[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

angkorwat

Xe container
Người OF
Ngày trước đi ăn thế cũng vui..nhưng giờ không thích nữa..có lẽ mặt trái của xh pt mợ ạ..hoặc chính mình đã qua tuổi đó..
Những món ăn vặt HN cũng đã rất lâu em không ăn. Có lẽ vài chục năm, những hàng ăn vặt thời xưa thì hầu như đã biến khỏi HN từ 1979. Vì toàn người Hoa kiều làm quanh khu vực phố cổ như Hàng giầy, Lương ngọc Quyến, Hàng Bạc...
Ngày xưa mỗi lần nhảy tầu điện lên Bờ Hồ chơi là phải ghé vào ăn nộm thịt bò khô của ông Tàu già đứng ở đầu Hàng Giầy cái cây to đầu phố vẫn còn đó mà ông Tàu chắc đã là người thiên cổ. 😢

Xe nội lước

Xe container
Giờ tất cả những món đó em thấy trẻ con nhà em không thích mấy. Chắc giờ nhiều món ngon, lạ và trend thay đổi rất nhanh.
Trẻ con nhà em cũng vậy...xu hướng ăn uống thay đổi. Chúng thích gà kiểu kfc, bánh piza, khoai tây chiên, bít tết ..may còn thích bún bò huế, phở nạm gầu...v v.

Em cũng không còn nhớ nhiều đc vị các món ăn thời sv mà mợ bạn học cho ăn nữa..sói nhà mợ ấy cũng từng nhận xét với em khi ra HN ..nhiều món xưa anh ăn đã khó tìm rồi em ạ ..

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Những món ăn vặt HN cũng đã rất lâu em không ăn. Có lẽ vài chục năm, những hàng ăn vặt thời xưa thì hầu như đã biến khỏi HN từ 1979. Vì toàn người Hoa kiều làm quanh khu vực phố cổ như Hàng giầy, Lương ngọc Quyến, Hàng Bạc...
Ngày xưa mỗi lần nhảy tầu điện lên Bờ Hồ chơi là phải ghé vào ăn nộm thịt bò khô của ông Tàu già đứng ở đầu Hàng Giầy cái cây to đầu phố vẫn còn đó mà ông Tàu chắc đã là người thiên cổ. 😢
Em không đc ăn nhiều nhưng em thấy hình như ko còn : omai khế, kẹo gôm, sứa luộc vv. Mấy món mà chị họ em hay mang nhử em để em không phiền chị lúc bé.

ZynZyn

Xe lăn
Cụ muốn ăn bún ốc ở Phủ Tây Hồ thì hôm nào e dẫn cụ đi. Ko phải xuất sắc đâu nhưng ăn ở Phủ có 1 thú riêng, ăn bún ốc xong ra hồ Tây ăn kem dừa. :)):)):))

Thời TN cụ nào có bạn hay ăn như mợ ZynZyn là đc nhờ phết. Em may có bạn rất tuyệt vời. Nhờ cô bạn học mà mới biết Ốc Mít Ốc Hương trên vỉa hè Nguyễn Chí Thanh ( hay Liễu Giai) , biết bún cá quả rau cần , trứng gà đánh tan với mật ong, bún chả cá ở chợ Kim Liên, bánh gối ở phố nào thì ko nhớ, cfe Hàng Mành, mằn thắn Triệu Việt Vương, miến lươn Đê La Thành ,chả cá Lã Vọng , bánh tôm Tây Hồ...v v..
Còn món bún ốc Hồ Tây , hứa cho đi ăn mà 23 năm chưa thấy..nàng thật thất tín quá quá ..để em chờ mãi , giờ vẫn chưa biết mùi vị nó ra sao. Hay biết em ưa ăn tô đúp nên né cũng nên.. giờ ko biết có thấy cắn dứt lương tâm không ..
🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Bún ốc cô Huê Đặng Dung, từ ngày bà mẹ bị tai biến, vợ chồng người con bán thì e thấy ko ngon nữa. Được cái cô vợ nhớ mặt khách, e đến mấy năm mới qua 1 lần mà vẫn nhớ hàng xóm giảm 5k :D

Giờ 6 Mai hắc đế nghỉ rồi. Em ăn nhiều giờ ăn có bị lên đặng dung, 23 hay sao ấy. Cứ trưa lên thấy đông là vào. Em hay ăn óic to.

prado2012

Xe điện
Em không đc ăn nhiều nhưng em thấy hình như ko còn : omai khế, kẹo gôm, sứa luộc vv. Mấy món mà chị họ em hay mang nhử em để em không phiền chị lúc bé.
Ô mai và sứa thì trên phố vẫn có hàng ngon. Em giờ vẫn ko sống thiếu omai đc.

prado2012

Xe điện
Cụ muốn ăn bún ốc ở Phủ Tây Hồ thì e nào e dẫn cụ đi. Ko phải xuất sắc đâu nhưng ăn ở Phủ có 1 thú riêng, ăn bún ốc xong ra hồ Tây ăn kem dừa. :)):)):))
Dụ như dụ trẻ con, chẹp. Mẹ mìn đến từng lỗ chân lông ;))

prado2012

Xe điện
Không dụ gì đâu mợ. Em và mợ ấy rất trong sáng vô tư đấy . Mợ đấy gấu như zai nên em cũng thanh thản.🤣
Tự cụ nhận đấy chứ em là chỉ khen Zyn. Thích rồi đấy. Chất phết. Chắc chắn là ng thú vị.

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn

Xe nội lước

Xe container
Vấn đề là cụ đi ăn với ai nữa :))
Lúc đi học, hoặc mới đi làm thì với ai cũng vui.
Nhưng giờ .Em đi đâu ăn uống..có lẽ toàn bị uống nhiều hơn ăn.. vì cv và giao lưu thôi mợ. Em uống rượu ko tốt , không biết món ăn có ngon ko nữa...khi ấy chỉ ước đc ăn bát mì rồi về thôi mợ ..
À. Mà có 1 số cụ sẽ thích nhậu , nhiều cụ phải nhậu..như em là diện " Phải ".. nên cc sói vì việc mà về có say quá thì đó cũng là 1 sự hy sinh cho gia đình đó..các mợ đuổi đi nhá 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn

phuongan

Xe điện
Lúc đi học, hoặc mới đi làm thì với ai cũng vui.
Nhưng giờ .Em đi đâu ăn uống..có lẽ toàn bị uống nhiều hơn ăn.. vì cv và giao lưu thôi mợ. Em uống rượu ko tốt , không biết món ăn có ngon ko nữa...khi ấy chỉ ước đc ăn bát mì rồi về thôi mợ ..
Bàn nhậu nào cũng vậy cụ ơi, cứ nhậu là ăn ít và lúc nào cũng thừa. Bàn chị em thì luôn sạch bách đồ ăn - xong than béo 😂

Trạng thái
Thớt đang đóng