[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoaMaudon

Xe tăng
Chỉ ít ngày sau đó, ông Thầy Mo như đã được báo trước, mất đi một cách hết sức nhẹ nhàng, thanh thản. Mộ của ông được chôn ngay trong rừng quế mà ông bỏ biết bao công lao chăm sóc. Trong rừng quế lúc này chỉ còn hai vợ chồng Ru và cậu em thay cha chăm sóc rừng quế và hương khói cho ông. Hai vợ chồng cùng cậu em ngày đêm miệt mài tập luyện những Phù thuật Huyền môn mà người cha chỉ dạy. Pháp thuật của người Dao quần trắng cũng tiếp thu từ nguồn gốc Đạo Giáo của Trung Quốc, họ tự nhận mình là con cháu của Bàn Hồ (Bàn Vương ). Phải chăng vì Bàn Vương "thường ăn quế chi " nên người Dao đi đến đâu cũng có trồng cây quế như gia đình ông Thầy Mo này.

Ông Thầy Mo cha vợ của Ru là một Thầy cúng 5 đèn thuộc loại cấp cao trong đẳng cấp Thầy cúng của người Dao. Trong những bí pháp truyền lại, Thầy Mo đã dạy cho hai vợ chồng Ru và cậu con trai phép " Nhàng chầm đao). Nghi lễ này nhằm mục đích cúng Bàn Vương và luyện binh tướng (âm binh) rất hữu hiệu. Ngoài ra, còn vô số phù chú, ấn, quyết của Đạo Giáo trong việc hóa giải Thần Giữ của cũng được ông Thầy Mo truyền dạy cho họ. Có lẽ do sự giao thoa giữa các nền văn hóa nên các vị Thần được mời thỉnh qua câu khấn cũng có cả những vị Thần người Việt, người Mường :

"* Nam mô thập phương … kim liên tọa hạ .
* Nam mô Đô Đàn Giáo chủ chính pháp Minh Vương,… hồng liên tọa hạ .

* Nam mô tả Quan Nam Tào, hữu quan Bắc Đẩu … Phán quan án hạ .
* Nam mô tả đức Ông Khuy Đồ Vương… Ngũ Lôi Thần Tướng , ngũ Hổ Thần Quân
Tái thỉnh : Đức Vua đương niên Hành khiển Thái Tuế chí đức tôn Thần, … Địa Tướng , Địa Binh, Nhân Tướng , Nhân Binh , âm Tướng , Âm Binh , …Vạn vạn Tinh binh , binh tùy binh độ .... "

Trong suốt một năm sau đó, ba người ban ngày thì đi dò đường, ban đêm thì luyện các Pháp thuật của Huyền môn. Theo như tấm bản đồ bằng da để lại, hầm chứa kho báu được đặt ở lưng chừng một quả núi trong dãy núi Cổng Trời cao ngất. Người xưa đã chọn vị trí này theo thuật Phong thủy bí truyền. Nơi đặt hầm mộ là một nơi có kết Địa Huyệt trong khu vực. Huyệt là một nơi tụ Khí của Long mạch, có sắc thổ đẹp, có cây lá xanh tươi để việc điểm huyệt nơi đó càng tốt.

Tuy nhiên, Huyệt mà các Thầy tiến hành xây dựng hầm mộ chôn của sẽ chọn nơi có Âm Huyệt, tức là nơi đó Huyệt kết sẽ mang Khí Âm. Năng lượng của Huyệt là nguồn năng lượng cung cấp lâu dài cho hệ thống Trận đồ Trấn yểm trong hầm và đồng thời cũng là nguồn cung cấp năng lượng cho Thần Giữ của.

Cách xử lý của Thầy phù thủy như sau : Khi chọn được đúng Huyệt Oa mang Âm Khí, Thầy cho đào hầm mộ chứa của , chìm hẳn vào trong cái Oa đó. Sau khi thực hiện xong việc giấu của, sẽ dùng những phiến đá cực lớn mà chèn lên trên thành một cái nắp. Trên cái nắp đá khổng lồ đó, Thầy cho xây một ngôi miếu thờ Sơn Thần khu vực này. Thật là hoàn hảo.
Cụ tiếp đi ạ

Phải chăng đây là Thuật phân kim định huyệt của các Mô kim hiệu úy phái ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mẹ em từ lúc nghỉ hưu thì tu tại gia và đọc, học rất nhiều sách vở về Đạo Phật và tâm niệm là chết sẽ về cõi Phật, thế mà lại cứ đi theo soi em suốt thế thì...
Vụ này là do con trai chưa ngoan rồi :D

cuhaifus

Xe container
Em không ạ :(.
Cụ chưa ngoan nên mommy mới phải đi theo chứ :D.
Cách đây độ 5 năm em cũng được 1 em gái xem bói bạn của con em dì phán về việc có vong theo nhưng lại bảo ko phải Mẹ em. Hôm đó cô đấy lên làm lễ vào xem xét gì đó cho em dì và bà ngoại, vợ em theo lẽ thường cũng hóng ở đó. Cúng tế xong đến phần xem bài tây rồi ăn nhậu, chuẩn bị nhậu em mới ra để chén, đi từ cổng vào thấy vợ, em dì, bà ngoại, và cô thầy đó nhìn em cứ như nghiên cứu sinh vật lạ, em đã buồn cười rồi. Vào em mới hỏi cô kia: Thấy có nữ nào đi theo anh ko em ơi, cô kia mới bảo: Ông anh hơi đào hoa đấy, nữ theo mà lại còn trẻ nữa, xong đó thì thầm với vợ em và con em dì, em nhậu chả quan tâm nữa. Nhưng sau về thấy thái độ vợ em khó chịu lắm, gặng hỏi mãi hóa ra ghen, mà t.s.b lại ghen với cái vong nữ nào đó mà cô kia nhìn thấy cơ, thực là tức chết mà ko làm sao thanh minh được. Sau em phải dùng mưu hèn kế bẩn mặt nó mới đỡ sưng như ong đốt đấy.

RegerShop

Xe máy
Tiếp đi mấy cụ, đọc cuốn phết

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Cách đây độ 5 năm em cũng được 1 em gái xem bói bạn của con em dì phán về việc có vong theo nhưng lại bảo ko phải Mẹ em. Hôm đó cô đấy lên làm lễ vào xem xét gì đó cho em dì và bà ngoại, vợ em theo lẽ thường cũng hóng ở đó. Cúng tế xong đến phần xem bài tây rồi ăn nhậu, chuẩn bị nhậu em mới ra để chén, đi từ cổng vào thấy vợ, em dì, bà ngoại, và cô thầy đó nhìn em cứ như nghiên cứu sinh vật lạ, em đã buồn cười rồi. Vào em mới hỏi cô kia: Thấy có nữ nào đi theo anh ko em ơi, cô kia mới bảo: Ông anh hơi đào hoa đấy, nữ theo mà lại còn trẻ nữa, xong đó thì thầm với vợ em và con em dì, em nhậu chả quan tâm nữa. Nhưng sau về thấy thái độ vợ em khó chịu lắm, gặng hỏi mãi hóa ra ghen, mà t.s.b lại ghen với cái vong nữ nào đó mà cô kia nhìn thấy cơ, thực là tức chết mà ko làm sao thanh minh được. Sau em phải dùng mưu hèn kế bẩn mặt nó mới đỡ sưng như ong đốt đấy.
chắc lại mưu giường chiếu chớ còn loại gì khác đâu

cuhaifus

Xe container
chắc lại mưu giường chiếu chớ còn loại gì khác đâu
Bậy nào, đây thớt tâm linh em ko có lôi chuyện đó vào đâu. Em phải đầu tư 1 quả sim rác và máy rác để nhắn vào máy em rồi " vô tình " cho vợ nó đọc được đấy, ko có khôi ra mà êm ấm được đến giờ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ nhà cụ có quả ghen bá đạo thật =))

tamlinh

Xe tăng
Cụ tiếp đi ạ

Phải chăng đây là Thuật phân kim định huyệt của các Mô kim hiệu úy phái ạ?
Em không rành về các phái huyền thuật, Phong thủy... Nhưng Em suy đoán là nơi đặt hầm kho báu, cũng chọn theo long mạch, xem hướng, trấn trạch để huyệt kết như làm mộ phần để nó kết phát... lấy năng lượng từ tự nhiên (sinh khí) đó nuôi dưỡng Thần Giữ của trong cả trăm năm, cho dù không ai hương khói. Cái này cũng giống như nguyên lý âm trạch để mộ cho ông bà, tổ tiên , nhằm phù hộ cho con cháu.
Địa thế càng đẹp, khí càng mạnh thì lực của Thần giữ của càng mạnh.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Em không rành về các phái huyền thuật, Phong thủy... Nhưng Em suy đoán là nơi đặt hầm kho báu, cũng chọn theo long mạch, xem hướng, trấn trạch để huyệt kết như làm mộ phần để nó kết phát... lấy năng lượng từ tự nhiên (sinh khí) đó nuôi dưỡng Thần Giữ của trong cả trăm năm, cho dù không ai hương khói. Cái này cũng giống như nguyên lý âm trạch để mộ cho ông bà, tổ tiên , nhằm phù hộ cho con cháu.
Địa thế càng đẹp, khí càng mạnh thì lực của Thần giữ của càng mạnh.
có 1 điều rất lạ, mang nét tương đồng ở câu chuyện của cụ và câu chuyện của em (về mảnh đất nhà chú S): cụ Ru và chú S - có thể coi như người "cầm cái", khởi xướng thực hiện việc và tìm được Vị kia, nhưng người gánh tai họa trực tiếp (cứ tạm cho là thế) thì ko phải họ, mà lại là người thân của họ ! thật lạ !

tamlinh

Xe tăng
có 1 điều rất lạ, mang nét tương đồng ở câu chuyện của cụ và câu chuyện của em (về mảnh đất nhà chú S): cụ Ru và chú S - có thể coi như người "cầm cái", khởi xướng thực hiện việc và tìm được Vị kia, nhưng người gánh tai họa trực tiếp (cứ tạm cho là thế) thì ko phải họ, mà lại là người thân của họ ! thật lạ !
Về tâm linh, khi có họa, có oán khí, họ sẽ đánh, làm hại vào cá nhân hoặc gia đình, từ ruột thịt đến xa dần. Tuy nhiên không phải muốn hại ai cũng được. Gặp người có mệnh lớn, phước lớn (do âm đức từ đời trước) thì họ không làm gì hại mệnh được thì họ đánh vào người thân trong gia đình, qua các tai ương và phá chuyện làm ăn.... hoặc vì lúc đó, vận của người đó đương tốt, vận đỏ, thì không tác động được, họ sẽ chờ thời cơ khi khí vận người đó xuống để ra tay (37,41,43,49,53...) Vì vậy các Thầy huyền thuật, thầy pháp cả một số Tăng học các pháp có thể có xung đột với âm giới thì Họ hay chọn người mồ côi hoặc ko có, hiếm anh chị em và không lấy vợ con vì sợ liên lụy.

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Nói về truyện ma thì em cũng có rất nhiều chuyện từ gặp trực tiếp đến người thân gặp trực tiếp kể lại. Em ở quê Nam Định, các cụ nào từng ở vùng quê sẽ hình dung ra các đường vào mỗi xóm thường là nhỏ và nằm giữa một bên là ruộng lúa và một bên là 1 con sông hoặc mương nhỏ. Nếu là đêm sáng trăng các cụ sẽ cảm nhận được ánh sáng của trăng có thể đọc được sách (cái này có thể nhiều cụ không tin). Em đặt gạch và kể một số truyện em trực tiếp và người thân em gặp trực tiếp.

- Truyện em gặp trực tiếp 1:

Cũng rất lâu rồi em không nhớ năm bao nhiêu (tầm khoảng 87 hay 88) khu nhà em ở mặt đường chỉ có tầm mấy nhà buôn bán ở mặt đường thôi (giờ thì đất chật người đông không còn chỗ trống rồi ạ). Nhà em và nhà bác anh trai bố ở cạnh nhau, nhà em thì ở tại cửa hàng còn nhà bác thì về nhà chính cách khoảng 1km, tối thì bác hoặc các anh thay nhau lên ngủ để trông cửa hàng. Bác em thì thương binh và cũng rất bạo dạn kể gặp nhiều về ma nhưng chưa bao giờ biết sợ (em sẽ kể những gì bác gặp cho các cụ nghe sau).
Hôm đó ông anh con nhà bác vì sàn tuổi nên chơi rất thân với nhau. Ông anh rủ tối nay sang ngủ với tao nhé để tao xin bố mẹ mày cho (vì em là con một nên hầu như bố mẹ em không cho em qua đêm ở đâu). Em bảo là nếu anh xin được thì em sang ngủ với anh. Nhà em có 4 chị em, chị cả em hơm em 5 tuổi. Hôm đó em được bố mẹ đồng ý cho em sang ngủ với anh để trông cửa hàng (gọi là cửa hàng nhưng chỉ có cái giường với cái tủ gỗ nhỏ trong đó có mấy gói kẹo lạc, kẹo vừng, bánh nướng...) Lúc đó là mùa hè nhưng đêm ngủ vẫn có cái chăn mỏng, hai anh em nằm nói chuyện các thể loại kể chuyện nuôi chim (thời đó bọn em hay đi các nhà nào có cây cau thì xin trèo lên bắt tổ chim để mang chim con về nuôi). Kể chuyện chán thì em buồn ngủ nên thiu thiu ngủ, đang mơ màng thì ông anh gọi dậy bảo là L ơi dậy hình như có ai đang đứng trong nhà, nhì kìa! (phòng chỉ vỏn vẹn 12m2, trong phỏ chỉ mỗi cái giường với cái tủ gỗ nhỏ bày hàng) em ngái ngủ dụi mắt nhìn lên thì thấy một chị tóc dài mặc áo trắng đứng đầu giường nhìn xuống, em sợ quá nên trùm chăn kín đầu luôn, ông anh em cứng hơn thì chửi con đ T đứng đấy làm gì (ông ấy nghĩ là chị gái em sang trêu) Một lúc sau thì không thấy đâu nữa, ông ấy dậy đốt đèn lên (đèn dầu) thì kiểm tra cửa vẫn khóa trong mà trong phòng không có ai.
Quay lại câu chuyện ông ấy rủ em qua ngủ cùng là vì đêm hôm trước là ông ấy cũng gặp tình huống y như thế nên sợ mới rủ em qua ngủ cùng. Sau kể cho ông bác thương binh bác cũng xác nhận là có nhưng là ma lành. Bác kể ngày bác còn bé thì sau nhà này có một ngôi mộ, không hiểu sao họ lại san bằng thành ruộng nên không xác định chính xác ngôi mộ đó ở vị trí nào. Đã có lần bác gặp tình huống tương tự nên bác cầm con dao rựa đầu giường nên bác chửi là từ đó nó không xuất hiện nữa.
Quay lại câu chuyện thì ông anh ấy rủ em qua ngủ cùng là vì đêm trước đó ông ấy cũng gặp tình huống y như thế nên sợ quá mới rủ em qua ngủ cùng. Sau kể cho ông bác em nghe, bác cũng xác nhận là có nhưng là ma lành. Sau đó thì bác em lên trông cửa hàng chứ không ai giám ngủ trông nữa.
- Khoảng mấy tháng sau ông bác em ốm nên ông anh bắt buộc phải lên ngủ trông cửa hàng, ông anh rủ em ngủ cùng nhưng em vẫn sợ từ lần trước, do mọi người động viên nên em đã cố gắng liều ngủ thêm với ông anh một tối nữa. Đang ngủ thì khoảng 1h sáng thì tự nhiên em thấy lạnh buốt cả người, nên em lần mò cái chăn để đắp, em tìm mãi không thấy đâu nên gọi ông anh em dậy. Ông anh em bật đèn pin lên soi tìm chăn thì cả giường không thấy cái chăn đâu (phạm vi trong cái màn đã dắt dưới chiếu các cụ nhé. Soi khắp giường không thấy đâu nên hai ae nhìn nhau cũng sợ sợ. Một lúc sau ông anh lại rọi đèn pin về phía cửa đầu giường (chỗ mà đêm lần trước thấy có người đứng) thì bỗng nhiên có hình cười của người con gái úp mặt vào cười khành khạch (kiểu cười tiến dần về phía mặt bọn em nhưng không có tiếng đâu ạ) làm 2 ae ôm nhau khóc. Bố mẹ em nghe thấy tiếng khóc nên sang gọi cửa và soi đèn pin thì trong nhà không có gì cả, cửa vẫn khóa và cái chăn thì ở ngay cuối giường, trước đó soi đèn thì ko có gì hết :(( Từ đấy chỉ có bác em ngủ để trông cửa hàng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Câu chuyện thứ 2 em xin kể nó liên quan đến đêm trăng sắng (ánh sáng có thể đọc sách được).
Ngày xưa thì nghèo khó, ăn uống cũng thiếu thốn. Nhà em thì cạnh quán bún phở ( tối thì cứ hay sang mua nước xương họ thừa về ăn cơm coi như ngày đổi món và cũng là khá giả so với khu dân cư nhà em). Hôm đó nhà em có thịt con gà nên thông thường sẽ mang biếu ông bà nội cái đùi gà. Tự nhiên hăng máu thế nào em bảo bố mẹ là để em mang vào cho ông bà (ngày bé em thích ngủ với ông bà nội lắm). Trước sự ngạc nhiên của bố mẹ em (lúc đó em tầm 6 tuổi cũng muốn thể hiện mình), bố mẹ em đồng ý cho em mang cái đùi gà vào biếu ông bà nội. Khoảng 7h tối đêm sáng trăng, đường vào nhà ông bà em là qua cái dầu nhỏ đến con đường nhỏ và qua cánh đồng là vào đến nơi. Lúc đó trăng sáng nhìn toàn cảnh rõ như ban ngày, từ nhà em là đường lớn đến cái cầu thì em vẫn nhảy chân sáo vui vẻ đi, đến cái cầu nhỏ rẽ vào xóm nhà ông bà thì em bắt đầu không nhảy nhót nữa mà cứ thục mạng chạy vì vào đó là vắng vẻ chỉ có mình em giữa mênh mông cánh đồng. Đang chạy thì giữa đường có đùm rạ (là cái rạ đã gặt người ta dựng lên phơi khô, thường thì nó ở dưới ruộng) em lấy đà nhảy qua nó, nhảy xong thì em ngoái lại nhìn xem mình có chạm không thì ôi zời quay lại ko thấy gì hết, đoạn đường trắng sáng và không hề có vật gì cản đường cả. Em sợ quá khóc um lên vừa khóc vừa chạy và gọi ông bà ơi...
Do bố mẹ em không yên tâm nên cũng đi theo sau em, tuy nhiên em khóc và la hét lớn thế mà mẹ em không nghe thấy gì (ở quê đêm trăng vắng lắm các bác nhé, tiếng dế hay ếch ộp kêu còn nghe rõ trong khi đó mẹ em theo em có mấy chục mét)
Khi em vừa khóc vừa chạy vào đến cửa nhà ông bà thì em đập cửa mãi ông bà không dậy mà cây chanh ở sân nó rung như kiểu có bão (ở sát sân có rất nhiều cây mà chỉ cây chanh nó rung thôi) em càng khóc tợn, khóc đến mức lao cả người vào cửa nhà ông bà nhưng ông bà vẫn ko thấy ai (sau em mới biết là ông bà vẫn chưa ngủ mà đang nằm nghe radio dân ca và nhạc cổ truyền). Mẹ em thấy em chạy vội vã vào nhà ông bà thì chạy theo và vào gần đến sân mẹ bảo không thấy con vào nhà mà cứ đứng ở cửa nên mẹ mới vào gọi ông bà. Lúc đó mẹ em vào gọi thì ông bà mới ra mở cửa, thấy em đứng ở cửa ông bà ra ôm lấy và đưa vào nhà. Ông bà bảo không thấy có người gõ cửa. Sau đó em càng òa khóc lớn hơn kiểu như bị oan í. Con đường vào nhà ông bà em sau em nghe kể còn nhiều chuyện kinh khủng hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Đô Rê Ta: cụ ở khu vực nào Nam Định mà ghê thế ạ.
Tuổi thơ em cũng nhiều cái giống cụ kể lắm. Bố em là con duy nhất của ông bà nội nên có gì ngon là mang biếu ông bà và ngược lại, ông bà có gì cũng cho nhà em. Nhà em sau này ra phố nhưng cách quê có mấy cây số vì quê ở ngay ngoại thành. Ngày nào em cũng đạp xe đi đi về về, mà em ở quê là nhiều để phụ ông bà vì ông anh em mải chơi đàn đúm bạn bè thôi.
Hồi đó điện đóm chả có, mà có cũng lên được cái bóng đèn đỏ quạch, nên những đêm trăng vằng vặc đọc sách được thật. Thậm chí trăng sáng quá hắt vào cửa sổ (giường toàn cạnh cửa sổ cho thoáng) đâm khó ngủ cơ.
Đêm trăng sáng đồng nghĩa với trời nắng, khô nên thường ít côn trùng hoạt động, lại rất tĩnh mịch. Lắm lúc đêm trăng đi một mình trên con ngõ nhỏ ngoằn nghoèo, một bên là ruộng lúa (thi thoảng có cái mộ), một bên là con sông nhỏ cứ cảm giác có tiếng chân đằng sau. Ngoảnh lại thì không có gì. Nên cứ bấm bụng mà đi, lên được đến đường cái, đạp 500m nữa đến đường to hơn, lác đác có cửa hàng như nhà cụ, lúc ấy mới yên tâm.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhân chuyện con dao đầu giường em mới nhớ, hôm nọ em kể chuyện nhà em mất mấy năm có tiếng lịch kịch trên trần vào ban đêm, con nhà em cũng hay bật khóc đêm, thì em có để con dao inox gọt hoa quả (dao dài khoảng 20cm) dưới chiếu đầu giường. Em chọn con dao rất cùn vì sợ nhỡ chẳng may trẻ con nghịch vào. Nhưng có vẻ không ăn thua. Sau mấy năm cũng hết vụ tiếng động.
Giờ em.mới nhớ cách đây 5-7 năm chồng em đi miền núi (tham gia các hoạt động thiện nguyện) có mua mấy thứ về chơi. Có khèn, đao, kiếm... trong đó có cái này chồng em treo trong phòng ngủ. Mấy lần em định bỏ ra ngoài vì chồng em mệnh Mộc, sợ không hợp. Rồi em cũng quên bẵng nó đi. Không biết có phải nhờ cái dao/kiếm này mà đỡ mấy cái phiền phức ban đêm kia không. Ảnh đây các cụ ạ (còn cái bao để tra phần lưỡi vào nữa), dài khoảng 50cm. Em lôi ra chụp lát lại treo vào 😄.

acc_75

Xe điện
Em xin phép đánh dấu theo dõi.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Nhân chuyện con dao đầu giường em mới nhớ, hôm nọ em kể chuyện nhà em mất mấy năm có tiếng lịch kịch trên trần vào ban đêm, con nhà em cũng hay bật khóc đêm, thì em có để con dao inox gọt hoa quả (dao dài khoảng 20cm) dưới chiếu đầu giường. Em chọn con dao rất cùn vì sợ nhỡ chẳng may trẻ con nghịch vào. Nhưng có vẻ không ăn thua. Sau mấy năm cũng hết vụ tiếng động.
Giờ em.mới nhớ cách đây 5-7 năm chồng em đi miền núi (tham gia các hoạt động thiện nguyện) có mua mấy thứ về chơi. Có khèn, đao, kiếm... trong đó có cái này chồng em treo trong phòng ngủ. Mấy lần em định bỏ ra ngoài vì chồng em mệnh Mộc, sợ không hợp. Rồi em cũng quên bẵng nó đi. Không biết có phải nhờ cái dao/kiếm này mà đỡ mấy cái phiền phức ban đêm kia không. Ảnh đây các cụ ạ (còn cái bao để tra phần lưỡi vào nữa), dài khoảng 50cm. Em lôi ra chụp lát lại treo vào 😄.
có thể lắm !
ko phải cứ để dao ở đầu giường là có tác dụng. con dao đó phải có sát khí, chứ dao mới, dùng chỉ gọt trái cây thì cũng chẳng xi nhê gì.
bần tăng đồ rằng thanh đoản đao này của nữ thí chủ đã trải qua muôn cuộc đồ sát, lưỡi đao đã đoạt mệnh bao nhiêu nhân mạng, đã được tắm ngập trong máu tươi. sau đó thất lạc trong giang hồ rồi cơ duyên lại rơi vào tay của phu phụ thí chủ.
chính vì sát khí của nó ngút ngàn như vậy, mới trấn được những lai vãng, quấy nhiễu của đám tà vong kia :|

Yeuaibaygio

Xe container
:|@LÃO CANH NÔNG: Cụ lại làm em chuyển sang sợ con dao bây giờ 😂.
Em biết thừa lão chồng em chả có tiền mua hàng xịn thế đâu, haha.
Mà sao lão chồng em mệnh Mộc lại hay mua dao kiếm thế không biết.

Trạng thái
Thớt đang đóng