[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp78

Xe điện
vầng, e nhờ cụ xem e cái lá số e , e cũng từng đi xem tử vi ( dịch vụ), và xem thầy vài nơi, có 1 điểm mà e thấy nói khá giống nhau
Em biết trên of nhiều cụ xem tử vi giỏi, e nhớ có lần e từng được 1 cụ công an , xem cho , cụ ý nói sơ bộ khá đúng luôn, ngay cả đứa con vợ e sắp xinh, cụ ý bảo là trai, lúc đó bs siêu âm bảo gái, mà cuối cùng 7 tháng lại là giai sau khi khám 1 bs khác , cuối cùng là giai luôn
Cụ xoá lá số nhé, trong thớt này em không xem lâu rồi ạ:)

DurexXL

Xe lăn
lấy vợ mà có nhà BT thì k nghèo được cụ ơi, như e lập gđ, gđ vợ cho hồi môn là cái xe wave đỏ, vợ về đi 2 tháng là mắt cắp, vc lúc đấy còn k có tiền mà mua xe máy, nên bỏ k đi, đi làm bằng xe công ty, mãi đến 3 tháng sau, 2 bên , các chị mỗi người cho mấy triệu mới có tiền mua cái wave để có gì còn về ngoại, hay đi đâu cụ ạ
Giờ cũng ngoài 40 rồi, cũng gọi là tự tay vc mua được nhà để chui ra vào ở cái chốn đô thị này, con cái cũng đủ nếp tẻ, có điều chúng nó vào tuổi ăn học tốn quá, nên cứ làm đâu hết đó , nên e nghĩ là lúc ngoài 50 thì con cái lúc đó nó cũng ngoài 20, là lúc nó đi làm được, nếu tốt số thì chúng nó tự lo tài chính được cho bọn nó, thì mình được an nhàn hơn, k còn lo quá nhiều cơm áo gạo tiền, được thế là sướng rồi, nên cụ trên bảo ngoài 50 e nghĩ là lý do đó, và ngoài 50 thì ông nào khá cũng đã khá rồi, còn chưa khá thì cũng làng nhàng không thể hơn được nữa. Giờ cứ mong khỏe mạnh bình an, cần gì phải tiển nhiều quá làm gì đâu cụ anh nhỉ
1. Biệt thự nhà vợ chả liên quan đek j đến giàu nghèo của thằng chồng, em thật

2. Tầm tuổi cụ với em là đang cao điểm chi ăn học cho bọn F1, em thì sau 50 chả biết thế nào

hp78

Xe điện
hii, vâng cụ, e xóa rồi , em định hỏi thêm vài điều từ những lần đi trước , nhưng thôi k sao ạ, vạn sự tùy duyên:)
Vận đẹp nhất 28-37, cụ đã tận dụng thành công đó là điều đáng mừng rồi ạ. Bước ngoặt tài chính đã thay đổi như cụ còm, 38-47. Cụ cũng cần lưu tâm sức khoẻ của chị nhà ạ.

DurexXL

Xe lăn
à vâng, e hiểu mà, nên nói thực giờ e cũng chả bon chen gì, dù mới ngoài 42 thôi, nhưng kệ, sống vui trẻ, cứ đủ ăn vui vẻ, chỗ e có cậu mới tuần rồi đột tử ở nhà , sn 1999 cụ ạ, nên thôi m sống sao cho vui khỏe, còn có được khỏe thật không, cũng còn là số mệnh của mình nữa

qua e đợi mãi bài viết của cụ về đất mới, làm sao biết đất ở được, đất dữ ạ, chỗ nhà e mua là 1 dải đất, sau thời gian chủ chia làm nhiều mảnh bán đi, về cơ bản thì vẫn là 1 mảnh, và e hiểu vẫn là 1 vị thần linh cai quản khu đó thôi, trong cái góc mảnh đất đó, đã từng là góc hồ và dân ở đó họ dựng cái miếu nhỏ, thờ những người chết đuối nước theo gió trôi về, nên e cũng hơi lăn tăn, mặc dù tính ra nhà e cách chỗ đó 2 nhà, tầm 10m , nhưng e hiểu nó là 1 thôi, vậy những vướng mắc của nhà đó nếu có, thì những vướng mắc đó có thể vào các nhà trong cùng dải đất này đúng chưa cụ?
Khách hàng của em, có cậu 23 tuổi, vừa đi làm được hơn năm, gia đình giàu có, bản thân cậu đó ngoan, học giỏi trường tốt, bố mẹ vừa cho căn nhà, sang tên xong được chưa đầy 6 tháng thì đột quỵ lúc đang ngủ, ra đi

Bố Mẹ vừa làm thủ tục sang tên nhà cho con, nqy lại làm thủ tục nhận di sản thừa kế từ con

Số phận

buicongchuc

Xe ba gác
Khách hàng của em, có cậu 23 tuổi, vừa đi làm được hơn năm, gia đình giàu có, bản thân cậu đó ngoan, học giỏi trường tốt, bố mẹ vừa cho căn nhà, sang tên xong được chưa đầy 6 tháng thì đột quỵ lúc đang ngủ, ra đi

Bố Mẹ vừa làm thủ tục sang tên nhà cho con, nqy lại làm thủ tục nhận di sản thừa kế từ con

Số phận
Chả bít ngày mai thêd nào cụ nhỉ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho e hỏi 1 số điểm đặc trưng khi ở trên đất dữ , khi mua nhà về chỗ mới thì cần kiểm tra những gì ạ, e cảm ơn cụ
Đất như thế nào là dữ?

Em sẽ chỉ nói dựa trên quan điểm, kinh nghiệm của riêng em; từ những thứ đã học qua, từ trải nghiệm và kinh nghiệm bản thân. Nó sẽ không đúng với hầu hết quan điểm mọi người. Tuy nhiên em vẫn đang bám chặt quan điểm này, và nhận thấy nó giải đáp được những khúc mắc của riêng em về địa trạch.

Quan điểm của em:

- Về đất ở, đất nhà xưởng, công ty, những khu đất nhỏ mà con người sinh sống làm việc trên ấy: nó sẽ biến đổi vận trình sau mỗi 8 năm. Nghĩa là, nếu bạn đang sống, làm việc trên khu đất ấy một cách thuận lợi, thì cỏ thể sẽ đến chu kỳ 8 năm vất vả lao đao, hoặc nhẹ thì bình bình.

Nhiều năm trước, bạn em từng hỏi tại sao là chu kỳ 8 năm mà không phải 5 năm hoặc 10 năm, hoặc có thể là 1 chu kỳ dài hơi hơn??? Quả thật lúc đấy em ko trả lời được. Nếu xét đại vận đời người mỗi 10 năm trong lý số, thì giả thuyết của em ko hẳn đúng; 8 năm nó rất lỡ cỡ và khập khiễng, nếu áp vào Tam Nguyên thì cũng vậy, tuy nhiên sau khi xem qua rất nhiều hoàn cảnh, nhiều lá số tử vi, quan sát vận trình nhiều cuộc đời; em vẫn thấy vận trình 8 năm của một mảnh đất nó rất đúng.

Nói đến đây, các cụ tạm hiểu cho em: nếu ta đang sống yên lành và làm ăn tốt, thì rất có thể qua năm, mảnh đất này nó sẽ khởi hung kiết và kéo dài trong 8 năm (làm sao để dự báo và nhận biết điều này thì em sẽ phân tích ở một cái cmt khác chi tiết hơn)

Như vậy: không có gì là bất biến, không phải cứ mua đc một mảnh đất (căn hộ) sạch đẹp, phù hợp phong thuỷ thì nó sẽ vận vào ta sự tốt lành cả đời!

Đất tốt: về ngoại quan, tránh xa mồ mã, tránh xa đình chùa miếu. Đất có nhiều cây lớn, không trũng và bị tụ nước khi có mưa lớn. Chó có thể nằm ngủ, gà có thể kiếm ăn trên ấy; chim chóc có thể về trong vùng. Đất có sinh khí là đất vạn vật có thể nương nhờ!

Đối với nhà ở đô thị, đất đô thị trong khu dân cư đông đúc. Tốt nhất nên xem qua quẻ dịch kết hợp với lá số tử vi của đương sự và phong thuỷ trong nhà; vì khi vào đô thị thì mọi thứ khác rồi, lúc này nếu cần thì cảm âm khắc rõ.

Đất cần tránh: có giếng đào bị lấp bên trong đất (khi mua bị lấp trước đó rồi). Đất nằm trong hướng chém của mái Đao từ đình chùa, trong tầm nhìn có thể thấy bằng mắt đc. Đất có xương cốt của tiền nhân (cái này hên xui), đất có hướng tim đường đâm vào; gần bãi tha ma, gần bãi rác, ao tù và mương nước không thông thì nên tránh.

Về long mạch: đợt trước em hơi giật mình vì cô bạn em ở Thái Nguyên, sau khi xây nhà xong thì có nhắn hỏi em, là có cần làm lễ cúng hàn long mạch ko?

Em hơi bất ngờ vì quan điểm này. Đối với em, Long mạch không dễ thấy, và không phải ở đâu cũng có. Duy có một lần em nhận ra nơi có long mạch là vùng đất trước mặt núi Voi, ở An Lão - Hải Phòng, trong một lần bạn em đưa em đi khảo sát khu vực huyện An Lão. Nói đến Long mạch là nói đến quy mô tầm cỡ vùng bình nguyên, chứ không phải loanh quanh một vài vuông đất trong xóm ta đang ở. Cho nên câu hỏi của cô bạn làm em hơi bất ngờ về sự tuỳ tiện của các thầy các cô khi tham vấn làm nhà cho gia chủ. Nếu có cúng tạ, thì chỉ là cúng tạ Thổ Công - Thần Hoàn khu vực đấy cho mình nương náu trên chính mảnh đất của mình thôi.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Đất như thế nào là dữ?

Em sẽ chỉ nói dựa trên quan điểm, kinh nghiệm của riêng em; từ những thứ đã học qua, từ trải nghiệm và kinh nghiệm bản thân. Nó sẽ không đúng với hầu hết quan điểm mọi người. Tuy nhiên em vẫn đang bám chặt quan điểm này, và nhận thấy nó giải đáp được những khúc mắc của riêng em về địa trạch.

Quan điểm của em:

- Về đất ở, đất nhà xưởng, công ty, những khu đất nhỏ mà con người sinh sống làm việc trên ấy: nó sẽ biến đổi vận trình sau mỗi 8 năm. Nghĩa là, nếu bạn đang sống, làm việc trên khu đất ấy một cách thuận lợi, thì cỏ thể sẽ đến chu kỳ 8 năm vất vả lao đao, hoặc nhẹ thì bình bình.

Nhiều năm trước, bạn em từng hỏi tại sao là chu kỳ 8 năm mà không phải 5 năm hoặc 10 năm, hoặc có thể là 1 chu kỳ dài hơi hơn??? Quả thật lúc đấy em ko trả lời được. Nếu xét đại vận đời người mỗi 10 năm trong lý số, thì giả thuyết của em ko hẳn đúng; 8 năm nó rất lỡ cỡ và khập khiễng, nếu áp vào Tam Nguyên thì cũng vậy, tuy nhiên sau khi xem qua rất nhiều hoàn cảnh, nhiều lá số tử vi, quan sát vận trình nhiều cuộc đời; em vẫn thấy vận trình 8 năm của một mảnh đất nó rất đúng.

Nói đến đây, các cụ tạm hiểu cho em: nếu ta đang sống yên lành và làm ăn tốt, thì rất có thể qua năm, mảnh đất này nó sẽ khởi hung kiết và kéo dài trong 8 năm (làm sao để dự báo và nhận biết điều này thì em sẽ phân tích ở một cái cmt khác chi tiết hơn)

Như vậy: không có gì là bất biến, không phải cứ mua đc một mảnh đất (căn hộ) sạch đẹp, phù hợp phong thuỷ thì nó sẽ vận vào ta sự tốt lành cả đời!

Đất tốt: về ngoại quan, tránh xa mồ mã, tránh xa đình chùa miếu. Đất có nhiều cây lớn, không trũng và bị tụ nước khi có mưa lớn. Chó có thể nằm ngủ, gà có thể kiếm ăn trên ấy; chim chóc có thể về trong vùng. Đất có sinh khí là đất vạn vật có thể nương nhờ!

Đối với nhà ở đô thị, đất đô thị trong khu dân cư đông đúc. Tốt nhất nên xem qua quẻ dịch kết hợp với lá số tử vi của đương sự và phong thuỷ trong nhà; vì khi vào đô thị thì mọi thứ khác rồi, lúc này nếu cần thì cảm âm khắc rõ.

Đất cần tránh: có giếng đào bị lấp bên trong đất (khi mua bị lấp trước đó rồi). Đất nằm trong hướng chém của mái Đao từ đình chùa, trong tầm nhìn có thể thấy bằng mắt đc. Đất có xương cốt của tiền nhân (cái này hên xui), đất có hướng tim đường đâm vào; gần bãi tha ma, gần bãi rác, ao tù và mương nước không thông thì nên tránh.

Về long mạch: đợt trước em hơi giật mình vì cô bạn em ở Thái Nguyên, sau khi xây nhà xong thì có nhắn hỏi em, là có cần làm lễ cúng hàn long mạch ko?

Em hơi bất ngờ vì quan điểm này. Đối với em, Long mạch không dễ thấy, và không phải ở đâu cũng có. Duy có một lần em nhận ra nơi có long mạch là vùng đất trước mặt núi Voi, ở An Lão - Hải Phòng, trong một lần bạn em đưa em đi khảo sát khu vực huyện An Lão. Nói đến Long mạch là nói đến quy mô tầm cỡ vùng bình nguyên, chứ không phải loanh quanh một vài vuông đất trong xóm ta đang ở. Cho nên câu hỏi của cô bạn làm em hơi bất ngờ về sự tuỳ tiện của các thầy các cô khi tham vấn làm nhà cho gia chủ. Nếu có cúng tạ, thì chỉ là cúng tạ Thổ Công - Thần Hoàn khu vực đấy cho mình nương náu trên chính mảnh đất của mình thôi.
Ví như em bây giờ, mọi người cần mua nhà mua đất, nhờ em ghé qua xem thì em toàn đến vào giờ Dậu. Giờ này là giờ âm trach bắt đầu lộn xộn nhất, nên bước vào là biết được ngay.

Còn nói chứ chuyện mua nhà, thực sự có cả trăm thứ lấn cấn. Cần hàng xóm tốt, khu phố an toàn - văn minh. Xóm đừng có người nghiện, trẻ con trong xóm được giáo dục tốt, không ồn ào, đánh đấm nhau suốt ngày... có quá nhiều yếu tố mà chính người mua mới là người cần biết rõ mình cần gì. Mọi sự tham vấn lúc này trở nên vô nghĩa. Đi mua nhà mua đất, cần hiểu nhất là tầm nhìn và mong muốn của chính mình mà thôi. Em nói thật là như thế.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Mua nhà đất trách nơi có giếng lấp: người sống trong nhà sẽ bị nặng tai, hay suy nghĩ và nói chuyện một mình, một thể thần kinh nhẹ. Đầu óc thường vang lên tiếng nói, đêm ngủ hay nghe tiếng lục cục trong nhà

Mua nhà tránh vết chém từ mái Đao của đình chùa: giảm sự ghìm hãm và hung hiểm khi bước vào vận trình xấu của đời người.

Mua nhà: nên ưu tiên mua những nhà mà chủ trước họ làm ăn phất lên rồi đổi nhà. Tránh mua nhà mà gia chủ tán gia bại sản.

Nhà hướng Tây có ao nước mặt hồ phía trước: nếu buổi chiều ánh nắng phản chiếu xuống mặt nước, rồi rọi thẳng vào trong nhà thì không mua. Nhà như này ở luôn bất an, thường tâm bệnh.

Nhà có những thứ lưu thuỷ dưới chân cầu thang, như bể cá, người nhà thường chết vì trọng bệnh

Nhà vệ sinh là nơi càn rất nhiều ánh sáng và sự khô thoáng, các cụ lưu ý khi làm nhà. Mọi sự ẩm thấp tối tăm của nơi này đều dẫ đến sự cáu bẩn khó chịu trong tâm tính của nóc nhà :)))

Bếp: tuỳ nóc nhà hợp hướng nào thì triển. Bếp là nơi quyết định sự đầm ấm của gia đình, cũng như ảnh hưởng rất mạnh đến tính cách của F1 F2 Fn

Xe nội lước

Xe container
Nếu đúng như anh cụ nói thì liệu người dân trong làng có đủ tâm lực vật lực để đưa hai cụ rùa lên không? Nếu đc thì em sẽ có mặt ở đấy một tuần để giúp an vị lại hai cụ.

Rùa thuộc tứ linh, nạp âm, lại nằm dưới tượng Đoài (đầm lầy, ruộng, vùng trũng, ao tù, thủy không lưu, âm tụ). Hiểu sơ bộ là âm lại càng âm, nặng nề bức bí quấy ác cả vùng.
Em mải mạch chuyện mà quên cảm tạ sự nhiệt tình sẵn sàng giúp đỡ của cụ. Nhưng như em đã trình bày. Quê ngoại em khá cục bộ ngay trong mỗi họ mỗi nhà, hội nhóm lãnh đạo của thôn yếu. Kinh tài sơ sài lắm nên vô cùng khó cụ ạ .
Rất cám ơn lòng nghĩa hiệp của cụ.

sontung89

Xe tăng
Mua nhà đất trách nơi có giếng lấp: người sống trong nhà sẽ bị nặng tai, hay suy nghĩ và nói chuyện một mình, một thể thần kinh nhẹ. Đầu óc thường vang lên tiếng nói, đêm ngủ hay nghe tiếng lục cục trong nhà

Mua nhà tránh vết chém từ mái Đao của đình chùa: giảm sự ghìm hãm và hung hiểm khi bước vào vận trình xấu của đời người.

Mua nhà: nên ưu tiên mua những nhà mà chủ trước họ làm ăn phất lên rồi đổi nhà. Tránh mua nhà mà gia chủ tán gia bại sản.

Nhà hướng Tây có ao nước mặt hồ phía trước: nếu buổi chiều ánh nắng phản chiếu xuống mặt nước, rồi rọi thẳng vào trong nhà thì không mua. Nhà như này ở luôn bất an, thường tâm bệnh.

Nhà có những thứ lưu thuỷ dưới chân cầu thang, như bể cá, người nhà thường chết vì trọng bệnh

Nhà vệ sinh là nơi càn rất nhiều ánh sáng và sự khô thoáng, các cụ lưu ý khi làm nhà. Mọi sự ẩm thấp tối tăm của nơi này đều dẫ đến sự cáu bẩn khó chịu trong tâm tính của nóc nhà :)))

Bếp: tuỳ nóc nhà hợp hướng nào thì triển. Bếp là nơi quyết định sự đầm ấm của gia đình, cũng như ảnh hưởng rất mạnh đến tính cách của F1 F2 Fn
Đọc của cụ cũng có nhiều ý hay
Nhưng bản thân e thì theo chủ nghĩa duy vật ít duy tâm nhưng vẫn có thờ có thiêng có kiêng có lành
Cơ bản đi mua nhà mua đất cứ cơ bản có đại ý là chục gạch đầu dòng
Cơ bản quá bán thì xem xét, 8 điểm trở lên thì chốt luôn cho gọn việc
Nhà tốt hay xấu gần đình gần chùa hay gì thì cốt ở cái tâm.
Chả ma quỷ trời đất thánh thần nào hại hay giết được người có chăng chỉ là có thể tác động về mặt này mặt kia, nhưng quan điểm vẫn là nước giếng không phạm nước sông để yên cho nhau sống.
Ngoại truyện tí thế này: Ngày xưa ở trong Huế thời gian thì ngủ hay có người gọi tên, tuần cũng bị đôi 3 lần, lúc đầu gọi e tỉnh vì tưởng ai gọi đêm nhờ việc gì nhìn xung quanh không có ai ngủ tiếp. Sau bị nhiều thành ra cũng bực mình (vì năm tầng 2 ngay cửa sổ xung quanh là vườn nên nhiều hôm sáng trăng nằm khó vào lại giấc) thế là em cũng làu bàu, chủi đổng là gọi cái *** gì mà gọi để yên tao ngủ, tao không động chạm gì thì cũng đừng động đến tao, vậy là thời gian sau không còn phải nghe gọi nữa. Cũng chả biết có bị tâm linh gì không chứ trong đời gặp đúng truyện đó là khó giải thích (à e ngủ với 1 ông nữa cùng giường nhưng k thấy bị gọi bao giờ)

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Đọc của cụ cũng có nhiều ý hay
Nhưng bản thân e thì theo chủ nghĩa duy vật ít duy tâm nhưng vẫn có thờ có thiêng có kiêng có lành
Cơ bản đi mua nhà mua đất cứ cơ bản có đại ý là chục gạch đầu dòng
Cơ bản quá bán thì xem xét, 8 điểm trở lên thì chốt luôn cho gọn việc
Nhà tốt hay xấu gần đình gần chùa hay gì thì cốt ở cái tâm.
Chả ma quỷ trời đất thánh thần nào hại hay giết được người có chăng chỉ là có thể tác động về mặt này mặt kia, nhưng quan điểm vẫn là nước giếng không phạm nước sông để yên cho nhau sống.
Ngoại truyện tí thế này: Ngày xưa ở trong Huế thời gian thì ngủ hay có người gọi tên, tuần cũng bị đôi 3 lần, lúc đầu gọi e tỉnh vì tưởng ai gọi đêm nhờ việc gì nhìn xung quanh không có ai ngủ tiếp. Sau bị nhiều thành ra cũng bực mình (vì năm tầng 2 ngay cửa sổ xung quanh là vườn nên nhiều hôm sáng trăng nằm khó vào lại giấc) thế là em cũng làu bàu, chủi đổng là gọi cái *** gì mà gọi để yên tao ngủ, tao không động chạm gì thì cũng đừng động đến tao, vậy là thời gian sau không còn phải nghe gọi nữa. Cũng chả biết có bị tâm linh gì không chứ trong đời gặp đúng truyện đó là khó giải thích (à e ngủ với 1 ông nữa cùng giường nhưng k thấy bị gọi bao giờ)
Đồng ý với cụ, đôi khi nặng nhẹ việc này quá thì chả bao đc mua đc cái nhà vừa ý. Cho nên, nói gì thì nói, bản thân mình thấy ổn thì chốt. Mọi sự suy xét cân nhắc đều càn thiết, nhưng mua nhà đất đôi khi nó là cái duyên thôi

buicongchuc

Xe ba gác
Em mải mạch chuyện mà quên cảm tạ sự nhiệt tình sẵn sàng giúp đỡ của cụ. Nhưng như em đã trình bày. Quê ngoại em khá cục bộ ngay trong mỗi họ mỗi nhà, hội nhóm lãnh đạo của thôn yếu. Kinh tài sơ sài lắm nên vô cùng khó cụ ạ .
Rất cám ơn lòng nghĩa hiệp của cụ.
Thôn DC ngày xưa oánh cả CTX rồi cũng bình yên, cụ lo gì.

pooka

Xe container
đến lúc qua ngũ tuần thì cũng gần đất rồi cụ nhỉ, hiii, đời người buồn cười thât, e đi xem từ tử vi đên các thầy bà, thì đều nói e kiếp trước là vị tướng, nhưng sinh ra kiếp này lỗi nên cs nó cứ bình bình vậy thôi, k khó khăn, k bị chèn ép, nhưng cũng ch

tầm đấy e nghĩ mọi thứ nó đã rõ ràng cho cả 1 kiếp người rồi cụ, nếu tốt số thì tầm ngoài 50 là đã đủ đấy, con cái lơn rồi, có tiền là biết, k phải lo cày cuốc, mà tầm đó rồi còn lo cầy cuốc kiếm sống thì đúng là nghèo rồi , tầm đo là phải ổn định tài chính, dư rả làm chơi chơi làm thôi
Cụ giống em đấy. Em đầu 5 mà giờ vẫn còn gò lưng ra đi cày đây. Đúng là có số thật. Trời sinh ra mình không có đủ tài với đủ may mắn để giầu thì đúng là số còn gì. :))

pooka

Xe container
há há. tưởng cầu khỏe mạnh bình an mà dễ á :D
lúc em nằm bẹp trong bệnh viện mới ngấm . khỏe mạnh cũng là phúc phận đấy.
Cụ nói phải. Có sức khỏe và đủ sống đã là tốt rồi. Còn giầu đến mức mua cái Camry dễ như đi mua cái xe máy thì phải là do chân số nữa.

cuhaifus

Xe container
Đất như thế nào là dữ?

Quan điểm của em:

Qua đây em mới hiểu thêm đó cụ ạ, cám ơn cụ vì kiến thức Long mạch. Thái nguyên thì em thấy 10 thầy cả 10 thầy đều cúng hàn long mạch cho nhà mới đó, thậm chí nhà em trước đây sửa nhà cũng thấy thầy cúng hàn long mạch đó

Khem

Xe buýt

Cụ ơi, cụ cho em hỏi, mảnh đất em mua có cái giếng bên trong, em sợ trẻ con vào vườn hái quả, không may sảy chân, nên vừa rồi em cho lấp đi. Vậy có ảnh hưởng gì không cụ?

Nhà em đang ở cũng có cái giếng lấp đi do không dùng đến nữa.

Em cảm ơn cụ.

buicongchuc

Xe ba gác
Qua đây em mới hiểu thêm đó cụ ạ, cám ơn cụ vì kiến thức Long mạch. Thái nguyên thì em thấy 10 thầy cả 10 thầy đều cúng hàn long mạch cho nhà mới đó, thậm chí nhà em trước đây sửa nhà cũng thấy thầy cúng hàn long mạch đó
Kiểu cứ cúng cho chắc ăn ấy mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng