Những nhược điểm hiếm hoi của Vespa LX ie

minhquangha0380

Xe hơi
Em bổ sung thêm vài nhược điểm nữa nhé:
- Thỉnh thoảng hơi khó đề.
- Phanh hơi cứng.

Không biết khắc phục sao nhỉ các bác?
- hơi khó đề: cái này không biết có phải bác bật công tắc cái đề ngay ko. nếu thế thì chịu khó đợi cho cái đèn vàng bên tay trái tắt thì hãy đề nhé. với lại mình thấy cái Lx của mình đề mà tăng ga là nó ko nổ còn bấm đề ko thì nó nổ bạn làm thế thử xem.
- phanh hơi cứng thì ra TBH nó giảm xuống tý. thắng vẫn an có điều phải bóp sâu hơn chút thôi ko ảnh hưởng gì cả. hôm bữa đi BH nó tăng thắng lên làm e phải kêu giảm lại như cũ đấy ah.
Ổ khóa không được trơn tru lắm.
- bác vespafun làm thử thế này xem. khi bác tắt công tắc hay khóa xe rút chìa thì đúng là cứng khi rút nhưng bác đề ý thế này.
- khi bác xoay xóa lên một chút xiu thôi sẽ thấy rất nhẹ rồi sau đó sẽ có cảm giác cứng khi khi văn khóa như của bất kì ô khóa xe nào. thi lúc vừa hết cảm giác nhẹ đó bác rút chìa ra rất dễ dàng. Lý do trong ổ khóa vespa có 1 cái khấc nữa khi bác văn khóa hết vòng thì sẽ vướng cái khấc này khó rút chia lắm
bác nào đi mưa về khỏi cần phơi cứ ném cái áo mưa vào cốp xe sáng ra khô rang thơm phức ko có mùi mốc ngay :D
- cái vụ máy nóng cũng có lợi. ko biết ngoài HN sao chứ trong SG bọn em có nhiều thằng chay ngoài đường mà 1 tay cầm tay lái 1 tay sờ đùi bạn gái phía sau có thằng còn sờ cao hơn cả đùi nữa mới ac. KO hiểu sao mà e ghét cái kiểu ấy wa1 đi mất. mấy thằng đó phải cho nó di Pi để xe nóng nhắc chúng nó nhờ đang chay xe ngoài đường ko nên nóng wa kẻo đứt dây thần kinh. ôm eo nhè nhẹ là đủ nóng rùi :))

Chỉnh sửa cuối:

Mstudio.hn

Xe tải
các cụ đổ xăng A95 ở đâu ạ? em thấy cây xăng toàn bán A92 thôi ạ

anhtuan0117

Xe hơi
các cụ đổ xăng A95 ở đâu ạ? em thấy cây xăng toàn bán A92 thôi ạ
cụ cứ vui tính ,xăng A95 dĩ nhiên là đổ ở cây xăng rồi, chỗ này ko có thì đi chỗ khác ,cụ cứ tìm cây xăng nào lớn lớn chui vào kiểu gì chẳng có

Mstudio.hn

Xe tải
Cảm ơn cụ nhé. Vì em ko biết ˆˆ

phuongbase

Xe tải
Hơ hơ, có kụ nào mệt mỏi vì vá xe Pi chưa nhỉ? Chiều nay, gấu nhà em đi làm bị thủng bánh sau, đt gọi em đến mang đi vá, dắt cái xe bị xịt bánh sau cảm giác hơi chua(nắng nóng lúc 2h chiều). Đến tiệm vá xe vỉa hè thứ nhất gần nhà, bác vá xe lắc đầu không nhận lời. Dắt đến hiệu hay sửa mấy con xe HD, thằng bé là thợ phụ loanh hoay 15 p không tháo được con ốc ống xả dưới gầm xe cũng lắc đầu. Tiếp tục dắt bộ thêm 100m đến tiệm chuyên vá xe oto, may quá ông này nhận lời, sau gần 1 tiếng cuối cùng cũng xong, total 35k/1phat vá. Vá dòng PI quá phúc tạp, em chưa đi các dòng khác nhiều nên không biết nó có khổ như thế không. Ngày trước có đi Dylan nhưng ông anh đổ keo vào bánh nên chưa phải đi vá bao giờ.

duyquan0309

Xe đạp
e là e phân vân li vs lx lắm nhưng vs tình hiện giờ có lẽ làm e lx ie vậy hjx cố đấm ăn xôi

thieugia85

Xe tải
hix .. em đi Li toàn đổ A92.. phải đổi thôi

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hơ hơ, có kụ nào mệt mỏi vì vá xe Pi chưa nhỉ? Chiều nay, gấu nhà em đi làm bị thủng bánh sau, đt gọi em đến mang đi vá, dắt cái xe bị xịt bánh sau cảm giác hơi chua(nắng nóng lúc 2h chiều). Đến tiệm vá xe vỉa hè thứ nhất gần nhà, bác vá xe lắc đầu không nhận lời. Dắt đến hiệu hay sửa mấy con xe HD, thằng bé là thợ phụ loanh hoay 15 p không tháo được con ốc ống xả dưới gầm xe cũng lắc đầu. Tiếp tục dắt bộ thêm 100m đến tiệm chuyên vá xe oto, may quá ông này nhận lời, sau gần 1 tiếng cuối cùng cũng xong, total 35k/1phat vá. Vá dòng PI quá phúc tạp, em chưa đi các dòng khác nhiều nên không biết nó có khổ như thế không. Ngày trước có đi Dylan nhưng ông anh đổ keo vào bánh nên chưa phải đi vá bao giờ.

Không săm cơ mà bác, tháo ốc ống xả dưới gầm làm gì bác nhỉ, em nghĩ là bắn miếng vá từ ngoài vào lốp là ngon chứ, phải tháo ra hả cụ. Sorry vì em đã vá bao giờ.

toni_lx

Đi bộ
Vespa mà xịt lốp thì không đỡ được..@-)

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn

Một kinh nghiệm đi xe không săm đó là khi đâm vào đinh kể cả to cũng đừng tháo ra, cứ để nguyên đó, hơi xịt lại bơm, hơi xịt lại bơm để đi đến chỗ vá, vì để nguyên nó sẽ xịt từ từ, các bác tháo ra là dắt bộ luôn đó ạ, không kể Pi chứ con xe nào xịt lốp dắt chả chết.

Em hỏi ngoài lề một chút: Ở đây đã bác nào dắt con xe Honda Chaly bị xịt lốp chưa ạ, đó mới là nỗi kinh hoàng đó, mà xe có săm, tháo gần chết mới ra lốp được đó ạ. Pi chưa ăn thua gì đâu.

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà không đỡ được. Mình bị đinh đâm 1 lần, cứ để vậy đi tới tiệm vá xe (vì lốp xe xịt rất từ từ), họ nhét keo vào là xong, rất đơn giản. Đi vài tháng nay rồi mà vẫn ngon lành.

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Vespa có 1 nhược điểm nữa là: đi trời mưa nước bắt lên tận lưng người ngồi sau. Nên mới phải lắp thêm tấm đệm biển số, mới giải quyết được tình trạng này.

phuongbase

Xe tải
Các kụ là bị lỗ nhỏ nó không xì hết hơi ngay thôi à. Hôm trước xe em bơm vào chạy không quá 3p hết sạch hơn (cái đinh nó xuyên qua lốp luôn). Nếu vá dùi thì không phải tháo bánh, ống xả nhưng vá dùi chỉ là dạng vá tạm, em vá ép nó làm như vá oto luôn à. Chỉ có điều cái ốc giữ ống xả dưới gầm của Vespa cực kỳ khó tháo, Li thì khá hơn một chút, theo em tìm hiều thì các dòng HD như SH tháo lắp dễ hơn của PI.

minhquangha0380

Xe hơi
nếu e không nhầm thì bánh xe của Lx cũng có thể đổ keo tự vá vào bên trong được đấy ah. các bác thử xem

s0c_uuu

Xe buýt
nếu bị xịt lốp thì vá ở đâu thế các bác :)

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
nếu bị xịt lốp thì vá ở đâu thế các bác :)

Cụ hỏi thế thì mông lung quá, e rằng các cụ trên này không tư vấn nổi.

Để tư vấn tốt nhất cụ trả lời em nhé: Cụ ở đâu ạ và cái quan trọng nhất là hay xịt lốp khu vực nào ạ:-|.

minhquangha0380

Xe hơi
xit lốp thì gọi điện cho thằng Pi nó lên kéo xe về vá. chứ các bác vá ở ngoài thì chỉ nên dùng thanh cao su non nhet vô tạm thui chứ cái ốc ven hơi của xe Pi là chúa khó mở gặp thợ lơ mơ nó phá cái là tốn tiền

s0c_uuu

Xe buýt
Cụ hỏi thế thì mông lung quá, e rằng các cụ trên này không tư vấn nổi.

Để tư vấn tốt nhất cụ trả lời em nhé: Cụ ở đâu ạ và cái quan trọng nhất là hay xịt lốp khu vực nào ạ:-|.
dạ em ở Hà nội ạ :D. quang quẩn mấy chỗ thanh xuân, Hai Bà trưng, Hoàn kiếm, Đống đa thì vá ở đâu ạ?

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Nhược điểm rất rõ của LX ie là lớp sơn rất mỏng, va quệt nhẹ là xước ngay.

[K]club

Xe tải
đi xe lốp không săm các bác trang bị mấy số điện thoại vá xe lưu động vào . Chứ cứ dùi đục thì bố trí cbi thay lốp mới , làm kiểu ăn xổi đấy chỉ trong 2 trường hợp thôi , 1 là đang ở ngọa thành quá xa chỗ vá chuẩn thì phải chấp nhận , 2 là tiếc tiền và lốp cũng cũ rồi thì vá dùi vào đi 1 2 tháng rồi thay lốp mới luôn . Khuyên các bác có ý định đi xe lâu dài thì đừng đổ keo vào trong lốp , tiết kiệm được dăm trăm tiền lốp thì lại méo mặt dăm triệu tiền vành , rỉ hết vành đấy . Không nghe cave kể chuyện , không nghe nghiện trình bày , cứ tự mình chăm sóc là chuẩn nhất không phải nghe bọn thợ vá xe xui làm gì