[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế thì em phải để ý vườn nhà mình, vườn nhà hàng xóm mới được. Giá mà shopee bán luôn có phải tiện biết bao nhiêu ko 8-
Shopee thì mợ phải đặt vấn đề với chủ shop. Trước em mua mấy món cây cỏ vẫn nhờ được chủ shop hái cho loại khác (không có trong danh sách mặt hàng).

safenoodles

Xe cút kít
Em đã có mặt ạ

Quán lòng Bà Tình, 42 Lê Đại Hành

Tầng hai, lên cầu thang rẽ phải ạ
Em bị nhỡ xe buýt nên muộn hơn 30’ thành 12h30’ em mới kịp tới ạ, các cụ mợ cứ ăn trưa nhé, hôm nay em ăn chay vì là mùng 1.
Thành thật xin lỗi các cụ mợ vì sự chậm chễ của em ạ. Em đi từ Ocean Park sang nên …hic hic…

Mimeo

Xe điện
Shopee thì mợ phải đặt vấn đề với chủ shop. Trước em mua mấy món cây cỏ vẫn nhờ được chủ shop hái cho loại khác (không có trong danh sách mặt hàng).
Vâng, em cảm ơn mợ đã chỉ.

Đúng là trước giờ, em có mua gì cứ đọc kỹ là nhặt luôn chứ ko bao h tương tác chat với ng bán cả.

Xe nội lước

Xe container

Sáng sớm em nhận được tin từ chị gái ở QB, vừa xử lý việc nhà chị ấy đêm qua xong. Còn một việc nhỏ là xử lý nốt con gái chị ấy đang du học nữa, nhưng mà xa quá, tận Canada. Tin vui đầu tháng em lan toả đến các cụ mợ để trưa nay vững tay đũa mà gắp lolotika không trượt phát nào nhé! <:-P
Chúc mừng cụ và chị thí chủ.
Mới mùng 1 đã tạo xong quả phúc to tướng..cụ là khôn nhất ộp đấy 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Khoai Cún

Xe tăng

Sáng sớm em nhận được tin từ chị gái ở QB, vừa xử lý việc nhà chị ấy đêm qua xong. Còn một việc nhỏ là xử lý nốt con gái chị ấy đang du học nữa, nhưng mà xa quá, tận Canada. Tin vui đầu tháng em lan toả đến các cụ mợ để trưa nay vững tay đũa mà gắp lolotika không trượt phát nào nhé! <:-P
Mừng quá cụ ơi, tháng cuối năm rồi, mong mọi người ai cũng được bình an.

honda acura

Xe điện

safenoodles

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi là liệu trẻ bị tự kỷ thì có liên quan đến vấn đề tâm linh không?
Em nghĩ có nhiều nguyên nhân:
1/ Trẻ sinh ra bị vấn đề ở não. ( em đọc từ tài liệu luyện thi IELTS)
2/ Gia đình ko chăm sóc tinh thần trẻ từ khi sinh ra và lớn lên trong tgian từ 0-3 tuổi.
Kiểu bà trông cháu nhưng ko chơi và nói chuyện với cháu, mặc cháu chơi một mình.
Bà chỉ biết cho ăn và tắm rửa cho cháu.
3/ Gen xấu phát triển từ bố hoặc mẹ mà ko biết.

Bệnh này chưa chữa được nhưng em có giải pháp làm thuyên giảm bệnh cho trẻ:

1/Đồng hành cùng trẻ như: cho con đi chơi ngoài trời vào ngày có nắngvà nói chuyện với con. Kể cả nó ko hiểu hoặc ko phàn hồi hoặc nó nói lung tung.

2/ Cho con đi ngắm biển lúc bình minh.

3/ Cho con nghe nhạc giao hưởng.

4/ Cho con ở trong phòng ( nhà) nhất định phải có cửa sổ và có nhiều ánh sáng mặt trời.

5/ Chế độ dinh dưỡng là rất quan trọng, cho con ăn đồ ăn tốt cho não: sáng ăn đồ ngọt và tinh bột, trưa ăn mặn được và thêm miếng sô cô la có vị đắng chút.
Tối cho con ăn canh có tính dương như: canh khoai, dong biển, cho ít bột nghệ vào.

6/Bản thân cha mẹ nên tự niệm Phật rồi hồi hướng cho não của con khỏe mạnh.

7/ Cho con học ít văn toán thôi, cho nó học môn gì nó thích để phát triển tài năng tiềm ẩn mà bố mẹ chưa biết.

Ông trời không lấy đi của ai hết cái gì và cũng không cho ai tất cả.

Vì vậy, mọi sự ta cứ lạc quan ạ. Mọi sự sẽ như ý nếu ta có niềm tin mãnh liệt vào chiến thắng.

mevoyeuxe68

Xe tải

Sáng mùng 1 đã nhận được tin vui quá , chúc mừng cụ và gia đình chị gái ở Quảng bình

thichrauxanh

Xe điện
Các cụ ọp vui vẻ ạ, e bị vỡ kế hoạch nên xin ké lol oti ca từ xa :D

Em bị nhỡ xe buýt nên muộn hơn 30’ thành 12h30’ em mới kịp tới ạ, các cụ mợ cứ ăn trưa nhé, hôm nay em ăn chay vì là mùng 1.
Thành thật xin lỗi các cụ mợ vì sự chậm chễ của em ạ. Em đi từ Ocean Park sang nên …hic hic…
Cụ đến rồi ạ, e lại lỡ hẹn vs cụ nữa ồi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng