[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

lạc lối

Xe điện
Theo kinh sách mà em được đọc (sách đường xưa mây trắng, Đức Phật lịch sử, 1 số bài kinh và 1 số bài giảng của các thầy) thì không ghi lại cuộc trao đổi nào giữa Đức Phật Gotama và Đức Quán Thế Âm.

Em thì chưa sang Ấn độ, Myanmar nhưng đi mấy chùa theo Phật giáo trong miền nam thì chỉ có tượng Phật Thích ca (Sakya Gotama), không có Đức Quán Thế Âm.
Hình như thời Ngài còn tại thế nước Ca Tỳ La Vệ còn chưa có chữ viết , cho nên xác định Cụ nào gặp Cụ nào , Cụ nào trước Cụ nào sau là khó cụ nhỉ

mypleasure

Xe buýt
Thôi xong con ong
Điều 2, hành vi số 4 và số 5
Các Lão OFer xác định 100% đi Địa ngục

Khụ
Tốt mà cụ, đông vui hợp cạ là tiên. Lên thiên đường ắt toàn người lạ, đi nhẹ nói khẽ cười duyên chán lắm 🤣

Yeuaibaygio

Xe container
Tốt mà cụ, đông vui hợp cạ là tiên. Lên thiên đường ắt toàn người lạ, đi nhẹ nói khẽ cười duyên chán lắm 🤣
Ăn hương ăn hoa với cả ngày nghe giảng đạo. Thiên đường của người này chưa chắc đã là thiên đường của người khác cụ nhỉ 🤣

Pikapika3

Xe tải
Ở các nước phát triển nhà thờ bỏ không nhiều. Em từng đi siêu thị trong nhà thờ cũ, quán rượu trong nhà thờ cũ.
Bên Công Giáo cũng tự diễn biến và tự chuyển hoá cho hợp thời rồi thành ra câu chuyện Adam vs Eva cũng chỉ xem như chuyện cổ tích dành cho thiếu nhi thôi, như em cũng mang tiếng là CG mà cả chục năm chưa đi "thú tội" và cả năm may ra đi lễ 1_2 lần! ^^ và ở chỗ em thì rất nhều người như vậy! Mọi người cứ gọi vui là Đạo 3/4 ^^ Quan điểm của em là hiểu và sống đúng tư tưởng "Bác Ái" của đạo CG là được, còn đi nhà thờ nhiều mà không hiểu được cái cốt yếu đấy cũng chả lên thiên đàng được đâu! Kk

ngu ngơ

Xe điện
E hay cái tính tiện tay , tiện thớt các cụ cho em hỏi mối quan hệ biện chứng giữa Đức Phật Tổ và Đức Quán Thế Âm là như nào ạ ? Ngài Quán Thế Âm có gặp gỡ trao đổi gì với Ngài trước ko ạ
Ngài Quán Thế Âm và Đại Thế Trí luôn kề cận bên Ngài A Di Đà, nên không có gặp gỡ và trao đổi với ngài Thích Ca. Đấy là em nghe nói thế, nếu cụ lạc lối gặp ngài Đạt lai Lạt ma 14 thì hỏi sẽ rõ. Vì ngài ấy là hiện thân của ngài Quán Thế Âm.

lạc lối

Xe điện
Ngài Quán Thế Âm và Đại Thế Trí luôn kề cận bên Ngài A Di Đà, nên không có gặp gỡ và trao đổi với ngài Thích Ca. Đấy là em nghe nói thế, nếu cụ lạc lối gặp ngài Đạt lai Lạt ma 14 thì hỏi sẽ rõ. Vì ngài ấy là hiện thân của ngài Quán Thế Âm.
Cụ tự sáng tác mà ko có đúng , có 1 đoạn 2 Ngài trao đổi qua lại giữa hội nghị

114hangbong

Xe cút kít
Em Fun tí nhưng hôm em ngồi UR với bọn bạn thì thấy mấy thằng khoe mới làm lại khai sinh để né tuổi 49 ( Bọn Quý Sửu ), em hỏi thế đến 53 lại làm phát nữa à, thế sau lên lão chúng mày ăn gian được mấy tuổi nhỉ , hehe
Em có cách tránh hạn tuổi 49 rất hay là có đồng nào trong nhà em tiêu sạch, mua hết cái này cái kia để nó gánh hạn cho mình. Thật ..! :)

tieunhupha

Xe điện
Em có cách tránh hạn tuổi 49 rất hay là có đồng nào trong nhà em tiêu sạch, mua hết cái này cái kia để nó gánh hạn cho mình. Thật ..! :)
Em tưởng việc đó chỉ đỡ cho cái hạn mất tiền là đằng nào cũng mất thì tiêu hết luôn cho gọn thôi chứ mợ. Còn hạn khác thì đỡ sao được.

Sent from iPhone via OTOFUN

Yeuaibaygio

Xe container
Em tưởng việc đó chỉ đỡ cho cái hạn mất tiền là đằng nào cũng mất thì tiêu hết luôn cho gọn thôi chứ mợ. Còn hạn khác thì đỡ sao được.

Dân gian hay bảo là của đi thay người đó cụ.
Nói chung cứ làm gì mà tâm lý thoải mái thì cũng có tác dụng tốt đấy ạ.

114hangbong

Xe cút kít

Thấy các cụ hay nói của đi thay người mà cụ. Cứ có dịp tiêu pha là em tiêu luôn. Thôi thì cứ đỡ tý nào hay tý đó. :)

114hangbong

Xe cút kít
Dân gian hay bảo là của đi thay người đó cụ.
Nói chung cứ làm gì mà tâm lý thoải mái thì cũng có tác dụng tốt đấy ạ.
Có người không sao mà năm hạn họ cũng nhập viện mấy ngày cơ mợ ạ. Hay các cháu giờ sợ 2 lần đò nên cứ rước dâu xong lại trốn về nhà mình để hôm sau nhà trai sang đón lại đó.

hp78

Xe điện
Có người không sao mà năm hạn họ cũng nhập viện mấy ngày cơ mợ ạ. Hay các cháu giờ sợ 2 lần đò nên cứ rước dâu xong lại trốn về nhà mình để hôm sau nhà trai sang đón lại đó.
Họ tự nhập viện để tránh hạn phỏng mợ?

Thấy các cụ hay nói của đi thay người mà cụ. Cứ có dịp tiêu pha là em tiêu luôn. Thôi thì cứ đỡ tý nào hay tý đó. :)
Qua còm này em đã phần nào hiểu tâm lý phụ nữ khi rất nhiều nhà có mẹ, chị, vợ, em gái, tất cả đều tiêu tiền rất rất nhiều, và chứng tỏ là rất thương gia đình( chồng, con... ), ÔI tình thương của chị em với gia đình lớn quá. Tiêu nhiều tiền cũng đau đầu phỏng Mợ nhỉ.

DurexXL

Xe lăn
Tự nhập viện cụ ạ, người ngợm khỏe mạnh bình thường đấy. :)
Rồi xem có tiểu phẫu kiểu tẩy nốt ruồi, cắt mí, làm răng ... thì tiến hành coi như có cái đụng chạm dao kéo, mợ nhể

114hangbong

Xe cút kít
Rồi xem có tiểu phẫu kiểu tẩy nốt ruồi, cắt mí, làm răng ... thì tiến hành coi như có cái đụng chạm dao kéo, mợ nhể
Đúng rồi cụ ạ. Nói chung là giờ phú quí sinh lễ nghĩa chứ ngày xưa cũng chả mê tín mức độ đó.

cuhaifus

Xe container

cuhaifus

Xe container
Tự nhập viện cụ ạ, người ngợm khỏe mạnh bình thường đấy. :)
Tự nhập viện thì em có nghe nói, nhưng chúng nó ko vào viện, làm giấy nhập viện xong về nhà vài hôm lại làm giấy ra viện đem đến cq như đúng rồi thì có

trauxanh

Xe lăn
Đúng rồi cụ ạ. Nói chung là giờ phú quí sinh lễ nghĩa chứ ngày xưa cũng chả mê tín mức độ đó.
Anh vào đọc thấy đang bàn mấy cái biện pháp thời thượng, như đổi tuổi- đón dâu 2 lần- tự đi viện…thì lại nhớ 1 câu của các cụ xưa: “Vải thưa che mắt thánh”. :D