Nơi ấy là Trường Sa

haidang4

Xe buýt
Cảm ơn bác 3G, đã cho em biết được cuộc sống và sự hy sinh của các chiến sỹ đang ngày đêm bảo vệ vùng trời biển đảo tổ quốc.

Pavel

Xe tải
Em cũng là lính.bỏ qua tiếp đi anh ơi.(*)

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com

minhcuong400

Xe tăng
Cụ chủ nhậy cảm quá! Cá nhân em đề nghị cụ chủ bỏ qua Tự Ái để tiếp tục câu chuyện ợ! E nghĩ rằng trên OF cũng có rất nhiều cụ đã từng là LÍNH TRƯỜNG SA xịn hoặc cũng đã từng được đến Trường Sa nhưng không có khả năng hoặc khiếu kể chuyện để chuyển tải thông tin hay như cụ. Cứ mỗi lần nhắc đến 2 từ Trường Sa là trong em lại thấy rạo rực lắm lắm! Chẳng riêng gì trên OF này đâu, bất cứ bài báo nào, tin tức nào về Trường Sa là em cũng cố gắng đọc cho hết. Em chưa bỏ qua bất kì một chương trình nào có mà cầu truyền hình về TS hết! Chúc cụ luôn khỏe. Kính cụ!

Megane

Xe tải
Chào cụ. Hôm nay vào thớt này mới nhận ra cụ đã đi cung em ra Trường Sa trên tàu HQ996 năm 2008. Chắc cụ còn nhớ máy tấm ảnh này chứ:

pain

Xe ba gác
Cụ giáo điều, sách vở quá. Cái câu "Cưỡi ngựa xem hoa" của cụ ấy muốn nói rằng : Những người qua thăm đảo mới chỉ nhìn phần nổi của tảng băng, còn phần chìm thì lớn hơn rất nhiều. Họ có cả những cái khổ về thể chất lẫn tinh thần. Nhiều cụ cứ hiểu nhầm câu này mà tranh cãi làm mất cái hay của thớt. Các cụ cứ để cụ 3gai đưa hết lên rồi bình sau cũng được.
Em kể một ví dụ nhỏ thế này để làm rõ ý của cụ 3gai nhé:

Trong chuyến đi của em có khá nhiều chân dài, các nàng đều mau nước mắt sụt sùi khi nghe kể về cuộc sống của CBCS . Có một điều rất hay là mỗi khi đến đảo ( chìm và nổi) thì CBCS rất hiếu khách, luôn sẵn các chậu nước để khách rửa mặt, tay khi lên đảo. Mà gì chứ nước ngọt là máu của đảo, quí hơn tất cả mọi thứ!! không biết các chân dài ( thậm chí khá nhiều quan khách ) có cái gì trong đầu hay chỉ là một đống bầy nhầy màu trắng, mà họ thản nhiên rửa mặt và .....rửa chân cho hết cát rồi tạo dáng chụp hình!!!!

Các cụ/ mợ nghĩ sao?!

HuyArt

Xe lăn
Trường Sa thân yêu, cụ may mắn thật đấy, bao người mơ ước 1 lần trong đời được ra đó8->

codon.4150

Xe buýt
Bảo về cảng A em gặp nhau mà trốn đâu mát tăm vậy???? Giờ lại bị ném đá nữa hihihiihhi
Chào các Cụ, các Mợ trên of. Chúc mọi người sức khỏe, hạnh phúc. Mong mọi người thông cảm 3Gai bức xúc chuyện có Cậu, Mợ hăm hở ra Trường Sa nhưng khi lên tàu là quên mất tên Đảo, tên nhà vừa lên thăm.
Trong khi đợi cụ 3Gai phục vụ tiếp.
Em mời các Cụ, các Mợ xem anh em ngoài biển ăn tết cho khuây khỏa.

Hành muối như ai

Rất đảm bảo vệ sinh nhé. Không có vại sành chúng em dùng vại nhựa

Ngon chưa các Cụ?

Chỉnh sửa cuối:

codon.4150

Xe buýt
Ở biển lâu quá đầu Bạc hết rồi.

Không chỉ một mà hai luôn nhé.

Lèn cho chặt kẻo ủng nào

Hành muối xong rồi, bắt tay vào thịt éc thôi

Ra thịt một cách điệu nghệ

PHUONGICE

Xe tải
Bảo về cảng A em gặp nhau mà trốn đâu mát tăm vậy???? Giờ lại bị ném đá nữa hihihiihhi
Chào các Cụ, các Mợ trên of. Chúc mọi người sức khỏe, hạnh phúc. Mong mọi người thông cảm 3Gai bức xúc chuyện có Cậu, Mợ hăm hở ra Trường Sa nhưng khi lên tàu là quên mất tên Đảo, tên nhà vừa lên thăm.
Trong khi đợi cụ 3Gai phục vụ tiếp.
Em mời các Cụ, các Mợ xem anh em ngoài biển ăn tết cho khuây khỏa.

Hành muối như ai

Rất đảm bảo vệ sinh nhé. Không có vại sành chúng em dùng vại nhựa

Ngon chưa các Cụ?
Cám ơn cụ, mong kụ giúp làm sao cho cụ 3gai nguôi giận để anh em còn được mở mang tầm mắt ạ!

cptu176

Xe điện
Kính thưa các đc Ô Ép. Rất lâu rồi, nhà cháu mới viết và kể trên OF của chúng ta (cũng vì nhiều nguyên nhân, trong đó có 1 lý do mà rất nhiều đc đã thừa nhận: Tinh thần OF đã giảm ít nhiều), về những chuyến đi.
Cố gắng lắm, thậm chí thức đến đêm để có sóng 3G, post ảnh - kể chuyện mong mọi người cùng chia sẻ - đồng cảm với biên đảo thiêng liêng của Tổ quốc, nhưng với tình hình này, nhà cháu xin phép được dừng kể, bởi một số đc không thấu hiểu - tôn trọng và có lẽ, muốn phá thớt, khi nhà cháu thật lòng kể, hòng mong muốn các đc chia sẻ với bộ đội Trường Sa.

Thành thật xin lỗi các bác đang nặng lòng, yêu thương và mong chờ từ Trường Sa. Rất mong gặp lại các bác...

Trân trọng!.
Cụ 3G bớt giận, lại tiếp tục cho chúng em biết chuyện Trường Sa đi, em xin cụ đấy...

cptu176

Xe điện
Em kể một ví dụ nhỏ thế này để làm rõ ý của cụ 3gai nhé:

Trong chuyến đi của em có khá nhiều chân dài, các nàng đều mau nước mắt sụt sùi khi nghe kể về cuộc sống của CBCS . Có một điều rất hay là mỗi khi đến đảo ( chìm và nổi) thì CBCS rất hiếu khách, luôn sẵn các chậu nước để khách rửa mặt, tay khi lên đảo. Mà gì chứ nước ngọt là máu của đảo, quí hơn tất cả mọi thứ!! không biết các chân dài ( thậm chí khá nhiều quan khách ) có cái gì trong đầu hay chỉ là một đống bầy nhầy màu trắng, mà họ thản nhiên rửa mặt và .....rửa chân cho hết cát rồi tạo dáng chụp hình!!!!

Các cụ/ mợ nghĩ sao?!
Em cũng đồng quan điểm với cụ Pain, trước đây cón có một ông LĐ ở Bình Dương hay sao í, kéo một số chân tay ra nhà khách quân cảng Khánh Hòa để đi TS, biển động chưa đi được, trong thời gian đợi thì nhậu nhẹt các kiểu, đến khi có tàu thì lại dở chứng: Tôi không đi được nữa, phải về để đi công tác Nhật Bổn :)) , thế ổng làm việc không có chương trình công tác à, ổng này cũng chỉ có cái mớ bầy nhầy trong đầu mà thôi...

kentdju

Xe điện
[video=youtube;DrEIEqpXJgc]http://www.youtube.com/watch?v=DrEIEqpXJgc[/video]

Trong lúc chờ đợi cụ 3G tiếp tục, em xin gửi tới các cụ bài hát "Nơi đảo xa" do cố nghệ sĩ Tiến Thành trình bày và cũng mong sau bài hát này cụ 3G lại tiếp tục gửi đến chúng ta những hình ảnh về Trường Sa thân yêu.

3Gái

Xe tăng
Website

3Gái

Xe tăng
Website
Lão Codon nhá! Hôm uống ở Ban về, đến phà Cát Lái là đứt luôn và hôm sau nằm bệt cả ngày. Rút kinh nghiệm lần sau uống bia ngoài quán, không vào Vùng 2 nữa. Chết như bỡn...

Hôm về, em nghỉ 2 ngày rồi lại đi chuyến nữa luôn. Cả tháng đi biển, về là phóng ra sân bay, ngược Bắc với vợ luôn. Lần sau em vào, gặp nhau nhé!

quocchim

Xe buýt
Em thì em thấy văn phong cụ 3Gai vừa tình cảm lại vừa hài hước. Mấy câu từ mà cụ 3Gai nói đã được các cụ các mợ bôi đỏ hoặc tranh luận, thực ra theo em nghĩ đó là do sự hài hước của cụ 3Gai mà thôi chứ cũng chẳng phải ám chỉ hoặc dạy đời ai cả.
Đối với cá nhân em thì vì mình không có điều kiện được đi trực tiếp thì nay nhờ cụ 3Gai mà mình có thể hiểu được cuộc sống cực kỳ khắc nghiệt cũng như sự hi sinh cao cả của các chiến sỹ ngoài hải đảo. Biết để rồi trân trọng và thầm biết ơn các đồng chí đã quên mình để ra nơi đầu sóng ngọn gió chứ đừng vì cách viết của cụ 3Gai không hợp với mình mà lại còm men nhiều ý kiến mang tính chất ném đá như vậy ạ.
Các cụ nào có điều kiện đi chơi ra thăm đảo thì cũng chỉ phải nếm trải những khó khăn đó trong 1 khoảng thời gian nhất định thôi chứ không phải là thời gian tính bằng năm như các CBCS trên đảo cho nên cũng không thể hiểu hết được những khó khăn.
Ngoài ra, thớt này là thớt mang tính chất chia sẻ thông tin chứ không phải là nơi tranh luận nên em nghĩ các cụ vào đây tranh luận thì đúng là nhầm thớt rùi đấy ạ.
Em có vài lời như thế, nếu có sai thì em mong các cụ bỏ qua cho em chứ em đọc thớt này của cụ 3Gai nước mắt em lúc nào cũng trực trào ra và mong cụ 3Gai bỏ qua tất cả để tiếp tục cho các cụ các mợ khác đang quan tâm được hiểu và hòa cùng cuộc sống với các chiến sỹ đảo xa.