[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
Nhân tiện các Cụ có nhắc đến Ma 3000 năm trước, em có tìm trên mạng xem trang phục ma sẽ ra sao, thì thấy có di chỉ này

Quá dũng mãnh, giáp ngực, giáp vai, mũ sắt nhưng phần dưới thắt lưng thì full uncensor và size thì XXXL

Em đang tìm Ma nữ 3000 năm mà chưa thấy
Hức

Xe nội lước

Xe container
Nhân tiện các Cụ có nhắc đến Ma 3000 năm trước, em có tìm trên mạng xem trang phục ma sẽ ra sao, thì thấy có di chỉ này

Quá dũng mãnh, giáp ngực, giáp vai, mũ sắt nhưng phần dưới thắt lưng thì full uncensor và size thì XXXL

Em đang tìm Ma nữ 3000 năm mà chưa thấy
Hức
Chỉ thế là nhanh 🤣
Hôm nọ bảo xách cá qua mợ Zin ..thì lại chém là em " bê " qua..PR kinh hoàng 🤣

Xe nội lước

Xe container
Cụ đúng dân công trình, nhảy số tanh tách!
Cụ khen em quá. Thực tế em chậm , khá tự ti trước bạn khác giới và quá nhát..yếu điểm chết người này khiến em bỏ lỡ không phải 1 mỹ nhân.. cứ chém gió cách mặt thì còn bi bô đc vài lời . Đối diện cái là loa phường mất điện..🤣
Lúc trẻ em có vđ tâm lý. kém cỏi trong khả năng làm quen đã đành lại còn kém cỏi trong khả năng tiếp nhận TC, nhưng oái oăm là mấy thằng bạn vía dám rủ em đi tán gái . Vì im thin thít nên lại đc hiểu nhầm là " Người chững trạc " mới bỏ bu.. đối tượng chính của bọn nó lại hay hướng ánh mắt vào mình. . Lần sau bọn nó cho cút..tự đi mà kiếm trà đá vỉa hè - đúng nghĩa đen.. tức lắm cụ ạ.
🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Skyfall_80

Xe buýt
Cụ cũng đặt ngược lại vấn đề :)). Ở thớt này cũng kể mồm nhiều mà:)). Cũng có video cụ nào đó đi mấy cửa hàng vi tính để đổi đuôi up lên cho các cụ mợ xem đó:)). Chỉ có cách xem bạn này có tu và đạt kết quả không thì phải chờ đến lúc bạn đó 2 50. Mà lúc đó thì nhiều cụ mợ trên này đã 2 50 trước (trong đó có tôi). Thế mới nói Phúc cho ai đó thấy mà tin!
Chả hiểu kiểu gì video up bị xóa không một thông báo, cụ mợ vào YouTube tìm kiếm kênh “KA vlog TGSS” nhé. Thấy nhiều ông tả bằng mồm rồi chê video diễn viên diễn. Nhắc các cụ mợ cẩn thận bị lùa gà với mấy ông thầy pháp tả bằng mồm nhé =))

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu kiểu gì video up bị xóa không một thông báo, cụ mợ vào YouTube tìm kiếm kênh “KA vlog TGSS” nhé. Thấy nhiều ông tả bằng mồm rồi chê video diễn viên diễn. Nhắc các cụ mợ cẩn thận bị lùa gà với mấy ông thầy pháp tả bằng mồm nhé =))

cu Ka, còn gọi là cu Đỏ. Nếu cụ tin những clip của bạn này làm, thì em tôn trọng niềm tin của cụ. Bạn trẻ này gia cảnh ra sao, nhà cửa ở đâu, sđt thế nào thì em có tất. Hình này em chụp bạn ấy từ đt của em.

Nói thêm cho cụ rõ, nếu cụ tin những gì bạn trẻ này đang làm, thì cũng cần phải tin là em có thể triệu hồi nó bay về gặp em bất cứ lúc nào. Tạm hiểu thế này, ông nhõi này lành tính nhưng hơi lạm dụng lòng tin của mọi người; việc nó đang làm là "hý quỷ lộng thần". Cụ hãy khoan cợt nhả ở thớt này và đừng vội cười. Vì thứ cụ đang thấy chỉ là phần nổi của tảng băng, còn phần chìm của tảng băng này đang nằm trong tay em đây. Kính cụ!

thuyhtt

Xe tăng
Hồi em 29 tuổi. 1 lần đc điều động đến 1 ctr mới để thay cụ kỹ thuật ở đó.
Ctr nằm ở 1 thị trấn miền núi . Em tự đi xe máy tới tt này ..cảnh vật ngày ấy thật đẹp , không khí trong lành mát mẻ, cây cối xanh tốt khắp nơi, nhà cửa đơn giản thưa thớt, dân cư mộc mạc thật thà , và em khác lứa bạn ngày ấy ở chỗ là rất thích đi làm xa nhà ở các tt hoặc ven tt như vậy . Đc lệnh là hăm hở đi ngay..
Đi từ 5h30 , nhẩn nha 7h30 mới tới trung tâm tt dù cách nhà có tầm 40 km.
Đi tìm chỗ ăn sáng và tranh thủ nghĩ về việc giao nhận lát nữa sẽ ra sao cho ae đều vui vẻ . Dù sao cũng là kẻ đến người đi.

1 quán lá lùi sâu ven đường đề cái bảng cộc lốc 2 chữ Bún Chả.. em bước vào và nhận ra mình đến ăn sớm so với bà con ở đây. Cũng có thể ng ta ăn muộn vì hôm đó là sáng CN..
Quán lá ở nơi nửa quê nửa tỉnh rất đơn sơ, chỉ có vài cái bàn ghế tự đóng nhìn rất thô cũ mộc mạc ..

Vừa cúi mặt ăn miếng đầu tiên em đã phải ngóc cổ nhìn lên ..1 giọng nói trong , ấm , từ tốn và dịu dàng đến vậy..khác hẳn đội mấy chị ở ctr em..các chị chỉ khác em mỗi giới tính.
Trước mặt em , sừng sững 1 ni cô. Em hơi mất bình tĩnh trước màu da, sắc đẹp và vẻ đoan trang của vị ni cô ấy , ni cô chắc chỉ khoảng 23, 24. Thực tế từ nhỏ đến giờ chỉ có đôi 3 lần em có cảm giác này. Nàng ngồi xuống nhẹ nhàng ý tứ, bộ nâu sồng bạc màu cũ kỹ và hơi rộng không giấu đc đường nét thanh tú mà vẫn căng đầy nữ tính ..
Ni cô gọi 1 suất và thật vui khi cô ngồi cái bàn sát với bàn em..vui nữa là em biết ni cô 1 thoáng nhìn trộm lại mình , khi suất của ni cô đc mang ra thì cô ấy bất ngờ hỏi em về đường lên 1 ngôi chùa nào đó.. em ù tai luôn nên không thể nhớ đc ngay cả sau đó tên của ngôi chùa cô hỏi.. cố giấu vẻ ngớ ra em trả lời đc đúng 1 câu : Anh ...không biết.
Cắm mặt xuống ăn mà không biết bún có ngon không.. chợt thấy có gì không ổn em chờ ni cô ăn xong rồi mới hỏi 1 việc chẳng liên quan tới đường lên chùa. Hỏi xong E cảm thấy câu hỏi của mình rất vô duyên..
- sao em là sư mà lại ăn bún chả ?
- em chưa phải là sư . Cũng kiêng nhưng tùy ngày thôi ạ.
Ôi trời..nói năng dịu dàng khép nép, hành vi nhẹ nhàng ý tứ nữa chứ.
Em lại vắt óc tán chuyện mà không nghĩ đc chuyện gì.mong thời gian đừng trôi nhanh và mong đừng thằng nào vào đây ăn bún chỉ đường, nàng càng sợ lạc mà đừng đi ngay càng tốt.. sao không gặp nhau chiều tối mà lại là sáng sớm thế này.
Thoáng qua em nghĩ đc 1 chuyện để kéo dài tiếp xúc..
- có chuyện ma nhập không em ?
- cười hé môi , lộ hàm răng quá tương phản với răng em : có anh ạ.
- mang gậy gỗ dâu ra đánh phải không..anh nghe vậy.
- không..em cũng chỉ mới xem 1 lần, đại loại là phải nhẹ nhàng dỗ dành hỏi han xem vong ở đâu, là ai và lý do gì..vv và bao giờ cũng phải chiều chuộng theo ý vong đã, rồi tùy nguyên nhân mà khuyên mà mời anh ạ..v v .
Giọng ni cô nói đều đều , dịu dàng đủ nghe..ánh mắt thi thoảng mới nhìn vào mắt em rồi lại hơi nhìn xuống..

Em vốn nhát gái, bí từ nên không biết phải làm sao..đành chịu , mặc cho ni cô trả tiền, chào chị chủ, chào em rồi bước đi trầm mặc ..
Chị chủ quán chắc từng trải..liếc theo , khi ni cô đi khuất thì ngoảnh sang bắt quả tang mắt em..chị làm câu chống không :
Đẹp Nhỉ...
- Vâng.. em trả lời rồi lại đứng im tịt ...

Vào đến ctr thì quãng 9h30 ..mọi dự kiến lv trên phòng hiệu bộ đều tan biến.. bữa liên hoan nhỏ để chia tay cụ kỹ thuật cũ trưa hôm ấy em thấy thật nhạt nhẽo , em uống ít , bần thần trong tâm trạng khó tả. ae thì cứ hò hét tưng bừng....em không biết họ nói những chuyện gì nữa.. uể oải trao tặng anh kt cũ 1 cái bút nn sx mà em đã kỳ công chuẩn bị.. uống với anh 1/2 cốc Liên Xô vodka theo đề nghị chạm ly của anh , nở 1 nụ cười với anh mà em đoán chắc là khi ấy nhìn giả tạo lắm rồi giả say xin về phòng nghỉ. Sổ sách dự kiến sẽ rà soát, làm việc ngay trong ngày bỏ mặc..đằng nào anh cũng ở lại thêm ít nhất 1 ngày giúp em việc đó.

Hình ảnh ni cô ám ảnh em cả ngày và cả tuần thậm chí cả tháng sau đó..
Sau này khi chai sạn hơn trong cs thì có 1 đêm em nằm bất giác nhớ tới ni cô , nhớ tới câu chuyện đối đáp về chuyện vong ngày ấy và bất giác nghĩ . Sao mình ngu và nhát đến vậy, để tuột mất cơ hội tuyệt vời... sao ngay khi ấy không lắc lư bảo là bị vong dê núi nó nhập mà lăn vào cô ấy . Ni cô chẳng phải đã nói cách là sẽ dỗ dành chiều chuộng vong đó sao..🤣
Mà khéo trên đường bộ hành đầy cỏ 2 bên ..ni cô cũng lặng lẽ nghĩ.. người đâu sơ mi quần âu , sức ăn 2 suất bún chả mà vẫn ngu đến thế..đã nói cách chiều vong kỹ đến
như thế mà cũng không hiểu , không lỏng mình ra cho vong dê nó vào . 🤣
Mà nàng liệu có biết ..em ăn thêm 1 suất là để có cớ bên nàng lâu thêm vài phút...

Nhiều tháng sau đến ngày nghỉ em không về mà chỉ gọi điện về nhà .. mọi sáng CN hàng tuần dù mưa hay nắng , 7h30 em đều ra cái quán bún chả đó ..nó cách ctr 9km mong gặp lại ni cô .

Bà chị chủ quán tưởng đồ của bà ngon càng ra sức tự khen..và bao giờ cũng 1 câu : 2 suất hả ?
- vâng..2 suất..
- chị có biết ngôi chùa hôm ni cô hỏi ở đâu không ?
- biết thì đã chỉ..có lẽ ng ta nhầm chùa tỉnh bên, thêm vài km nữa là ranh giới 2 tỉnh mà ..
- chị nhớ tên chùa cô ấy hỏi không ?
- không..có việc gì à..
- em muốn nhờ cô ấy trục vong cho 1 người.
- ôi dào. Thiếu gì chỗ ..

Hơn 6 tháng sau ctr hoàn thành. Em ra ăn 2 bún chả giữa tuần rồi trở về nhà , nghỉ ngơi hơn 20 ngày rồi lại lên đường đi nơi khác.. 17 năm sau em có việc mà 1 mình đi qua nơi cũ , dừng xe tìm quán bún chả muốn vào ăn 2 suất ..cảnh cũ không còn, phố xá san sát..con đường mù mịt và người xe tấp nập..thật khó khăn tìm chỗ đỗ xe, đi bộ ngược xuôi 1km hỏi tìm mà không ai biết cái quán bún chả đó..họ hỏi quán tên gì, chủ tên gì thì em ngớ ra là mình chưa từng hỏi tên chị chủ.. cũng có 1 bác nói ngờ ngợ nhớ nhưng gia đình chủ quán đã bán đất chuyển vào Đồng Nai từ lâu năm lắm rồi.
chuyện cụ kể hay quá, may cụ ko gặp lại vị sư trẻ đó, không lại vô tình tạo nghiệp :D.

Skyfall_80

Xe buýt

cu Ka, còn gọi là cu Đỏ. Nếu cụ tin những clip của bạn này làm, thì em tôn trọng niềm tin của cụ. Bạn trẻ này gia cảnh ra sao, nhà cửa ở đâu, sđt thế nào thì em có tất. Hình này em chụp bạn ấy từ đt của em.

Nói thêm cho cụ rõ, nếu cụ tin những gì bạn trẻ này đang làm, thì cũng cần phải tin là em có thể triệu hồi nó bay về gặp em bất cứ lúc nào. Tạm hiểu thế này, ông nhõi này lành tính nhưng hơi lạm dụng lòng tin của mọi người; việc nó đang làm là "hý quỷ lộng thần". Cụ hãy khoan cợt nhả ở thớt này và đừng vội cười. Vì thứ cụ đang thấy chỉ là phần nổi của tảng băng, còn phần chìm của tảng băng này đang nằm trong tay em đây. Kính cụ!

Cũng chả có gì vì cụ cũng chỉ tả bằng mồm =)). Lạ hơn nữa là video lại bị xóa =)). Để cho công bằng thì cụ cũng lập một kênh trên YouTube xem. Tôi chả có pháp gì mà quỷ nó phải cách xa tôi vài m khi tôi niệm: Nam mô Quán Thế âm Bồ tát.

Chỉnh sửa cuối:

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chả có gì vì cụ cũng chỉ tả bằng mồm =))
Thế thì chắc cụ chỉ hợp với youtube thôi, em thật. Cái gì mắt thấy tai nghe thì may ra còn có cơ hội kiểm chứng, chứ đọc trên diễn đàn thì vứt tất hehe

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chả có gì vì cụ cũng chỉ tả bằng mồm =)). Lạ hơn nữa là video lại bị xóa =)). Để cho công bằng thì cụ cũng lập một kênh trên YouTube xem. Tôi chả có pháp gì mà quỷ nó phải cách xa tôi vài m khi tôi niệm: Nam mô Quán Thế âm Bồ tát.
Nếu cụ có chút hiểu biết về After effects, Adobe Premiere hoặc chí ít là Avid Liquid thì em nghĩ chắc cụ cũng làm đc như nó đấy. Em thì chả dám làm những thứ như nó đâu, để mà tin những thứ bạn ấy làm thì em cũng chả dám nốt.

Còn việc cụ niệm mà quỷ tránh xa đc thì cũng kinh đấy. Em hóng clip.

Skyfall_80

Xe buýt
Thế thì chắc cụ chỉ hợp với youtube thôi, em thật. Cái gì mắt thấy tai nghe thì may ra còn có cơ hội kiểm chứng, chứ đọc trên diễn đàn thì vứt tất hehe
Tôi mà nói tôi biết được điều mà ít người biết thì cụ nghĩ khác đấy. Nhưng cái này nó thuộc thiên cơ rồi. Tôi nhắc cụ là cụ đi cho đúng Chánh pháp. Trên kênh đó cũng có Quỷ từng là thầy pháp đó. Thuốc đắng thì dã tật.

Skyfall_80

Xe buýt
Nếu cụ có chút hiểu biết về After effects, Adobe Premiere hoặc chí ít là Avid Liquid thì em nghĩ chắc cụ cũng làm đc như nó đấy. Em thì chả dám làm những thứ như nó đâu, để mà tin những thứ bạn ấy làm thì em cũng chả dám nốt.

Còn việc cụ niệm mà quỷ tránh xa đc thì cũng kinh đấy. Em hóng clip.
Tôi cũng tả bằng mồm mà=)). Phúc cho ai đó tin!

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Tôi mà nói tôi biết được điều mà ít người biết thì cụ nghĩ khác đấy. Nhưng cái này nó thuộc thiên cơ rồi. Tôi nhắc cụ là cụ đi cho đúng Chánh pháp. Trên kênh đó cũng có Quỷ từng là thầy pháp đó. Thuốc đắng thì dã tật.
Cụ đã biết đc thiên cơ luôn thì thôi ạ, em ko dám ý kiến gì nữa. Thôi để em phấn đấu cho cái phận hèn ở dương thế này, việc thiên cơ thì để người trời bàn bạc thôi ạ. Em chúc cụ vui với họ!

Skyfall_80

Xe buýt
Cụ đã biết đc thiên cơ luôn thì thôi ạ, em ko dám ý kiến gì nữa. Thôi để em phấn đấu cho cái phận hèn ở dương thế này, việc thiên cơ thì để người trời bàn bạc thôi ạ. Em chúc cụ vui với họ!
Cụ nói thế đúng Chánh pháp rồi. Còn làm nữa thôi.

GiangNH3011

Xe tải
Xin chào các cụ các mợ ạ. Em đã đọc vào theo dõi thớt Tâm linh chắc cũng phải được gần 3 năm. Em tự nhận mình là một người không tín, chắc cũng ảnh hưởng theo bố mẹ em, ở nhà chỉ thắp hương ban thờ tổ tiên, đầu năm đi lễ 1 vài chùa ở Hà Nội thôi. Do đó, em chỉ theo dõi và mời rựơuj được các cụ chứ không có gì để đóng góp được.

Em xin các cụ mợ chia sẻ giúp em về trường hợp này của bà ngoại em xem có liên quan đến tâm linh không ạ?
Bối cảnh:
Bà em năm nay hình như 85 tuổi, ông ngoại em đã mất được 11 năm, trước khi mất thì ông bị bệnh Azheimer và nằm liệt giường đến 8 năm. Câu chuyện về ông bà em và chuyện lục đục gia đình, con cái người mất người còn thì cả cái tập thể đấy ai ở lâu cũng biết và cũng nhiều bi thương. Bà em nhiều lúc nói chuyện với em lại tủi thân và khóc nói mình vô phúc.

Bà em cũng có thể gọi là một người mê tín, nhất là thời 15-20 năm trước khi thầy bảo gì là làm theo, từ thờ ban thờ Bác Hồ, đi lễ lạt các nơi… Nhưng hiện tại thì vì già, sức khoẻ yếu nên cũng đỡ hơn rồi.
Ông bà em đang ở trên một mảnh đất được xí nghiệp phân cho, ở đến giờ cũng gọi là cả đời người – gần 60 năm rồi. Bà kể là trên đất ông bà em đang ở thì có một người chết ở đó, bà đi xem thì còn được biết cả tên và ngày mất. Vì vậy, đến ngày mất bà cục đó, bà em vẫn làm bát cơm, quả trứng thắp hương. Ngày lễ tết bà cũng mời bà cụ đó về ăn Tết với gia đình. Ngoài ra, bà em nói là đất nhà ông bà em dữ và bà là người cứng bóng vía, có lần bà đã đánh nhau với bọn ma quỷ ở khu đất này trong mơ, đại loại là “tao về đây ở là do đất được nhà nước giao, tao không có tranh chấp, ăn cướp gì của bọn mày, tại sao bọn mày cứ phá phách…” hay một vài lần bà kể chuyện là bọn mà nó còn giả làm bà em ngồi ở phòng khách để lừa ông em...

Vấn đề:
Chuyện là mấy năm nay bà em mắc bệnh khó ngủ - bệnh này của người già thì em cũng hiểu nhưng hiện tại bà bảo là có đêm chỉ nằm thôi mà không ngủ được, rất mệt mỏi vì cứ thấy có tiếng người nói xôn xao, văng vẳng trong tai, ong cả đầu. Có lần bà bảo em là bọn ma quỷ ở đất nó phá, không cho ngủ. Đi khám bệnh thì bác sĩ cũng cho thuốc ngủ nhưng bà em không dám uống nhiều vì sợ lệ thuộc vào thuốc. Lần bà nhắc đến chuyện ma quỷ thì em cũng gạt đi, nói là tuổi già ai cũng thế, động viên bà ăn uống, ngủ nghỉ giữ gìn sức khoẻ thôi.

Tự nhiên gần đây khi thăm bà, em mới thắc mắc và hỏi với bà là thỉnh thoảng bà về quê, ở lại nhà họ hàng ngủ đêm thì bà có nghe thấy tiếng lạo xạo không? Lúc đó bà em nói là không thấy. Vậy nên em cứ lăn tăn mãi, liệu việc bà em không ngủ được và nghe thấy tiếng lạo xạo bên tai đó là ảo giác, bệnh người già hay thực sự là có liên quan đến yếu tố tâm linh? Nếu có liên quan đến yếu tố tâm linh thì có cách nào, ví dụ như niệm chú hoặc làm gì để cải thiện được không ạ?

Em xin cảm ơn các cụ các mợ.

B_M_T

Xe buýt
Vâng. Đó là 1 kỷ niệm đẹp thoáng qua..
Nhưng nói thật là nếu giờ thời gian có thể quay ngược về quá khứ ..chắc chắn em cứ phải mạnh dạn yêu cầu ni cô cứu em trước , trục vong cho em trước... chẳng phải em cũng là Nhân sao ?.. khỏi cần cứu nhân độ thế đâu đâu ..
Chắc chắn em sẽ ích kỷ như vậy..🤣
Thiện tai, a di đà phật.

Trạng thái
Thớt đang đóng