[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuhaifus

Xe container
Mô Phật

Gặp Người đẹp Người xinh mà Thí chủ toàn vác chuyện dùng gậy gỗ dâu oánh ma như thế nào để hỏi người ta

Không khác gì đi công tác, được Bà chị cùng Dự án, gần chính giờ Tý nhờ sang phòng sửa hộ cái vòi sen đang tắm dở, mà vào chỉ ấn 1 nhát là vòi hoạt động được ngay

Thiện tai
Tưởng chị gặp đúng được ông thợ sửa ống nước rồi vào việc luôn chớ?

hp78

Xe điện
Tôi mà nói tôi biết được điều mà ít người biết thì cụ nghĩ khác đấy. Nhưng cái này nó thuộc thiên cơ rồi. Tôi nhắc cụ là cụ đi cho đúng Chánh pháp. Trên kênh đó cũng có Quỷ từng là thầy pháp đó. Thuốc đắng thì dã tật.
Cụ có lẽ theo đạo Phật ạ, em thấy đức tin của cụ nó thể hiện qua cả câu chữ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ khen em quá. Thực tế em chậm , khá tự ti trước bạn khác giới và quá nhát..yếu điểm chết người này khiến em bỏ lỡ không phải 1 mỹ nhân.. cứ chém gió cách mặt thì còn bi bô đc vài lời . Đối diện cái là loa phường mất điện..🤣
Lúc trẻ em có vđ tâm lý. kém cỏi trong khả năng làm quen đã đành lại còn kém cỏi trong khả năng tiếp nhận TC, nhưng oái oăm là mấy thằng bạn vía dám rủ em đi tán gái . Vì im thin thít nên lại đc hiểu nhầm là " Người chững trạc " mới bỏ bu.. đối tượng chính của bọn nó lại hay hướng ánh mắt vào mình. . Lần sau bọn nó cho cút..tự đi mà kiếm trà đá vỉa hè - đúng nghĩa đen.. tức lắm cụ ạ.
🤣🤣🤣
Vợ là duyên nợ tiền định rồi, tiếc gì nữa Cụ.

cuhaifus

Xe container
Truyện Thời của thánh thần có biết bao chi tiết, là 1 thời kỳ lịch sử đáng nhớ thay đổi số phận biết bao con người, biết bao gia đình của người dân ta. Hình như trong thớt chia sẻ đọc sách của mợ Hoàng Trang có nhắc về truyện này.

Chi tiết ni cô Đàm Hiên dùng bắp ngô để t.h.ủ... d.â..m trong ngôi chùa cũng có phânf báng bổ. Ni cô vốn là người thiếu nữ đẹp nhất làng, bị thằng đồn trưởng lai Tây làm nhục, mang thai, sinh con, rồi bỏ con. Sau rồi ni cô cũng bỏ chùa, bỏ tu, theo kháng chiến.

Truyện này nên đọc, nên nghe các cụ ạ :)
Em đọc rồi, nhưng cũng không ấn tượng lắm với chuyện này

DurexXL

Xe lăn
Tưởng chị gặp đúng được ông thợ sửa ống nước rồi vào việc luôn chớ?
Ku thợ ấy nó ngâu Cụ ợ, nó sờ 1 cái rồi bảo ống nước không hỏng, em về đây

:D :D :D

cuhaifus

Xe container
Ku thợ ấy nó ngâu Cụ ợ, nó sờ 1 cái rồi bảo ống nước không hỏng, em về đây

:D :D :D
Chả bù cho em, phải em thì em còn chủ động khóa mịa van tổng vào trước khi chị ấy tắm cơ :D

Xe nội lước

Xe container
Nhân tiện các Cụ có nhắc đến Ma 3000 năm trước, em có tìm trên mạng xem trang phục ma sẽ ra sao, thì thấy có di chỉ này

Quá dũng mãnh, giáp ngực, giáp vai, mũ sắt nhưng phần dưới thắt lưng thì full uncensor và size thì XXXL

Em đang tìm Ma nữ 3000 năm mà chưa thấy
Hức
Nghiêm túc và ngoài lề chút cc nha :
Với trang phục như này thì chứng tỏ nền văn minh nước ta khi ấy chênh lệch quá lớn so với TQ ( cái này đc so sánh dựa trên tp Đông Chu Liệt Quốc của họ và các dấu tích khảo cổ của họ sau này ).
Ngày nay vẫn chênh lệch , nhưng so với tổ tiên thì chúng ta đã co đc ít nhiều khoảng cách..theo em, 1 công lao rất lớn thuộc về internet.. về sóng vô tuyến điện và nhân tố của chúng ta .
Riêng cụ DurexXL , qua hồi kết vụ sửa vòi nc mà cụ tự thú em khẳng định cụ khó có thể là hậu duệ của chiến binh Đông Sơn..🤣🤣

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Với trang phục như này thì chứng tỏ nền văn minh nước ta khi ấy chênh lệch quá lớn so với TQ ( cái này đc so sánh dựa trên tp Đông Chu Liệt Quốc của họ và các dấu tích khảo cổ của họ sau này ).
Ngày nay vẫn chênh lệch , nhưng so với tổ tiên thì chúng ta đã co đc ít nhiều khoảng cách..theo em, 1 công lao rất lớn thuộc về internet.. về sóng vô tuyến điện và nhân tố của chúng ta .
Riêng cụ DurexXL , qua hồi kết vụ sửa vòi nc mà cụ tự thú em khẳng định cụ khó có thể là hậu duệ của chiến binh Đông Sơn..🤣🤣
Em thì vẫn lăn tăn mấy hôm nay không rõ cụ ấy đã ship đc cá chưa 🤔

Citronella

Xe buýt
Cuối cùng lại đến chuyện “vòi nước” và “cá chuối” :)

Skyfall_80

Xe buýt
Gà vào rồi nhưng không dám lùa =)) . Nhắc gà là cần quay video để chứng minh đã bắt nhốt được quỷ:)). Thêm nữa cái bói toán phong thủy xem nhọc công mất tiền:)). Số có thì sẽ có, số mà đã tận thì xem chỉ tổ thêm lo). Cúng mà giải được hạn thì Luật nhân quả vứt sọt rác:))

Đại Ba

Xe điện
Cư dân Đông Sơn đã đủ tay nghề để làm tấm áo giáp che ngực thì em nghĩ làm quần áo ko khó. Vì thế em ko nghĩ rằng việc không che bộ phận nhạy cảm là dấu hiệu cho thấy văn hoá Đông Sơn kém người Tàu.

Đây đơn giản chỉ là sự khác biệt văn hoá thôi ạ. Đến nay vẫn có làng xã ở Phú Thọ thờ "cái ấy" mà. Không có nghĩa là dân làng ấy kém phát triển.

Pho tượng này rất quý. Nó ghi nhận lại đặc điểm của cư dân Đông Sơn: mắt híp, mồm vẩu, mũi tẹt và hếch, và khung xương nhỏ.

Xe nội lước

Xe container
Cư dân Đông Sơn đã đủ tay nghề để làm tấm áo giáp che ngực thì em nghĩ làm quần áo ko khó. Vì thế em ko nghĩ rằng việc không che bộ phận nhạy cảm là dấu hiệu cho thấy văn hoá Đông Sơn kém người Tàu.

Đây đơn giản chỉ là sự khác biệt văn hoá thôi ạ. Đến nay vẫn có làng xã ở Phú Thọ thờ "cái ấy" mà. Không có nghĩa là dân làng ấy kém phát triển.

Pho tượng này rất quý. Nó ghi nhận lại đặc điểm của cư dân Đông Sơn: mắt híp, mồm vẩu, mũi tẹt và hếch, và khung xương nhỏ.
Em hết suất diệu rồi. K rót cụ Đại đc .
Nợ cụ .

Thang N.

Xe tăng
Hồi em 29 tuổi. 1 lần đc điều động đến 1 ctr mới để thay cụ kỹ thuật ở đó.
Ctr nằm ở 1 thị trấn miền núi . Em tự đi xe máy tới tt này ..cảnh vật ngày ấy thật đẹp , không khí trong lành mát mẻ, cây cối xanh tốt khắp nơi, nhà cửa đơn giản thưa thớt, dân cư mộc mạc thật thà , và em khác lứa bạn ngày ấy ở chỗ là rất thích đi làm xa nhà ở các tt hoặc ven tt như vậy . Đc lệnh là hăm hở đi ngay..
Đi từ 5h30 , nhẩn nha 7h30 mới tới trung tâm tt dù cách nhà có tầm 40 km.
Đi tìm chỗ ăn sáng và tranh thủ nghĩ về việc giao nhận lát nữa sẽ ra sao cho ae đều vui vẻ . Dù sao cũng là kẻ đến người đi.

1 quán lá lùi sâu ven đường đề cái bảng cộc lốc 2 chữ Bún Chả.. em bước vào và nhận ra mình đến ăn sớm so với bà con ở đây. Cũng có thể ng ta ăn muộn vì hôm đó là sáng CN..
Quán lá ở nơi nửa quê nửa tỉnh rất đơn sơ, chỉ có vài cái bàn ghế tự đóng nhìn rất thô cũ mộc mạc ..

Vừa cúi mặt ăn miếng đầu tiên em đã phải ngóc cổ nhìn lên ..1 giọng nói trong , ấm , từ tốn và dịu dàng đến vậy..khác hẳn đội mấy chị ở ctr em..các chị chỉ khác em mỗi giới tính.
Trước mặt em , sừng sững 1 ni cô. Em hơi mất bình tĩnh trước màu da, sắc đẹp và vẻ đoan trang của vị ni cô ấy , ni cô chắc chỉ khoảng 23, 24. Thực tế từ nhỏ đến giờ chỉ có đôi 3 lần em có cảm giác này. Nàng ngồi xuống nhẹ nhàng ý tứ, bộ nâu sồng bạc màu cũ kỹ và hơi rộng không giấu đc đường nét thanh tú mà vẫn căng đầy nữ tính ..
Ni cô gọi 1 suất và thật vui khi cô ngồi cái bàn sát với bàn em..vui nữa là em biết ni cô 1 thoáng nhìn trộm lại mình , khi suất của ni cô đc mang ra thì cô ấy bất ngờ hỏi em về đường lên 1 ngôi chùa nào đó.. em ù tai luôn nên không thể nhớ đc ngay cả sau đó tên của ngôi chùa cô hỏi.. cố giấu vẻ ngớ ra em trả lời đc đúng 1 câu : Anh ...không biết.
Cắm mặt xuống ăn mà không biết bún có ngon không.. chợt thấy có gì không ổn em chờ ni cô ăn xong rồi mới hỏi 1 việc chẳng liên quan tới đường lên chùa. Hỏi xong E cảm thấy câu hỏi của mình rất vô duyên..
- sao em là sư mà lại ăn bún chả ?
- em chưa phải là sư . Cũng kiêng nhưng tùy ngày thôi ạ.
Ôi trời..nói năng dịu dàng khép nép, hành vi nhẹ nhàng ý tứ nữa chứ.
Em lại vắt óc tán chuyện mà không nghĩ đc chuyện gì.mong thời gian đừng trôi nhanh và mong đừng thằng nào vào đây ăn bún chỉ đường, nàng càng sợ lạc mà đừng đi ngay càng tốt.. sao không gặp nhau chiều tối mà lại là sáng sớm thế này.
Thoáng qua em nghĩ đc 1 chuyện để kéo dài tiếp xúc..
- có chuyện ma nhập không em ?
- cười hé môi , lộ hàm răng quá tương phản với răng em : có anh ạ.
- mang gậy gỗ dâu ra đánh phải không..anh nghe vậy.
- không..em cũng chỉ mới xem 1 lần, đại loại là phải nhẹ nhàng dỗ dành hỏi han xem vong ở đâu, là ai và lý do gì..vv và bao giờ cũng phải chiều chuộng theo ý vong đã, rồi tùy nguyên nhân mà khuyên mà mời anh ạ..v v .
Giọng ni cô nói đều đều , dịu dàng đủ nghe..ánh mắt thi thoảng mới nhìn vào mắt em rồi lại hơi nhìn xuống..

Em vốn nhát gái, bí từ nên không biết phải làm sao..đành chịu , mặc cho ni cô trả tiền, chào chị chủ, chào em rồi bước đi trầm mặc ..
Chị chủ quán chắc từng trải..liếc theo , khi ni cô đi khuất thì ngoảnh sang bắt quả tang mắt em..chị làm câu chống không :
Đẹp Nhỉ...
- Vâng.. em trả lời rồi lại đứng im tịt ...

Vào đến ctr thì quãng 9h30 ..mọi dự kiến lv trên phòng hiệu bộ đều tan biến.. bữa liên hoan nhỏ để chia tay cụ kỹ thuật cũ trưa hôm ấy em thấy thật nhạt nhẽo , em uống ít , bần thần trong tâm trạng khó tả. ae thì cứ hò hét tưng bừng....em không biết họ nói những chuyện gì nữa.. uể oải trao tặng anh kt cũ 1 cái bút nn sx mà em đã kỳ công chuẩn bị.. uống với anh 1/2 cốc Liên Xô vodka theo đề nghị chạm ly của anh , nở 1 nụ cười với anh mà em đoán chắc là khi ấy nhìn giả tạo lắm rồi giả say xin về phòng nghỉ. Sổ sách dự kiến sẽ rà soát, làm việc ngay trong ngày bỏ mặc..đằng nào anh cũng ở lại thêm ít nhất 1 ngày giúp em việc đó.

Hình ảnh ni cô ám ảnh em cả ngày và cả tuần thậm chí cả tháng sau đó..
Sau này khi chai sạn hơn trong cs thì có 1 đêm em nằm bất giác nhớ tới ni cô , nhớ tới câu chuyện đối đáp về chuyện vong ngày ấy và bất giác nghĩ . Sao mình ngu và nhát đến vậy, để tuột mất cơ hội tuyệt vời... sao ngay khi ấy không lắc lư bảo là bị vong dê núi nó nhập mà lăn vào cô ấy . Ni cô chẳng phải đã nói cách là sẽ dỗ dành chiều chuộng vong đó sao..🤣
Mà khéo trên đường bộ hành đầy cỏ 2 bên ..ni cô cũng lặng lẽ nghĩ.. người đâu sơ mi quần âu , sức ăn 2 suất bún chả mà vẫn ngu đến thế..đã nói cách chiều vong kỹ đến
như thế mà cũng không hiểu , không lỏng mình ra cho vong dê nó vào . 🤣
Mà nàng liệu có biết ..em ăn thêm 1 suất là để có cớ bên nàng lâu thêm vài phút...

Nhiều tháng sau đến ngày nghỉ em không về mà chỉ gọi điện về nhà .. mọi sáng CN hàng tuần dù mưa hay nắng , 7h30 em đều ra cái quán bún chả đó ..nó cách ctr 9km mong gặp lại ni cô .

Bà chị chủ quán tưởng đồ của bà ngon càng ra sức tự khen..và bao giờ cũng 1 câu : 2 suất hả ?
- vâng..2 suất..
- chị có biết ngôi chùa hôm ni cô hỏi ở đâu không ?
- biết thì đã chỉ..có lẽ ng ta nhầm chùa tỉnh bên, thêm vài km nữa là ranh giới 2 tỉnh mà ..
- chị nhớ tên chùa cô ấy hỏi không ?
- không..có việc gì à..
- em muốn nhờ cô ấy trục vong cho 1 người.
- ôi dào. Thiếu gì chỗ ..

Hơn 6 tháng sau ctr hoàn thành. Em ra ăn 2 bún chả giữa tuần rồi trở về nhà , nghỉ ngơi hơn 20 ngày rồi lại lên đường đi nơi khác.. 17 năm sau em có việc mà 1 mình đi qua nơi cũ , dừng xe tìm quán bún chả muốn vào ăn 2 suất ..cảnh cũ không còn, phố xá san sát..con đường mù mịt và người xe tấp nập..thật khó khăn tìm chỗ đỗ xe, đi bộ ngược xuôi 1km hỏi tìm mà không ai biết cái quán bún chả đó..họ hỏi quán tên gì, chủ tên gì thì em ngớ ra là mình chưa từng hỏi tên chị chủ.. cũng có 1 bác nói ngờ ngợ nhớ nhưng gia đình chủ quán đã bán đất chuyển vào Đồng Nai từ lâu năm lắm rồi.
Ối trời, năm em chưa đến đôi mươi mà em cũng xử lý tình huống tệ hơn cả bác. Nhà ông ngoại em gần chùa, ông ngoại em là bạn tâm giao của sư trụ trì chùa đó. Năm đó có cô ni cô là họ hàng của sư trụ trì về chùa chơi tầm 1 tháng. Ni cô đó cao ráo, đẹp, đi chiếc xe đạp mifa. Em gặp suốt ở chùa mà mồm ngậm tịt, chẳng nói chuyện được với ni cô câu gì ra hồn người. Đến giờ vẫn nhớ...chậc.

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Gà vào rồi nhưng không dám lùa =)) . Nhắc gà là cần quay video để chứng minh đã bắt nhốt được quỷ:)). Thêm nữa cái bói toán phong thủy xem nhọc công mất tiền:)). Số có thì sẽ có, số mà đã tận thì xem chỉ tổ thêm lo). Cúng mà giải được hạn thì Luật nhân quả vứt sọt rác:))
Thật sự có luật nhân quả không cụ:D

TXM3b

Xe buýt
e mong có luật nhân quả, chứ chỗ e có người tai quái , cả 2 vc luôn, ăn cắp vặt, ăn trộm đồ, nhận vơ, ăn quỵt, ăn vạ, làm cả rồi....nhưng vẫn đi lễ , vẫn cứ nói chuyện đạo đức....em đang cố gắng đợi nhân quả xem như nào, thấy vẫn sống khỏe, vẫn cứ nói chuyện đạo đức, có điều là nhà đấy cả ngõ gần chục hộ, thì k ai chơi cùng, vì biết bản chất, nhưng thế nó lại càng tưởng mình là ghê gớm, là k ai dám động vào :D

Trạng thái
Thớt đang đóng