[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skyfall_80

Xe buýt
Cụ nói theo em là cũng hay.. thật là chính nghĩa.
Quả thật cụ nhắc không thừa..em cũng không ưa việc lùa gà bậy bạ.
Tuy nhiên chẳng biết trên này có cụ nào lùa không..có cụ nào lùa em xin làm gà đây...cao thủ cao khỉ , cao trăn đâu ?..vào cả đây mà lùa em này , cá nhân chưa đủ tự tin thì liên minh liên thủ liên hoàn cước đi . Cứ inbox trình diện em hứa gửi đủ sđt, địa chỉ, máp , ngày giờ sinh, giới tính sở thích..kể cả ảnh chụp toàn thân hay khỏa thân ( à thôi, khỏa thân thì em cho xem riêng trực tiếp ) cho ngâm cứu mà lùa .. chỉ sợ lại chê gà zai khó chén.
Có tài lùa đc thì em béo phết đấy ..z..ô cả 1 lượt đê để em đỡ tốn công đối kháng..
Tuy nhiên sao em vẫn ở đây .. vì vui , vì để nghe và kể cho nhau nghe cái gì mình biết , mình nghe, mình thấy vv với sự tự tín cá nhân .. chứ không phải chém gió ba hoa bốc phét. Tín mà cố gắng không mê ..
Với em : mọi thứ nếu tồn tại hữu hình hay vô hình , vật thể hay phi vật thể thì đều là có cái lý của nó .

Em ko rõ cụ @TrâuXanh mặt mũi ra sao, nhà ở đâu mà em từng 1 lần hỏi việc còn từ chối khéo .. hay cụ Trâu biết em mà chê gà gầy chăng..đã sờ đùi , sờ lườn em đâu nhỉ ?..đùi lườn ngẩu pín vẫn ok mà chẳng gọi đến mà sờ.. đã chối ngay đc..
Trên otoful này có cụ xem tử vi giúp em ( miễn kể tên ) ..thế quái nào cụ ấy đọc mấy nét đại cương trong quá khứ trúng gần hết ... gà đã cắn móc rồi mà chẳng thấy vặt lông..cũng chẳng lấy xu nào. Cũng chẳng qc gì, lại còn lúc nào em nt hỏi thăm thì mới thèm trả lời..hay giờ đây mọi thứ giá trị đảo lộn cả rồi..gà đi hỏi thăm đầu bếp nhỉ..hay chờ gà đi gọi đàn đến rồi cất vó nhỉ..thế thì phải hay thăm hỏi dọa dẫm gà chứ ?..sai maketing.
Cụ nhắc nhở em thật lòng tôn trọng, cũng mong cụ thi thoảng đi về cho vui..nhưng cụ cũng không nên gián tiếp , trực tiếp cho rằng tất cả là đi lùa gà hay làm gà như vậy..
Vài lời còm men chân thành và quân tử gửi đến , lời lẽ có thiếu sót gì mong cụ xá.
Nói cho người ta biết trước điều sắp xảy ra là can thiệp vào nhân quả đấy, kết thúc không có tốt đẹp đâu. Tôi cũng là có ý tốt đấy. Kiếm cái nghề khác mà làm.

Xe nội lước

Xe container
Nói cho người ta biết trước điều sắp xảy ra là can thiệp vào nhân quả đấy, kết thúc không có tốt đẹp đâu. Tôi cũng là có ý tốt đấy. Kiếm cái nghề khác mà làm.
Tôi lờ mờ đoán cụ cũng không xấu mà. Thật đấy.
Tôi làm xd, cụ mách tôi nghề nào phất cái..?
Cụ làm nghề gì. Phất lắm hả ?

Mimeo

Xe điện
Cụ nói theo em là cũng hay.. thật là chính nghĩa.
Quả thật cụ nhắc không thừa..em cũng không ưa việc lùa gà bậy bạ.
Tuy nhiên chẳng biết trên này có cụ nào lùa không..có cụ nào lùa em xin làm gà đây...cao thủ cao khỉ , cao trăn đâu ?..vào cả đây mà lùa em này , cá nhân chưa đủ tự tin thì liên minh liên thủ liên hoàn cước đi . Cứ inbox trình diện em hứa gửi đủ sđt, địa chỉ, máp , ngày giờ sinh, giới tính sở thích..kể cả ảnh chụp toàn thân hay khỏa thân ( à thôi, khỏa thân thì em cho xem riêng trực tiếp ) cho ngâm cứu mà lùa .. chỉ sợ lại chê gà zai khó chén.
Có tài lùa đc thì em béo phết đấy ..z..ô cả 1 lượt đê để em đỡ tốn công đối kháng..
Tuy nhiên sao em vẫn ở đây .. vì vui , vì để nghe và kể cho nhau nghe cái gì mình biết , mình nghe, mình thấy vv với sự tự tín cá nhân .. chứ không phải chém gió ba hoa bốc phét. Tín mà cố gắng không mê ..
Với em : mọi thứ nếu tồn tại hữu hình hay vô hình , vật thể hay phi vật thể thì đều là có cái lý của nó .

Em ko rõ cụ @TrâuXanh mặt mũi ra sao, nhà ở đâu mà em từng 1 lần hỏi việc còn từ chối khéo .. hay cụ Trâu biết em mà chê gà gầy chăng..đã sờ đùi , sờ lườn em đâu nhỉ ?..đùi lườn ngẩu pín vẫn ok mà chẳng gọi đến mà sờ.. đã chối ngay đc..
Trên otoful này có cụ xem tử vi giúp em ( miễn kể tên ) ..thế quái nào cụ ấy đọc mấy nét đại cương trong quá khứ trúng gần hết ... gà đã cắn móc rồi mà chẳng thấy vặt lông..cũng chẳng lấy xu nào. Cũng chẳng qc gì, lại còn lúc nào em nt hỏi thăm thì mới thèm trả lời..hay giờ đây mọi thứ giá trị đảo lộn cả rồi..gà đi hỏi thăm đầu bếp nhỉ..hay chờ gà đi gọi đàn đến rồi cất vó nhỉ..thế thì phải hay thăm hỏi dọa dẫm gà chứ ?..sai maketing.
Cụ nhắc nhở em thật lòng tôn trọng, cũng mong cụ thi thoảng đi về cho vui..nhưng cụ cũng không nên gián tiếp , trực tiếp cho rằng tất cả là đi lùa gà hay làm gà như vậy..
Vài lời còm men chân thành và quân tử gửi đến , lời lẽ có thiếu sót gì mong cụ xá.
Cụ làm em nhớ, có 1 thời gian ở quán cà phê, bất kể nick nào dù lâu năm hay mới, tâm sự kể chuyện nhờ tư vấn gì đó, y như rằng có đến mấy thể loại vào: thằng Phục đấy à, mày lại lùa gà đấy à..v.vv.... Thật ko hiểu, cảnh báo thế để tỏ ra hơn người hay gì vậy? Thế nên, nhiều nick em cứ cho vào black list luôn.

Otf là forum mà trung niên chiếm đa số, thiết nghĩ, cũng có bộ sàng lọc cho bản thân rồi. Thớt tâm linh là thớt bị đủ thành phần vào phá nhiều nhất. Nên đành gạn đục khơi trong, còm nào hay thì vodka cảm ơn, còm nào nhạt quá, lặng lẽ lướt qua vậy. Cứ kệ họ nói thoải mái, ko ai tiếp lời sẽ tự khắc rút lui ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Cụ sao thế :)). Đọc lại các còm của tôi xem:))
Tôi có đọc lại theo lời cụ nhắc..tôi vẫn nhận định còm cụ nói 3 ý sau :
1 . Cụ nhắc rằng tiết lộ thiên cơ là tác động vào nhân quả - Không tốt.
2. Cụ muốn cho biết, điều cụ nhắc là có thiện ý.
3. Cụ khuyên tôi chọn nghề khác .
Yếu tố thứ 3 này khiến tôi cho rằng cụ có ý nghề tôi không tốt nên cần chọn 1 nghề nghiệp khác.

Nếu nhận định sai ..cụ cho tôi chân thành xl vì nhận định hồ đồ.

Chỉnh sửa cuối:

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Sống sao cho tốt để đừng gây nhân mà chịu quả không tốt. Bồ tát sợ nhân chúng sinh sợ quả. Đã là quả phải chịu thì không thay đổi được đâu:)), xem thì chỉ tổ thêm lo thôi:)). Để tiền đấy mà lo cho gia đình vợ con. Đức Phật gõ đầu cá khi thành đạo rồi vẫn bị đau đầu kìa. Luật Nhân quả là công bằng, khi hội đủ các yếu tố thì nhân gây ra sẽ phải chịu! Tu là để giải thoát khỏi khổ đau, sao mà đánh đồng với xem bói để xem đi được bao xa:)). Ăn cơm chúa thì múa tối ngày, ăn cây táo rào cây táo, có mỗi nghề để kiếm sống giờ định lùa gà trên diễn đàn lớn bị bóc mẽ vậy cũng là lẽ thường tình:))
Đây gọi là ngáo Phật :))

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em thường như vậy lắm, cứ hay hiện quảng cáo ở góc dưới bên phải màn hình ấy. Cụ mợ nào xài xs max chắc có lúc cũng như em. Cái nút tắt quảng cáo nó nằm ngay chỗ vodka luôn :))))

nó kiểu như này đây

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Em thường như vậy lắm, cứ hay hiện quảng cáo ở góc dưới bên phải màn hình ấy. Cụ mợ nào xài xs max chắc có lúc cũng như em. Cái nút tắt quảng cáo nó nằm ngay chỗ vodka luôn :))))

nó kiểu như này đây

Lại còn hình ảnh thị phạm nữa chứ :-j
cụ người đâu mà thật thà quá đáng :P

Quay về chủ đề thớt và những vấn đề liên quan, các cụ mợ cho em hỏi, nhà bố mẹ chồng em ở quê có sân có vườn, cổng chính lớn mở ra hướng trước nhà. Sang năm vợ chồng em cải tạo lại khu đất ở vườn sau, tính mở thêm cổng phụ để đi lại phía sau cho tiện, cổng này sẽ nằm ở 1 bức tường vuông góc với bức tường mở cổng chính kia, thì cần chú ý những vấn đề gì ạ?

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Sống sao cho tốt để đừng gây nhân mà chịu quả không tốt. Bồ tát sợ nhân chúng sinh sợ quả. Đã là quả phải chịu thì không thay đổi được đâu:)), xem thì chỉ tổ thêm lo thôi:)). Để tiền đấy mà lo cho gia đình vợ con. Đức Phật gõ đầu cá khi thành đạo rồi vẫn bị đau đầu kìa. Luật Nhân quả là công bằng, khi hội đủ các yếu tố thì nhân gây ra sẽ phải chịu! Tu là để giải thoát khỏi khổ đau, sao mà đánh đồng với xem bói để xem đi được bao xa:)). Ăn cơm chúa thì múa tối ngày, ăn cây táo rào cây táo, có mỗi nghề để kiếm sống giờ định lùa gà trên diễn đàn lớn bị bóc mẽ vậy cũng là lẽ thường tình:))
Em thấy cụ thật cao thượng, hôm qua có nói là cụ còn biết chuyện thiên cơ, nếu nói ra thì khối người lo sợ! Này là lần thứ 2 em nghe về việc một người có thể biết thiên cơ, lần đầu (hình như) là Tử Kính có đàm đạo với Công Cẩn khi nhắc về Gia Cát Lượng. Lần 2 thì chính là cụ. Hehe thật ghê gớm, quả là thánh nhân!

Hôm nay, cụ lại ra sức đi khuyên nhủ bá tánh trong này sống sao cho tốt, còn nhắc đến nhân quả - Bồ tát và thi thoảng còn mượn lời Phật để lan toả những điều tốt đẹp. Thật là tốt..!

À chưa hết, hôm qua em có nói phét mấy câu, mà cụ đã vội kết luận là em đang theo "chánh đạo". Cái này chưa chắc, chánh tà xưa giờ khó phân định, cụ kết luận hơi vội, điều này cho thấy tầm nhìn của cụ còn nông cạn lắm, em không có đạo nào trong người cả, nếu có thì chắc là "tà đạo" thôi!

Người như cụ, em chưa gặp bao giờ mà chắc cũng ko đủ nhân duyên. Gác lại mọi hoài nghi về nhau, em cho rằng bản chất thông điệp cụ muốn chuyển tải là tốt, nhưng lời nói hoặc ý tứ có thể không rõ ràng nên đọc câu trước câu sau của cụ có ý hơi lộn xộn.

Dù sao thì từ lúc cụ xuất hiện thớt vui lên hẳn. Trở lại với nỗi lo của cụ là "sợ mọi người bị lùa gà". Cụ thử chỉ ra xem ai trong thớt này ai là gà đâu, ai là kẻ chăn gà? em cũng muốn để bị lùa xem cái mệnh em như nào! Với lại, nếu là người "biết thiên cơ" như lời cụ nói, thì em nghĩ tầm vóc của cụ cũng ghê gớm lắm, chứ rỗi hơi đâu mà lên đây phét lác với bọn em :P

Chứ mà, kẻ mượn lời Phật chưa chắc đã là thông đạo; cũng như em chưa chắc đã chánh đạo như cụ nói đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Lại còn hình ảnh thị phạm nữa chứ :-j
cụ người đâu mà thật thà quá đáng :P

Quay về chủ đề thớt và những vấn đề liên quan, các cụ mợ cho em hỏi, nhà bố mẹ chồng em ở quê có sân có vườn, cổng chính lớn mở ra hướng trước nhà. Sang năm vợ chồng em cải tạo lại khu đất ở vườn sau, tính mở thêm cổng phụ để đi lại phía sau cho tiện, cổng này sẽ nằm ở 1 bức tường vuông góc với bức tường mở cổng chính kia, thì cần chú ý những vấn đề gì ạ?
Em ...theo em mua cuốn sách PT của cụ Trần Văn Tam..hoặc hỏi cụ Bin Ghết xem sao.
Em thì thấy cần chú ý :
1 tranh chấp xung đột với hx
2. Làm cổng chắc chắn.
3. Đề phòng thợ làm ẩu.
🤣

Mimeo

Xe điện

angkorwat

Xe container
Người OF

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cũng chịu. Tự nhiên gà qué gì ở đây. Chém gió vui thôi mà. Buôn bán gì đâu mà lùa gà.😂
Seri thread tâm linh, thread nào cũng bị tình trạng này cụ ạ, nào là ném đá phá thread, rồi tuyên truyền phật pháp kiểu tà đạo, vân vân và mây mây...

datinh

Xe container
Seri thread tâm linh, thread nào cũng bị tình trạng này cụ ạ, nào là ném đá phá thread, rồi tuyên truyền phật pháp kiểu tà đạo, vân vân và mây mây...
chả khó hiểu đâu các cụ ạ.
bất kỳ ai đọc qua môn tử vi đều biết. lá số mà có sao thái dương + thiên tài ở mệnh là đương số khinh tuốt : thần thánh phật quỷ ma... tóm lại chả tin gì cả. . hàng trăm năm trước các thày đã tính cả rồi.
các vị ấy cứ múa may chứ cánh già chỉ tủm tỉm cười thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng