[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đang chém bên thớt chát ... bỗng nhiên cảm thấy hơi lành lạnh, quay lại thấy một dáng mảnh mai mờ mờ

Yeuaibaygio

Xe container
Em Fun tí nhưng hôm em ngồi UR với bọn bạn thì thấy mấy thằng khoe mới làm lại khai sinh để né tuổi 49 ( Bọn Quý Sửu ), em hỏi thế đến 53 lại làm phát nữa à, thế sau lên lão chúng mày ăn gian được mấy tuổi nhỉ , hehe
Cụ làm em nhớ đến chuyện sếp của bạn em nhờ thầy làm lễ biến F1 Mèo thành Hổ :D

Yeuaibaygio

Xe container
Giang hồ gọi đây là Di cung hoán số mợ ạ:D
Vâng cụ, em cũng nghe lý thuyết là thế, mà không biết con Mèo Hổ hay Hổ Mèo đấy nó sẽ như nào :D .
Reset xong là đương sự có lá số tử vi mới à cụ?

hp78

Xe điện
Vâng cụ, em cũng nghe lý thuyết là thế, mà không biết con Mèo Hổ hay Hổ Mèo đấy nó sẽ như nào :D .
Reset xong là đương sự có lá số tử vi mới à cụ?
Với lá số tử vi thì giờ có yếu tố quan trọng, nhưng em cho rằng nên tham khảo trên dưới 1 canh giờ thì khách quan hơn. Về chuyện reset thì mình nghĩ sao thì cứ cho là vậy thôi ạ:D

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
để trả lời câu hỏi sống cứ đúng tâm mà làm có đúng không, có bài nói chuyện ngắn gọn của cố đệ tam pháp chủ khá ngắn gọn, nội dung đơn giản dễ hiểu;

- Mọi chúng sinh đều có phật tính, điều đó đúng, nhưng phật tính đó hoàn toàn bị vô minh, phiền não, tham sân si che phủ nên cái mà hằng hữu với chúng sinh là vọng tâm, vọng tâm thì điên đảo quay cuồng.
- Muốn dựa vào tâm làm thước đo, chỉ có một con đường duy nhất, là gạn đục khơi trong bằng quá trình tu học phật pháp từ các mức độ đơn giản đến phức tạp. Đó là một quá trình diễn ra trong nhiều kiếp sống.

Với một người bình thường, nếu không có quá trình tu tập rèn luyện, nếu sống là lấy chữ tâm làm đầu thì phần lớn là vọng tâm từ mức độ ít đến nhiều.

Em đã nói những gì cần nói về việc lấy của chùa, với người tin thì dễ, với người không tin thì vô ích.
Căn bản thì em cũng ngưỡng mộ hòa thượng Thích Phổ Tuệ. Không ngờ nghe bài giảng dản dị lời văn mộc mạc này em lại hiểu ngay hi hi . Không ai tiếp chuyện cụ thì em để em :D

Yeuaibaygio

Xe container
Với lá số tử vi thì giờ có yếu tố quan trọng, nhưng em cho rằng nên tham khảo trên dưới 1 canh giờ thì khách quan hơn. Về chuyện reset thì mình nghĩ sao thì cứ cho là vậy thôi ạ:D
Vâng, em cảm ơn cụ.
Nhiều khi tự tin cũng đã quyết định trên 50% thành công rồi.
Thêm yếu tố con sếp nữa là 90% :D

Tv1912

Xe buýt
Em chào các cụ em có tý chuyện làm phiền! Chả là năm ấy có tuổi, nhà giục cưới nên lấy đại một cô vợ cho xong chuyện mà không tìm hiểu nhiều em 86, còn vợ 96, cưới 2014! Lấy về thì mặt vk em lúc nào cũng vênh lên rất là thái độ, bực mình đấm vài phát là nàng bỏ nhà đi vài ngày luôn, về nhà ngoại đã mát toàn tới nhà bạn mới đau, mất cả năm 2vc chả làm ăn được gì vì phải trông nhau ^^ Nhà ngoại có đi xem bói thì bảo là nó số chấm chồng(hay chống chồng em cũng chả để ý lắm) phải làm lễ giải hạn nọ kia nhưng em chả nghe, vì em bên Công Giáo làm thế họ cười cho - CG thì vẫn nhiều người hệ tâm linh vẫn mê tín như thường nha, chẳng qua không lễ lạt nhiều thôi.... Bẵng đi 1-2 năm, vk em có chửa, đẻ con xong tự nhiên lại ngoan hẳn ra, giờ đã có 2 đứa nếp tẻ đủ cả, nhìn vợ đẹp con ngoan em là người chậm tiến nên cũng thấy khá là hài lòng! Vậy cho em hỏi các cao nhân là cái số chấm chồng(hay chống chồng) có thật không vậy? Chắc có con là nó tự hết?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em chào các cụ em có tý chuyện làm phiền! Chả là năm ấy có tuổi, nhà giục cưới nên lấy đại một cô vợ cho xong chuyện mà không tìm hiểu nhiều em 86, còn vợ 96, cưới 2014! Lấy về thì mặt vk em lúc nào cũng vênh lên rất là thái độ, bực mình đấm vài phát là nàng bỏ nhà đi vài ngày luôn, về nhà ngoại đã mát toàn tới nhà bạn mới đau, mất cả năm 2vc chả làm ăn được gì vì phải trông nhau ^^ Nhà ngoại có đi xem bói thì bảo là nó số chấm chồng(hay chống chồng em cũng chả để ý lắm) phải làm lễ giải hạn nọ kia nhưng em chả nghe, vì em bên Công Giáo làm thế họ cười cho - CG thì vẫn nhiều người hệ tâm linh vẫn mê tín như thường nha, chẳng qua không lễ lạt nhiều thôi.... Bẵng đi 1-2 năm, vk em có chửa, đẻ con xong tự nhiên lại ngoan hẳn ra, giờ đã có 2 đứa nếp tẻ đủ cả, nhìn vợ đẹp con ngoan em là người chậm tiến nên cũng thấy khá là hài lòng! Vậy cho em hỏi các cao nhân là cái số chấm chồng(hay chống chồng) có thật không vậy? Chắc có con là nó tự hết?
Đơn giản là cụ kết hôn lúc vợ cụ mới 18t, suy nghĩ, ứng xử chưa đủ chín chắn. Qua thời gian học hỏi rút kinh nghiệm, rồi con cái vào nên suy nghĩ chín chắn hơn thôi chứ số má gì đâu.

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Đọc chuyện của cụ mà chết cười. Chắc cụ đoán đúng rồi, sinh con xong rồi là nó tự hết. Có con cái vào cãi chồng lấy đâu ra tiền nuôi con, nên căn bản là sẽ ngoan hơn :D

DurexXL

Xe lăn
Nhà cửa gia đạo, vợ chồng con cái đang an lành ưng ý thì tối kỵ 3 việc sau:

1. Hoa mắt say nắng, chép miệng nếm thêm
2. Khoe gia cảnh hạnh phúc với xung quanh
3. Hỏi ý kiến xung quanh về cuộc sống nhà mình

Điều này là em rút ra từ các khách hàng của em, không tâm linh gì đâu

meotamthe

Xe cút kít

Mục 2 em khoe gia cảnh hạnh phúc với nội dung quản tiền khó khăn em để vợ quản tiền cho vất vả còn em thì rảnh rang lên OF chém gió khoác lác, chắc cũng không sao cụ nhỉ :D

lạc lối

Xe điện
E hay cái tính tiện tay , tiện thớt các cụ cho em hỏi mối quan hệ biện chứng giữa Đức Phật Tổ và Đức Quán Thế Âm là như nào ạ ? Ngài Quán Thế Âm có gặp gỡ trao đổi gì với Ngài trước ko ạ

True_man

[Tịch thu bằng lái]
quay trở lại vấn đề chính: chết chưa phải là hết, vậy chúng ta còn lại gì?
Câu trả lời rất đơn giản, một trong những thứ đó là A lại da thức, Tất cả những gì chúng ta làm, suy nghĩ và hành động từ nhiều kiếp được ghi nhớ trong A lại da thức, tạo thành các hạt giống tốt và xấu cho các nghiệp lực. Tuy nhiên việc cải tạo diệt trừ hạt giống xấu, tăng trưởng hạt giống tốt là việc có thể làm được
Cách trả lời vắn tắt cho hướng tiếp thu phổ thông.

Cách trả lời chuyên sâu cho hướng tiếp thu chuyên sâu, có lẽ với phần lớn chúng ta, rất hiếm khi hiểu hết được bài giảng theo hướng này.
trên youtube có thể tìm kiếm theo cụm từ:
MÔN THÀNH DUY THỨC LUẬN THỨC A-LẠI-DA - TT. Thích Nhật Từ

Trong kinh cũng nói rõ về quy trình xét xử công và tội, ác nghiệp và thiện nghiệp khi con người chết đi rất cụ thể, Nhiều trường hợp được xem, nhìn lại các hành động ác nghiệp của mình từ 3 đời trước gây ra để dẫn giải nguyên nhân vì sao cá nhân phải chịu quả báo tương ứng. Và A lại da thức như một kho tàng thông tin khổng lồ về mỗi cá nhân được dùng để rà soát thông tin.Nên lưới trời tuy rộng mà một cọng lông khó lọt là vì thế.
.......
Sợ khi địa ngục sa chân
Bản ghi tội phước muôn phần chẳng sai
Đầu trâu mặt ngựa ra oai
Cộng đầu theo nghiệp van nài ích chi
Diêm vương mặt sắt thị uy
Oan gia trái chủ nợ gì tâu lên
Kẻ thưa đời trước oan khiên
Sát sanh nấu nướng chưng chiên làm mồi
Người thưa thủa trước trên đời
Dã man chiếm đoạt hết tài vật ta
Kẻ thưa thân quyến toàn gia
Nhà tan cửa nát chẳng tha mạng người
Ngày nay nó đã hết thời
Thừa cơ báo oán kêu trời chẳng dung
Chứng nhân kéo tới trùng trùng
Oán kia chồng chất khó lòng kêu oan
Kệ kinh đã nói rõ ràng
Pháp nơi địa ngục chẳng oan uổng gì
Bình sinh tạo tội quên đi
Đến khi sống chết nghiệp gì cũng ra

Đức phật không bắt buộc chúng ta, cũng không thưởng phạt chúng ta, ngài chỉ là người chỉ rõ quy luật tự nhiên chi phối đời sống con người là luật nhân quả, đề ra hướng tu tập để giảm bớt nghiệp ác, tăng trưởng nghiệp thiện.

Một trong những điều nằm ngoài sự hiểu biết của con người nói chung là cách tính thời gian trong các cõi, nếu hiểu được thì ta sẽ có cái nhìn toàn diện và hiểu được vì sao đức Phật gọi cuộc sống của con người là quán trọ, cõi tạm,

Nhưng một điều vô cùng may mắn là nếu một ngày ở cõi khác bằng hàng chục hàng trăm năm ở cõi người thì ngược lại một ngày tu ở cõi người còn hơn cả trăm năm tu ở các cõi khác.
Hồi còn nhỏ thì được dạy rằng

Adam Eve -sinh ra > loài người -> sinh sống -> chết thì đi ra 3 ngã

Trước khi đến 1 trong 3 nơi này thì Chúa Trời ngồi ghế ở giữa, trên cao, Bên tay phải là thiên thần hộ mệnh, cầm 1 quyển sách ghi chép công, những điều thiện, việc tốt người này đã làm khi còn sống....

Bên tay trái là Quỷ Satan, cầm quyển sổ ghi chép những tội lỗi người chết đã làm khi còn sống, đọc rõ những điều này và muốn được kéo người này đi.

Sau khi luận tội thì Chúa sẽ phán người này được đi đến 1 trong 3 nơi.

1. Thiên đàng, trở thành thánh, thiên thần, ko bệnh tật, không đau buồn, được hưởng phước đời đời với Chúa trời.

2. Địa ngục, nơi những người chưa đủ điều kiện lên thiên đàng khi chết sẽ vào để ăn năn xám hối những tội lỗi nhẹ như ăn cắp vặt, nói láo, làm biếng, thường xem các phim ảnh s.ex, khiêu dâm, khẩu dâm....

3. Hỏa ngục, Những người vào đây là những người phạm 1 trong 10 điều răn Đức Chúa Trời như thờ cúng ma quỷ, phỉ báng, chối bỏ Chúa trời, dâm đãng (lấy vợ người khác) lên các trang như thiên địa......giết người....

DurexXL

Xe lăn
Hồi còn nhỏ thì được dạy rằng

Adam Eve -sinh ra > loài người -> sinh sống -> chết thì đi ra 3 ngã

Trước khi đến 1 trong 3 nơi này thì Chúa Trời ngồi ghế ở giữa, trên cao, Bên tay phải là thiên thần hộ mệnh, cầm 1 quyển sách ghi chép công, những điều thiện, việc tốt người này đã làm khi còn sống....

Bên tay trái là Quỷ Satan, cầm quyển sổ ghi chép những tội lỗi người chết đã làm khi còn sống, đọc rõ những điều này và muốn được kéo người này đi.

Sau khi luận tội thì Chúa sẽ phán người này được đi đến 1 trong 3 nơi.

1. Thiên đàng, trở thành thánh, thiên thần, ko bệnh tật, không đau buồn, được hưởng phước đời đời với Chúa trời.

2. Địa ngục, nơi những người chưa đủ điều kiện lên thiên đàng khi chết sẽ vào để ăn năn xám hối những tội lỗi nhẹ như ăn cắp vặt, nói láo, làm biếng, thường xem các phim ảnh s.ex, khiêu dâm, khẩu dâm....

3. Hỏa ngục, Những người vào đây là những người phạm 1 trong 10 điều răn Đức Chúa Trời như thờ cúng ma quỷ, phỉ báng, chối bỏ Chúa trời, dâm đãng (lấy vợ người khác) lên các trang như thiên địa......giết người....
Thôi xong con ong
Điều 2, hành vi số 4 và số 5
Các Lão OFer xác định 100% đi Địa ngục

Khụ

DiamondLee

Xe hơi
E hay cái tính tiện tay , tiện thớt các cụ cho em hỏi mối quan hệ biện chứng giữa Đức Phật Tổ và Đức Quán Thế Âm là như nào ạ ? Ngài Quán Thế Âm có gặp gỡ trao đổi gì với Ngài trước ko ạ
Theo kinh sách mà em được đọc (sách đường xưa mây trắng, Đức Phật lịch sử, 1 số bài kinh và 1 số bài giảng của các thầy) thì không ghi lại cuộc trao đổi nào giữa Đức Phật Gotama và Đức Quán Thế Âm.

Em thì chưa sang Ấn độ, Myanmar nhưng đi mấy chùa theo Phật giáo trong miền nam thì chỉ có tượng Phật Thích ca (Sakya Gotama), không có Đức Quán Thế Âm.

_AHA_

Xe điện

Cái này là tạo nguy rồi, nên dễ bị lỗi

_AHA_

Xe điện
Em Fun tí nhưng hôm em ngồi UR với bọn bạn thì thấy mấy thằng khoe mới làm lại khai sinh để né tuổi 49 ( Bọn Quý Sửu ), em hỏi thế đến 53 lại làm phát nữa à, thế sau lên lão chúng mày ăn gian được mấy tuổi nhỉ , hehe
Cúng theo khai sinh đâu mà né

Tv1912

Xe buýt
Bên Công Giáo cũng tự diễn biến và tự chuyển hoá cho hợp thời rồi thành ra câu chuyện Adam vs Eva cũng chỉ xem như chuyện cổ tích dành cho thiếu nhi thôi, như em cũng mang tiếng là CG mà cả chục năm chưa đi "thú tội" và cả năm may ra đi lễ 1_2 lần! ^^ và ở chỗ em thì rất nhều người như vậy! Mọi người cứ gọi vui là Đạo 3/4 ^^ Quan điểm của em là hiểu và sống đúng tư tưởng "Bác Ái" của đạo CG là được, còn đi nhà thờ nhiều mà không hiểu được cái cốt yếu đấy cũng chả lên thiên đàng được đâu! Kk