[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

huyetanhtuxd

Xe tăng
Trưa qua cũng là lần đầu tiên sau hơn 10 năm bố em mất em ngủ mê thấy được mặt. Nằm trên giường trong phòng em và đắp chăn, hở mỗi mặt. Trước thì thi thoảng em mới mơ, trong mơ chỉ nghe tiếng và dáng, không bao giờ thấy mặt. Nguyên nhân là trưa gia đình nhỏ em ăn cơm nếp với ruốc và lạp xưởng, em có nói với vợ "khi bố còn sống rất thích cơm nếp,..."
Quả thật giờ ngồi gõ lại em vẫn thắc mắc. Có thể do não em nhạy cảm hoặc lý do gì mà em chưa biêt.

SubmarineTH

Xe buýt
Các cụ các mợ có địa chỉ của thầy nào ngoài Bắc có uy tín xem về tâm linh, căn cơ thì cho em xin thông tin để đưa người nhà đi xem ạ. Em cảm ơn.

ThangCFG

Xe tải
Trưa qua cũng là lần đầu tiên sau hơn 10 năm bố em mất em ngủ mê thấy được mặt. Nằm trên giường trong phòng em và đắp chăn, hở mỗi mặt. Trước thì thi thoảng em mới mơ, trong mơ chỉ nghe tiếng và dáng, không bao giờ thấy mặt. Nguyên nhân là trưa gia đình nhỏ em ăn cơm nếp với ruốc và lạp xưởng, em có nói với vợ "khi bố còn sống rất thích cơm nếp,..."
Quả thật giờ ngồi gõ lại em vẫn thắc mắc. Có thể do não em nhạy cảm hoặc lý do gì mà em chưa biêt.
thực tế khi mình nghĩ về ai đó lúc đang thức (kể cả người còn sống hay đã mất) khi ngủ mình mơ về người đó cũng bình thường cụ ạ.

XeChuaCo

Xe tăng
Lâu rồi không ai viết gì cả, hình như do phải xác thực sdt mới còm được nên cccm lười thì phải. Thôi thì em chia sẽ cái chuyện cỏn con nhà em vậy.

Nhà em 4 tầng, trên mái có để bồn nước và bình năng lượng mặt trời. Giữa trưa hè nắng chang chang vào tháng 7 dương, em lên tầng 3 thì nghe tiếng nước tràn cứ như ai dội nước liên tục vậy. Nhưng rõ ràng là bơm không hoạt động trong mấy tiếng đồng hồ gần đây. Em đi lên tầng 4 thì nghe rõ hơn, em chờ 1 lúc vẫn nghe. Thế là em đẩy cái cửa vào phòng có thang lên tầng mái (Cầu thang chỉ đến tầng 4 thôi ạ), vì là cửa inox nên đẩy có phát ra tiếng động 1 chút, không lớn, lạ cái là vừa đẩy cửa xong thì tiếng dội nước trên tầng thượng im bặt, không còn nghe gì nữa. Em chờ 1 lúc vẫn không thấy có lại. Thế là em đi xuống.

Chuyện này trước đó cũng đã xảy ra 1 hay 2 lần vào tháng 5 hay tháng 6 gì đó, tuy nhiên em kệ không làm gì cả.

trungngothu

Xe tăng
Hè vừa rồi, sau 2 năm covid ko vào Nam thăm ông bà ngoại được, nhà em làm 1 chuyến du lịch. Từ sân bay về VT, đi qua Thủ Đức nên xe ghé nghĩa trang tp thắp hương cho ông nội chồng em. Em mù đường bẩm sinh nhưng đến đây thì cứ như được dẫn đường ấy, xuống xe là đi phăm phăm đến đúng mộ của ông, dù lần này chú lái xe đi cổng khác khó định hướng hơn.
Hồi em đi viếng mộ cô chồng cũng thế. Cô mất sớm, chôn tận Bát Bạt xa xôi nên 1 năm đại gia đình đi thăm mộ được 1 lần. Em là cháu dâu mới cưới, đi ké xe chị họ chồng lên thắp cho cô nén nhang ra mắt. Vợ chồng chị ấy đi mấy vòng vẫn ko tìm được. Em đi theo sau, tự nhiên tách ra xuống hẳn mấy dãy rồi dừng chân tại đúng một ngôi mộ mà sau khi nhổ hết cỏ dại,vệ sinh sạch sẽ mới lộ ra bia mộ cô. Giờ đại gia đình chuyển cô về khu mộ họ ở quê, xa xôi cách trở hơn nhưng cô sẽ ko lẻ loi như trước.
Hôm lễ 2/9, vc em đưa bọn trẻ vào chùa. Hôm ấy chùa vắng tanh, để điện leo lét. Khu vực gửi ảnh vong ở chùa Thiên Phúc tối thui nên 2 đứa lớn nhà em sợ ko dám vào, xin ra xem sư thầy và các cụ phật tử đếm tiền công đức. Duy chỉ có đứa út là đi cùng vc em vào trong. Nhà chồng em gửi ảnh bà ngoại chồng ở đây từ lâu rồi nên ảnh 3x4 rất mờ nhưng chưa bao giờ em nhận nhầm bà. Từ lần đầu tiên - sau khi cưới, chồng em dẫn đến đây ra mắt bà là em đã nhận ra ngay ảnh của bà giữa hàng trăm ảnh khác.
Năm ngoái, khi dịch bùng phát mạnh, mọi người đều phải hạn chế di chuyển, em có tranh thủ qua thắp hương cho bác chồng em ko nhớ là nhân dịp gì. Lúc thắp hương em có khấn báo là có thể trung thu con đưa bọn trẻ qua chơi, 2 bác về nhé. Em nhìn lên ảnh thờ và thấy bác cười, rất sống động, mắt bác còn nheo nheo đúng kiểu hay làm khi giao hẹn với em việc gì đó hồi còn sống. Ôi em sững sờ và xúc động mãnh liệt các cụ mợ ah. Em còn cảm nhận được cả hơi ấm và cái ôm siết vai riêng có của bác nữa.

anhquankt90

Xe tải
Tiện Theard đây các bác cho em tham khảo là: Em có thuê 1 căn nhà cấp 4(nhà vườn). Khi đến ở thì em có tự mua 1 cái 1 bàn thờ nho nhỏ và tự bốc bát hương để lắp lên thờ quan thổ công. Vậy giờ e chuyển trọ đi nơi khác thì nên làm ntn cho hợp lý. Em đang dự định là thắp hương báo cáo là ko ở nữa là bỏ bát hương đi thôi ạ.
Các cụ cao nhân ở đây cho em xin ý kiến với ạ.
Rượu em rót sẵn cảm ơn ơn các cụ mợ.!

DurexXL

Xe lăn
Tiện Theard đây các bác cho em tham khảo là: Em có thuê 1 căn nhà cấp 4(nhà vườn). Khi đến ở thì em có tự mua 1 cái 1 bàn thờ nho nhỏ và tự bốc bát hương để lắp lên thờ quan thổ công. Vậy giờ e chuyển trọ đi nơi khác thì nên làm ntn cho hợp lý. Em đang dự định là thắp hương báo cáo là ko ở nữa là bỏ bát hương đi thôi ạ.
Các cụ cao nhân ở đây cho em xin ý kiến với ạ.
Rượu em rót sẵn cảm ơn ơn các cụ mợ.!
Cụ cứ để nguyên đó
Việc để hay bỏ là ở chủ sau nhé

safenoodles

Xe cút kít
Các cụ mợ ơi, em thấy tâm linh có liên quan tới khí công đúng không ạ? Em cảm nhận vậy.

DurexXL

Xe lăn
Các cụ mợ ơi, em thấy tâm linh có liên quan tới khí công đúng không ạ? Em cảm nhận vậy.
Về cơ bản thì khí công bản chất là thuật vận hành hô hấp
Nó sẽ khác với cái hô hấp thường ngày
Do đó, về nguyên tắc, nó sẽ ảnh hưởng đến mức ô xy cung cấp cho cơ thể, nhịp độ ... rồi trong quá trình tập luyện, sự hô hấp sẽ tương tác với tuần hoàn, thần kinh ...
Và vì thế, cũng nguyên tắc, là sẽ tác động tới các cảm giác, trực tiếp, gián tiếp, não bộ ... và có thể sinh ra các khả năng mà bình thường không có, hoặc đơn giản là sinh ra ảo giác

Ví dụ cụ thể: Mợ tự làm hoặc nhờ ai đó tin cậy - làm cho mợ ngạt thở, cái này em đã trải qua hồi trẻ trâu nghịch ngu, bóp cổ nhau, 1 thằng nó bóp cổ em mà nó ko biết là quá lâu, em ngạt và bắt đầu lơ mơ, thấy khung cảnh toàn màu đỏ, các vân chuyển động sặc sỡ như mây và ko còn nhận thức xung quanh
Lúc ăn 1 cái bạt tai tỉnh lại, thì mấy anh lớn bảo thấy mày mặt đỏ bầm nên giật tay thằng kia ra

Đại loại thế Mợ ạ

safenoodles

Xe cút kít
Về cơ bản thì khí công bản chất là thuật vận hành hô hấp
Nó sẽ khác với cái hô hấp thường ngày
Do đó, về nguyên tắc, nó sẽ ảnh hưởng đến mức ô xy cung cấp cho cơ thể, nhịp độ ... rồi trong quá trình tập luyện, sự hô hấp sẽ tương tác với tuần hoàn, thần kinh ...
Và vì thế, cũng nguyên tắc, là sẽ tác động tới các cảm giác, trực tiếp, gián tiếp, não bộ ... và có thể sinh ra các khả năng mà bình thường không có, hoặc đơn giản là sinh ra ảo giác

Ví dụ cụ thể: Mợ tự làm hoặc nhờ ai đó tin cậy - làm cho mợ ngạt thở, cái này em đã trải qua hồi trẻ trâu nghịch ngu, bóp cổ nhau, 1 thằng nó bóp cổ em mà nó ko biết là quá lâu, em ngạt và bắt đầu lơ mơ, thấy khung cảnh toàn màu đỏ, các vân chuyển động sặc sỡ như mây và ko còn nhận thức xung quanh
Lúc ăn 1 cái bạt tai tỉnh lại, thì mấy anh lớn bảo thấy mày mặt đỏ bầm nên giật tay thằng kia ra

Đại loại thế Mợ ạ
Vậy là chỉ tạo ra ảo giác thôi. Em cảm ơn bác nha! 😊

safenoodles

Xe cút kít
Các cụ các mợ có địa chỉ của thầy nào ngoài Bắc có uy tín xem về tâm linh, căn cơ thì cho em xin thông tin để đưa người nhà đi xem ạ. Em cảm ơn.
Cụ thử alo cho thầy Phúc ở Hà Nội nhé, đt:
098 2273289 .Thầy xem được tương lai, cụ ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Môn này phụ thuộc vào giờ động tâm, theo em khó luyện đấy ạ:D
Em thích lắm cụ/mợ à. Em cứ học đã ạ, thêm nữa là em niệm Phật hàng ngày mấy năm nay, em có cảm nhận rất đặc biệt ạ. Tương lai em có làm được gì hay không thì em cũng vui ạ.

anhquankt90

Xe tải