[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichrauxanh

Xe điện

Xe nội lước

Xe container
Mợ ăn thịt rắn hơm ;))

Hnay em bắt đc bé rắn này, các cụ mợ kinh nghiệm thực chiến phong phú cho e xin cái tên của nó để e xem nuôi hay thịt ạ ;))

Mợ 70 làm miếng thịt rắn cho đỡ đau xương khớp ;))
Xám hối với nàng đi..rồi kiếm ít mồng tơi..3 củ xả tiễn nàng 1 đoạn đi cụ 🤣

Xe nội lước

Xe container
Trông ngại nhỉ. Em chưa ăn rắn bao giờ.
Khuyên mợ nên ăn..rắn ngon lắm.
Có đợt em đc ông anh tặng 1 con nó to và gớm giếc lắm, em nó quê hương tận bên Lào ..em từ bi nên mang tặng bác khác với lời dặn..làm tất niên đi anh..báo hại bà chị sáng sớm tinh mơ gọi :
- alo cu..hôm qua mang con kia qua làm đêm chị ko dám xỏ dép đi è...
Hôm sau ông anh cho tiễn thêm 1 nàng biết bay và 12 anh chị em xơi mới hết .. thế là em vưỡn đc xơi mà lương tâm nó ko hề hấn gì 🤣

prado2012

Xe điện
Có đợt em đc ông anh tặng 1 con nó to và gớm giếc lắm..em từ bi nên mang tặng bác khác với lời dặn..làm tất niên đi anh..báo hại bà chị sáng sớm tinh mơ gọi :
Hôm sau ông anh cho tiễn thêm 1 nàng biết bay và 12 anh chị em xơi mới hết .. thế là em vưỡn đc xơi mà lương tâm nó ko hề hấn gì 🤣
Em thì không ăn rắn vì nó là loài có linh trí và rất nhớ thù cụ ạ. Thôi cụ sang bển cũng ko đc ăn đâu, ăn hội bảo vệ động vật nó xích đấy. Em nhớ có vụ mấy ông nhà mình sang lao động ăn con mèo bị hàng xóm nó báo police đấy.

thichrauxanh

Xe điện
Món này ngon, e sẽ gom bắt lại nuôi cuối năm hy vọng đủ đĩa xào lăn đem đi tất niên mí cccm tâm linh ;))
Có đợt em đc ông anh tặng 1 con nó to và gớm giếc lắm..em từ bi nên mang tặng bác khác với lời dặn..làm tất niên đi anh..báo hại bà chị sáng sớm tinh mơ gọi :
Hơm thoát đc đơu cụ sói ạ :))
Ôi cuối năm ngoái e còn bắt gặp đôi rắn to 1/2 cổ tay trẻ con trên ruộng của e, cơ mà e để nó bắt chuột chứ ko đập. E đi ủng bảo hộ có đế sắt nên ko sợ rắn rết gì ^^

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em thì không ăn rắn vì nó là loài có linh trí và rất nhớ thù cụ ạ. Thôi cụ sang bển cũng ko đc ăn đâu, ăn hội bảo vệ động vật nó xích đấy.
Vâng mợ. Hôm qua gái nhà em nó bảo ..muốn đc nuôi chó thôi thì phải đảm bảo mỗi ngày phải dắt cho nó đi dạo 5 lần..thời lượng k dưói 2h/ ngày kẻo nó stret..không đáp ứng đc nó thu quyền nuôi..chuyển chó qua nhà khác hoặc trung tâm ..
Em thì từ khi lấy vợ..con gấu nó chưa dắt em đi chơi 1 h nào...nghĩ mà tức.😆

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Vâng mợ. Hôm qua gái nhà em nó bảo ..muốn đc nuôi chó thôi thì phải đảm bảo mỗi ngày phải cho nó đi dạo 5 lần..thời lượng k dưói 2h/ ngày kẻo nó stret..không đáp ứng đc nó thu quyền nuôi..chuyển chó qua nhà khác hoặc trung tâm ..
Tại cụ với cao cơ, các bạn kia phải thế lào mí đc dắt đi dạo chớ ;))

Xe nội lước

Xe container
Về vụ xem ngày giờ, em không biết xem nên việc đi thì cứ phải đi thôi. Mấy năm trước, một lần em chạy xe sáng sớm (5-6h) đưa người nhà đi khám ở 108. Viện này luôn rất đông nên phải đi thật sớm để lấy số (thời điểm đó chưa có book số online trước như bây giờ). Đến nơi, mình em phi xe lên tầng 2 khu gửi xe máy thì xoè. Em cũng chỉ nghĩ rằng trùng hợp thôi, hôm đó là ngày 1/7 âm. Em tập tễnh đi vào quầy thuốc bệnh viện mua đồ sơ cứu nhưng họ không bán. Em lại tập tễnh đi bộ khá xa tìm quầy thuốc mở cửa trước cổng viện. Vụ này khá đau vì chân em bị mài xuống mặt sàn sắt, máu me be bét, đi tập tễnh cả tháng :(. Cho đến giờ em vẫn nghĩ trùng hợp thôi. Hôm nay em đang ốm, mong manh dễ vỡ, em có ỉ ôi tí mong các cụ mợ thông cảm ạ.
1/7 âm 2016 ?

prado2012

Xe điện
Vâng mợ. Hôm qua gái nhà em nó bảo ..muốn đc nuôi chó thôi thì phải đảm bảo mỗi ngày phải dắt cho nó đi dạo 5 lần..thời lượng k dưói 2h/ ngày kẻo nó stret..không đáp ứng đc nó thu quyền nuôi..chuyển chó qua nhà khác hoặc trung tâm ..
À đàn ông bên đó xếp sau chó nhé. Bét bảng. Cụ check thử xem. Đàn ông< Chó < trẻ em < phụ nữ.

Xe nội lước

Xe container
À đàn ông bên đó xếp sau chó nhé. Bét bảng. Cụ check thử xem. Đàn ông< Chó < trẻ em < phụ nữ.
Em chỉ định nói đến đoạn dắt chó đi chơi...giấu nhẹm bảng xếp hạng..mợ lại thật thà bung lụa thế này ...he ..🤣
Mà trẻ em đứng số 1 nha.

Xe nội lước

Xe container
Món này ngon, e sẽ gom bắt lại nuôi cuối năm hy vọng đủ đĩa xào lăn đem đi tất niên mí cccm tâm linh ;))

Hơm thoát đc đơu cụ sói ạ :))
Ôi cuối năm ngoái e còn bắt gặp đôi rắn to 1/2 cổ tay trẻ con trên ruộng của e, cơ mà e để nó bắt chuột chứ ko đập. E đi ủng bảo hộ có đế sắt nên ko sợ rắn rết gì ^^
Em cũng thế ..thấy rắn là em không bao giờ bắt..
Em đi gọi người .😆

Trạng thái
Thớt đang đóng