[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
Em xin chốt Lolotika trưa Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

Địa điểm: Lolotika Chợ đuổi 42 Lê Đại Hành
Thời gian: Từ 11h15

Kinh phí: Quốc vương KampuChia tài trợ các Cụ.
Các Mợ là Khách mời của Hoàng gia

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
..........
iÊm
Kính mời các Cụ Mợ cùng rôm rả ngày gió mùa trở rét
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự:
Mợ Hoàng Trang Khoai Cún 114hangbong
safenoodles
MuathuHN252 .....

Updated: Đã có 1 Mợ nhận lời mời tham gia ạ
Khất cc dịp sau nhá. Em cv không đến đc rồi.

fanmu1234

Xe container
Nói về ma giữ của thì em có 2 trải nghiệm như này:
Khi còn sống bố em rất kỹ tính và cẩn thận nhất là rất biết giữ gìn đồ dùng trong nhà (Bố em trước làm thợ kỹ thuật ở Nhà máy cơ khí HN sau đó chuyển về Cơ khí TB).
1. Khi bố em mất, gia đình lo xong hậu sự cho bố có cúng cơm 3 ngày. Tối đó gia đình em có làm cơm cúng và mời các cô, dì, chú, bác và anh em ở lại ăn tối. Do là thời điểm giữa mùa hè (Tháng 6 âm) trời nóng nên chải chiếu ra sân để ăn cơm. Lúc vào bữa, mấy ông chú hỏi có rượu không mang ra làm vài chén. Em chạy vào nhà mang bình rượu ngâm ra (Đây là bình rượu bố em ngâm để uống khi còn sống). Em vừa mang ra rồi ngồi xuống chiếu, 2 tay bê bình rượu lên rót. Không biết ma xui, quỷ khiến thế nào mà bình rượu trượt khỏi tay rơi xuống nên sân vỡ tan ko còn giọt rượu nào. Lúc đấy mẹ em bảo " Mày lấy rượu của ông ý đã hỏi xin chưa?" thế là mọi người kêu chắc là ông Chiên ( tên của bố em) không cho uống rượu rồi.
2. Sau khi bố em mất, gia đình em cũng dọn dẹp lại nhà cửa cũng như đồ dùng cá nhân của bố em khi còn sống. Những đồ nào ko để lại nữa thì mang đi đốt, đồ nào làm vật kỷ niệm thì giữ lại. Trong những đồ bỏ đi của bố em thì có chiếc mũ cối (Bố em mua trước về để đội nhưng ít dùng.) vẫn còn mới nên ông chú nhà bà dì lấy về đội để đi làm đồng. Trưa hôm sau, ông chú đang nằm võng ở hè để ngủ trưa tự nhiên có một cơn gió nhẹ tạt qua làm cho ông chú mê man rồi bật dậy với vẻ mặt thất thần, bà dì em hỏi " có chuyện gì thế?" ông chú em bảo " Nằm mơ bác Chiên về đòi mũ cối." Thế là buổi chiều hôm đó ông chú mang mũ xuống nhà em trả luôn không dám lấy nữa. (Chuyện này em nghe bà dì em kể lại). Sau đó, cái mũ cối đó cũng đem đi hóa khi làm thất tuần cho bố em.
3. Chuyên về người cảm âm: Em có thằng bạn ở quê cùng làng và học cùng cấp 3. Hiện nay 42 tuổi rồi chưa vợ con gì (có lẽ do số cao với do cả hoàn cảnh khá đặc thù). Trước nó học thú y ra về quê làm được thời gian công việc không ổn định nên bố mẹ nó để lại cho nó cái đầm (ao) nuôi cá và trồng hoa màu sống qua ngày. Khu đầm này thuộc vùng làm kinh tế trước đây nằm tách biệt hẳn với làng xã, xung quanh là đồng ruộng và đặc biệt nằm giữa 2 bãi tha ma lớn của xã. Nếu là người yếu bóng vía thì chắc cũng ko dám bén mảng đến chứ ko nói là sống ở đó. Em thì cũng không hay nói chuyện với nó về ma mãnh gì nhưng đợt nghỉ tết dương lịch em về có ra ngoài đầm của nó chơi. Em có hỏi nó " Mày ở đây một mình như thế không sợ ah?" Nó bảo ở đây tao thiếu gì bạn đâu, từ già đến trẻ ngày nào chả vào nhà chơi (Nói là nhà chứ thực chất nó là một cái phòng nhỏ nhỏ xây lên khoảng 10m2. Bên trong đặt một cái giường và một cái vọng cạnh nhau.). Em mới hỏi lại nó là " Ý mày là ma hả?" Nó bảo " uhm". Có vẻ nó đã nhìn thấy vẻ mặt nghệt ra của em nên nó nói chêm vào" Đợt này cuối năm,thời tiết lạnh nên đêm tao ko nằm võng mà ngủ trên giường. Để biết khách vào nhà chơi khi nào thì cứ sờ lên tóc. Đang ngủ mà tóc dựng đứng và sờ tay lên tóc thấy lạnh toát là y rằng có khách vào nhà chơi. Lúc đấy mở mắt ra là kiểu gì cũng có người ngồi ở đầu võng. Nhiều lúc khách làm phiền nhiều quá nó ko ngủ được nó bảo " Thôi các ông bà đi về đi để cho tôi ngủ." Hic.
Cơ duyên thế mà không xin 1 con đề, quá đáng tiếc

safenoodles

Xe cút kít
Em xin chốt Lolotika trưa Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
..........
iÊm
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự:
safenoodles
MuathuHN252 .....

12h em tới ạ. Em cảm ơn các cụ mợ nhé! Em cảm thấy rất vinh dự khi được gặp các cụ mợ. 🤩

HelluMe

Đi bộ
Chào các cụ, em xin kể chuyện của em ạ.
Năm 2010, gần 49 ngày mẹ ck mất, em và cô bạn rủ nhau đi xem ở cô đồng cách HN 20km. Mục đích là đi xem mẹ ck mất đột ngột quá, ko biết mẹ có thiếu gì thì sang tai cô đồng để gđ biết còn chuẩn bị. Khách xem nhà cô đồng khá đông, bọn em đi từ sáng sớm mà đến giữa chiều ngày thứ 2 cô đồng mới gọi tên.
Bình thường em không mê tín, lại luôn có suy nghĩ là mình lấy ck rồi thì các vong linh nhà đẻ không bao giờ theo mình. Vậy nên khi cô đồng đọc tên em, bảo có mẹ ck và 1 bé gái (là con e) ở đây rồi nhưng có 1 bác bộ đội xin phép được gặp trước vì bác đợi lâu quá và phải đi trước. Bác bộ đội nhập vào cô đồng nói tên bác và bảo em là: Bác hi sinh nhiều năm rồi, chỗ bác nằm giờ là dưới 1 dòng kênh, không còn gì đâu, con về bảo gia đình đừng đi tìm bác nữa. Sau đó bác chào mọi người rồi out ra khỏi cô đồng. Cô đồng tiếp tục sang tai cho em từ mẹ ck nhưng cũng ko nói được nhiều.
Sau khi xem cô đồng, e nửa tin nửa ngờ về bác bộ đội, e nghĩ hay là bác ck mất trẻ 15,16 tuổi về dặn thế (vì tên bác ck khá đồng âm với bác ruột liệt sỹ của em (bác em hi sinh năm 1969, năm sinh 2 bác cũng gần gần nhau), bác ck cũng vì bom đạn thân thể ko còn gì nhưng bị ở làng, bác ck chưa đi bộ đội. Em lại còn nghĩ hay cô đồng nói lung tung vì gđ ck có tìm gì đâu, chỉ cúng giỗ đầy đủ thôi.
Bẵng đi vài năm, một vài lần em về nhà bố mẹ đẻ chơi, thấy bố em (lúc đó đã ngoài 70 tuổi) cứ cặm cụi viết lách, rồi nghe chương trình Nhắn tìm đồng đội. Em mới hỏi mẹ em, mẹ e bảo bố em, anh trai em, anh họ em (con bác liệt sỹ) đã đi tìm thông tin bác hơn 5 năm nay rồi (tính ra là trước khi em đi xem cô đồng 1_2 năm mà e ko biết) tỉnh em:Vĩnh Phú, Vĩnh Phúc cứ tách ra, gộp lại nhiều lần nên các giấy tờ bộ đội ngày xưa giờ chẳng biết tìm đâu, chỗ này thì bảo chuyển chỗ kia, cuối cùng không có. Thậm chí bố mẹ em cũng đến mấy cơ sở tìm mộ LS tại HN để nhờ, đến cả số 1 Đông Tác, Kim Liên cũng không có chút manh mối nào. Bố đi hỏi thông tin của 1 bác đồng đội bác em thì nghe kể là khi bác em bị thương nằm điều trị ở 1 điểm chữa trị cho bộ đội trong rừng (thuộc tỉnh Bình Phước) thì cả cơ sở bị giội bom, toàn bộ khu vực lán trại trúng bom. Ngay hôm sau nghe tin, bác đồng đội (cùng thôn) quay lại xem tình hình thế nào thì khung cảnh khu vực đó giống như 1 cách đồng vừa được phay đất, tan hoang không còn dấu vết gì cả, chỉ có đất, nước xới tung lên, những mảnh vải vương vãi, những cái cây to giờ chỉ còn trơ cái gốc chồi trên mặt đất khoảng gần 1 mét...
Mẹ bảo biết là rất khó nhưng bố vẫn đi tìm, vẫn mong có phép màu đón bác về quê hương ...
Thật sự nghe mẹ em kể xong em bàng hoàng cả người và xen lẫn cả hối hận vì đã bỏ lỡ cơ hội nói chuyện với bác ruột mình... Thực là em sinh ra sau khi bác e có giấy báo tử khoảng 10 năm, lúc em còn nhỏ bên nội có làm lễ mộ giả cho bác, em có đi xem mn làm mộ gió nên cứ nghĩ vậy là xong, đâu biết bố e còn đi tìm bác nữa.
Sau đó, e cũng kể cho mẹ em về hồi đi gọi mẹ ck và bác về dặn là đừng đi tìm bác nữa. Em bảo giờ thì con chắc đúng là bác con rồi, không phải bác ck con, thôi, bác đã dặn vậy rồi thì bố đừng nặng lòng quá ... Sau khi đi tìm, đi lại nhiều nơi, nhiều lần, để lại thông tin nhờ các đơn vị có thông tin LS của bác thì báo về gđ, vài năm sau bố em tuổi cao hơn thì cũng không còn tiếp tục đi tìm mộ bác nữa và gđ cũng không nhận thêm thông tin nào hơn về manh mối mộ bác em nữa, cho dù đôi lúc em biết bố em vẫn còn rất mong mỏi đón bác về quê.
Về bản thân em, hơn chục năm nay vẫn có chút gì đó rất tiếc, nhất là những lúc đứng nhìn bố già tóc bạc vẫn ngồi yên lặng nghe Nhắn tìm đồng đội rồi cắm cúi ghi chép lại, em thương bố, thương bác vô cùng. Những ngày tháng 7 em vẫn thắp hương và tụng kinh cầu siêu cho bác (nếu thời gian cho phép).
Tâm linh là cái gì đó rất khó giải thích đúng sai các cụ nhỉ. Cô đồng năm đó em xem xong thì hơn chục năm nay e cũng chưa có dịp quay lại, cũng chỉ thầm cảm ơn cô năm đó đã rất đon đả nhờ mọi người nhường chỗ cho bác bộ đội...
Nếu cụ nào đọc những dòng chia sẻ của em mà lóe lên gì gì đó thì mong các cụ chia sẻ với em ạ. Em cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Năm 2010, gần 49 ngày mẹ ck mất, em và cô bạn rủ nhau đi xem ở cô đồng cách HN 20km. Mục đích là đi xem mẹ ck mất đột ngột quá, ko biết mẹ có thiếu gì thì sang tai cô đồng để gđ biết còn chuẩn bị. Khách xem nhà cô đồng khá đông, bọn em đi từ sáng sớm mà đến giữa chiều ngày thứ 2 cô đồng mới gọi tên.
Bình thường em không mê tín, lại luôn có suy nghĩ là mình lấy ck rồi thì các vong linh nhà đẻ không bao giờ theo mình. Vậy nên khi cô đồng đọc tên em, bảo có mẹ ck và 1 bé gái (là con e) ở đây rồi nhưng có 1 bác bộ đội xin phép được gặp trước vì bác đợi lâu quá và phải đi trước. Bác bộ đội nhập vào cô đồng nói tên bác và bảo em là: Bác hi sinh nhiều năm rồi, chỗ bác nằm giờ là dưới 1 dòng kênh, không còn gì đâu, con về bảo gia đình đừng đi tìm bác nữa. Sau đó bác chào mọi người rồi out ra khỏi cô đồng. Cô đồng tiếp tục sang tai cho em từ mẹ ck nhưng cũng ko nói được nhiều.
Sau khi xem cô đồng, e nửa tin nửa ngờ về bác bộ đội, e nghĩ hay là bác ck mất trẻ 15,16 tuổi về dặn thế (vì tên bác ck khá đồng âm với bác ruột liệt sỹ của em (bác em hi sinh năm 1969, năm sinh 2 bác cũng gần gần nhau), bác ck cũng vì bom đạn thân thể ko còn gì nhưng bị ở làng, bác ck chưa đi bộ đội. Em lại còn nghĩ hay cô đồng nói lung tung vì gđ ck có tìm gì đâu, chỉ cúng giỗ đầy đủ thôi.
Bẵng đi vài năm, một vài lần em về nhà bố mẹ đẻ chơi, thấy bố em (lúc đó đã ngoài 70 tuổi) cứ cặm cụi viết lách, rồi nghe chương trình Nhắn tìm đồng đội. Em mới hỏi mẹ em, mẹ e bảo bố em, anh trai em, anh họ em (con bác liệt sỹ) đã đi tìm thông tin bác hơn 5 năm nay rồi (tính ra là trước khi em đi xem cô đồng 1_2 năm mà e ko biết) tỉnh em:Vĩnh Phú, Vĩnh Phúc cứ tách ra, gộp lại nhiều lần nên các giấy tờ bộ đội ngày xưa giờ chẳng biết tìm đâu, chỗ này thì bảo chuyển chỗ kia, cuối cùng không có. Thậm chí bố mẹ em cũng đến mấy cơ sở tìm mộ LS tại HN để nhờ, đến cả số 1 Đông Tác, Kim Liên cũng không có chút manh mối nào. Bố đi hỏi thông tin của 1 bác đồng đội bác em thì nghe kể là khi bác em bị thương nằm điều trị ở 1 điểm chữa trị cho bộ đội trong rừng (thuộc tỉnh Bình Phước) thì cả cơ sở bị giội bom, toàn bộ khu vực lán trại trúng bom. Ngay hôm sau nghe tin, bác đồng đội (cùng thôn) quay lại xem tình hình thế nào thì khung cảnh khu vực đó giống như 1 cách đồng vừa được phay đất, tan hoang không còn dấu vết gì cả, chỉ có đất, nước xới tung lên, những mảnh vải vương vãi, những cái cây to giờ chỉ còn trơ cái gốc chồi trên mặt đất khoảng gần 1 mét...
Mẹ bảo biết là rất khó nhưng bố vẫn đi tìm, vẫn mong có phép màu đón bác về quê hương ...
Thật sự nghe mẹ em kể xong em bàng hoàng cả người và xen lẫn cả hối hận vì đã bỏ lỡ cơ hội nói chuyện với bác ruột mình... Thực là em sinh ra sau khi bác e có giấy báo tử khoảng 10 năm, lúc em còn nhỏ bên nội có làm lễ mộ giả cho bác, em có đi xem mn làm mộ gió nên cứ nghĩ vậy là xong, đâu biết bố e còn đi tìm bác nữa.
Sau đó, e cũng kể cho mẹ em về hồi đi gọi mẹ ck và bác về dặn là đừng đi tìm bác nữa. Em bảo giờ thì con chắc đúng là bác con rồi, không phải bác ck con, thôi, bác đã dặn vậy rồi thì bố đừng nặng lòng quá ... Sau khi đi tìm, đi lại nhiều nơi, nhiều lần, để lại thông tin nhờ các đơn vị có thông tin LS của bác thì báo về gđ, vài năm sau bố em tuổi cao hơn thì cũng không còn tiếp tục đi tìm mộ bác nữa và gđ cũng không nhận thêm thông tin nào hơn về manh mối mộ bác em nữa, cho dù đôi lúc em biết bố em vẫn còn rất mong mỏi đón bác về quê.
Về bản thân em, hơn chục năm nay vẫn có chút gì đó rất tiếc, nhất là những lúc đứng nhìn bố già tóc bạc vẫn ngồi yên lặng nghe Nhắn tìm đồng đội rồi cắm cúi ghi chép lại, em thương bố, thương bác vô cùng. Những ngày tháng 7 em vẫn thắp hương và tụng kinh cầu siêu cho bác (nếu thời gian cho phép).
Tâm linh là cái gì đó rất khó giải thích đúng sai các cụ nhỉ. Cô đồng năm đó em xem xong thì hơn 20 năm nay e cũng chưa có dịp quay lại, cũng chỉ thầm cảm ơn cô năm đó đã rất đon đả nhờ mọi người nhường chỗ cho bác bộ đội...
Nếu cụ nào đọc những dòng chia sẻ của em mà lóe lên gì gì đó thì mong các cụ chia sẻ với em ạ. Em cảm ơn các cụ.
Câu chuyện của mợ xúc động quá ạ, mắt em cứ nhoè đi mà không hiểu vì sao.

Bố em cũng là sinh viên Bách Khoa, gác sự nghiệp học hành mà xung phong đi bộ đội vào tận chiến trường Quảng Trị những ngày đỏ lửa 1972. May mắn thay bố em toàn vẹn trở về và lấy được người yêu chính là mẹ em. Mỗi lần bố em kể về chiến trường về sự hy sinh của đồng đội của bố em đều bằng giọng nhẹ nhàng nhưng em biết bác của mợ hay những người bạn đã hy sinh ở tuổi thanh xuân như đồng đội của bố em đều đã trải qua những thời khắc khó khăn và đã hy sinh thân mình cho Tổ Quốc. Có khi vì qua những thời khắc cận kề với cái chết nên bố em và những người quay về được khi hòa bình hầu hết đều biết có thế giới bên kia nhưng họ đều không sợ mà bình thản đón nhận cả.

Bác của mợ cũng vậy, người chết lo cho người sống, người ra đi lo cho người ở lại, xúc động và đáng quý, đáng trân trọng quá. Xin lỗi mợ em hơi nói lan man ạ. Thậm chí đọc những gì mợ viết em cũng thấy cô đồng cũng thật tốt tính khi xin phép cho bác bộ đội lên trước. Cuộc đời này vẫn còn bao điều tốt đẹp, mợ nhỉ?

HelluMe

Đi bộ
Câu chuyện của mợ xúc động quá ạ, mắt em cứ nhoè đi mà không hiểu vì sao.

Bố em cũng là sinh viên Bách Khoa, gác sự nghiệp học hành mà xung phong đi bộ đội vào tận chiến trường Quảng Trị những ngày đỏ lửa 1972. May mắn thay bố em toàn vẹn trở về và lấy được người yêu chính là mẹ em. Mỗi lần bố em kể về chiến trường về sự hy sinh của đồng đội của bố em đều bằng giọng nhẹ nhàng nhưng em biết bác của mợ hay những người bạn đã hy sinh ở tuổi thanh xuân như đồng đội của bố em đều đã trải qua những thời khắc khó khăn và đã hy sinh thân mình cho Tổ Quốc. Có khi vì qua những thời khắc cận kề với cái chết nên bố em và những người quay về được khi hòa bình hầu hết đều biết có thế giới bên kia nhưng họ đều không sợ mà bình thản đón nhận cả.

Bác của mợ cũng vậy, người chết lo cho người sống, người ra đi lo cho người ở lại, xúc động và đáng quý, đáng trân trọng quá. Xin lỗi mợ em hơi nói lan man ạ. Thậm chí đọc những gì mợ viết em cũng thấy cô đồng cũng thật tốt tính khi xin phép cho bác bộ đội lên trước. Cuộc đời này vẫn còn bao điều tốt đẹp, mợ nhỉ?
Cảm ơn mợ đã chia sẻ với em.
Có lẽ bộ đội ngày xưa đều có chung những đức tính tuyệt vời mợ nhỉ, bố em cũng đi bộ đội 17 năm nên cũng có nhiều điểm chung với Bố mợ, nói thì bảo sáo rỗng nhưng thú thực là trong lòng em cũng luôn cảm ơn thế hệ ông cha ta đã hi sinh rất nhiều để có ngày hôm nay. Cảm ơn mợ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tâm linh là cái gì đó rất khó giải thích đúng sai các cụ nhỉ. Cô đồng năm đó em xem xong thì hơn chục năm nay e cũng chưa có dịp quay lại, cũng chỉ thầm cảm ơn cô năm đó đã rất đon đả nhờ mọi người nhường chỗ cho bác bộ đội...
Đọc câu chuyện của bác mợ, em thực sự thấy rất xót xa. Thương cả người ra đi lẫn người ở lại. Ngày xưa nghèo, chưa có xét nghiệm ADN, xảy ra nhiều trường hợp gia đình quy tập nhầm phần mộ liệt sĩ nữa :(.

Đông Gioăng

Xe buýt

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
..........
iÊm
safenoodles
MuathuHN252 .....

Tín đồ Lố lồ tí cá Hoàng Trang sao chưa thấy giơ chân???

Hoàng Trang

Xe ngựa

DurexXL

Xe lăn
Em xin chốt Lolotika trưa ngày hôm nay, Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
12. Mợ safenoodles
13. iÊm
..........
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự

Em kính xin phép Cụ radiogaga được để số mobi của Cụ lên đây và kính đề xuất Cụ làm Trung tâm tương tác để các Cụ Mợ hội tụ trưa nay ạ

Trân trọng cảm ơn Cụ

SubmarineTH

Xe buýt
Cho em hỏi cụ TRÂU VÀNG II có liên quan gì tới cụ trauxanh không? Nếu ko thì xin mời cụ trauxanh trưa nay gặp mặt ạ.
Em xin chốt Lolotika trưa ngày hôm nay, Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
12. Mợ safenoodles
13. iÊm
..........
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự

Em kính xin phép Cụ radiogaga được để số mobi của Cụ lên đây và kính đề xuất Cụ làm Trung tâm tương tác để các Cụ Mợ hội tụ trưa nay ạ

Trân trọng cảm ơn Cụ

datlui

[Tịch thu bằng lái]

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
12. Mợ safenoodles
13. iÊm
..........

Trân trọng cảm ơn Cụ
Chúc các cụ các mợ tháng mới tràn nhựa sống, mọi việc thuận lợi - bình an.

114hangbong

Xe cút kít

datlui

[Tịch thu bằng lái]

Sáng sớm em nhận được tin từ chị gái ở QB, vừa xử lý việc nhà chị ấy đêm qua xong. Còn một việc nhỏ là xử lý nốt con gái chị ấy đang du học nữa, nhưng mà xa quá, tận Canada. Tin vui đầu tháng em lan toả đến các cụ mợ để trưa nay vững tay đũa mà gắp lolotika không trượt phát nào nhé! <:-P

Trạng thái
Thớt đang đóng