[Funland] Những niềm vui nhỏ

Smile1102

Xe container
Niềm vui nhỏ của em là:
- Thấy ông con giai tực giác học hơn 1 chút :(( Hy vọng ông ấy ngày càng tự giác, có trách nhiệm hơn.
- Mỗi ngày kéo đàn đỡ dở, đỡ phô hơn 1 chút. Hy vọng 1 năm nữa em có thể kéo được ngon lành.
- Mấy cây hồng em trồng ở quê (ko có ai chăm :() vẫn sống và ra hoa đều.
- Thỉnh thoảng đi spa, massage thư giãn. Nhân tiện đây cccm có địa chỉ spa, massage nào ngon bổ rẻ khu vực Hoàn Kiếm, Thanh Xuân giới thiệu em phát.
Phụ nữ VN đúng là cá chuối đắm đuối vì con. Em cũng như mợ, con ngoan hơn chút đã thấy trong lòng nở hoa.

Smile1102

Xe container
Mợ 4x mà dùng đồ sành điệu như này chắc xuynh lắm. Xấu như con gấu nhà em gần 5x rồi mà xài mấy đồ này thì khác gì tranh biếm họa :))
Em xấu nhưng em dũng cảm cụ ạ :D. Đây cái nhẫn nó đeo lên như này (ở ngoài có vẻ đẹp hơn ảnh).

Mytv

Xe điện
Em còn bạn lớp 4 ạ. Và bạn lớp 4 này hiện giờ đang mang lại cho em nhiều niềm vui nhất, vì bé rất yêu mẹ cụ ạ
Vậy út nhà mợ bằng út nhà e. E đang buồn lắm đây. Chỉ mong thời gian trôi chậm lại để còn tận hưởng những cái nắm tay, cái ôm, sự nũng nịu rúc vào lòng m. Chị ta càng lớn thì càng ít đi những điều trên.

MANDALA2022

Xe hơi
Ôi em đi tối nên chắc cũng ko chụp ảnh mấy.
Mà như em đã khai báo nhiều lần trên này là em rứt xấu ạ nên cũng ko muốn show ảnh sợ mọi ng mất hứng :D
Hnay em mặc một cái váy dài màu xanh sẫm, dày nhưng xuông mềm của Tommy với đường lé 3 màu truyền thống trắng đỏ xanh. Đi đôi bốt màu trắng. Em dùng một thắt lưng bản to màu xám nhạt, đeo hoa tai và nhẫn. Mang theo một cái khăn cashmere vuông to mỏng mà mềm mại nền đen và hoa màu xanh tươi ạ :).

Đồ phụ kiện của em đây

Mợ bảo mợ là dân kỹ thuật mà à la mode thế nhỉ, mình dân kinh tế làm lĩnh vực dịch vụ mà lại quá giản dị đến mức gây ngạc nhiên cho người xung quanh :D

xitruman

Xe buýt
:D Niềm vui của em là tự dưng nay thấy cô giáo add em vào nhóm đội tuyển cờ vua của trường. Hóa ra con gái em được vô đội tuyển cờ vua.

Mytv

Xe điện
Em không có con gái, nghe các cụ kể chứng tỏ em mất nhiều niềm vui phết.
Lúc lấy vk. E bảo kiểu j cũng phải cho a đứa con gái. Toàn gái cũng dc. E mê gái lắm. Vk e suốt ngày nói e thiên vị gái út. :)) . Khổ, e chiều nó thế mà suốt ngày nó nói yêu nhất mẹ, bố là quỷ mồm thối với gà trống. =))

MANDALA2022

Xe hơi
Chắc là giấc mơ lãng mạn thôi còn thay "ngôi nhà ở biển" bằng "căn chung cư cách biển 300m" là xong ngay phải không ạ :D Thế lại chả có gì để mơ tiếp :D
Nó hiện tại là giấc mơ vì vẫn còn nhiều ràng buộc và nghĩa vụ mợ ạ, cũng không hẳn là lãng mạn vì có khía cạnh thực tế (muốn có môi trường sống tốt hơn cho sức khỏe, em hay bị đau đầu khi thời tiết thay đổi). Khi có cơ hội sẽ cố gắng hiện thực hóa nó mợ ạ.

Ryan848

Xe container
Đây là lần cuối em cho tiền mẹ con nó, năm đó hai mẹ con nó đón giao thừa trên cầu cùng sấm chớp và mưa đá. Hơn một tháng sau thì ông trời gọi tên nó.

https://youtube.com/shorts/o2KiiNW7mL4?feature=share
Cám ơn lòng tốt của cụ. Nhiều khi em nghĩ thôi thì cứ cho đi, cũng chả biết họ có giả vờ hay này nọ hay ko, cho đi là do cái tâm của mình thôi.

Smile1102

Xe container
Vậy út nhà mợ bằng út nhà e. E đang buồn lắm đây. Chỉ mong thời gian trôi chậm lại để còn tận hưởng những cái nắm tay, cái ôm, sự nũng nịu rúc vào lòng m. Chị ta càng lớn thì càng ít đi những điều trên.
Bé nhà em là bé trai nhưng cũng rất quấn mẹ và tình cảm cụ ạ. Nhưng cũng như con cụ, càng lớn thì càng ít đi. Thôi ta cứ tận hưởng những ngày tháng tươi đẹp này đi cụ ạ, kệ xừ tương lai.

Smile1102

Xe container
Mợ bảo mợ là dân kỹ thuật mà à la mode thế nhỉ, mình dân kinh tế làm lĩnh vực dịch vụ mà lại quá giản dị đến mức gây ngạc nhiên cho người xung quanh :D
Em đích thị dân kỹ thuật đây mợ, mợ đọc em viết cũng thấy mà :)
Nhưng em lại có gen phù phiếm bẩm sinh. Thích ăn ngon và thích đồ đẹp.
Xưa em gặp KH thì ai cũng mâu thuẫn và hỏi em là sales hay là kỹ thuật. Ko điệu đà lả lơi như sales, nhưng lại ko giản dị mộc mạc như dân KT. Bàn đến vde kỹ thuật em cũng trả lời như chuyên gia, mà đàm phán hợp đồng chốt giá cũng thấy em rứt quyết đoán :D, em còn rắn hơn cả sếp em.
Em là một kiểu ng mâu thuẫn mợ ạ.

Niềm vui nhỏ của e đúng nghĩa nhỏ.
Sáng dậy nhìn các con ngủ ngon lành cũng vui.
Có hôm con dậy trước, bạn ấy nhẹ nhàng ra pk chơi khép cửa phòng ngủ để mẹ ngủ thêm chút nữa cũng vui.
Con đi wc vào bô xong thấy anh ta mang bô đổ vào bồn cầu rồi hí híu rửa cái bô cho sạch cũng vui.
Nhìn cảnh anh em nhường nhịn, bảo vệ nhau cũng vui...
Và rất nhiều niềm vui nho nhỏ hằng ngày trong hành trình làm mẹ ạ.
Ui.hóa ra là mợ.em tưởng là cụ:-/

Smile1102

Xe container
Em trước giờ có nhiều niềm vui nhỏ lắm.
Em có cô công chúa nhỏ. Mặc dù bạn ấy nhận thức chậm. Nhưng bạn ấy có 1 trái tim yêu mẹ tha thiết.
Từ hồi nhỏ 2-3 tuổi, nửa đêm bạn ấy dậy đi vệ sinh, quay sang mẹ mà thấy chân mẹ thò ra khỏi chăn (thực chất là mẹ tự thò ra vì nóng) là bạn ấy lập tức kéo chăn lại đắp kín chân cho mẹ. Hay buổi sáng thức dậy thấy bàn chải đánh răng của me đã có sẵn kem đánh răng. Hay mỗi khi đi ra ngoài về hoặc đi từ toilet ra thấy đôi dép đi trong nhà của mẹ để ngay ngắn đúng chiều. Sẵn sàng và thuận tiện nhất cho người dùng nó. Hay có những hôm mẹ ngủ quên ở sofa phòng khách. Lúc thức dậy đã thấy trên người có chiếc chăn mỏng. Rất nhiều, rất nhiều những điều nho nhỏ mà bạn ấy dành cho mẹ. Để cho mẹ cảm thấy cuộc đời vẫn rất đáng sống. Yêu lắm lắm!
Em nghĩ bé nhà mợ EQ rất cao mợ ạ.
Bé là thiên thần mang tình yêu tới cho mợ. Em bây giờ nhiều khi ôm con vẫn cảm thấy có con là một điều kỳ diệu.

Từ sáng đến giờ em chưa có niềm vui gì để kể, lại đợi ca chiều đến tối vậy, :-s
Mợ ra cát linh làm chuyến tàu điện đi hà đông xong quay về.biết đâu có nhiều cái vui.đó cũng là 1 gợi ý không tồi.

Tình cờ

Xe tải
Nhìn từ khía cạnh tích cực thì mợ đã rõ tình thế của mình, đó là điều cực kỳ tốt. Em thấy thời kỳ mệt mỏi và đau khổ nhất khi mình ko thể xác định được rõ ràng mối quan hệ, lúc đó vừa hi vọng, vừa lo lắng, vừa đau khổ. Lúc này mình biết rõ và chấp nhận thực tế thì cũng đã rất nhẹ nhõm rồi.
Mợ thấy tiền nhiều hay ít cũng ko quyết định được mình có vui hay hạnh phúc không, 100tr tháng, 1-2 tỷ tháng vẫn chán vẫn buồn như thường. Nói ra tuy hơi sáo nhưng đúng là biết đủ là đủ, biết vui thì vui.
Em thấy mợ kể thì mợ vẫn có nhiều niềm vui lắm, đối với em niềm vui lớn nhất là con cái ngoan ngoãn trưởng thành, và cũng có những niềm vui nhỏ khác là ngắm hoa nở khắp phố.
Nhà em đi chợ thì đi qua vườn của 1 khu chung cư, có mấy giàn hoa hồng. em toàn ngồi lại một lúc để ngắm, chạy ra để hít ngửi từng bông. Em đón con đi học về cũng dẫn con vòng qua đó, bảo con là để mẹ ngắm hoa 1 lúc rồi về. Những lúc đó em ko nghĩ gì ngoài hoa và hương.
Ko được rượu cho mợ nên phải trích dẫn cám ơn. Đúng là em đang ở giai đoạn nhìn nhận ra vấn đề, không mờ mịt u mê nữa. Nhưng chưa cân bằng hoàn toàn. May là mình có nhiều thứ vẫn ham hố, tạm xài 1 từ như vậy. Ham con cái, ham du lịch, ham có thêm bước tiến trong chuyên môn... Thế nên hàng ngày vẫn có nhiều niềm vui nho nhỏ dẫn mình qua những nỗi buồn. Gái lớn nhà em ở tuổi mà phần lớn các bạn xa cách bố mẹ nhưng nàng lại thân mẹ như bạn bè. Mỗi khi nhà có 3 mẹ con, vui như hội, nấu ăn, buôn chuyện... Có hôm tối muộn còn rủ mẹ lượn phố, ăn đêm. Em thấy mình may mắn có 2 cô con gái, như bù đắp rất nhiều thứ cho mình.

MANDALA2022

Xe hơi
Em đích thị dân kỹ thuật đây mợ, mợ đọc em viết cũng thấy mà :)
Nhưng em lại có gen phù phiếm bẩm sinh. Thích ăn ngon và thích đồ đẹp.
Xưa em gặp KH thì ai cũng mâu thuẫn và hỏi em là sales hay là kỹ thuật. Ko điệu đà lả lơi như sales, nhưng lại ko giản dị mộc mạc như dân KT. Bàn đến vde kỹ thuật em cũng trả lời như chuyên gia, mà đàm phán hợp đồng chốt giá cũng thấy em rứt quyết đoán :D, em còn rắn hơn cả sếp em.
Em là một kiểu ng mâu thuẫn mợ ạ.
Mẫu phụ nữ cá tính và hấp dẫn xung quanh :D

my.eb

Xe điện
Mợ ra cát linh làm chuyến tàu điện đi hà đông xong quay về.biết đâu có nhiều cái vui.đó cũng là 1 gợi ý không tồi.
À cái này là thực đơn của em hàng ngày rùi, ngày nào em chả xúc miệng 2 lượt sáng đi tối về :D
Cụ lại gợi ý tiếp đi, biết đâu tìm đúng chỗ em thấy vui ;))