[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

sunny_smile

Xe tải
Không nên nghe chú một cách tự phát Mợ ạ, việc bật chú lên, tùy theo Chú gì, thời điểm nào trong ngày, trong tháng, trong năm...lại tùy vào địa điểm, không gian nơi bật Chú...đều ít nhiều có tác động đến các Vị khuất mặt quanh đó
Cụ có thể giải thích rõ hơn cho chúng em được biết không? Mọi người cũng hay nghe chú nhưng xem chừng cũng tùy tiện rồi. Nghe cụ nói vậy cũng hơi chột dạ.

tomtomchát

Xe container
Có thời gian em cũng ham soi như cụ, cũng cái đèn tàu tù mù như của cụ, nhưng không phải soi nhái mà là cua với cáy. Mỗi buổi tối đi dọc theo con đường làng cũng đủ cả nhà ăn canh cua cả ngày hôm sau. Cho đến một lần, em soi được con cua, lia sang bên cạnh thấy 1 đồng chí cạp nia đang ngồi nhìn em. Cũng may là cạp nia (chậm) chứ không phải hổ mang, không thì em bị tợp rồi. Thế là từ đấy chả soi xét gì nữa.
Cơ mà đồng chí ngồi ngoài cánh đồng cụ gặp có thể đang đi wc chăng? :D
Mợ Choang tuội thơ dữ dội phết nhờ? ;))
Lão nào bẩu mợ thích gọi tên thế ý nhey?

tomtomchát

Xe container

tomtomchát

Xe container

Xe nội lước

Xe container
ông cụ nói xong đi thẳng vào cái cửa ngách, em tần ngần nhìn theo, cảm giác chợt ớn lạnh khi nghĩ đến cái bóng thu lu vừa lúc nãy. Không biết là do mình quáng gà hay là thật. Thôi, cứ lên giường trùm kín chăn cho lành, giờ cũng chả có lựa chọn nào hơn. Vẫn để điện sáng choang, em trèo lên giường, trùm chăn kín, bên ngoài thỉnh thoảng từng cơn gió thổi ù ủ khiến khu vườn lại xào xạc. Dù trùm chăn kín nhưng cảm giác vẫn như có ai đó đang nhìn, lật chăn ra, điện sáng choang, phòng vắng lặng, k có gì cả. Miệng nhẩm lẩm mấy câu chú, rồi e thiếp đi lúc nào không biết. Đang ngủ rất ngon, em chợt bừng tỉnh, hình như có ai đó vừa kéo tung chăn của em ra, cảm giác lạnh toát cả người. Nằm im không dám thở mạnh, em nghe ngóng. Đúng là chăn đã bị kéo ra hết thật, điện vẫn sáng. Ngó nghiêng không thấy gỉ, chắc mình khó thở nên tung chăn ra, em yên tâm kéo chăn trùm kín rồi nhắm mắt. Lại thiu thiu chìm vào giấc ngủ "Dạy, ai cho mày ngủ ở đây" em mơ màng nghe có ai đó nói rất rõ, nhưng lúc ý cũng k hẳn là mình tinh tảo nên cứ mơ mơ màng màng. " bộp" dậy ngay" em cảm giác có người quật mạnh vào đầu gối. Cố gắng mở mắt ( chắc phản xạ tự nhiên trong lúc ngủ say, em thấy bên cạnh giường là một bà cụ, mặc bộ quần áo the ( kiểu áo lụa các cụ ngày xưa hay mặc) nhưng không nhìn rõ mặt, bà cụ tay cầm cái gậy tre giơ lên vụt em cái nữa vào đầu gối đau điéng. Em vùng dậy, mồ hôi vã ra như tắm. Ngó quanh định thần một lúc mới biết mình đang ngủ ở nhà ô P, mình đi ăn cưới, căn phòng điện vẫn sáng, im lặng như tờ. Chắc mình mệt quá ngủ mơ thôi, em tự nhủ rồi tính đặt lưng ngủ tiếp. Quái lạ, cái chân phải cảm giác nặng như cùm, tê cứng. Em sờ thử bóp bóp và cố nhấc chân lên,nó đau điếng và gần như không thể nhấc chân lên được. Thôi bỏ mẹ rồi, sao lai thế nhi, em véo mấy cái vào đùi, đau điếng. Vậy là mình k mơ, cố gắng nhấc chân lên nhưng chịu không tài nào nhấc lên được. Xoa bóp, cấu véo một lúc vẫn không thuyên giảm. Lúc ý cảm giác vừa lo, vừa sợ. Không biết lúc nãy mình mơ bị bà cụ vụt vào đầu gối là như thế nào. Em móc điện thoại xem giờ 4h15. Cố gắng tỳ tay vào giường, em mò đứng dậy, chân phải đau và không thể nhấc lên được, câu véo vẫn đau, có cảm giác bình thường. Không hiểu mình bị sao. Lò cò nhảy ba bước ra ghế, e ngồi phịch xuống, vừa đau vừa lo vừa sợ. Trời mùa đông mà mổ hôi túa ra ướt hết lưng. Cố gắng lấy tay xoa bóp chỗ đầu gối nhưng cảm giác vẫn không hề thay đổi. Cảm giác ớn lạnh sau lưng. Em quay ngoắt lại, sau lưng em, trên giường rõ ràng hình ảnh bà cụ già đang ngồi, bà cụ mặc bộ quần áo the màu gụ. " Ô K ơi, ông ơi" em gào toáng lên, tính vùng đứng dạy chạy vào trong nhà ông cụ nằm nghỉ mà chân đau không thể đứng lên được " Ô K ơi" em lại gọi, lần này bớt hoảng lên gọi nhỏ hơn. Căn nhà vẫn im phăng phắc, không thấy ông cụ động tĩnh gì. Vịn tay vào thành ghế e cố đứng dậy nhưng không tải nào đứng lên nổi. Ngoái lại sau lưng, bà cụ biến mất không còn ngồi trên giường như vừa lúc nãy e thấy. Ngồi phịc xuống ghế, em thở hổn hển. Từ cái cửa ngách ông cụ đột nhiên xuất hiện, im lặng không nói câu gỉ, em trợn mắt há hốc mồm, phía sau ông cụ, trong bóng tối mờ mờ của căn phòng có cái cẩu thang là bà cụ lúc vừa ngồi trên giường đang đứng nhìn em.
Tiếp đi cụ thoithoi ơi.em hóng dài cổ này

DurexXL

Xe lăn
Cụ có thể giải thích rõ hơn cho chúng em được biết không? Mọi người cũng hay nghe chú nhưng xem chừng cũng tùy tiện rồi. Nghe cụ nói vậy cũng hơi chột dạ.
Đây nhé Mợ ây, đây là 1 trong nhiều cách nhìn về việc tụng chú tại gia
Screenshot_20210530-234018_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210530-234032_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210530-234100_Samsung Internet.jpg

Trên phương diện thực tế, em cũng đi Chùa, Lễ Phật, cũng lễ theo Mật, cũng có duyên được thỉnh các linh vật Mật, và cũng nhiều lần tụng chú, tụng lục tự đại minh...
Cuối năm ngoái, khi Mẹ em mất, em tự bấm và nhận thấy nên đọc Chú Đại bi ở Ban vong của Mẹ em hàng đêm, em đã làm như vậy, đêm nào cũng đọc, mỗi lần 21 biến, trong 49 ngày ...góp phần để Mẹ siêu thoát
Một điều nhận thấy rất rõ là em rất mệt, khác hẳn ngày thường, cơ thể thường xuyên lạnh, rất lạnh.....
Đủ 49 ngày, em rước bát hương Mẹ lên để ghép trên Ban gia tiên, và ngừng niệm chú ...
Mọi việc mệt mỏi gần như chấm dứt hoàn toàn

Có nhiều cách giải thích, em cũng không muốn phân tích, em chỉ nêu hiện tượng như vậy

Chỉnh sửa cuối:

thuyhaiduong

Xe hơi
Hức, đọc đoạn các cụ các mợ đi soi nhái với cua buổi đêm ở cánh đồng mà em khâm phục bội phần. Đời em chưa bao giờ đc đặt chân ra ngoài đồng ban ngày nữa là ban đêm.
Mong các cụ mợ đều tay biên tiếp.

longcorel

Xe hơi
Hức, đọc đoạn các cụ các mợ đi soi nhái với cua buổi đêm ở cánh đồng mà em khâm phục bội phần. Đời em chưa bao giờ đc đặt chân ra ngoài đồng ban ngày nữa là ban đêm.
Thế mợ người ở Phố à? Nếu người phố thì sợ nhất đi wc haaaa, chả biết có cụ nào giống e ko? Ngay xưa đi wc công cộng sợ vãi toàn đốt lửa to đùng nhưng khi tắt thi vcd!

DurexXL

Xe lăn
Thế mợ người ở Phố à? Nếu người phố thì sợ nhất đi wc haaaa, chả biết có cụ nào giống e ko? Ngay xưa đi wc công cộng sợ vãi toàn đốt lửa to đùng nhưng khi tắt thi vcd!
À
WC khu tập thể đúng ko Lão?

Em vẫn nhớ, đêm đó xem WC, world cup, Mexico Pique 1986. Đél biết bữa tối ăn món j, hình như là cá khô rang mặn, mà có vấn đề sao đó, đêm xem WC đang reo hò hơn chục đàn ông trẻ con chúi mũi vào cái TV đen trắng để ở sân, thì bụng em nó lên cơn quặn

Tấp tểnh cầm cái bật lửa nửa đỏ nửa vàng chạy xăng xòe lên để soi đường, tay cầm tập giấy báo, em mon men chạy ra WC công cộng của khu
Ngồi trong vừa muỗi, vừa thơm, thế là táy máy gí mấy mảnh báo vào bật lửa ...
Đêm hè, hanh khô, lửa phừng lên, em tiện tay vứt cmn cái mảnh giấy cháy gần hết vào ...cái sọt giấy

Kéo quần
Về xem tiếp ...

Kết quả: Đi cmn mái giấy dầu của nhà WC khu tập thể
Cả khu nháo nhác hò hét múc nước dập lửa
Khụ

Xe nội lước

Xe container
À

Em vẫn nhớ, đêm đó xem WC, world cup, Mexico Pique 1986. Đél biết bữa tối ăn món j, hình như là cá khô rang mặn, mà có vấn đề sao đó, đêm xem WC đang reo hò hơn chục đàn ông trẻ con chúi mũi vào cái TV đen trắng để ở sân, thì bụng em nó lên cơn quặn

Tấp tểnh cầm cái bật lửa nửa đỏ nửa vàng chạy xăng xòe lên để soi đường, tay cầm tập giấy báo, em mon men chạy ra WC công cộng của khu
Đêm hè, hanh khô, lửa phừng lên, em tiện tay vứt cmn cái mảnh giấy cháy gần hết vào ...cái sọt giấy

Kéo quần
Về xem tiếp ...

Khụ
😅

longcorel

Xe hơi
À

Tấp tểnh cầm cái bật lửa nửa đỏ nửa vàng chạy xăng xòe lên để soi đường, tay cầm tập giấy báo, em tấp tểnh chạy ra WC công cộng của khu

Kéo quần
Về xem tiếp ...

Khụ
Haaaaaa! Em sợ vì ngày xưa wc công công khu e no năm cạnh bui tre cót két, tối ko nhin thấy gì ngồi trên hai viên gạch mà đầu óc thì tưởng tượng đủ thứ dưới cai lỗ to đùng, chưa kể mấy thằng nghẹo hay biến thái nó ngó qua khe cửa càng làm mình hoảng! Nên sau này e chọn phương án ra hồ hay sông thả tõm còn sướng hơn!
Em nhớ là đốt cháy cmn một phần cửa vì cái rổ để giấy nằm ngay đấy mà!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sao các cụ lại lái thread em sang chủ đề wc thế này??? 😂

NTTV

Xe buýt
những chuyện này, với bản thân em, em chứng kiến nhiều lần rồi ah.
Em không thấy sợ vì hầu như đó là họ hàng, là tổ tiên, ông bà mình, là bạn bè mình, dường như vẫn luôn theo che chở, chỉ bảo cho mình mọi điều, thậm chí báo trước cho mình nữa.
Rất nhiều chuyện em đã thấy đúng và may mắn.
Còn chuyện thầy bói, tức là người ngoài, em cũng thấy đúng, khi một bà thầy nói nói với em dâu nhà chồng em: “tao sẽ cho mày một đứa con”. Không hiểu “tao” ở đây là ai nhỉ. Em là người chứng kiến khi cô ấy nói vậy, và sau này, em dâu chồng em sinh con trai thật.
Khó lý giải ra phết.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lang thang ra cánh đồng cả ngày lẫn đêm, nhất là khi cánh đồng đã gặt hết hoặc lúa mới cấy, nếu để ý 1 chút thì không thi vị lắm đâu ạ. Như cánh đồng quê em thỉnh thoảng vẫn có những nấm mồ vô chủ, rồi có những người chết rải rác trên cánh đồng vì nhiều nguyên nhân khác nhau.

Xe nội lước

Xe container
Lang thang ra cánh đồng cả ngày lẫn đêm, nhất là khi cánh đồng đã gặt hết hoặc lúa mới cấy, nếu để ý 1 chút thì không thi vị lắm đâu ạ. Như cánh đồng quê em thỉnh thoảng vẫn có những nấm mồ vô chủ, rồi có những người chết rải rác trên cánh đồng vì nhiều nguyên nhân khác nhau.
Quê " em " ở đâu mà khiếp vậy ?

Trạng thái
Thớt đang đóng