Những ưu nhược điểm của xe Toy!

ducletrung

Xe container
Thế thì sao ko tìm hiểu vì sao cái xe nó mất giá trị sử dụng trong cùng 1 thời gian với cái xe khác nhỉ. Đó chính là chi phí vận hành, tính tiện dụng. Mặt khác ở các nước đang PT thì cái xe cũng là 1 phần tài sản đấy. Họ cần lựa chọn cái nào ít mất giá nhất để dùng. Phần nhiều mua xe làm phương tiện, để kiếm tiền, đâu phải suốt ngày chỉ lo hầu cái xe. Nhiều người có đk mua đủ các nhãn hiệu xe nhưng vẫn phải có cái xe Toy để đi cày là chính đấy, cái này thì các đại gia làm khoáng sản thấy ông nào cũng vậy!
Đơn giản nhìn vào các thị trường lớn thì các hãng trực tiếp cạnh tranh (Honda,Nissan,K-H,Toyota,Ford....) xe bán hàng trong cùng 1 phân khúc với nhau không bao giờ chênh lệnh nhau quá 5% nhé.
-Nhưng ở Việt Nam thì sao so sánh cùng phân khúc K3 và Altis giá chênh lệch nhau đến hơn 22% và Forcus vs Altis chênh lệch đến 11% đấy

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Thế thì sao ko tìm hiểu vì sao cái xe nó mất giá trị sử dụng trong cùng 1 thời gian với cái xe khác nhỉ. Đó chính là chi phí vận hành, tính tiện dụng. Mặt khác ở các nước đang PT thì cái xe cũng là 1 phần tài sản đấy. Họ cần lựa chọn cái nào ít mất giá nhất để dùng. Phần nhiều mua xe làm phương tiện, để kiếm tiền, đâu phải suốt ngày chỉ lo hầu cái xe. Nhiều người có đk mua đủ các nhãn hiệu xe nhưng vẫn phải có cái xe Toy để đi cày là chính đấy, cái này thì các đại gia làm khoáng sản thấy ông nào cũng vậy!

Ai cũng chỉ tính mua xe cũ thì xe mới bán cho ma à, mặt khác luôn tính toán với sở thích dùng đồ cũ cũng không phải là phổ biến
Bác quả: Em mạn phép bác trung giải thích bác như sau:
- Màu đỏ: Đừng so sánh nhưng hàng hóa không cùng khúc thị trường với nhau. Mer sản xuất ra sản phẩm dành cho giới nhà giàu, không chỉ ở VN mà trên thế giới cũng thế. Cho nên, việc Mer mất giá nhiều hơn xe hạng quèn TOY, HONDA, FORD là hợp quy luật rồi. Ai lại đi so sánh giữa Mer với TOY, HONDA, FORD, KIA. Và cũng không ai đi so sánh RR với Mer cả. Giới có tiền (nhà giàu) vì sỹ diện hay vì a,b,c gì đó sẽ không chịu mua xe Mer cũ mặc dù đi E 280 giờ cũng oai chán (ai biết họ mua mới hay mua cũ). Giới lèng phèng như em thì cũng có thể mua xe cũ nhưng không đủ tiền để trang trải kinh phí, nói phui phủi, nó mà hỏng bộ giảm xóoc có khi đi luôn vài tháng lương của em chứ chẳng chơi.
- Màu xanh: Hành động của con người không ai giống ai vì suy nghĩ, mục đích khác nhau. Vẫn có những số ít đi ngược lại đám đông. Bác Trung tư vấn cho những người thích đi ngược lại đám đông đó.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Mer đúng là chi phí vận hành đắt đỏ cả về tiền bạc lẫn thời gian. Cái này phần đông NTD Việt chưa đủ điều kiện đáp ứng. Nhưng cũng chính vì lý do đó là một phần làm cái xe mất giá nhanh vì ko phổ dụng!

Ai cũng chỉ tính mua xe cũ thì xe mới bán cho ma à, mặt khác luôn tính toán với sở thích dùng đồ cũ cũng không phải là phổ biến :D
Em thấy chưa giầu thực sự hoặc chỉ là giàu nửa vời thì mới không chọn xe theo tiêu chí an toàn là số 1, sang là thứ 2. Mà xét 2 tiêu chí này thì xe Đức đương nhiên ưu thế vượt trội hơn xe Nhật nói chung và TOY nói riêng.

1.6gli

Xe container
Các cụ nói sơn ăn tùy mặt, ma bắt tùy người cũng đúng bác nhể :D
em tưởng dv sau bán hàng của toy là nuber one chứ nhể? Như bác nói thế hoá ra cũng tuyền là sơn, ma thôi sao?:P

Luu Lehong

Xe container
em tưởng dv sau bán hàng của toy là nuber one chứ nhể? Như bác nói thế hoá ra cũng tuyền là sơn, ma thôi sao?:P
Có thể hôm đi thay đồ bác vẫn điệu bộ lơ ngơ như hàng ngày, chú sale tưởng bác mới bán được mấy nương ngô để xuống hỏi chơi nên trêu đấy mà :))

1.6gli

Xe container
Có thể hôm đi thay đồ bác vẫn điệu bộ lơ ngơ như hàng ngày, chú sale tưởng bác mới bán được mấy nương ngô để xuống hỏi chơi nên trêu đấy mà :))
Trêu kiểu lợi dụng thế bí ăn tiền ntd thì chắc chỉ có ở sâu toy thôi. Giống như vụ thấy đám đông xúi nhau mua siêu xe vai ốt, sâu toy ( giờ phải gọi là "ma toi" cho đúng bản chất) nghĩ ngay ra chiêu kinh doanh nhựa mạ cờ rôm nuốt không của ntd 28 củ bác nhề:))

Chỉnh sửa cuối:

Kamri

Xe buýt
28 củ tiền nhựa của vios thì rõ là khốn nạn rồi !

DangHoangDe

Xe điện
Đăng ký mua Vios về tháo bộ loa lắp sang Altis mãi mà chưa được.:((

Luu Lehong

Xe container
Xếp hàng làm gì, mua trả góp nó hoành! Mình là người có tiền phải như thế nó mới rực rỡ :))

CR-Vic

Xe container
với cả bán lốp vành chạy lướt dưới một vạn giá OF nữa anh Lưu nhề :))

1.6gli

Xe container
Lấy được bộ Loa độ cho Altis xong bán cũng chả lỗ bao nhiêu.:))
Ơ em tưởng cụ mua em siêu xe vai ốt hót hòn họt ý về để diễu phố cho nó oách chứ? Hoá ra cụ rước em nó về chỉ để tháo loa độ cho altis, rồi bán tống bán tháo em nó đi như cái đồ của nợ vậy ạ:))

DangHoangDe

Xe điện
Ơ em tưởng cụ mua em siêu xe vai ốt hót hòn họt ý về để diễu phố cho nó oách chứ? Hoá ra cụ rước em nó về chỉ để tháo loa độ cho altis, rồi bán tống bán tháo em nó đi như cái đồ của nợ vậy ạ:))
Mua trả góp nên phải bán sớm cụ ạ!:)) với lại tháo được bộ inox nhập khẩu ra bán lẻ cũng kiếm được.=))

1.6gli

Xe container
Mua trả góp nên phải bán sớm cụ ạ!:)) với lại tháo được bộ inox nhập khẩu ra bán lẻ cũng kiếm được.=))
Theo em thì cụ để nguyên mới có cái để mà pr khi bán chứ?
" em bán siêu xe vai ốt 2014. Chiếc xe hot nhất của năm và của thế kỷ 21. Với ốp sần mà các hãng xe trên thế giới k bao giờ có đc, đây là bí kíp công nghệ được đội ngũ tiên sư hàng đầu của toy dầy công phát triển từ thế kỷ 18. Đó là hàng loạt các chi tiết viền, nẹp bằng nhựa mạ cờ zôm..." em đảm bảo cụ bán nhanh trong một nốt nhạc, thậm chí còn có lãi đấy:))

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
-Tất cả đều hệ thống bán xe ở Việt Nam đều bị Vinama đang thao túng thị trường đó.Quan trọng là hãng nào lãi nhiều hay lãi ít thôi.
-Người khôn nên học phép so sánh với những thị trường lớn khác nhau trên thế giới rồi đem so sánh với thị trường Việt Nam để đưa ra được 1 lựa chọn khôn ngoan nhất.
-Mua xe cũ cũng vậy nên chọn những xe mất giá nhiều sẽ được lợi nhiều hơn những xe cũ giữ giá điển hình như Toyota,Honda,Lexus
-Em ủng hộ cụ về vấn đề xe cũ.Nhiều người nghĩ mua xe cũ bỏ rồi bỏ ra 30tr-50tr để sửa chữa là quá nhiều nhưng không là cái gì so với giá trị khấu hao nó đã mất đi đâu.Như cụ đã nói E200k moden 2008 giá hơn 100k và Camry 2008 giá đầu vào khoảng 52k USD nhưng sau 5 năm giá gần như bằng nhau vậy 50tr để tu sửa vận hành chiếc xe giá trị ban đầu 100k là quá rẻ :))
Em không rõ lắm kiểu tính mất giá như ở mềnh nó là thế nào. chứ lông dân như em cứ tính thế này:
Vios thần thánh 8 chim, Buổi sáng 4 chim rưỡi tiết kiệm được 3 chim rưỡi gưởi ngân hàng
sau 5 năm Vios chắc còn 5 chim rưỡi; buổi sáng chắc còn 3 chim. cộng với 3 chim rưỡi trong ngân hàng nó đẻ con thì em chọn con nào đẻ nhiều hơn :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em không rõ lắm kiểu tính mất giá như ở mềnh nó là thế nào. chứ lông dân như em cứ tính thế này:
Vios thần thánh 8 chim, Buổi sáng 4 chim rưỡi tiết kiệm được 3 chim rưỡi gưởi ngân hàng
sau 5 năm Vios chắc còn 5 chim rưỡi; buổi sáng chắc còn 3 chim. cộng với 3 chim rưỡi trong ngân hàng nó đẻ con thì em chọn con nào đẻ nhiều hơn :))
Fan Toy mà hiểu bài toán đơn giản thế này thì đã k chạy đua vũ trang.

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
cụ dội gáo nước lạnh vào cái đang hót hòn họt thế lại xèo xèo lên cho mà xem:))