[Funland] Những niềm vui nhỏ

Em nghĩ bé nhà mợ EQ rất cao mợ ạ.
Bé là thiên thần mang tình yêu tới cho mợ. Em bây giờ nhiều khi ôm con vẫn cảm thấy có con là một điều kỳ diệu.
Vâng, bạn ấy hay có những cử chỉ, hành động làm người khác rất cảm động. Sống cực kì tình cảm. Yêu mẹ nhất trên cuộc đời này. Nhiều lúc em cũng tự hỏi không hiểu sao bạn ấy lại yêu mẹ tới mức ấy! Đó là điều kì diệu nhất trong cuộc đời của em.
P/S: Bạn ấy bảo về già sẽ nuôi em. Nếu ck bạn ấy k đồng ý thì bạn ấy sẽ li dị và sống cùng mẹ :x:x:x

my.eb

Xe điện
À em nhớ ra rồi, em có một niềm vui nho nhỏ, nhưng mà từ tối qua, hihi, để em kể

Tối qua lúc dạy xong, có một cậu học sinh (lớp 6) dúi vào tay em một tờ giấy kẻ ô ly, ngượng nghịu, con tặng cô cái này, xong chạy biến đi.
Bận bận dọn dẹp nên em kẹp lại rồi lúc nửa đêm đi ngủ em mới bỏ ra đọc. Thì ra là một lá thư, với tiêu đề, tặng cô nhân ngày 8/3, (quà tặng sớm). Lá thư hơn một mặt giấy tự kể lại cảm xúc về một cậu bé từ chỗ lười học TA và tự nhận mình dốt, đến lúc sang học cô, sau 4 tháng được chọn đi thi đội tuyển hs giỏi của trường. Trong đó có đoạn viết, cô xxx đã làm thay đổi cuộc đời tôi :D
Ôi em buồn cười và cũng vui vui vì bọn trẻ ngây ngô ngộ nghĩnh. Nó có biết đâu cô cũng đang ngồi đếm thời gian đợi có ai đến làm thay đổi cuộc đời đây :D

Ko được rượu cho mợ nên phải trích dẫn cám ơn. Đúng là em đang ở giai đoạn nhìn nhận ra vấn đề, không mờ mịt u mê nữa. Nhưng chưa cân bằng hoàn toàn. May là mình có nhiều thứ vẫn ham hố, tạm xài 1 từ như vậy. Ham con cái, ham du lịch, ham có thêm bước tiến trong chuyên môn... Thế nên hàng ngày vẫn có nhiều niềm vui nho nhỏ dẫn mình qua những nỗi buồn. Gái lớn nhà em ở tuổi mà phần lớn các bạn xa cách bố mẹ nhưng nàng lại thân mẹ như bạn bè. Mỗi khi nhà có 3 mẹ con, vui như hội, nấu ăn, buôn chuyện... Có hôm tối muộn còn rủ mẹ lượn phố, ăn đêm. Em thấy mình may mắn có 2 cô con gái, như bù đắp rất nhiều thứ cho mình.
Mợ giống em. Hai gái nhà em rất quấn mẹ. Lúc nào cũng muốn ở gần mẹ. Nếu mẹ phải đi công tác thì đếm ngược cho tới ngày mẹ phải đi. 2 bạn ấy cũng đang trong thời kì nổi loạn. Nhưng vẫn rất ngoan và thương mẹ vô cùng.

À cái này là thực đơn của em hàng ngày rùi, ngày nào em chả xúc miệng 2 lượt sáng đi tối về :D
Cụ lại gợi ý tiếp đi, biết đâu tìm đúng chỗ em thấy vui ;))
Mai em lại gợi ý cho mợ tiếp nhé.nay em thấy mợ cười chúm chím rồi đó.niềm vui nho nhỏ đã tới rồi. :D

Yeuaibaygio

Xe container
P/S: Bạn ấy bảo về già sẽ nuôi em. Nếu ck bạn ấy k đồng ý thì bạn ấy sẽ li dị và sống cùng mẹ :x:x:x
Em đọc đến đoạn này cũng phải tủm tỉm cười Mợ ạ.
F1 nhà em cũng thế, bảo sau này nuôi bố mẹ, còn xây nhà rộng có bể bơi, có sân cầu lông cho mẹ nữa. Thỉnh thoảng em hỏi sau này mẹ già ai nuôi mẹ, nó lại thủng thẳng: Còn ai vào đây nữa :D.
Hồi nó tiểu học, em hỏi nếu sau này con lấy chồng, có 1 con gà tức là 2 cái đùi, bố mẹ muốn ăn đùi gà mà chồng của con cũng muốn ăn thì làm thế nào? Nó trả lời sẽ bảo chồng ra ngoài, đóng cửa lại để bố mẹ ăn :))

xukthal.

Xe lăn
Hôm trước, em mua hàng của một chị bán mỹ phẩm. Em khen chị chụp ảnh đẹp, nhưng cải thiện vóc dáng đi cho xinh hơn, phù hợp với người bán mỹ phẩm hơn. Chị xúc động, tâm sự: "Chưa có ai góp ý chân tình như em cả". Rồi động viên em vài lời. Tự nhiên, có một thứ cảm xúc rất nhẹ nhàng, len lỏi vào trong lòng em. Vì một người xa lạ, xúc động và gọi điện thút thít với mình, cảm giác lòng mình dịu lại...
Đôi khi, có những xúc cảm nó mỏng mảnh như là sương mai ấy ạ.
Vâng mợ ơi, qua thăm nhà nhau cho xôm ạ.
Luận về kiếm tiền thì so với các cụ mợ ở đây em chắc chỉ đáng là nhi đồng thôi ạ.
Nhưng em vui với những trải nghiệm mà em có và cả quá trình mà em đã lựa chọn, cho tới giờ này em cảm thấy mình đã có những lựa chọn đúng đắn.
Vì những lựa chọn đó giúp em có nhiều hiểu biết, được gặp gỡ nhiều người và học được rất nhiều điều.
Hôm trc sếp em bảo với một sếp khác ở cty về em là "nó quen 1 nửa Việt nam" :D

Nói thêm 1 chút, bản tính em là ng tò mò, thích những thứ mới mẻ, thích học hỏi và học cũng khá nhanh. Nhưng trên hết em là ng rất vui vẻ, lạc quan và ít bị ảnh hưởng bởi người khác, nên em cũng ko bị áp lực bới những người xung quanh mình.Ngay từ bé em đã sống như em muốn, và ít để ý ng khác như thế nào hay họ nghĩ gì về mình. Đã thế AQ còn cao nên em có khả năng chịu áp lực rất tốt.
2 mợ là nhất ở đây rồi @};-

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giờ đến màn toàn thấy các mụ khen với yêu con, tuyệt nhiên không thấy nhắc thèng bố nó ở chỗ nào. Nếu không có thèng đấy thì lấy đếch đâu ra gái yêu và trai ngoan cho các mợ. Chán kinh, thôi em tạm lánh cái đã =)) =)) =))

Smile1102

Xe container
Giờ hàng ngày nhà cháu loanh quanh với món này thôi:
Hic em cũng thích hoa lắm, đợt em ở nhà hoa nở khắp ban công, nhưng đợt này em bận quá đi suốt nên cỏ mọc hoa héo mất rồi :(
À nhưng em có 3 mầm hoa tiểu hồ điệp, khi nào nở em sẽ khoe với cụ :)

my.eb

Xe điện
Giờ đến màn toàn thấy các mụ khen với yêu con, tuyệt nhiên không thấy nhắc thèng bố nó ở chỗ nào. Nếu không có thèng đấy thì lấy đếch đâu ra gái yêu và trai ngoan cho các mợ. Chán kinh, thôi em tạm lánh cái đã =)) =)) =))
Cụ cứ ngồi lại, đợi em một tý,

Em đọc đến đoạn này cũng phải tủm tỉm cười Mợ ạ.
F1 nhà em cũng thế, bảo sau này nuôi bố mẹ, còn xây nhà rộng có bể bơi, có sân cầu lông cho mẹ nữa. Thỉnh thoảng em hỏi sau này mẹ già ai nuôi mẹ, nó lại thủng thẳng: Còn ai vào đây nữa :D.
Hồi nó tiểu học, em hỏi nếu sau này con lấy chồng, có 1 con gà tức là 2 cái đùi, bố mẹ muốn ăn đùi gà mà chồng của con cũng muốn ăn thì làm thế nào? Nó trả lời sẽ bảo chồng ra ngoài, đóng cửa lại để bố mẹ ăn :))
Không biết sau này thế nào. Nhưng giờ chỉ cần nghe các nàng ấy nói vậy cũng thấy mát lòng mát dạ mợ nhỉ!

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng Cụ.
Nói thật là nhiều lúc nhìn lão chủ nhà cũng phát bực mình, nhưng nghĩ không có lão ấy thì sao mình có được F1 đáng yêu thế nên cũng đỡ bực. :D

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
À em nhớ ra rồi, em có một niềm vui nho nhỏ, nhưng mà từ tối qua, hihi, để em kể

Tối qua lúc dạy xong, có một cậu học sinh (lớp 6) dúi vào tay em một tờ giấy kẻ ô ly, ngượng nghịu, con tặng cô cái này, xong chạy biến đi.
Bận bận dọn dẹp nên em kẹp lại rồi lúc nửa đêm đi ngủ em mới bỏ ra đọc. Thì ra là một lá thư, với tiêu đề, tặng cô nhân ngày 8/3, (quà tặng sớm). Lá thư hơn một mặt giấy tự kể lại cảm xúc về một cậu bé từ chỗ lười học TA và tự nhận mình dốt, đến lúc sang học cô, sau 4 tháng được chọn đi thi đội tuyển hs giỏi của trường. Trong đó có đoạn viết, cô xxx đã làm thay đổi cuộc đời tôi :D
Ôi em buồn cười và cũng vui vui vì bọn trẻ ngây ngô ngộ nghĩnh. Nó có biết đâu cô cũng đang ngồi đếm thời gian đợi có ai đến làm thay đổi cuộc đời đây :D
Bài viết có đôi chỗ khó hiểu 8-}

Yeuaibaygio

Xe container
Không biết sau này thế nào. Nhưng giờ chỉ cần nghe các nàng ấy nói vậy cũng thấy mát lòng mát dạ mợ nhỉ!
Mấy năm nữa có người yêu khi quên béng cả bà già ấy chứ :D

Không tính những chuyện vui vui hài hài như trên, mà nhiều lúc bọn nó phát biểu những câu làm mình cũng bất ngờ (và xúc động) Mợ ạ. Có khi em phải ghi lại chứ lâu lâu toàn quên mất.

Smile1102

Xe container
Em nghi lắm, lẽ nào vợ cụ đã phát hiện ra cụ đang tán phét với các mợ bên này. Nãy em lướt qua thấy ảnh gấu cụ chưa kịp xem kỹ và comment đã mất rồi.
Gấu cụ khá xinh và trẻ hơn tuổi 5x, cơ mà muốn tư vấn cho cụ tặng đồ chắc phải ngâm cứu kỹ hơn. Gấu cụ ở ngoài chắc xinh hơn em đó, nhìn khung xương cũng ko phải ng quá thấp như em :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Vậy út nhà mợ bằng út nhà e. E đang buồn lắm đây. Chỉ mong thời gian trôi chậm lại để còn tận hưởng những cái nắm tay, cái ôm, sự nũng nịu rúc vào lòng m. Chị ta càng lớn thì càng ít đi những điều trên.
Thằng lớn nhà em lớp 10 cao 1,86m, cõng em lên. Trời ơi chưa bao giờ em đc ở độ cao đó (bố nó cao 1.68m) em bảo mẹ thích quá đi. Lớn đùng mà chỉ chực mẹ về để kể mọi chuyện, tối nào trước khi đi ngủ cũng ôm mẹ một cái. Bạn lớn tình cảm hơn bạn nhỏ. Bạn nhỏ đc chiều nên hơi ích kỉ hơn

Tình cờ

Xe tải
Mợ giống em. Hai gái nhà em rất quấn mẹ. Lúc nào cũng muốn ở gần mẹ. Nếu mẹ phải đi công tác thì đếm ngược cho tới ngày mẹ phải đi. 2 bạn ấy cũng đang trong thời kì nổi loạn. Nhưng vẫn rất ngoan và thương mẹ vô cùng.
Có đc điều đó cũng là cả 1 quá trình mình học làm mẹ. Với em là như vậy. Hồi xưa mẹ em giống các bà mẹ thời 5x, yêu con nhưng ko gần gũi, tâm lý...vì còn mải mưu sinh. Đâm ra cứ cái gì em đã trải qua, em rút kinh nghiệm. Nhìn lại những lúc mình mất ngủ khi phát hiện những điều bí mật nó làm khi nổi loạn, em vẫn thở phào vì đã qua được êm ấm. Chẳng biết có ai như em không, có thể buôn về con không biết chán, hihi.

TorienT

Xe container
Haiz, đâu có phụ nữ ở đấy có màn khoe con. Sắp đến màn chê chồng chưa nữa :(

Smile1102

Xe container
Chắc là giấc mơ lãng mạn thôi còn thay "ngôi nhà ở biển" bằng "căn chung cư cách biển 300m" là xong ngay phải không ạ :D Thế lại chả có gì để mơ tiếp :D
Em thích nhà có một mảnh vườn mợ ơi. Em từ bé đã sống ở nhà với một mảnh vườn to to rồi (nhà bố mẹ em hơn 1500m2). Lúc còn nhỏ em cũng có một vườn hoa nho nhỏ của riêng mình, thế nên lúc nào em cũng mơ đến một vườn hoa mợ ạ.
Nhà bố mẹ em đây, giờ đúng mùa hoa