[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em cảm thấy những ng quanh mình thì những ai hay thấy chuyện tâm linh thường có tư chất khá thông minh ..và theo họ nói chính họ từng " gặp " hoặc thừa nhận hiện tượng khó giải thích. Em cũng sợ nhưng chưa bao giờ nhìn hay nghe thấy gì cả ( hiện tượng thì có thấy )..
Bạn cũ em có thằng lớn gan tới mức ngày mới lấy vợ đc gần năm thì nó toàn nói dối và xin sếp là vợ chửa nên cho nó ở nhà , cuối tuần đón sếp từ ctr về , thứ 2 đưa sếp đi ctr.
Xe sếp ( xe tư ) nó xin đc mang về nhà . Cứ 9 h tối nó mang xe đỗ ở cổng bv , tại đây nó móc nối và chở các xác chết về các vùng quê để đc công cao. Các xác này đều đc ngụy trang là sắp chết để đc mang qua cổng các làng quê hương họ.đi cùng mọi tr hợp sẽ có 1 y tá rỏm cho có vẻ Viện Trả Về.Hôm nào vắng khách thì khoảng 12 h đêm nó về nhà. Có khách thì 3,4 h sáng. Ở nhà thì nói dối vợ là đi ctr với sếp giờ mới về.
To gan là vậy mà có 1 lần nó rủ em đi cùng xuống 1 huyện để lấy nốt tiền công. E rảnh nên nhận lời, éo mệ nó . Khi về tới khu phố xá nó bảo vào ăn cháo rồi mới thòi ra cái lý do là : " hôm tôi chở cụ nhà kia về làng cụ là cụ đã mất đc vài tiếng, lúc tôi quay ra , xe phóng nhanh mà cứ có cái đám trắng như mây khói bám theo ngoài kính phụ . Thằng yta rỏm kia cũng thấy , về nó sợ tái trắng cả mặt nên hôm nay tôi rủ ông đi cùng ".
Em trấn an nó là chúng mày nhìn gà hóa cuốc thôi . Nó lại giáo huấn em : mày éo biết gì, hồi tao học cuối c1, thời làng tao chưa có điện , 1 tối tao đạp xe qua ông bà ngoại. Đến dãy bụi tre thì có bàn tay tóm gáy đẩy tao lao xe xuống ao bèo tấm đối diện bụi tre đó. Ao nông toàn bùn, tao bỏ xe đạp lên đc bờ chạy thẳng vào nhà gần nhất cũng là họ hàng . Ng ta cũng đếch dám đưa tao về mà gọi lớn để ông bà tao sang đón.
Éo mẹ nó lừa em. Do em đần nên có đôi 3 thằng rất hay lợi dụng đưa em vào thế đã rồi. Từ việc làm hộ bài tn cho đến cả việc làm nhân chứng giả cho chuyện bồ bịch giai gái của chúng khi chúng bị vk sắp tóm đc. Em đc đám vk bạn tin tưởng nên chúng thoát nhiều lần.
Chơi với thằng chỉ vì cái lợi nhỏ mà cái gì cũng dám làm không tốt đâu cụ ạ

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Vâng
Cụ anh nói đúng
Mấy chuyện này, em gõ lại cũng có lúc rờn rợn hai má, lông tay dựng như gai

Em lại tiếp mạch

Ông ngoại bất động 1 chỗ gần 5 năm
Nhưng không phải là tai biến mà bị hôn mê thực vật
Ông bị u não, sau khi mổ khá ổn, nhưng sau đó 2 năm bắt đầu yếu dần rồi bất động, cấm khẩu, nằm 1 chỗ nhưng nhìn ánh mắt, cử động cơ mặt, tiếng ú ớ ... thì có thể thấy là ông VẪN TỈNH TÁO, nghe thấy hết, nhìn thấy hết...nhưng không làm được gì hết
Cái này nó đáng sợ đến kinh khủng
Kéo dài gần 5 năm, cho đến khi tay chân co quắp, bung, loét ...

Ông ngoại chết lúc nào thì ...bác gái cả cũng không biết chính xác, vì ông nằm buồng riêng, ko có ai ngủ cùng, giường là giường y tế
4h sáng bác gái cả vào như thường lệ, sờ ông thì ông đi rồi

Con cháu họp lại, bàn bạc, quyết định hoá thân ông 2 ngày sau đó, và gửi bình ông ở Đài hoá thân, 10 ngày sau được ngày mới đưa về quê hạ táng

Từ hôm ông chết, với cảm âm của mình, em yêu cầu 4 người nhà em cùng ngủ 1 phòng, đèn tất cả các phòng, các tầng đều để lại 1 bóng
Phòng ngủ chung là phòng lớn, hình chữ L. Em nằm 1 đầu, mẹ F1 nằm 1 đầu, góc vuông rộng kê đệm 2 F1 ngủ ở đó

Hoá thân ông ban ngày, thì ngay đêm đó, tầm 3h, con chó ở tầng 1 sủa inh om rầm rĩ
Qua cam, thì thấy nó đứng ở chân cầu thang, chõ lên cầu thang sủa...

Vậy là ai đó đã lên cầu thang rồi
Được 1 lúc, thì nó yên, cả nhà ngủ đến sáng, em thì chong chong 1 lúc thấy êm thì cũng ngủ

Đêm hôm sau, lại cũng tầm đó, mẹ F1 lên cơn rét, bật đèn, đun bình nước lập cập uống

Đến đêm hôm thứ 3, 3h20 (những đêm này em ngủ như thức, nên động tĩnh là tỉnh ngay), F1 nhỏ đang ngủ đột nhiên : Ơi ... 1 tiếng rất to

Đm, *** được rồi, em bật đèn ngay, gọi con dậy, hỏi, nó ngái ngủ mãi mới tỉnh, bảo là mơ thấy chạy chơi bạn bè gọi nhau

Em bảo không có gì đâu, xong vỗ cho chúng nó ngủ tiếp
Em lên Ban Gia Thần Gia Tiên khấn rõ ràng, xin Bề trên trấn áp những gì không chính đáng, không sạch sẽ muốn thao tác trong nhà...

Sáng hôm sau, em bảo nhà mẹ F1, xuống thăm nơi bình ông đang để, xem đèn nhang thế nào... thì mới biết là do không gửi gắm, nhang đèn hết không có ai thắp lại
Sau khi gửi gắm thì yên ổn

Tuần sau đó, đưa ông về quê hạ táng

Như vậy, có thể giải thích như sau:
Sau khi chết, hoá thân, nghe theo thầy, lại không hạ táng ngay, mà để đó, vong không có nơi an yên, nên lang thang, nhất là nhang đèn không chu đáo, nên sẽ tìm đến để báo

Vậy sao vào được nhà em?
Trên sổ đỏ nhà em có tên mẹ F1
Quan hệ phụ tử
Có 2 yếu tố này là ông vào được
Vậy việc lộn xộn gây ra? Có thể là có những thứ không sạch sẽ lợi dụng bám theo

Em khấn chung như vậy, xin Gia Thần Gia Tiên thẳng tay ngăn cản

Lạy Bề Trên, mọi việc yên ổn

Chuyện tiếp theo: Ngôi nhà cổ, Âm không hài lòng, Dương nát
Thế là ngăn không cho ông vào nữa ạ?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Khoảng 2014-2015, hình như hồi đó 1A chưa xong toàn tuyến nên mỗi lần đi chơi nhà em hay rẽ vào Thái Hòa để đi đường HCM về HN. Có một lần mải chơi, đi về khá muộn, phải tầm 7h mới ăn tối xong ở quán Cúc Phương. Đi được một quãng thì mưa to gió giật, xung quanh tối mù mịt, trên xe có ông bà với 2 nhóc ngồi ghế sau ngủ hết, em cứ phải nói chuyện cho sói không buồn ngủ. Đi một lúc em thấy rõ ràng có 1 xe chuyển động song song, bụng nghĩ ai liều thế, rồi rõ ràng thấy xa xa bên đường nhấp nháy (có vẻ như là) vài cái đèn lồng đỏ phiêu hốt.
Em: ơ, sao đi nhanh thế anh? Đã đến gần Xuân Mai rồi.
Ck: chỗ nào? Tối đen thế này làm sao biết đến chỗ nào?
Em: có đèn kìa, vào XM nhà nào chả giăng đèn, mà buồn cười, mưa gió k tắt điện đi nhỉ?
Nói xong em mới giật mình, đúng là tết đi chơi về qua XM thì nhà nào cũng có đèn nháy nhưng mà đấy là ở đường phố, kèm theo cả đèn đường, nhà cửa san sát chứ đâu phập phù chập chờn vài cái như này.
Dụi mắt nhìn lại thì xung quanh tối om, chả có tí ánh sáng nào.
Em hỏi lại thì ck em khẳng định k nhìn thấy cái đèn nào hết, đoạn vừa rồi xung quanh tối om, có mỗi đèn xe nhà mình chạy. Hỏi xe chạy cùng lúc nãy ck bảo chả có con xe nào, có thì phải thấy đèn xe chứ. Rồi còn bảo em hoa mắt, dốt địa lý, không biết gì cứ chém lung tung... ahuhu, em còn nhớ lúc đấy tức xù cả tóc nên quên cả thắc mắc. Cơ mà đúng là đi mãi mới đến Xuân Mai đèn hoa rực rỡ, lão ck lại càng được thể bĩu môi chê bôi, haizzzz.
Lâu lắm mới thấy Khoai Cún

imagine170

Xe tải
chưa tới lượt rót tiếp, đành kính cụ anh 1 ly "tâm tửu" vậy !
mạch chuyện của cụ anh em theo dõi cũng đã lâu. nhưng lần nào đề cập lại, cũng đều khiến rợn người y như lần đầu đọc.
em hóng tiếp !
Hị. Cụ cũng thần kinh thép. Hóng các câu chuyện của cụ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Hà Nội có 1 khu công nghiệp, mấy lần trước em vào đó cứ thấy lạnh lẽo, cảm giác hoang vắng (mặc dù vẫn đầy người qua lại, xe chạy ầm ầm), em đổ tại thời tiết (mùa thu đông). Vào văn phòng 1 công ty, dù vài chục người đang làm việc nhưng em vẫn có cái cảm giác kia. Giữa hè vừa rồi có việc phi vào em lại thấy lạnh - cái lạnh rất sai giữa tiết trời 40°. Thấy sai sai nên em về nhà check google map, thấy 2 khu nghĩa địa nằm lọt thỏm giữa khu công nghiệp và cái văn phòng kia gần ngay 1 trong 2 khu. Em đi qua nhiều khu nghĩa địa của HN nằm ngay sát đường, cạnh khu dân cư cũng không thấy lạnh như thế. Không hiểu tại sao?!! Ca này em nghĩ phải thỉnh cụ duchathoithoi đi thực địa.
Lạnh điều hòa thôi em ạ

TXM3b

Xe buýt
Lạnh điều hòa thôi em ạ
cụ chắc chưa cảm giác được sự vụ kiểu này, cái lạnh đh nó khác cái lạnh từ trong phát ra, từ trong cơ thể cảm nhận nó buốt, chứ k phải lành phù phù do MT điều hòa, mà nhiều khi vào mấy phòng kiểu nơi nhận tro cốt ở VĐ, trời hè mà vào phòng nó vẫn lạnh.
Em vẫn nhớ năm 2021 đưa bà chị lên văn điển, xe đỗ cách chỗ huyệt cũng xa, mới hơn 3h sáng, em đi ra lấy đồ ở xe mà cũng thấy hãi hãi, nhưng may k gặp gì, chuyện vong nhập người e gặp trực tiếp quá nhiều luôn

DurexXL

Xe lăn
Thế là ngăn không cho ông vào nữa ạ?
Em xin phép gõ tiếp

Sau giỗ đầu ông ngoại, thực trạng hương khói bên đó không ổn
Ông bà ngoại ở gắn bó và mất ở nhà con gái cả (chị gái cả của mẹ F1). Khi ông sống thì có ban thờ gia tiên (anh rể cả ở rể) Nhưng bác gái cả này cùng với bà ngoại thì từ nhiều năm nay theo dị đạo, một tay xưng là Phật sống bên Thái Lan, năm vài lần hành hương sang đó, còn ban thờ gia tiên thì cực kỳ sơ sài, vì theo đạo đó là không phải thờ cúng gia tiên gì hết

Khi ông mất, con trai, con dâu và cháu đích tôn (sống ở ngôi nhà cổ kia) kiên quyết không lập ban thờ, không mang linh ảnh, không nhận bát hương ông về
Nhà bác gái cả thì sau 49 ngày, để bát hương ông lên ban gia tiên, nhưng đến cả 23 tháng chạp mà mấy chén nước trên ban còn khô ron, không có 1 giọt

Chị gái 2 của mẹ F1, thì vợ chồng kiên quyết không đón bà ngoại về chơi qua đêm, không chăm sóc, nên đừng nói gì đến chuyện hương khói cho ông ngoại - cái này là đúng luật lẽ âm dương thôi

(bà ngoại lẫn, anzeimer nặng, không nhớ gì nhiều, cá nhân cũng phải có người đỡ đần, đã có thời gian em đón bà về bên em nửa năm, nên mới có việc mà em đã kể: bà ngoại đi vào phòng Mẹ em trước đây-giờ em ở, thấy em ngồi đó thì bà ngoại nói chuyện tỉnh táo, hỏi thăm sức khoẻ, khuyên em làm việc đừng lao lực, có tuổi rồi, gia đình như này mà ốm là khổ lắm, cố có chút tích lũy, rồi tìm được người nào thương mình thì an bề gia thất lúc về già ... hic...em nghe mà bàng hoàng)

Sau hôm 23 tháng chạp mẹ F1 về thấy hương lạnh khói tan thì chắc lả cũng xót xa lắm
Đến hôm gần sát Tết, bèn đặt vấn đề với em là cho lập bàn thờ cho ông ngoại ở nhà em

Em nói để suy nghĩ
Xét tổng thể hoàn cảnh như trên em đã nói
Em hỏi Sư phụ em, Thầy nói vạn sự theo Tâmz không nên quá chật hẹp
Em báo cáo các anh trai, các anh ok
Xét tiếp thân phận em cũng 2 gái, phúc mỏng

Em đồng ý
Hiện nay mẹ F1 lập riêng ban ông ngoại ở một bên góc gian thờ Gia thần Gia tiên nhà em

Em biết, cũng vạn bần cùng bất đắc dĩ, cô ta mới phải làm vậy

Sơ bộ như vậy, chắc các cụ mợ cũng thấy được câu chuyện xung quanh cái nhà cổ 50 tỷ nó đã và sẽ nát như thế nào

Em sẽ tiếp mạch chuyện

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Trích bài giảng pháp
Trong không gian yên tĩnh đâu đó vàng lên tiếng tụng kinh trầm đục "Sắc bất dị không, không bất dị sắc" Nguời đàn ông và con bò chăm đều nghe và với tâm trạng khác nhau. Bò hiểu rất rõ người đàn ông nói gì, mong muốn gì. Cả kiếp bò nó chỉ có học tiếng người và để ý Thái độ của ông chủ để tránh bị đòn oan. Ngược lại bò nói gì thì người không hiểu.
Bò nghe "Sắc bất dị không, không bất dị sắc" Cảm cảnh cho thân bò. Người nghe hiểu mà không hiểu, cảm mà không cảm.
Hỏi: Các cơ cao đạo, bò hay người trong bài giảng trên "ai" Hiểu đạo hơn?

DurexXL

Xe lăn
Trích bài giảng pháp
Trong không gian yên tĩnh đâu đó vàng lên tiếng tụng kinh trầm đục "Sắc bất dị không, không bất dị sắc" Nguời đàn ông và con bò chăm đều nghe và với tâm trạng khác nhau. Bò hiểu rất rõ người đàn ông nói gì, mong muốn gì. Cả kiếp bò nó chỉ có học tiếng người và để ý Thái độ của ông chủ để tránh bị đòn oan. Ngược lại bò nói gì thì người không hiểu.
Bò nghe "Sắc bất dị không, không bất dị sắc" Cảm cảnh cho thân bò. Người nghe hiểu mà không hiểu, cảm mà không cảm.
Theo em hiểu, thì mặc dù thông minh hơn người (hiểu tiếng người, người không hiểu tiếng bò) nhưng vocabulary của bò không phong phú lắm, chỉ gói trong mấy ngôn từ giao tiếp công việc hàng ngày: xùyyyy, vắt, họ, tắc, ugggg....
Do đó, bò nghe thị sắc gì đó chắc chắn là không hiểu
Người, mà không đọc về giáo lý phật giáo, thì nghe thị sắc không sắc... tuy hiểu về phản xạ âm thanh, nhưng nội dung ý nghĩa thì cũng mù tịt

Cũng chẳng cần huyền bí hay triết học hoá lên làm gì, chốt lại, người khi nghe 1 vấn đề mà hoàn toàn chưa biết, không muốn tiếp thu, thì cũng tương đương 1 con bò

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Trích bài giảng pháp
Ai cũng hiểu đạo vì đạo có nhiều đường. Chẳng ai hiểu đạo kể cả người giảng vì đều là tưởng.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Vâng cụ. Em cũng rút kn về chuyện này .
Theo kinh nghiệm của em thì những người sống như vậy chỉ gây hại cho những người xung quanh, càng thân quen, càng cả nể càng chết (ví dụ như ông sếp trong trường hợp này, tin nó thì bị nó mang xe đi chở xác). Em biết vài trường hợp như vậy, chơi với người như thế chỉ để hiểu là đời còn nhiều phức tạp mà thôi, chứ không nên gần gũi mà mang họa có ngày

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
cụ chắc chưa cảm giác được sự vụ kiểu này, cái lạnh đh nó khác cái lạnh từ trong phát ra, từ trong cơ thể cảm nhận nó buốt, chứ k phải lành phù phù do MT điều hòa, mà nhiều khi vào mấy phòng kiểu nơi nhận tro cốt ở VĐ, trời hè mà vào phòng nó vẫn lạnh.
Em vẫn nhớ năm 2021 đưa bà chị lên văn điển, xe đỗ cách chỗ huyệt cũng xa, mới hơn 3h sáng, em đi ra lấy đồ ở xe mà cũng thấy hãi hãi, nhưng may k gặp gì, chuyện vong nhập người e gặp trực tiếp quá nhiều luôn
Hoàng Trang đã bao giờ gặp cái gì đâu, em lạ gì. Trong thread này chỉ có Khoai Cún hay gặp thôi. Đọc là biết. Còn cái lạnh mà Trang gặp thì ở mấy văn phòng trong KCN người ta để điều hòa có mà lạnh run, nhất là mấy sếp người nước ngoài, rất hay để tầm 18 độ C rồi khoác áo rét. Em lạ gì
Chuyện của Trang đọc cho vui thôi

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Theo em hiểu, thì mặc dù thông minh hơn người (hiểu tiếng người, người không hiểu tiếng bò) nhưng vocabulary của bò không phong phú lắm, chỉ gói trong mấy ngôn từ giao tiếp công việc hàng ngày: xùyyyy, vắt, họ, tắc, ugggg....
Do đó, bò nghe thị sắc gì đó chắc chắn là không hiểu
Người, mà không đọc về giáo lý phật giáo, thì nghe thị sắc không sắc... tuy hiểu về phản xạ âm thanh, nhưng nội dung ý nghĩa thì cũng mù tịt

Cũng chẳng cần huyền bí hay triết học hoá lên làm gì, chốt lại, người khi nghe 1 vấn đề mà hoàn toàn chưa biết, không muốn tiếp thu, thì cũng tương đương 1 con bò
Cảm ơn lão, bắt đầu từ không (cân bằng) thì mới hiểu " "Sắc bất dị không, không bất dị sắc"

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tháng 7 âm mà em thấy cụ nói chuyện 1 mình 🤣, làm em phải lôi blacklist ra mới biết cụ đang nói chuyện với ai. Cụ cố thuyết phục họ làm gì cho mất công ạ. Cơ bản em thấy lạnh khi đi ngoài đường dưới cái nắng 40° chứ có ở trong điều hòa quái đâu 😂.

Xe nội lước

Xe container
Theo kinh nghiệm của em thì những người sống như vậy chỉ gây hại cho những người xung quanh, càng thân quen, càng cả nể càng chết (ví dụ như ông sếp trong trường hợp này, tin nó thì bị nó mang xe đi chở xác). Em biết vài trường hợp như vậy, chơi với người như thế chỉ để hiểu là đời còn nhiều phức tạp mà thôi, chứ không nên gần gũi mà mang họa có ngày
Đúng đấy cụ ạ. Mà bọn này nó khéo mồm, và khá giỏi vđ nắm bắt tâm lý cụ ạ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Đúng đấy cụ ạ. Mà bọn này nó khéo mồm, và khá giỏi vđ nắm bắt tâm lý cụ ạ.
Các cụ nói "nhân bất học bất tri lý". Học để hiểu đạo lý, mà đặc điểm của bọn này thường là học dốt nên sống và làm việc bất chấp đạo lý. Vì vậy, để tồn tại được thì bọn nó phải lừa lọc người ta nên thường là hiểu đời lắm. Tin chúng nó thì có mà chết. Cụ có xe mà cho nó mượn rồi thế nào mà lại chả như ông sếp kia 😁. Về cơ bản theo em hiểu thì trong mắt nó thì cụ và ông sếp kia nó coi như nhau thôi. Ông ấy là sếp, là người cho nó công ăn việc làm mà nó còn chơi người ta như thế thì cụ có là gì 😁, phỏng ạ? Mà nó còn lừa cụ đi cùng đó. Cứ thế mà suy ra vấn đề thôi 😁😁😁

imagine170

Xe tải
Em xin phép gõ tiếp

Sau giỗ đầu ông ngoại, thực trạng hương khói bên đó không ổn
Ông bà ngoại ở gắn bó và mất ở nhà con gái cả (chị gái cả của mẹ F1). Khi ông sống thì có ban thờ gia tiên (anh rể cả ở rể) Nhưng bác gái cả này cùng với bà ngoại thì từ nhiều năm nay theo dị đạo, một tay xưng là Phật sống bên Thái Lan, năm vài lần hành hương sang đó, còn ban thờ gia tiên thì cực kỳ sơ sài, vì theo đạo đó là không phải thờ cúng gia tiên gì hết

Khi ông mất, con trai, con dâu và cháu đích tôn (sống ở ngôi nhà cổ kia) kiên quyết không lập ban thờ, không mang linh ảnh, không nhận bát hương ông về
Nhà bác gái cả thì sau 49 ngày, để bát hương ông lên ban gia tiên, nhưng đến cả 23 tháng chạp mà mấy chén nước trên ban còn khô ron, không có 1 giọt

Chị gái 2 của mẹ F1, thì vợ chồng kiên quyết không đón bà ngoại về chơi qua đêm, không chăm sóc, nên đừng nói gì đến chuyện hương khói cho ông ngoại - cái này là đúng luật lẽ âm dương thôi

(bà ngoại lẫn, anzeimer nặng, không nhớ gì nhiều, cá nhân cũng phải có người đỡ đần, đã có thời gian em đón bà về bên em nửa năm, nên mới có việc mà em đã kể: bà ngoại đi vào phòng Mẹ em trước đây-giờ em ở, thấy em ngồi đó thì bà ngoại nói chuyện tỉnh táo, hỏi thăm sức khoẻ, khuyên em làm việc đừng lao lực, có tuổi rồi, gia đình như này mà ốm là khổ lắm, cố có chút tích lũy, rồi tìm được người nào thương mình thì an bề gia thất lúc về già ... hic...em nghe mà bàng hoàng)

Sau hôm 23 tháng chạp mẹ F1 về thấy hương lạnh khói tan thì chắc lả cũng xót xa lắm
Đến hôm gần sát Tết, bèn đặt vấn đề với em là cho lập bàn thờ cho ông ngoại ở nhà em

Em nói để suy nghĩ
Xét tổng thể hoàn cảnh như trên em đã nói
Em hỏi Sư phụ em, Thầy nói vạn sự theo Tâmz không nên quá chật hẹp
Em báo cáo các anh trai, các anh ok
Xét tiếp thân phận em cũng 2 gái, phúc mỏng

Em đồng ý
Hiện nay mẹ F1 lập riêng ban ông ngoại ở một bên góc gian thờ Gia thần Gia tiên nhà em

Em biết, cũng vạn bần cùng bất đắc dĩ, cô ta mới phải làm vậy

Sơ bộ như vậy, chắc các cụ mợ cũng thấy được câu chuyện xung quanh cái nhà cổ 50 tỷ nó đã và sẽ nát như thế nào

Em sẽ tiếp mạch chuyện
Đọc đã thấy nặng, lại còn thấy buồn. Chăm lo hai F1 cụ nhé. Em nhớ là cụ có kể là F1 nhà cụ cũng khá nhậy và thần kinh vững.