[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mimeo

Xe điện
Nửa đêm, ko biết tầng trên làm gì đổ nước tràn ra ban công chảy xuống mái nhà em. Em giật mình tưởng mưa to nhưng hóa ra ko fai
Bao giờ là tiếng kéo sắt, tiếng lịch kịch di chuyển đồ đạc mới sợ ạ :-B

MuathuHN252

Xe cút kít
Em ko có duyên gặp mấy tiếng ấy đâu mợ. Chỉ là ko ngủ dc vì bị đánh thức thôi

Mimeo

Xe điện
Nhà em đã nghe tiếng lịch kịch ban đêm (1-3h sáng) như vần cối đá trên mái nhà rồi đấy ạ.
Vâng, em vẫn nhớ, đợt đó mợ cũng xử lý triệt để, kê thêm chậu cây chậu hoa và để thêm đồ trên đó rồi cũng xong, ko còn tiếng động gì nữa nhỉ.

XeChuaCo

Xe tăng
Cứ kệ thôi mợ, lâu rồi cũng sẽ hết, chỉ ... thỉnh thoảng mới nghe thấy thôi :D

Tý phệ

Xe điện
Vừa đọc bên thớt Khế xào Trâu thấy có cụ còm cười chảy nước mắt là mời cccm thớt tâm linh và lý số xem anh cựu TBT lá số có chân tù tội hay không mà đi tù cả thể chế VNCH lẫn bên chiến thắng.

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, em vẫn nhớ, đợt đó mợ cũng xử lý triệt để, kê thêm chậu cây chậu hoa và để thêm đồ trên đó rồi cũng xong, ko còn tiếng động gì nữa nhỉ.
Hơi khác một chút ạ.
Trước là em để trần không mái che, trên đó có một số cây hoa các loại, có cây mua chồng em mang từ Tam đảo về. Thời gian đó có tiếng lịch kịch, cũng phải vài năm.

Sau em làm tôn che kín hết mái nhà nên không để chậu cây được nữa, bê hết xuống, mấy ông thợ xây xin gần hết. Sau đó hết hẳn tiếng động, hoặc là em ngủ kỹ quá nên không nghe nữa ạ :D

hp78

Xe điện
Vừa đọc bên thớt Khế xào Trâu thấy có cụ còm cười chảy nước mắt là mời cccm thớt tâm linh và lý số xem anh cựu TBT lá số có chân tù tội hay không mà đi tù cả thể chế VNCH lẫn bên chiến thắng.
Theo thuyết của cụ Skyfall_80 thì hợp lý hơn ạ:D

cuhaifus

Xe container
Cư dân Đông Sơn đã đủ tay nghề để làm tấm áo giáp che ngực thì em nghĩ làm quần áo ko khó. Vì thế em ko nghĩ rằng việc không che bộ phận nhạy cảm là dấu hiệu cho thấy văn hoá Đông Sơn kém người Tàu.

Đây đơn giản chỉ là sự khác biệt văn hoá thôi ạ. Đến nay vẫn có làng xã ở Phú Thọ thờ "cái ấy" mà. Không có nghĩa là dân làng ấy kém phát triển.

Pho tượng này rất quý. Nó ghi nhận lại đặc điểm của cư dân Đông Sơn: mắt híp, mồm vẩu, mũi tẹt và hếch, và khung xương nhỏ.
thiếu đặc điểm nhá: Kích thước phải ngang với Senegan :)

Skyfall_80

Xe buýt
Theo thuyết của cụ Skyfall_80 thì hợp lý hơn ạ:D
Tôi có thuyết nào đâu =)). Luật Nhân quả là do Đức Phật đắc đạo nhìn thấu được đó chứ! Cho nên mấy ông pháp, phong thủy, bói toán, cầu cúng mới cay=)), đúng thôi vì đang ăn Sơn hào Hải vị quen vì lùa được gà=)). Giờ thì phải kiếm cái diễn đàn khác mà lùa gà thôi=)). Trước có trâu xanh xem phong thủy đó, giờ không biết lùa gà =)) ở diễn đàn nào rồi=))

hp78

Xe điện
Tôi có thuyết nào đâu =)). Luật Nhân quả là do Đức Phật đắc đạo nhìn thấu được đó chứ! Cho nên mấy ông pháp, phong thủy, bói toán, cầu cúng mới cay=)), đúng thôi vì đang ăn Sơn hào Hải vị quen vì lùa được gà=)). Giờ thì phải kiếm cái diễn đàn khác mà lùa gà thôi=)). Trước có trâu xanh xem phong thủy đó, giờ không biết lùa gà =)) ở diễn đàn nào rồi=))
Cụ có trong nhóm tin vào thuyết oan gia trái chủ hay xá lợi tóc không ạ. Theo em dù thuyết nào cũng chỉ là quan niệm ạ, đạo Phật cũng vậy thôi, nên nói lùa gà trong thớt này nghe chừng chưa chính xác ạ. Đạo Phật cho rằng Tham Sân Si là nguồn cội của mọi khổ đau. Còn phong thuỷ, bói toán, pháp, cầu cúng như cụ viết, nó đáp ứng nhu cầu Tham Sân Si của con người, nên cụ chế nhạo nó cũng là điều dễ hiểu. Nhưng có điều cụ chưa rõ, dự đoán số mệnh là nhằm hướng tới cái mà ta có thể đạt được và ta có thể đi được bao xa. Phải chăng cũng là điều đạo Phật hướng tới, biết thoả mãn để dừng lại ạ.

Skyfall_80

Xe buýt
Cụ có trong nhóm tin vào thuyết oan gia trái chủ hay xá lợi tóc không ạ. Theo em dù thuyết nào cũng chỉ là quan niệm ạ, đạo Phật cũng vậy thôi, nên nói lùa gà trong thớt này nghe chừng chưa chính xác ạ. Đạo Phật cho rằng Tham Sân Si là nguồn cội của mọi khổ đau. Còn phong thuỷ, bói toán, pháp, cầu cúng như cụ viết, nó đáp ứng nhu cầu Tham Sân Si của con người, nên cụ chế nhạo nó cũng là điều dễ hiểu. Nhưng có điều cụ chưa rõ, dự đoán số mệnh là nhằm hướng tới cái mà ta có thể đạt được và ta có thể đi được bao xa. Phải chăng cũng là điều đạo Phật hướng tới, biết thoả mãn để dừng lại ạ.
Sống sao cho tốt để đừng gây nhân mà chịu quả không tốt. Bồ tát sợ nhân chúng sinh sợ quả. Đã là quả phải chịu thì không thay đổi được đâu:)), xem thì chỉ tổ thêm lo thôi:)). Để tiền đấy mà lo cho gia đình vợ con. Đức Phật gõ đầu cá khi thành đạo rồi vẫn bị đau đầu kìa. Luật Nhân quả là công bằng, khi hội đủ các yếu tố thì nhân gây ra sẽ phải chịu! Tu là để giải thoát khỏi khổ đau, sao mà đánh đồng với xem bói để xem đi được bao xa:)). Ăn cơm chúa thì múa tối ngày, ăn cây táo rào cây táo, có mỗi nghề để kiếm sống giờ định lùa gà trên diễn đàn lớn bị bóc mẽ vậy cũng là lẽ thường tình:))

hp78

Xe điện
Sống sao cho tốt để đừng gây nhân mà chịu quả không tốt. Bồ tát sợ nhân chúng sinh sợ quả. Đã là quả phải chịu thì không thay đổi được đâu:)), xem thì chỉ tổ thêm lo thôi:)). Để tiền đấy mà lo cho gia đình vợ con. Đức Phật gõ đầu cá khi thành đạo rồi vẫn bị đau đầu kìa. Luật Nhân quả là công bằng, khi hội đủ các yếu tố thì nhân gây ra sẽ phải chịu! Tu là để giải thoát khỏi khổ đau, sao mà đánh đồng với xem bói để xem đi được bao xa:)). Ăn cơm chúa thì múa tối ngày, ăn cây táo rào cây táo, có mỗi nghề để kiếm sống giờ định lùa gà trên diễn đàn lớn bị bóc mẽ vậy cũng là lẽ thường tình:))
Phải chăng cụ nên thuyết giáo đồng đạo của cụ trước khi vào thớt này thuyết giáo không ạ. Cụ có tin rằng có chín tầng địa ngục không ạ, có luân hồi không ạ, nó cũng mờ mờ ảo ảo như thuật phong thuỷ mà cụ đả kich thôi ạ:D

Xe nội lước

Xe container
Nhà em đã nghe tiếng lịch kịch ban đêm (1-3h sáng) như vần cối đá trên mái nhà rồi đấy ạ.
Vào lúc kịch kịch đó mợ thử bỏ dép, thật chậm, không bật đèn và đi bằng mũi bàn chân ( ý em là giữ bí mật tối đa ). Mợ đi đến cái nơi có tiếng ấy xem sao ? Em dự là nó ngừng ngay khi mợ bước đc mấy bước đầu tiên..
Lên nằm lại kịch kịch..
Kệ thôi , không vđ gì đâu.
Em vốn chẳng sợ , cũng tò mò muốn rình lại cc gây tiếng động xem cc làm thế nào tạo âm thanh , và nhìn xem cc đó có diện mạo ra sao.
Ấy nhưng chỉ thò chân ra và nhích đc 1,2 bước là âm thanh dừng luôn...em đứng im chờ khá lâu cũng không thấy gì, vào nằm đc vài phút lại lịch kịch..kéo bàn kéo ghế.
Vợ em có hôm cào nhẹ bảo em ..lại có tiếng rồi anh ôi..
Kệ đi. Cc tập td , đêm của mình chắc là ngày của các cụ..

Skyfall_80

Xe buýt
Thỉnh thoảng nhận tin nhắn cảnh báo lừa đảo. Ai vào cái thớt tâm linh này thì cũng coi như là mình nhận được tin nhắn nhé. Tiền mồ hôi nước mắt đi đãi người dưng. Tôi thỉnh thoảng lại vào và sẽ có cảnh báo:-)). Kiếm cái nghề gì chân chính mà làm đi mấy ông lùa gà:))

TXM3b

Xe buýt
thôi, e chả biết lùa với gì, e lên hóng các cụ kể chuyện trải nghiệm,

datinh

Xe container
giờ em quên gần hết những gì cóp nhặt trên net rồi
duy có vấn đề này người xưa chép thành thơ phú nên nó dễ nhớ
mệnh ở tị hoặc hợi có cặp sao liêm trinh, tham lang cùng đóng thì dễ đi toò
phú rằng :
liêm tham tị hợi
hình ngục nan đào
chính xác tới đâu thì em cũng chịu.

datinh

Xe container
Thỉnh thoảng nhận tin nhắn cảnh báo lừa đảo. Ai vào cái thớt tâm linh này thì cũng coi như là mình nhận được tin nhắn nhé. Tiền mồ hôi nước mắt đi đãi người dưng. Tôi thỉnh thoảng lại vào và sẽ có cảnh báo:-)). Kiếm cái nghề gì chân chính mà làm đi mấy ông lùa gà:))
văn cụ kém. lại chèn mấy cái nhăn nhở vào. chả hay. chê.

Skyfall_80

Xe buýt
văn cụ kém. lại chèn mấy cái nhăn nhở vào. chả hay. chê.
Tuổi tôi ngày xưa ít đọc sách, văn kém cụ thông cảm. Văn của cụ cũng hay đấy, cụ học thêm khóa trình bày văn bản nữa để nâng cao trình độ soạn thảo :)).

Xe nội lước

Xe container
Cụ nói theo em là cũng hay.. thật là chính nghĩa.
Quả thật cụ nhắc không thừa..em cũng không ưa việc lùa gà bậy bạ.
Tuy nhiên chẳng biết trên này có cụ nào lùa không..có cụ nào lùa em xin làm gà đây...cao thủ cao khỉ , cao trăn đâu ?..vào cả đây mà lùa em này , cá nhân chưa đủ tự tin thì liên minh liên thủ liên hoàn cước đi . Cứ inbox trình diện em hứa gửi đủ sđt, địa chỉ, máp , ngày giờ sinh, giới tính sở thích..kể cả ảnh chụp toàn thân ( khỏa thân thì em cho xem riêng trực tiếp.. ) cho ngâm cứu mà lùa .. chỉ sợ lại chê gà zai khó chén.
Có tài lùa đc thì em béo phết đấy ..z..ô cả 1 lượt đê để em đỡ tốn công đối kháng..
Tuy nhiên sao em vẫn ở đây .. vì vui , vì để nghe và kể cho nhau nghe cái gì mình biết , mình nghe, mình thấy vv với sự tự tín cá nhân .. chứ không phải chém gió ba hoa bốc phét. Tín mà cố gắng không mê ..
Với em : mọi thứ nếu tồn tại hữu hình hay vô hình , vật thể hay phi vật thể thì đều là có cái lý của nó .

Em ko rõ cụ @TrâuXanh mặt mũi ra sao, nhà ở đâu mà em từng 1 lần hỏi việc còn từ chối khéo .. hay cụ Trâu biết em mà chê gà gầy chăng..đã sờ đùi , sờ lườn em đâu nhỉ ?..đùi lườn ngẩu pín vẫn ok mà chẳng gọi đến mà sờ.. đã chối ngay đc..
Trên otoful này có cụ xem tử vi giúp em ( miễn kể tên ) ..thế quái nào cụ ấy đọc mấy nét đại cương trong quá khứ trúng gần hết ... gà đã cắn móc rồi mà chẳng thấy vặt lông..cũng chẳng lấy xu nào. Cũng chẳng qc gì, lại còn lúc nào em nt hỏi thăm thì mới thèm trả lời..hay giờ đây mọi thứ giá trị đảo lộn cả rồi..gà đi hỏi thăm đầu bếp nhỉ..hay chờ gà đi gọi đàn đến rồi cất vó nhỉ..thế thì phải hay thăm hỏi dọa dẫm gà chứ ?..sai maketing.
Cụ nhắc nhở em thật lòng tôn trọng, cũng mong cụ thi thoảng đi về cho vui..nhưng cụ cũng không nên gián tiếp , trực tiếp cho rằng tất cả là đi lùa gà hay làm gà như vậy..
Vài lời còm men chân thành và quân tử gửi đến , lời lẽ có thiếu sót gì mong cụ xá.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng