[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
Dân đấy thì sao mợ nhỉ? Em cũng xây dựng đấy. Hiền lành như cục đất :))

Cụ lại chụp cái ảnh ko target vào đâu rồi :)). Mợ ZynZyn nài
Em công nhận. Có hôm chờ người ở cửa SThi. Chợt thấy hình mình trên cửa kính...dân xd đúng hiền lành thật..nhìn mình E thấy cứ đần đần 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Mợ Zin ko thể có pháp lực như "cậu Trang" được , "cậu" Trang mà muốn biết chỉ cần nói đưa ra chỗ cậu xem là bao người cứ răm rắp đưa ngay ra cụ Lước ạ :))
Vâng..cả em cũng rứa..nghe lễ phép cun cút...🤣
Nhưng biết đâu ....Pháp lực tà tà nhưng " Mỹ " lực mợ Zyn cao ...nhìn avt mợ ấy em đoán 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Kiểu này là cố tình chụp như vậy để khoe lốp căng đó cụ ạ :)):)):))
Dân đấy thì sao mợ nhỉ? Em cũng xây dựng đấy. Hiền lành như cục đất :))

Cụ lại chụp cái ảnh ko target vào đâu rồi :)). Mợ ZynZyn nài

Xe nội lước

Xe container
Kiểu này là cố tình chụp như vậy để khoe lốp căng đó cụ ạ :)):)):))
Em xóa đây. Tự hào của em là bụng , rất đầy đặn mỡ màng he he 😅😆

Thế cho E hỏi . E chụp vào đâu để khỏi bị mợ nghi ngờ lệch lạc đây mợ ZynZyn 😆😆

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Nhân sinh có những chuyện rất nhân văn.

Chuyện kể một gia đình nọ có đôi vợ chồng sinh được 6 đứa con, sau mất sớm 2 và bà vợ cũng không may qua đời. Người chồng nuôi 4 đứa con nheo nhóc.

Có cô gái gần đó hàng ngày đi qua thương tình gia cảnh, chăm sóc lũ nhỏ. Cô cũng trẻ đẹp chứ không phải quá lứa lỡ thì. Thế rồi co sinh lòng yêu quý thực sự đám nhỏ kia còn tụi nhỏ cứ kêu cô bằng mẹ. Sau hai năm cô đồng ý ông bố về làm vợ hai dù ông kia cũng hơn cô gần hai mươi tuổi.

Ngày về làm dâu thấy kể cô chăm bàn thờ bà cả rất cẩn thận. Sau rồi cô sinh thêm 4 nhóc nữa. Một trong các nhóc đó sau là đồng nghiẹp của em. Nó kể, có những đêm nằm trên giường nhìn ra cửa sổ thấy mẹ lớn dắt các anh chị về thăm nhà, nhìn thấy bóng liếc lên giường nơi bày trẻ nằm. Mẹ lớn cũng hay báo mộng / nhắc việc quan trọng trong nhà.

Sau này, gia đình đó rất tốt phước, con cái phương trưởng và hoà thuận. Gia đình từ nghèo túng mà có duyên mở được khách sạn nhỏ. Tụi trẻ con trong nhà 8 đứa thì gọi phân biệt mẹ đã mất là mẹ lớn còn mẹ hiện tại là mẹ nhỏ.
Nhà em đây
Mẹ em về với Bố em sau khi Mẹ cả đã mất 10 năm
Mẹ em cẩn thận hương khói Mẹ cả, cả đại gia đình các anh chị con Mẹ cả tề tựu tập trung Giỗ Mẹ cả, Mùng 1 Tết ở nhà Bố và Mẹ em
Mẹ Cả vẫn về trong giấc mơ của cả nhà em.

Đồng chí cùng nhà em khi mới về làm dâu, được gần năm thì có 1 hôm, đang ngồi đất, dựa lưng vào cạnh giường, buổi trưa, xem TV. Một lúc thì ngủ lơ mơ, kiểu ngủ gật ban ngày thôi, rồi rơi vào kiểu như bị bóng đè, không dậy được.
Lúc đó em loanh quanh bên cạnh dọn dẹp. Tự nhiên thấy đồng chí này đang vừa nói chuyện thì im bặt. Nhìn sang thấy vẫn ngồi nền nhà dựa thành giường, đầu vắt sang 1 bên, mắt không nhắm hẳn, mồm bỏm bẻm nhai
Trông phát ghê, em mới lại gần lấy cái cán chổi đập đập, gọi. Chả thấy thay đổi gì. Em dùng tay đẩy 1 cái thì người cứng ngắc. Hốt quá, em mới gọi om lên với nhân tiện, mấy khi, vả luôn vào má cho cái
Lúc đó mới tỉnh. Mở mắt ra nhưng ánh mắt rất lạ, không dữ nhưng rất lạnh. Em nhớ ánh mắt này đã nhìn thấy ở đâu rồi nhưng lúc đó không nghĩ ra

Một lúc, đồng chí này mới hoàn hồn, bảo:
Đang ngồi, tự nhiên buồn ngủ trĩu mắt. Chợp đi 1 tí thì lại tỉnh, thấy vẫn ngồi đấy, nguyên vị trí không đổi, nhưng xung quanh ánh sáng như kiểu cuối chiều, tối tối mà không có đèn
Ngoảnh sang bên cạnh, thấy một Bà già cũng ngồi tư thế y như vậy, lưng dựa thành giường chân duỗi thẳng, ngay sát luôn...nhưng ngoảnh mặt sang phía kia, không nhìn thấy, chỉ thấy dáng gầy, tóc đóng khăn
Sợ quá, muốn đứng lên không được, muốn kêu lên không được, cứ ngồi yên như thế, Bà cũng ngồi yên như thế
Rồi thấy Bà có vẻ như muốn ngoảnh đầu lại, thì mình (đồng chí đó) sợ quá muốn đứng dậy chạy đi mà không được
Đúng lúc đó thì thấy giọng em với bị đẩy 1 cái, thế là tỉnh

Em nghe nhạc hiệu đoán chương trình ngay, liền bảo là cùng em lên Phòng thờ thắp hương
Lên đến Ban Thờ thắp hương, vái nhìn lên thì em giật mình, ánh mắt lạnh quen quen lúc nãy em chưa nhớ ra, chính là từ ảnh Mẹ Cả

Cũng 20 năm rồi, từ đó đến nay, đến bọn F1 em bây giờ thỉnh thoảng vẫn mơ thấy Bà Nội cả về đi loanh quanh trong nhà

ZynZyn

Xe lăn
Cụ chụp đúng hồng tâm cho em ;));));))
Thế là ai nhìn cũng rõ hình dáng, kích thước ra sao =))=))=))

Em xóa đây. Tự hào của em là bụng , rất đầy đặn mỡ màng he he 😅😆

Thế cho E hỏi . E chụp vào đâu để khỏi bị mợ nghi ngờ lệch lạc đây mợ ZynZyn 😆😆

ZynZyn

Xe lăn

E sực nhớ nay thứ 5 rồi. E đặt bát ốc ở đây hóng thời gian và địa điểm off ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ Zin ko thể có pháp lực như "cậu Trang" được , "cậu" Trang mà muốn biết chỉ cần nói đưa ra cho cậu xem là bao người cứ răm rắp đưa ngay ra cụ Lước ạ :))
Vâng..cả em cũng rứa..nghe lễ phép cun cút...🤣
Nhưng biết đâu ....Pháp lực tà tà nhưng " Mỹ " lực mợ Zyn cao ...nhìn avt mợ ấy em đoán 🤣🤣🤣
Cái bà cụ Hoàng Trang ấy chỉ đòi được mỗi ảnh tay thôi hai cụ ạ 😁. Mợ ZynZyn muốn ảnh full toàn thân là các cụ tự nguyện nộp, không cần đòi ấy chứ.

Xe nội lước

Xe container
Cái bà cụ Hoàng Trang ấy chỉ đòi được mỗi ảnh tay thôi hai cụ ạ 😁. Mợ ZynZyn muốn ảnh full toàn thân là các cụ tự nguyện nộp, không cần đòi ấy chứ.
Iêm không nhá . Mai lại thấy vd còi xương thể bụ trên bao bì sữa bột toàn tg 😆

ZynZyn

Xe lăn
Mợ Trang chỉ giỏi bộ môn cầm tay thui, đoán hình ảnh là trật lất :)):)):))

Iêm không nhá . Mai lại thấy vd còi xương thể bụ trên bao bì sữa bột toàn tg 😆

ZynZyn

Xe lăn
Mình e được 3 bát thôi cụ, còn để bụng ăn cái khác. Như giờ là e lăn sang hàng bánh chuối rồi

Hỏi tế nhị 1 chút.. lúc làm duyên thì có đc 5 tô như này ko mợ..
Thả gas em đoán 8 thôi chứ mấy nhỉ 🤣

DurexXL

Xe lăn
Mợ Trang chỉ giỏi bộ môn cầm tay thui, đoán hình ảnh là trật lất :)):)):))
Chậc

Có 1 câu hứa khá thông dụng của các Cụ là: Anh hứa ... Anh chỉ cầm tay em thôi

Mợ nhể

Mimeo

Xe điện
Uh bố mẹ của cô bé bạn chị họ sống đơn giản nhưng tử tế nên mọi sự phức tạp lại thành đơn giản. Nhưng quan trọng nhất là người mẹ bạn chị đã bắt đầu bằng tình thương thật lòng với đám trẻ mồ côi.
Gen Z gọi là, tình yêu thương vô điều kiện xuất phát từ trái tim nhất định sẽ chạm đến trái tim đấy chị nhỉ.
nói về người thầy này, thì em đã có hơn 15 năm gắn bó. Ngài là bậc tiên thánh rồi, hay giáng lâm chỉ dạy các việc thuốc than, chỉ phương tìm hướng, giúp người đời giải toả những khúc mắc về âm dương...

Thực lòng, em là đứa không sợ trời đất, nhưng mỗi lần về đến cái dinh này thì rón rén như con gián. Nhiều lần gặp khó khăn em đã được cứu giúp tại chính nơi này; cũng nhiều lần mà mọi người rơi vào thế hiểm, em cũng đưa vào đây và nhận đc sự chỉ dạy về đường đi nước bước để thoát thân... Ngày xưa khi chuẩn bị cho việc đi tìm mộ của ông nội mình, em cũng vào đây làm lễ trước, được chỉ dẫn mô tả nơi em sẽ đến và nơi ông nội em nằm. Cuối cùng thì cũng tìm ra nơi ông nằm là ở một nghĩa trang liệt sỹ, cách nhà em hơn 500km.

Nhìn lại sự việc, quả thật quá nhanh chóng kể từ ngày em nhận cái ấn trên tay. Đôi lúc thấy đầu óc mình như bị lag vậy, nếu nhạy bén hơn thì có lẽ việc này đã đc giải quyết từ sớm rồi, không ì ạch mãi 2 năm trời.
Em hết cả rượu mời các cụ ạ. Cuộc đời này đúng là có nhân duyên, có số phận. Cứ sống sẽ gặp được những khúc quanh, những con người, những sự việc mà khiến mình phải suy ngẫm, thậm chí thay đổi hẳn suy nghĩ của mình. À đến đúng thời điểm ấy, được sự trợ giúp như thế thì tất sẽ có hướng ra. Đủ nắng đủ gió mới nở hoa, kết trái vậy.

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Cái này cụ hỏi các mợ tre trẻ, chứ e già rồi, ko biết j đâu. Thời của e nam nữ thụ thụ bất thân :)):)):))
Chậc

Có 1 câu hứa khá thông dụng của các Cụ là: Anh hứa ... Anh chỉ cầm tay em thôi

Mợ nhể

Mimeo

Xe điện
Em nghĩ là cháu bị vong cụ ạ :( Nếu để lâu em sợ vong sẽ lấn át cháu mất :(
Em cũng cùng suy nghĩ như chị. Ngay trên otofun mình, ở 1 thớt nào đó em ko nhớ (ngoài thớt tâm linh), đã có cụ chia sẻ F1 bị tự kỷ nhưng kỳ thực là bị vong theo (qua 1 số dấu hiệu tay chân, sống lưng luôn lạnh lẽo...). Sau cũng hoá giải theo hướng tâm linh chứ ko phải uống thuốc với chữa trị phác đồ Tây y mà khỏi hẳn đâu.

Câu nói: có bệnh thì vái tứ phương, đông tây y kết hợp cúng bái - đâu phải tự dưng mà có.

prado2012

Xe điện
nói về người thầy này, thì em đã có hơn 15 năm gắn bó. Ngài là bậc tiên thánh rồi, hay giáng lâm chỉ dạy các việc thuốc than, chỉ phương tìm hướng, giúp người đời giải toả những khúc mắc về âm dương...

Thực lòng, em là đứa không sợ trời đất, nhưng mỗi lần về đến cái dinh này thì rón rén như con gián. Nhiều lần gặp khó khăn em đã được cứu giúp tại chính nơi này; cũng nhiều lần mà mọi người rơi vào thế hiểm, em cũng đưa vào đây và nhận đc sự chỉ dạy về đường đi nước bước để thoát thân... Ngày xưa khi chuẩn bị cho việc đi tìm mộ của ông nội mình, em cũng vào đây làm lễ trước, được chỉ dẫn mô tả nơi em sẽ đến và nơi ông nội em nằm. Cuối cùng thì cũng tìm ra nơi ông nằm là ở một nghĩa trang liệt sỹ, cách nhà em hơn 500km.

Nhìn lại sự việc, quả thật quá nhanh chóng kể từ ngày em nhận cái ấn trên tay. Đôi lúc thấy đầu óc mình như bị lag vậy, nếu nhạy bén hơn thì có lẽ việc này đã đc giải quyết từ sớm rồi, không ì ạch mãi 2 năm trời.
Em chúc mừng cụ thoát kẹp nhé. Dân đầu cơ hay dùng từ này.

Trạng thái
Thớt đang đóng