[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

1081982

Xe buýt
Ngày xưa e nhớ có lần e đang đi về nhà, hồi đó mới có điện cao thế e đi xem nhờ bộ phim đơn giản tôi là maria. Xem hết phim em lọ mọ về trời thì tối e vừa đi vừa dò đường thì bất chợt có 1 bóng người lao vào em mà xung quanh thì tối om. E cảm nhận cái bóng đó đi qua em. E sợ quá chạy 1 mạch về chả dò déc j nữa phi 1 mạch về nhà nghĩ đến giờ vẫn thấy sợ. Ko biết có cụ mợ nào gặp trường hợp như em ko

HoaMaudon

Xe tăng
Vĩnh phúc k làm chặt là toang như Bắc giang.khu mình nhiều kcn nhất ngả khai Quang nhà mợ.thôi cứ ở yên tại gia cho lành mợ ạ.con vi rút mới nó có bố anh mẹ ấn nguy hiểm lắm mợ .phát tán qua không khí rất nhanh.mợ ở nhà bắt 3 anh em sói dọn bếp lau bình rượu quý đi :D
À, cảm ơn Cụ nhắc nhở ạ, Lão kia đã mò vào lỉnh kỉnh lau dọn từ mấy hôm trước rồi, thêm 2 đồng bọn đang nghỉ hè rỗi việc, quấn nhau lắm, đập ra được 1 con nhện to bằng bàn tay, sợ quá đi mất
Lại đang nắc nỏm bóng gió là quán xá giờ đóng hết, bạn bè lâu không gặp nhau nhạt phai tình cảm đấy
Em biết thừa, em bảo hết dịch thì mời cả team về đây, còn giờ thì không vừa đeo khẩu trang vừa nhậu được ạ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
À, cảm ơn Cụ nhắc nhở ạ, Lão kia đã mò vào lỉnh kỉnh lau dọn từ mấy hôm trước rồi, thêm 2 đồng bọn đang nghỉ hè rỗi việc, quấn nhau lắm, đập ra được 1 con nhện to bằng bàn tay, sợ quá đi mất
Lại đang nắc nỏm bóng gió là quán xá giờ đóng hết, bạn bè lâu không gặp nhau nhạt phai tình cảm đấy
Em biết thừa, em bảo hết dịch thì mời cả team về đây, còn giờ thì không vừa đeo khẩu trang vừa nhậu được ạ
:)) Mợ tâm lý quá.thời gian này k đi đâu cũng có cái hay là có nhiều thời gian cho gia đình cũng có thể gần gũi các con nhiều hơn.chúc mợ và gia đình nhiều sức khoẻ vượt qua mùa covid

HoaMaudon

Xe tăng
:)) Mợ tâm lý quá.thời gian này k đi đâu cũng có cái hay là có nhiều thời gian cho gia đình cũng có thể gần gũi các con nhiều hơn.chúc mợ và gia đình nhiều sức khoẻ vượt qua mùa covid
Sứt mẻ tình cảm thêm thì có ấy ạ
Ra đụng vào chạm, em toàn đóng vai ác
Hic

VT Entertainment

Xe buýt
nhưng phải nói nhái mà nấu cháo thì chưa có món nào qua dc cụ nhỉ.
Băm, xào tỏi ớt rồi cho vào cháo thơm nức mũi cụ ạ. Tuy nhiên mãi sau này em mới ăn món đó. Còn hồi em đi soi thì phải xin lỗi các cụ trước là do lúc đó có rất nhiều ếch nên nhái dù to hơn 2 ngón tay nhà e cũng ko ăn, chưa bao giờ ăn ý cụ ạ, toàn nấu muối để nuôi lợn thôi ạ. Ếch ngày ấy nhiều, có mấy lần ăn chán em mang bán được có 1k2 1kg, 1k2 mua đc 6 cái kem sung hết cả sướng. Giờ mà kiếm đc cân nhái đồng to như trước thì bằng mấy ếch nhà hàng :D

ganghiadan

Xe buýt
Không nên nghe chú một cách tự phát Mợ ạ, việc bật chú lên, tùy theo Chú gì, thời điểm nào trong ngày, trong tháng, trong năm...lại tùy vào địa điểm, không gian nơi bật Chú...đều ít nhiều có tác động đến các Vị khuất mặt quanh đó
Đây nhé Mợ ây, đây là 1 trong nhiều cách nhìn về việc tụng chú tại gia
Screenshot_20210530-234018_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210530-234032_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210530-234100_Samsung Internet.jpg

Trên phương diện thực tế, em cũng đi Chùa, Lễ Phật, cũng lễ theo Mật, cũng có duyên được thỉnh các linh vật Mật, và cũng nhiều lần tụng chú, tụng lục tự đại minh...
Cuối năm ngoái, khi Mẹ em mất, em tự bấm và nhận thấy nên đọc Chú Đại bi ở Ban vong của Mẹ em hàng đêm, em đã làm như vậy, đêm nào cũng đọc, mỗi lần 21 biến, trong 49 ngày ...góp phần để Mẹ siêu thoát
Một điều nhận thấy rất rõ là em rất mệt, khác hẳn ngày thường, cơ thể thường xuyên lạnh, rất lạnh.....
Đủ 49 ngày, em rước bát hương Mẹ lên để ghép trên Ban gia tiên, và ngừng niệm chú ...
Mọi việc mệt mỏi gần như chấm dứt hoàn toàn

Có nhiều cách giải thích, em cũng không muốn phân tích, em chỉ nêu hiện tượng như vậy
cảm ơn cụ rất nhiều đã chỉ dẫn cho em cách nghe chú phù hợp. Trước khi mở chú Đại bi em cũng đã đọc chú An Thổ Địa 3 lần như có cụ trên đây hướng dẫn. Lý do em mở chú Đại bi là đợt rồi hữu duyên gặp dc 1 thầy, thầy ấy nói nhà em có vong tự tử theo, cũng dc mấy năm rồi. Vong quấy làm cho việc làm ăn khó khăn, vợ chồng lục đục. Em ngẫm ra đúng thế thật, định làm lễ giải mà vợ em ko đồng ý nên lại thôi. Em nghĩ họ theo mình chắc là mình cũng nợ nần gì họ (oan có đầu, nợ có chủ), mở chú Đại bi cho họ nghe, biết đâu họ thức tỉnh mà siêu thoát thì cũng là một việc tốt.

Nhưng như cụ nói thì việc mở chú này ko tùy tiện được. Vậy thì em sẽ dừng, rồi đợt hết dịch thì rằm mùng một em lại lên chùa đọc kinh cùng các thầy vậy.

Hiện tại thì em cũng có hỗ trợ một cô giảng viên tâm lý trong việc trị liệu tâm lý cho các trẻ bị tự kỷ hoặc các chứng tương tự; và cả hỗ trợ tâm lý cho người lớn. Em làm việc này miễn phí vì mình cũng có chút khả năng và trước đây con em cũng dc trị liệu mặc dù ở thể nhẹ. Mong rằng đó cũng là 1 việc tốt để tạo phước.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Băm, xào tỏi ớt rồi cho vào cháo thơm nức mũi cụ ạ. Tuy nhiên mãi sau này em mới ăn món đó. Còn hồi em đi soi thì phải xin lỗi các cụ trước là do lúc đó có rất nhiều ếch nên nhái dù to hơn 2 ngón tay nhà e cũng ko ăn, chưa bao giờ ăn ý cụ ạ, toàn nấu muối để nuôi lợn thôi ạ. Ếch ngày ấy nhiều, có mấy lần ăn chán em mang bán được có 1k2 1kg, 1k2 mua đc 6 cái kem sung hết cả sướng. Giờ mà kiếm đc cân nhái đồng to như trước thì bằng mấy ếch nhà hàng :D
Trên hoà bình có món nhái ôm măng với nhái băm lá lốt rán ấy cụ.ếch nuôi giờ gọi bằng cụ .dưới mình ít ăn nhái nên cho lợn thôi

tazan_90

Xe tăng
đúng cụ ngọt thơm nữa,ếch e chưa thử nấu cháo bao giờ,trươc tầm tháng 10 cứ gặt xong là cả lũ đi băt nhái con to thì nấu cháo còn lại cho lợn ăn.

ganghiadan

Xe buýt
Hiện tương trên của cụ là khi cụ tụng ma quỷ đến phá đám làm tâm nhiễu loạn.
Em ko phải là 1 người theo Phật giáo, chỉ là tìm hiểu thôi nhưng em có ý kiến như này:
-Khi tụng Chú Đại Bi thì có Chư Thiên, Hộ Pháp xuống nghe ---> nên khi vào khoá tụng đều có chú An Thổ Địa là để Thổ Địa biết ko sợ hãi mà trốn chạy cho Chư Thiên hình dáng cao lớn.
-Khi tụng Chú Đại Bi thì có cả ma quỷ, ngạ quỷ, tất cả những kẻ khuất mày khuất mặt đến nghe.
Còn kinh no cá nhân của em trước đây em cũng đã từng tụng- mà tụng hẳn vào nửa đêm, ban đầu thì cũng bình thg, nhưng có 1 lần lạnh toát và rợn hết tóc gáy phía sau, sau đó vì sợ mà em dừng lại luôn.
Về sau khi tìm hiểu lại thì em hiểu đó là ma quỷ tới, nhưng em thử tụng lại, và tự trấn tĩnh, càng sợ thì giọng càng to dõng dạc, chú tâm vào từng câu, tưởng tượng ra năng lượng hay vòng hào quang nhờ thần lực chú Đại Bi , cứ bình tĩnh và tưởng tượng tập trung vào đọc chú to rõ ràng , vài giây sau em ko sợ nữa mà tiếp tục đọc đến vài biến nữa. Cứ càng đọc thì tưởng tượng và nghĩ năng lượng và hào quang do chú Đại Bi mình đọc nó phát ra xua hết những ma quỷ kia đi, càng định tâm càng can đảm.
Thế là về sau em ko còn sợ hãi j nữa. Hơn nữa, những người trì chú Đại Bi thành tâm sẽ được chư Thiên ủng hộ, sao lại mệt mỏi hay khí huyết trì trệ được.
Nhưng cũng lâu rồi em ko tìm hiểu về Phật giáo nữa, nhưng chắc chắn k phải do trì chú mà sk bị suy giảm như vậy, trái ngược với sự linh nghiệm của thần chú.
em thì ko tự đọc chú mà mở youtube lên nghe thôi cụ ạ. Trước khi nghe em có tụng chú An Thổ Địa.

Trước giờ em tập yoga, vào mục thư giãn cuối buổi thấy cô hay mở một bài nhạc rất êm ái, dễ chịu. Giờ em mở lên mới biết đó là bài chú Đại bi tiếng Phạn. Đợt này em thấy tâm ko được tĩnh, hay bị phân tâm, suy nghĩ vẩn vơ vì mấy năm rồi nhà xảy ra nhiều chuyện quá. Hết tang mẹ ruột em lại đến tang bố vợ, cách nhau 1 năm. Giờ cũng mãn tang 2 cụ rồi, nhưng công việc, tiền nong đồ gì cũng vẫn khó khăn, vợ chồng ko thuận lắm nên em muốn nghe chú Đại bi cho tâm tĩnh lại, mặc dù mỗi tối em vẫn thiền khoảng 20-30 phút trước khi ngủ.

Thêm nữa đợt rồi em có gặp một thầy bảo là vợ chồng em có vong tự tử theo nên em cũng muốn mở chú cho họ nghe, nếu có duyên biết đâu giúp họ siêu thoát được thì cũng là một việc tốt.

HoaMaudon

Xe tăng
em thì ko tự đọc chú mà mở youtube lên nghe thôi cụ ạ. Trước khi nghe em có tụng chú An Thổ Địa.

Trước giờ em tập yoga, vào mục thư giãn cuối buổi thấy cô hay mở một bài nhạc rất êm ái, dễ chịu. Giờ em mở lên mới biết đó là bài chú Đại bi tiếng Phạn. Đợt này em thấy tâm ko được tĩnh, hay bị phân tâm, suy nghĩ vẩn vơ vì mấy năm rồi nhà xảy ra nhiều chuyện quá. Hết tang mẹ ruột em lại đến tang bố vợ, cách nhau 1 năm. Giờ cũng mãn tang 2 cụ rồi, nhưng công việc, tiền nong đồ gì cũng vẫn khó khăn, vợ chồng ko thuận lắm nên em muốn nghe chú Đại bi cho tâm tĩnh lại, mặc dù mỗi tối em vẫn thiền khoảng 20-30 phút trước khi ngủ.

Thêm nữa đợt rồi em có gặp một thầy bảo là vợ chồng em có vong tự tử theo nên em cũng muốn mở chú cho họ nghe, nếu có duyên biết đâu giúp họ siêu thoát được thì cũng là một việc tốt.
Như trên Cụ cũng đã nói, thì oan có đầu, nợ có chủ ạ
Cụ và mợ nhà nên tìm hiểu thêm xem nguồn gốc vị kia đi theo là vì sao?
- Ân oán trực tiếp với Cụ, mợ hay người thân trực hệ của cụ mợ? (kiếp này hoặc tiền kiếp?)
- Oan, oán gắn với nhà cửa, ruộng vườn nơi cụ mợ đang sinh sống?
- Sân si, bám víu vào các đồ vật, đồ đạc mà cụ mợ mua/ được cho/ nhặt được mang về?

Tìm ra cái gốc thì mới xử lý gọn gàng được ạ. Còn nếu chỉ như tụng niệm lễ bái thì cũng là chữa ngọn, chưa kể đến tác dụng có khi còn không ổn

tranhoangminh

Xe container
cccm cho e hỏi ở nhà có vong các cụ trải nghiệm chưa? nó như nào ạ, làm sao phân biệt nhanh 1 nhà có vong khi đến lần đầu

VT Entertainment

Xe buýt
Trên hoà bình có món nhái ôm măng với nhái băm lá lốt rán ấy cụ.ếch nuôi giờ gọi bằng cụ .dưới mình ít ăn nhái nên cho lợn thôi
Đấy là ngày trước ếch nhái, cua cá nhiều, ít ăn hoặc có quá nhiều thứ để ăn nên không ăn đến. Giờ về quê ra ruộng rau của bà chỉ thấy vài con, để cho chúng nó bắt sâu bọ cụ ạ
đúng cụ ngọt thơm nữa,ếch e chưa thử nấu cháo bao giờ,trươc tầm tháng 10 cứ gặt xong là cả lũ đi băt nhái con to thì nấu cháo còn lại cho lợn ăn.
Thế chỗ cụ khác chỗ em, chỗ em vụ nhái rộ là tầm tháng 5 tháng 6, vừa thu hoạch lúa chiêm với lạc xong, mưa xuống buổi tối ra ngoài đồng ếch nhai kêu inh tai, còn vụ tháng 9-10 thì chỗ em lại hay đi soi ếch, lúc đó chưa thu hoạch lúa, chuôm ao cạn nước, ếch ra ăn cá ở các vũng đó rất nhiều, cầm vợt độ 5m chộp sướng tay :D

Nhưng thôi ko kể nữa các cụ ạ, ko có lệch làn lại loãng thớt, sang cả khu ẩm thực rồi :))

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Chắc e cũng phải học mợ khoản nghe chú mới được.các bài chú có tác dụng xua đuổi tà ma.stress cũng là ma Từ tham sân si mà ra cả
Nếu muốn thì các bác nên tụng kinh chứ đừng bật lên rồi nghe. Không chú tâm, không định tâm thì cũng như nước chảy mây trôi.

Heaven

Đi bộ
Topic yêu thích. E xin lót dép ngồi hóng ạ

Được gửi từ iPhone - Otofun

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thỉnh thoảng hay nghe Om mani padme Hum trong trên youtube

ganghiadan

Xe buýt
Như trên Cụ cũng đã nói, thì oan có đầu, nợ có chủ ạ
Cụ và mợ nhà nên tìm hiểu thêm xem nguồn gốc vị kia đi theo là vì sao?
- Ân oán trực tiếp với Cụ, mợ hay người thân trực hệ của cụ mợ? (kiếp này hoặc tiền kiếp?)
- Oan, oán gắn với nhà cửa, ruộng vườn nơi cụ mợ đang sinh sống?
- Sân si, bám víu vào các đồ vật, đồ đạc mà cụ mợ mua/ được cho/ nhặt được mang về?

Tìm ra cái gốc thì mới xử lý gọn gàng được ạ. Còn nếu chỉ như tụng niệm lễ bái thì cũng là chữa ngọn, chưa kể đến tác dụng có khi còn không ổn
cảm ơn mợ rất nhiều, thầy mà em xem cũng nói là phải xem cụ thể tại sao họ lại theo mình thì mới biết cách mà hóa giải được. Nhưng vợ em ko chịu mợ ạ, đầu năm 2 vc có đi làm lễ ở một ông thầy khác thì ông nói mọi việc bình thường, cũng có người phá nhưng vợ em có bà tổ cô theo phù hộ nên ko phá được, chứ ko thấy ông ấy nói đến việc có vong theo.

Còn ông thầy nói có vong theo thì em vô tình xem ở một nơi khác, đến khi trao đổi với vợ thì nhất quyết ko chịu. Vợ em được cái cá tính mạnh, đến mức bảo thủ, chỉ thích làm theo ý mình, còn người ngoài nói Đông nói Tây gì cũng mặc kệ. Nên nói thật với mợ là em cũng ko biết xử lý thế nào cả.

longcorel

Xe hơi
BÓNG ĐÈ!
LIỆU DO MỆT HAY DO ĐÂU?

Chia sẻ vấn đề bóng đè cùng các cụ! Em thì nói thật là e sợ Ma! Nhưng vượt qua giới hạn của sợ thì thành phản kháng và lao vào chiến kaka!

Từ bé đến lớn thì bị bóng đè 4-5 lần và gặp ma người và ma thật 2 lần (có dịp kể sau)

Nhớ là hôi đấy tầm 9-10 tuổi nhà mái ngói thì nhà nào cũng làm thêm cái Gác Xép, cái gác mà chỉ lum khum chứ ko đứng đx,. Ngày đó trên đấy nhà mình có để ban thờ và 1 góc cho bà chị ngủ nhà 3 ace nên chật! Trưa đây nhà đi hết chị trông mình và hai chị e ngủ trên gác xép thi nằm đc lúc mình mở mắt ra thấy người con gái ko rõ mặt áo trắng đi trước mặt mình nghĩ bà chi nên ra sức gọi nhưng cảm giác bất lực một lúc sau thì tỉnh nhưng người ko mệt lắm, lọ mọ xuống nhà thây bà chị mình bảo sao e goi c ko tra lời cứ đi đi lại lai trước mặt làm gi? Bà bảo may gọi tao luc nào tao xuong đây từ lâu rồi! Bé nên cũng chả để ý nhưng sau nay tìm hiểu thì gọi la bóng đè người...
Sau lần đây thi mãi sau nay khi mình đi làm và nhà thi chuyển chỗ khác sau khi ông anh lấy vợ thì nhường phòng cho ông ý con mình lên phòng tum ở vì lúc đấy chưa cải tạo nên cái cửa sổ to đùng che bởi cái mành tre! Lên ngủ mà thấy hoi ghê! Thôi kệ 1-2 hôm đầu bt! Minhg nhơ hôm bi mình có quay ngủ hướng ngược lại, đầu tiên khi vao giấc đc lúc thi mình mở mắt thấy cái rèm cửa phật phật bóng đen roi thi người cứng đơ vùng vẫy lúc thì thoát mà bủn văn rủn. Sáng sau đi làm tìm hiểu thi nghi do mệt và minh năm ngươc chiều nên bị gió.... , tiếp ngày hôm sau ko bị nên mình càng chắc ý nghĩ của mình để cm bố mày lại năm quay đầu! Và ôi thôi lại ăn quả đe như hôm trước! Nhung lần nay pha chút sợ và cay mũi vì ức cái là eo đc ngủ!
Sau hôm đấy thì bớt sợ mà thấy cay mũi nên nhất quết thư phát nữa y như rằng! Vừa đặt lưng là có báo hiệu rèm của phật phật nhưng trong đầu đã nảy số chửi cmnl mình thả lỏng cơ thể và nói dcm may giỏi vào đây đè bố! Thế mà nó đè mình thật nhưng e ko phản kháng e kệ xong e suy nghi lấy chân đạp mạnh và bảo cmm đi bố ngủ thế la ok no thoat luôn mở mắt thấy rèm lặng im và ngủ tiếp!
Sau mấy lần thi minh rút ra là do phong thuỷ ngay đấy cung bập bẹ pt như ai! Mà ngày đấy là bắt đầu có sở thích sưu tầm đồ cỗ và cũ nhất là tượng phật! Nhưng tuyệt đôi ko động chạm đồ chùa hay đồ ăn cắp! Bị liên mấy hôm liền nhấc cụ Quan công từ tâng một để lên phòng ông bà gia hỏi minh bảo đê lên ngắm để dưới dễ vỡ thế là yên tâm ngủ quay moi vị trí ko vdj nữa! Sau này phòng cải tạo lại đẹp và thơ mộng vừa ngủ vừa ngắm trăng nhưng xung quanh đc bay đầy tượng!
Sau này ra ở riêng cũng mang đi theo hết bày phong khách vừa ngắm vừa cảm thấy an tâm! Haaaaaa

Còn các cụ bóng đè như nào sau e bị 1-2 lần nữa nhưng ko xi nhê! Bộ sưu tập của e!

thattinhvt

Xe buýt
Không nên nghe chú một cách tự phát Mợ ạ, việc bật chú lên, tùy theo Chú gì, thời điểm nào trong ngày, trong tháng, trong năm...lại tùy vào địa điểm, không gian nơi bật Chú...đều ít nhiều có tác động đến các Vị khuất mặt quanh đó
Lại thế nữa hả cụ? Em nghĩ các bài Chú trong kinh Phật đều tốt chứ ah?

Trạng thái
Thớt đang đóng