[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mimeo

Xe điện
Thế mợ ko điều tra thủ phạm à???
Bên trên mợ ấy có bảo là nghĩ đơn giản là đồ chơi của con nhỏ thôi, cũng vứt bỏ thùng rác rồi cũng ko nghĩ linh tinh nữa. May mắn là mọi chuyện cũng yên ổn.

Mà em nghiệm thấy, chuyện vợ chồng nhà nào cũng lục đục bát đĩa xô nhau, làm gì có nhà nào ko vật nhau quả đòn lý dí đâu. Nhưng thôi, cứ cuốn đi công việc, con cái, nội ngoại... Rồi cơn giận nguôi đi, vợ chồng sẽ lại tự lành, dù rằng vẫn còn đó mâu thuẫn âm ỉ. Miễn là đừng có tiểu tam tuýt đây chia sẻ giùm là được :D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn cụ. Đọc những còm ngay trong thớt này chỉ đôi tháng nay thôi, từ chuyện vợ chồng đứa cháu mới cưới nhà ông anh cụ Đại bao đến hôm qua 1 mợ ở trong QB may mắn được cụ chỉ dẫn, em thấy bùa ngải ngày càng bị lạm dụng nhiều, lòng dạ con người khó lường, lại được sự bổ trợ của những thày bà đủ tà thuật môn phái.

Cụ là người từng trải, nhiều kinh nghiệm, những lời khuyên chia sẻ của cụ vô cùng hữu ích. Mong cụ giữ vững tinh thần sức khoẻ, tiếp tục đồng hành cùng thớt ạ :)
À nhắc đến chuyện mợ kia ở QB, hôm qua em có nói Quan quỷ phục lẩn ở hướng Tây Bắc của nhà, xem trong quẻ thì khu vực này hoả vượng, em nghi ngờ nơi đây là nhà bếp, về sau hỏi lại thì đúng vậy. Hôm qua mợ ấy tâm sự nhiều, cũng nhiều sự việc đan xen chồng lấn lên nhau và trải dài trong nhiều năm. Trao đổi qua lại để em xác định nguyên nhân lõi thì cũng đã tạm hình dung ra bức tranh toàn cảnh rồi. Tối nay em hướng dẫn mợ ấy làm vài việc nữa là ổn thôi. Chắc mát giời nên cơm đỡ "thiu" rồi :D

Lead vịt

Xe buýt
Bùa ngải là là thứ không nên dây dưa dính vào mợ à. Như em đã từng nói, bùa dùng để triệt hại người khác, hoặc để gia tăng lợi ích cho mình đều có cả. Nhưng có một thứ cao hơn rất nhiều về sau sẽ được chứng giám, đó là tâm trí trong sạch của mình. Bản thân em cũng không có vật gì hộ thân đâu, chỉ có mỗi sợi dây trầm 108 hạt dùng để đeo tay mà một sư thầy tặng em. Ngoài ra em có chút hơn người khác là đã được sên kim ấn, kiểu như là dán ấn phù dính vào người để ma chướng bất nhập và tránh xa. Việc này thì do cơ duyên mà có!

Còn cái còm của mợ KhoaiCun, em like vì niềm tin của mợ ấy, mợ ấy khởi niệm tin rằng khi vứt cái miếng dáng hồ ly, thì mọi chuyện xui rủi cũng đi theo, mợ ấy cảm thấy mọi thứ tốt lên. Niềm tin rất quan trọng, và nếu có thể gặp đúng người giúp mình định thần lại, nhìn nhận thấu đáo mọi việc để gỡ bỏ mọi khúc mắc, thì mới là cảnh giới cuối cùng của việc tiêu diệt ma chướng trong thân tâm! Mợ ấy tự khởi, tự diệt, thế là tốt!

Bùa chú linh tinh thì chỉ sai âm binh đi quấy phá xíu thôi. Em rất ghét cái bọn thầy bà này, kiểu như bố thì làm thợ sửa kinh, mà sai thằng con suốt ngày đi tìm nhà nào có cửa kính thì ném đá cho vỡ, để bố nó lại nhúc nhắc có việc làm như trong film hè Saclo ấy. :D
Nhân chuyện bùa chú, e cg xin kể chuyện của e. Cách đây lâu rồi, e đi công tác trên Hoà Bình. Trong bữa cơm xã giao tối hôm đó, đột nhiên có 1 anh- e gặp lần đầu tiên, chưa nói chuyện gì cùng nhau ( sau e biết a đc truyền nghề từ cha là 1 mo Mường) ngỏ ý tặng e một chiếc bùa. A nói e giữ bùa này thì chồng sẽ y thương e, có đi đâu cg sẽ quay về với e. E cảm ơn và từ chối vì nghĩ cái gì của mình sẽ là của mình. Nếu k là của mình thì giữ khư khư cg chẳng ích gì. A này có đi ra ngoài hàng rào ngoài đg, hái lá gì đó đưa cho 1 ng nhai nuốt và bảo họ cứ uống rượu thoải mái, đảm bảo k say. Đúng là k say thật vì bác kia uống nhiều xong vẫn phi xe máy 70 km về nhà bt an toàn. Đường xá ở mấy huyện trên HB chắc các cụ cg biết rồi: tối om, quanh co, vắng vẻ.

trungunimor

Xe buýt
Nhân chuyện bùa chú, e cg xin kể chuyện của e. Cách đây lâu rồi, e đi công tác trên Hoà Bình. Trong bữa cơm xã giao tối hôm đó, đột nhiên có 1 anh- e gặp lần đầu tiên, chưa nói chuyện gì cùng nhau ( sau e biết a đc truyền nghề từ cha là 1 mo Mường) ngỏ ý tặng e một chiếc bùa. A nói e giữ bùa này thì chồng sẽ y thương e, có đi đâu cg sẽ quay về với e. E cảm ơn và từ chối vì nghĩ cái gì của mình sẽ là của mình. Nếu k là của mình thì giữ khư khư cg chẳng ích gì. A này có đi ra ngoài hàng rào ngoài đg, hái lá gì đó đưa cho 1 ng nhai nuốt và bảo họ cứ uống rượu thoải mái, đảm bảo k say. Đúng là k say thật vì bác kia uống nhiều xong vẫn phi xe máy 70 km về nhà bt an toàn. Đường xá ở mấy huyện trên HB chắc các cụ cg biết rồi: tối om, quanh co, vắng vẻ.
Uống rượi ko say thì uống làm gì???

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ tham gia phá lòng dồi, xe điếu, khấu đuôi ...cùng bọn iêm nà vui lắm rồi

Em xin phép lên list Lolotika trưa Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
..........
iÊm

Kính mời các Cụ Mợ cùng rôm rả ngày gió mùa trở rét

Về vụ cao gạo nếp sóng sánh, có lẽ cũng không nhiều đâu ợ, vì chiều ai cũng lại có công việc, cùng lắm chỉ ba dăm chén mềm môi thoai
Fix địa điểm nào cụ ơi?

Mimeo

Xe điện
Uống rượi ko say thì uống làm gì???
Hehe, thật là phí diệu cụ nhể 8-}
Đùa chứ, càng ngày em càng tin vào những cây những lá xung quanh mình đều là những vị thuốc, có công dụng nhất định (thậm chí rất thần kỳ vi diệu) nếu biết cách phối kết hợp gia giảm xử lý chế biến ;)

Mợ hoàn toàn chuẩn cái vụ từ chối bùa kia. Một phần em cũng nghĩ như mợ. Phần nữa, đặc biệt là những món đồ liên quan tâm linh huyền hoặc phong thủy, mình ko biết rõ, ko có kiến thức, thì tốt nhất nên tránh, ko đụng chạm, ko sở hữu. Chưa kể, còn ko biết người tặng là như thế nào...

Mimeo

Xe điện
À nhắc đến chuyện mợ kia ở QB, hôm qua em có nói Quan quỷ phục lẩn ở hướng Tây Bắc của nhà, xem trong quẻ thì khu vực này hoả vượng, em nghi ngờ nơi đây là nhà bếp, về sau hỏi lại thì đúng vậy. Hôm qua mợ ấy tâm sự nhiều, cũng nhiều sự việc đan xen chồng lấn lên nhau và trải dài trong nhiều năm. Trao đổi qua lại để em xác định nguyên nhân lõi thì cũng đã tạm hình dung ra bức tranh toàn cảnh rồi. Tối nay em hướng dẫn mợ ấy làm vài việc nữa là ổn thôi. Chắc mát giời nên cơm đỡ "thiu" rồi :D

Phúc phần chị ấy vẫn còn, thật sự may mắn hữu duyên khi chị ấy gặp được cụ.

DurexXL

Xe lăn
Fix địa điểm nào cụ ơi?
Em xin chốt Lolotika trưa Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

Địa điểm: Lolotika Chợ đuổi 42 Lê Đại Hành
Thời gian: Từ 11h15

Kinh phí: Quốc vương KampuChia tài trợ các Cụ.
Các Mợ là Khách mời của Hoàng gia

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
..........
iÊm
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự:
Mợ ZynZyn
Mợ Hoàng Trang Khoai Cún 114hangbong
safenoodles
MuathuHN252 .....

Updated: Đã có 1 Mợ nhận lời mời tham gia ạ

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Chuyện này tự dưng làm em nhớ tới một việc. Tầm 2016 đột nhiên gia đạo bất an, tinh thần em bất ổn, thường xuyên mất ngủ, vc lục đục, tiểu tam dập dòm. Có một hôm không hiểu nghĩ gì em lật đệm nằm giường 2 vc em lên (có thể là để thay ga gối hoặc tìm gì đó, em không nhớ, nhưng đại khái tầm giữa trưa - khả năng tìm đồ chứ có 2 việc em không bao giờ làm một mình đấy là thay ga gối và tháo rèm, vì nhùn mẩu nhưng cái đệm to tận 2m), lật phía đầu giường, chính giữa thì thấy mô hình 1 con hồ ly nhỏ bằng đầu ngón tay màu hồng pastel rất xinh, chất liệu trong trong, không biết bằng đá hay nhựa. Em giật mình và ném thẳng nó vào thùng rác, chả buồn xem kỹ nó làm từ gì và tại sao lại lọt vào đây.
Lúc đó vẫn còn ở chung cùng bm chồng và em trai, vc em ở riêng tầng 2, chả có khách hay ai lạ vào được, em vẫn nghĩ chắc đó là mảnh đồ chơi của con lẫn vào. Nhưng công nhận sau khi vứt miếng đó đi thì đời sống lại phơi phới, đơn ký xong lại dí xuống đáy tủ.
Mợ mà cũng đã ký đơn rồi á 🙄
Sáng mai em sang vp bên ecohome, hương khói xong em xin phép các cụ đi xe bus lên LLTC chợ Đuổi.

DurexXL

Xe lăn

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ mở thớt đi ạ, vì dù em theo Đạo Phật nhưng vẫn nghiên cứu thêm các tôn giáo khác và cực kỳ ấn tượng với Đạo Thiên Chúa và Đạo Tin lành. 12 năm về trước em còn làm cho một NGO của Mỹ về Đạo Tin Lành thì thấy đúng y như Party ở các cơ quan nhà nước, ai cải đạo sao TL thì sẽ được cất nhắc nhiều thế. Thế nên vì nhiều lý do nữa nên em chỉ làm ở đó nửa năm xong cũng về làm cho công ty thương mại thuần túy thôi chứ em không thể nào có thể đào tạo về mục tiêu, sứ mệnh hay gì gì cao cả cả mặc dù em vẫn luôn tin có Chúa và các Vị cao nhân, Thánh thần...
Đạo Hồi họ cũng luôn tin có chúa Giê Su, nhưng coi GS như thiên sứ xuống nhân gian truyền đạo Thiên Chúa chứ khôi cho là GS là con của TC.

buicongchuc

Xe ba gác

Xe nội lước

Xe container
Em xin chốt Lolotika trưa Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

Địa điểm: Lolotika Chợ đuổi 42 Lê Đại Hành
Thời gian: Từ 11h15

Kinh phí: Quốc vương KampuChia tài trợ các Cụ.
Các Mợ là Khách mời của Hoàng gia

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
11. Cụ radiogaga
..........
iÊm
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự:
Mợ Hoàng Trang Khoai Cún 114hangbong
safenoodles
MuathuHN252 .....

Updated: Đã có 1 Mợ nhận lời mời tham gia ạ
Cụ gọi mợ HoaMaudon nữa.

Fantomu82

Xe buýt
Nói về ma giữ của thì em có 2 trải nghiệm như này:
Khi còn sống bố em rất kỹ tính và cẩn thận nhất là rất biết giữ gìn đồ dùng trong nhà (Bố em trước làm thợ kỹ thuật ở Nhà máy cơ khí HN sau đó chuyển về Cơ khí TB).
1. Khi bố em mất, gia đình lo xong hậu sự cho bố có cúng cơm 3 ngày. Tối đó gia đình em có làm cơm cúng và mời các cô, dì, chú, bác và anh em ở lại ăn tối. Do là thời điểm giữa mùa hè (Tháng 6 âm) trời nóng nên chải chiếu ra sân để ăn cơm. Lúc vào bữa, mấy ông chú hỏi có rượu không mang ra làm vài chén. Em chạy vào nhà mang bình rượu ngâm ra (Đây là bình rượu bố em ngâm để uống khi còn sống). Em vừa mang ra rồi ngồi xuống chiếu, 2 tay bê bình rượu lên rót. Không biết ma xui, quỷ khiến thế nào mà bình rượu trượt khỏi tay rơi xuống nên sân vỡ tan ko còn giọt rượu nào. Lúc đấy mẹ em bảo " Mày lấy rượu của ông ý đã hỏi xin chưa?" thế là mọi người kêu chắc là ông Chiên ( tên của bố em) không cho uống rượu rồi.
2. Sau khi bố em mất, gia đình em cũng dọn dẹp lại nhà cửa cũng như đồ dùng cá nhân của bố em khi còn sống. Những đồ nào ko để lại nữa thì mang đi đốt, đồ nào làm vật kỷ niệm thì giữ lại. Trong những đồ bỏ đi của bố em thì có chiếc mũ cối (Bố em mua trước về để đội nhưng ít dùng.) vẫn còn mới nên ông chú nhà bà dì lấy về đội để đi làm đồng. Trưa hôm sau, ông chú đang nằm võng ở hè để ngủ trưa tự nhiên có một cơn gió nhẹ tạt qua làm cho ông chú mê man rồi bật dậy với vẻ mặt thất thần, bà dì em hỏi " có chuyện gì thế?" ông chú em bảo " Nằm mơ bác Chiên về đòi mũ cối." Thế là buổi chiều hôm đó ông chú mang mũ xuống nhà em trả luôn không dám lấy nữa. (Chuyện này em nghe bà dì em kể lại). Sau đó, cái mũ cối đó cũng đem đi hóa khi làm thất tuần cho bố em.
3. Chuyên về người cảm âm: Em có thằng bạn ở quê cùng làng và học cùng cấp 3. Hiện nay 42 tuổi rồi chưa vợ con gì (có lẽ do số cao với do cả hoàn cảnh khá đặc thù). Trước nó học thú y ra về quê làm được thời gian công việc không ổn định nên bố mẹ nó để lại cho nó cái đầm (ao) nuôi cá và trồng hoa màu sống qua ngày. Khu đầm này thuộc vùng làm kinh tế trước đây nằm tách biệt hẳn với làng xã, xung quanh là đồng ruộng và đặc biệt nằm giữa 2 bãi tha ma lớn của xã. Nếu là người yếu bóng vía thì chắc cũng ko dám bén mảng đến chứ ko nói là sống ở đó. Em thì cũng không hay nói chuyện với nó về ma mãnh gì nhưng đợt nghỉ tết dương lịch em về có ra ngoài đầm của nó chơi. Em có hỏi nó " Mày ở đây một mình như thế không sợ ah?" Nó bảo ở đây tao thiếu gì bạn đâu, từ già đến trẻ ngày nào chả vào nhà chơi (Nói là nhà chứ thực chất nó là một cái phòng nhỏ nhỏ xây lên khoảng 10m2. Bên trong đặt một cái giường và một cái vọng cạnh nhau.). Em mới hỏi lại nó là " Ý mày là ma hả?" Nó bảo " uhm". Có vẻ nó đã nhìn thấy vẻ mặt nghệt ra của em nên nó nói chêm vào" Đợt này cuối năm,thời tiết lạnh nên đêm tao ko nằm võng mà ngủ trên giường. Để biết khách vào nhà chơi khi nào thì cứ sờ lên tóc. Đang ngủ mà tóc dựng đứng và sờ tay lên tóc thấy lạnh toát là y rằng có khách vào nhà chơi. Lúc đấy mở mắt ra là kiểu gì cũng có người ngồi ở đầu võng. Nhiều lúc khách làm phiền nhiều quá nó ko ngủ được nó bảo " Thôi các ông bà đi về đi để cho tôi ngủ." Hic.

Trạng thái
Thớt đang đóng