của nhau và tôn trọng tôn chỉ của thớt

Trân trọng

TXM3b

Xe buýt
Vậy em xác định nghèo rồi :((:((:((
lấy vợ mà có nhà BT thì k nghèo được cụ ơi, như e lập gđ, gđ vợ cho hồi môn là cái xe wave đỏ, vợ về đi 2 tháng là mắt cắp, vc lúc đấy còn k có tiền mà mua xe máy, nên bỏ k đi, đi làm bằng xe công ty, mãi đến 3 tháng sau, 2 bên , các chị mỗi người cho mấy triệu mới có tiền mua cái wave để có gì còn về ngoại, hay đi đâu cụ ạ
Giờ cũng ngoài 40 rồi, cũng gọi là tự tay vc mua được nhà để chui ra vào ở cái chốn đô thị này, con cái cũng đủ nếp tẻ, có điều chúng nó vào tuổi ăn học tốn quá, nên cứ làm đâu hết đó , nên e nghĩ là lúc ngoài 50 thì con cái lúc đó nó cũng ngoài 20, là lúc nó đi làm được, nếu tốt số thì chúng nó tự lo tài chính được cho bọn nó, thì mình được an nhàn hơn, k còn lo quá nhiều cơm áo gạo tiền, được thế là sướng rồi, nên cụ trên bảo ngoài 50 e nghĩ là lý do đó, và ngoài 50 thì ông nào khá cũng đã khá rồi, còn chưa khá thì cũng làng nhàng không thể hơn được nữa. Giờ cứ mong khỏe mạnh bình an, cần gì phải tiển nhiều quá làm gì đâu cụ anh nhỉ

hp78

Xe điện
lấy vợ mà có nhà BT thì k nghèo được cụ ơi, như e lập gđ, gđ vợ cho hồi môn là cái xe wave đỏ, vợ về đi 2 tháng là mắt cắp, vc lúc đấy còn k có tiền mà mua xe máy, nên bỏ k đi, đi làm bằng xe công ty, mãi đến 3 tháng sau, 2 bên , các chị mỗi người cho mấy triệu mới có tiền mua cái wave để có gì còn về ngoại, hay đi đâu cụ ạ
Giờ cũng ngoài 40 rồi, cũng gọi là tự tay vc mua được nhà để chui ra vào ở cái chốn đô thị này, con cái cũng đủ nếp tẻ, có điều chúng nó vào tuổi ăn học tốn quá, nên cứ làm đâu hết đó , nên e nghĩ là lúc ngoài 50 thì con cái lúc đó nó cũng ngoài 20, là lúc nó đi làm được, nếu tốt số thì chúng nó tự lo tài chính được cho bọn nó, thì mình được an nhàn hơn, k còn lo quá nhiều cơm áo gạo tiền, được thế là sướng rồi, nên cụ trên bảo ngoài 50 e nghĩ là lý do đó, và ngoài 50 thì ông nào khá cũng đã khá rồi, còn chưa khá thì cũng làng nhàng không thể hơn được nữa. Giờ cứ mong khỏe mạnh bình an, cần gì phải tiển nhiều quá làm gì đâu cụ anh nhỉ
Ý em không hẳn như vậy ạ, em nghiên cứu tử vi, tử bình nên gặp khá nhiều trường hợp hoàn cảnh kinh tế thay đổi chóng mặt như một bước ngoặt khi ngoài 50 ạ:D

datinh

Xe container
Giờ cứ mong khỏe mạnh bình an, cần gì phải tiển nhiều quá làm gì đâu cụ anh nhỉ
há há. tưởng cầu khỏe mạnh bình an mà dễ á :D
lúc em nằm bẹp trong bệnh viện mới ngấm . khỏe mạnh cũng là phúc phận đấy.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Đúng ạ, em thấy giàu nghèo có thời có lúc. Nhưng sức khoẻ thường khi có tuổi mình mới thấy nó quan trọng nhường nào.

nguyenhuy2210

Xe điện
Ý em không hẳn như vậy ạ, em nghiên cứu tử vi, tử bình nên gặp khá nhiều trường hợp hoàn cảnh kinh tế thay đổi chóng mặt như một bước ngoặt khi ngoài 50 ạ:D
Đến 50 chú trọng xem cung thân cung phúc hơn cung mệnh ah cụ

TXM3b

Xe buýt
à vâng, e hiểu mà, nên nói thực giờ e cũng chả bon chen gì, dù mới ngoài 42 thôi, nhưng kệ, sống vui trẻ, cứ đủ ăn vui vẻ, chỗ e có cậu mới tuần rồi đột tử ở nhà , sn 1999 cụ ạ, nên thôi m sống sao cho vui khỏe, còn có được khỏe thật không, cũng còn là số mệnh của mình nữa
Đúng ạ, em thấy giàu nghèo có thời có lúc. Nhưng sức khoẻ thường khi có tuổi mình mới thấy nó quan trọng nhường nào.
qua e đợi mãi bài viết của cụ về đất mới, làm sao biết đất ở được, đất dữ ạ, chỗ nhà e mua là 1 dải đất, sau thời gian chủ chia làm nhiều mảnh bán đi, về cơ bản thì vẫn là 1 mảnh, và e hiểu vẫn là 1 vị thần linh cai quản khu đó thôi, trong cái góc mảnh đất đó, đã từng là góc hồ và dân ở đó họ dựng cái miếu nhỏ, thờ những người chết đuối nước theo gió trôi về, nên e cũng hơi lăn tăn, mặc dù tính ra nhà e cách chỗ đó 2 nhà, tầm 10m , nhưng e hiểu nó là 1 thôi, vậy những vướng mắc của nhà đó nếu có, thì những vướng mắc đó có thể vào các nhà trong cùng dải đất này đúng chưa cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng