[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em còn có trải nghiệm rợn tóc gáy với người âm trong khu nhà ở của thái giám Lý Liên Anh ở Di Hòa Viên , rồi chuyện gặp ma trong đêm khuya muộn dưới tàu điện ngầm ở Bắc Kinh nữa kia nhưng mà thôi không kể kẻo con Ngu ngơ nó lại kêu lên điêu, bịa. He he.
Em xin 2 Cụ hạ hỏa, có thể trong 2 cụ sẽ có 1 cụ đúng 1 cụ chưa đúng, nhưng em nghĩ hiện tại cuộc sống XH cũng nhiều mệt mỏi lên 2 cụ lên bỏ qua câu từ để 2 bên đều vui đỡ mệt mỏi thêm, có thể cụ kia cũng muốn FUN tí nhưng hơi quá, cụ chủ thông cảm, biết là cụ khó chịu nhưng nếu bỏ qua được thì fun hơn cụ ạ, Nếu cụ có trải nghiệm, có câu chuyện TÂM LINH thì chia sẻ lên để cccm cùng nghe, cùng biết, có thể câu chuyện không hay, không tốt với người này nhưng lại là hay, là tốt với người kia.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Thôi biên rồi con ngu ngơ nó lại vào nó kêu em điêu, bịa. Nó phi từ Thẩm Quyến đi Vũ Hán bằng mahý bay nên nó nghĩ ai cũng có tiền đi máy bay như nó, trong khi em nằm tàu chợ (tàu chợ nhé, chứ ko phải tàu bullet train) mòn đít cả đêm mới đến nơi mà nó cứ kêu em bịa.
Các cụ cứ như này, người ta lại bảo là "ẳng nhau" thì có phải khổ không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thôi các cụ các mợ không ẳng nhau nữa, để e kể nốt trải nghiệm với người âm của e nhé:
Hồi 7/2018 e có việc ở Bắc Kinh mấy tuần, đợt ấy mùa hè nên trời nóng, tối e thường bắt tàu điện ngầm đi ra khu sân vận động tổ chim chơi và hóng gió cho mát. Em ở ks xa lắc xa lơ, để đến được chỗ svđ tổ chim em phải chuyển ít nhất cỡ 4 ga , nên thường về trễ. Trước đấy e đã nghe đứa bạn người Bắc Kinh kể là hồi mới xây xong hệ thống tàu điện ngầm ở Bắc Kinh, đưa vào khai thác thì trục trặc liên tục, nên chính quyền có mời pháp sư về tư vấn. Nghe đâu các nhà pháp sư bảo xây hệ thống tàu điện ngầm ở sâu dưới đất (bác nào đi metro ở BK thì biết rồi, nó chằng chịt mấy chục line hoa cả mắt), động đến nơi sống , chỗ đi lại của người âm, nên họ phá. Muốn họ ko phá thì hết giờ tàu chạy phục vụ người ở dương gian (tầm 11h đêm) thì phải chạy không tải thêm 1 tiếng đến 12h đêm để phục vụ người âm. Ko biết thực hư thế nào và bên quản lý metro BK có làm thế ko nhưng đúng là dân BK đi metro luôn cố gắng để làm sao ko về trên chuyến tàu cuối cùng. Đợt đấy em mải chơi, về trễ, đến ga trung chuyển là cỡ 11h kém đêm, gần như vắng hoe, đứng 1 mình dưới sâu đợi chuyến tàu tiếp về lại quận nơi ks e ở cứ lạnh cả người. Khi tàu đến, lác đác vài người về trễ xuống, e chạy ào lên một khoang, cả khoang vắng hoe chỉ mình e. Tự nhiên điện nó nhấp nháy, e nổi cả da gà, nhìn sang khoang bên trái tự nhiên e thấy hàng tay vịn đột nhiên nó đánh loạn xạ cả lên, còn bên khoang e thì vẫn im phắc nên ko thể vì tàu lao đi mà bị tác động. Em thì trình mới chỉ đạt đến độ cảm nhận được sự hiện diện của người âm thôi chứ chưa bao giờ đạt đến cảnh giới nhìn thấy họ (mỗi khi có sự hiện diện của người âm gần mình, là tự nhiên không khí xung quanh e đột nhiên lạnh hẳn, lông tóc dựng ngược cả lên.) E ko dám nhìn sang toa kia, miệng cầu trời khấn phật cho tàu nó chạy nhanh nhanh đến bến. Cuối cùng thì tàu cũng dừng lại ở một bến, khoang bên kia khi cửa mở lhàng tay cầm lại đung đưa xôn xao, xôn xao...Đêm ấy tầm 11:30 e về đến ga cuối gần ks mình ở, suýt vãi cả ra quần, từ đấy đi đâu về khuya là ko dám đi metro nữa.
Cụ cứ đi nhưng nhớ đóng bỉm vào là được mà :D. Em mới chỉ nhìn được bóng hoặc cảm được kiểu lạnh gáy như cụ chứ chưa nhìn được nguyên người như cụ duchathoithoi X_X .

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tư tưởng cụ chuẩn rồi.nhưng nhiều khi gặp chuyện bực mình ở ngoài dễ đem cảm xúc vào trong này.bình thường e cũng chưa thấy mợ ấy gay gắt như vậy
Vâng cụ, không phải tự dưng em cáu. Tức nước vỡ bờ thôi ạ.

Tokyo.skytree

Xe hơi
Vâng cụ, không phải tự dưng em cáu. Tức nước vỡ bờ thôi ạ.
E thì e thấy cái nóng mợ nó bình thường e sợ cái vẻ bình tĩnh của mợ HoaMaudon hơn :D .nhiều khi e cũng thông cảm với mợ vì nhiệm vụ giữ đúng đường đi chothớt.mọi người hiểu và thông cảm cho nhau là cả nhà cùng vui

mrquick1990

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đi nhưng nhớ đóng bỉm vào là được mà :D. Em mới chỉ nhìn được bóng hoặc cảm được kiểu lạnh gáy như cụ chứ chưa nhìn được nguyên người như cụ duchathoithoi X_X .
Khuya quá thì đừng nên đi, các cụ các mợ có đi nước ngoài e khuyên đừng đi metro vào giờ khuya, chuyến cuối. Thứ nhất là càng khuya càng ít người đi, dễ gặp rủi ro (trấn lột, bắt nạt...), hai nữa ở sâu dưới lòng đất là thế giới của người âm, mình đang ở trên đất nhà người ta, mà tầm loanh quanh 12h đêm là giờ nhộn nhịp của họ, sợ lém.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
E thì e thấy cái nóng mợ nó bình thường e sợ cái vẻ bình tĩnh của mợ HoaMaudon hơn :D .nhiều khi e cũng thông cảm với mợ vì nhiệm vụ giữ đúng đường đi chothớt.mọi người hiểu và thông cảm cho nhau là cả nhà cùng vui
Vâng, em cảm ơn cụ ạ!

giólangthang

Xe điện
Vạn sự thuận Duyên
Cụ nhẹ tâm, chia sẻ cùng mọi người thì rất quý ạ
Còn duyên chưa tới thì cứ tạm thôi ạ
Hôm nay trời dịu mát, các Cụ Mợ hạ nhiệt ạ
Em chắc Mợ người ngợm, mặt mũi tròn trĩnh phúc hậu nên nói năng cũng rất dễ nghe. Đừng bẻ hành bẻ tỏi ông xã ở nhà nữa nhé. Giờ lão ý giận lại phải dỗ mệt lắm.
Em cảm thấy Bông và Hoa có nét j đó giống nhau :)
Ps: nếu sợ đọc một mình thì để gió đọc dùm, gió đọc thì như xa xăm mơ hồ ... :D

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Ko hiểu sao em rất hay mơ xxx với các chị em mà trong đời em cũng chưa từng gặp giờ. Có đêm mơ cả đêm đi tìm bãi đáp mà toàn gặp người nhìn thấy, đến khổ. Em nào cũng rất nhiệt tình, vui vẻ theo em hoặc chủ động đòi chuyện í
Cụ đang bị âm giới trừng phạt. Không gì khổ băng đói khát có thức ăn đồ uống trước mặt mà không thụ được. Nó cũng như cụ dẫn ái đi lòng vòng cả đêm mà không xxx được.

Xe nội lước

Xe container
Văn cụ viết lủng củng dã man, thế mà em đọc 1 mạch hiểu liền. Em giỏi thế nhể :D
😂
Cụ giỏi mà .em thi văn (tn lớp 12) xé nguyên mấy tờ sgk để chép.cô giáo giám sát phòng thi vào tịch thu ..em cảm tử giằng lại ( cô nắm trong tay và quay lưng bước) cô sững lại 1/2 giây rồi nắm tay không bước tiếp..ơn giời ơn cô tha mạng .thế mà em đc có 5 điểm ..he

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Hồi 2014, em về Hưng Nguyên, Nghệ An uốn diệu với ông già và thằng em rể cô kế toán. Táng đâu đó lít rưỡi rượu Hưng Nguyên cay xè, say vắt lưỡi sang 1 bên cằm, ông già cô kt tỉnh rụi, thằng em rể líu lo bắt chuồn chuồn, em thì chạy xe về Vinh ngủ, đi đc chục cây mà bị mất trí nhớ, mất ý thức mấy chục giây. Hãi quá tạt mịa vào ven đường giữa cánh đồng, oánh giấc tận 5h sáng, ra bên cạnh có mấy ngôi mộ, thảm nào ngủ ngon vưỡi :D
Em ko hiểu lắm về ví von và chưa nhìn thấy ai " say vắt lưỡi" nhưng ..;))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang hình dung giống mợ :)).
Đấy ko phải riêng Em nhé mà nhìn avatar xong em hình dung giống chú chuột cống bụng trắng phau ở sách học hồi xưa + với hình ảnh hình dung trước đấy thì đúng là... mèng đéc ơi ;))

giólangthang

Xe điện
Ối Mợ Trang ơi.... còn lưỡi dài nữa cơ... trông dì dị ra trò.... ;)).
Em quay về tàu ngầm đọc chuyện ạ :)
:)) :)) đừng gọi ... ko người ta nghĩ mợ lói chiện một mình mí ,,, đới :)

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Cách đây mấy hôm, ngủ trưa em lại mơ gặp Bố em về. Khung cảnh là thấy ông nằm ở hiên nhà Ông bác ruột em - Bác đang còn sống mạnh khoẻ ( gần 90 tuổi) ở trên khuôn viên đất ông bà nội em ngày xưa. Trông ông vẫn gầy yếu như khi còn sống và cụ có vẻ buồn buồn không nói gì
Em lại đang trăn trở không hiểu giấc mơ báo hiệu gì không? Như ở thớt trước em cũng kể giấc mơ gặp Bố em về (em ít ngủ mơ, xưa giờ có mơ thì chỉ gặp Bố em)

lmt2018

Xe hơi
😂
Cụ giỏi mà .em thi văn (tn lớp 12) xé nguyên mấy tờ sgk để chép.cô giáo giám sát phòng thi vào tịch thu ..em cảm tử giằng lại ( cô nắm trong tay và quay lưng bước) cô sững lại 1/2 giây rồi nắm tay không bước tiếp..ơn giời ơn cô tha mạng .thế mà em đc có 5 điểm ..he
E tưởng phải là sách tham khảo chứ sgk chép gì được nhỉ.
Ngày xưa e nhớ thi học kỳ (chưa phải thi TN), e chép nguyên bài văn mẫu mà khi trả bài được có 5 điểm kèm lời phê của giáo viên: Văn giáo sư:P

giólangthang

Xe điện
Cách đây mấy hôm, ngủ trưa em lại mơ gặp Bố em về. Khung cảnh là thấy ông nằm ở hiên nhà Ông bác ruột em - Bác đang còn sống mạnh khoẻ ( gần 90 tuổi) ở trên khuôn viên đất ông bà nội em ngày xưa. Trông ông vẫn gầy yếu như khi còn sống và cụ có vẻ buồn buồn không nói gì
Em lại đang trăn trở không hiểu giấc mơ báo hiệu gì không? Như ở thớt trước em cũng kể giấc mơ gặp Bố em về (em ít ngủ mơ, xưa giờ có mơ thì chỉ gặp Bố em)
Nếu cụ còn mơ thấy cụ thì cụ cố gắng hỏi xem cụ nhà cụ có nhắn nhủ gì hem ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng