[Funland] Những niềm vui nhỏ

MuathuHN252

Xe cút kít

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ôi em đi tối nên chắc cũng ko chụp ảnh mấy.
Mà như em đã khai báo nhiều lần trên này là em rứt xấu ạ nên cũng ko muốn show ảnh sợ mọi ng mất hứng :D
Hnay em mặc một cái váy dài màu xanh sẫm, dày nhưng xuông mềm của Tommy với đường lé 3 màu truyền thống trắng đỏ xanh. Đi đôi bốt màu trắng. Em dùng một thắt lưng bản to màu xám nhạt, đeo hoa tai và nhẫn. Mang theo một cái khăn cashmere vuông to mỏng mà mềm mại nền đen và hoa màu xanh tươi ạ :).

Đồ phụ kiện của em đây

Em hỏi khí không phải: Cái này là cái gì mà trông như cái lò xo ấy nhỉ :))

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế nhỏ của mợ Mưa là gì?
Niềm vui nhỏ của e đúng nghĩa nhỏ.
Sáng dậy nhìn các con ngủ ngon lành cũng vui.
Có hôm con dậy trước, bạn ấy nhẹ nhàng ra pk chơi khép cửa phòng ngủ để mẹ ngủ thêm chút nữa cũng vui.
Con đi wc vào bô xong thấy anh ta mang bô đổ vào bồn cầu rồi hí híu rửa cái bô cho sạch cũng vui.
Nhìn cảnh anh em nhường nhịn, bảo vệ nhau cũng vui...
Và rất nhiều niềm vui nho nhỏ hằng ngày trong hành trình làm mẹ ạ.

my.eb

Xe điện
Từ sáng đến giờ em chưa có niềm vui gì để kể, lại đợi ca chiều đến tối vậy, :-s

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Niềm vui nhỏ của e đúng nghĩa nhỏ.
Sáng dậy nhìn các con ngủ ngon lành cũng vui.
Có hôm con dậy trước, bạn ấy nhẹ nhàng ra pk chơi khép cửa phòng ngủ để mẹ ngủ thêm chút nữa cũng vui.
Con đi wc vào bô xong thấy anh ta mang bô đổ vào bồn cầu rồi hí híu rửa cái bô cho sạch cũng vui.
Nhìn cảnh anh em nhường nhịn, bảo vệ nhau cũng vui...
Và rất nhiều niềm vui nho nhỏ hằng ngày trong hành trình làm mẹ ạ.
Hôm nay mợ có mơ mộng hay kết con gì không ? phím em với để chiều thử vận may xem ntn cho có tý cảm giác :))

buicongchuc

Xe ba gác
Tuần trước là cái giỗ thứ 2 của “con mẹ” dắt con đi ăn xin trên cầu Thanh Trì.
Nhớ lại buổi tối lúc MXH đăng tin nó bị xe máy đâm chết em rất thảng thốt, trầm buồn xen lẫn với xót xa. Em chạy ngay ra chân cầu Thanh Trì gặp bà bán nước chè em quen hỏi han tình hình, rồi gửi lễ viếng nó. Trên MXH hả hê chửi bới nó không tiếc lời.
Em quyết định viết một bài tặng nó, cũng là để “rửa mặt cho nó”, dù sao cũng qua một kiếp người. 5h sáng post bài. 8h ngủ dậy thấy rất nhiều nghìn like, tất cả các hội nhóm đều đăng lại bài.
THẬT MAY MẮN, bài viết rất thật của em đã chạm đến trái tim của nhiều người, đọc bài viết nước mắt nhiều người đã rơi, gần như cả XH từ chỗ nguyền rủa quay sang cảm thông với mẹ con nó. Em thấy vui vì món quà ý nghĩa này.
Lên bài viết tặng nó em mới vỡ lẽ nói dối em! Nó nói sinh năm 1976, cộng đồng mạng bóc ra nó sinh năm 1986. Cũng quan trọng gì nữa đâu khi nó đã chết rồi.

Mời các cụ đọc lại bài viết:

Em vừa mới đọc bài viết của cụ 😓

Smile1102

Xe container
Nick của mợ đã thấy nhiều niềm vui rồi. Bản thân em dạo này cũng nhiều nỗi buồn. Tiền bạc ít đi, sức khỏe đi xuống, hôn nhân thất bại... Nhưng mỗi tối về, nghe 2 đứa trẻ chí chóe, lại thấy có động lực. Sáng nay đi làm, từ cổng nhà lên đến cơ quan, nào hoa ban, hoa xoài...ngập tràn phố. Đi qua chỗ nào đó còn thấy thoảng có mùi hoa bưởi. Mình có buồn hay vui thì cuộc sống vẫn đang tiếp diễn, mùa mới vẫn về. Gái lớn nhà em chuẩn bị cho đại học, có hôm nó kêu chỉ ước như con mèo để nằm lười cả ngày. Nghe mà thương. Tuổi nào cũng có áp lực riêng. Thi thoảng lại vô of chỉ để buôn linh tinh với những người xa lạ, cũng đỡ stress, hi hi.
Nhìn từ khía cạnh tích cực thì mợ đã rõ tình thế của mình, đó là điều cực kỳ tốt. Em thấy thời kỳ mệt mỏi và đau khổ nhất khi mình ko thể xác định được rõ ràng mối quan hệ, lúc đó vừa hi vọng, vừa lo lắng, vừa đau khổ. Lúc này mình biết rõ và chấp nhận thực tế thì cũng đã rất nhẹ nhõm rồi.
Mợ thấy tiền nhiều hay ít cũng ko quyết định được mình có vui hay hạnh phúc không, 100tr tháng, 1-2 tỷ tháng vẫn chán vẫn buồn như thường. Nói ra tuy hơi sáo nhưng đúng là biết đủ là đủ, biết vui thì vui.
Em thấy mợ kể thì mợ vẫn có nhiều niềm vui lắm, đối với em niềm vui lớn nhất là con cái ngoan ngoãn trưởng thành, và cũng có những niềm vui nhỏ khác là ngắm hoa nở khắp phố.
Nhà em đi chợ thì đi qua vườn của 1 khu chung cư, có mấy giàn hoa hồng. em toàn ngồi lại một lúc để ngắm, chạy ra để hít ngửi từng bông. Em đón con đi học về cũng dẫn con vòng qua đó, bảo con là để mẹ ngắm hoa 1 lúc rồi về. Những lúc đó em ko nghĩ gì ngoài hoa và hương.

Mytv

Xe điện
Niềm vui của e là lừa đc gái út nó cho ngủ cùng. Gớm suốt ngày nó bảo e là con quỷ mồm thối, lại gáy như gà trống:)).