[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

minhhainhaque

Xe hơi
Em giả nhời hộ. Mũi 1 thì chỉ hơi đau chỗ tiêm, bắp vai và hơi gai gai 1 tẹo. Mũi 2 thì sau 12 tiếng sẽ sốt và đau toàn thân khoảng 24 tiếng. Sau đó tùy thể trạng và có ngủ được ko thì sẽ hết. Em mất ngủ 1 đêm, đêm hôm sau ngủ được nên sâng dậy gần như bình thường. Nếu sốt 38 hoặc hơn thì cụ làm liều giảm sốt.
Em tiêm mũi 2 moderna bị sốt vật vã đau mỏi toàn thân mất 2 ngày các cụ ăn

xukthal.

Xe lăn
Nghe em nói tôi bỗng chột dạ, nhưng lúc này thì mặc kệ cho số phận. Tôi đeo lại cho em cái vuốt. Đây là cái vuốt nhỏ nhưng lại đẹp nhất của con hổ. Nó không bị sứt, hay bị chẻ ở mũi vì ít phải tiếp xúc với môi trường.
(...)
Chắc vẫn còn 1 đoạn nói về giai đoạn sau khi gặp ở PP và mợ BY về Thái rồi đi sang Pháp và những nỗi nhớ của cụ nữa chứ nhỉ? ;;)

thanks69

Xe buýt
Hoá ra chuyện phản gián các cụ ợ.
Thailand dùng mỹ nhân kế, VN dùng mỹ nam kế.
Cuối cùng hai nước mất cả chì lẫn chài !
Gần giống phim ông bà Smith.

xelubabanh

Xe buýt
Vâng, là lính thời đó mà như em thì cũng chẳng ai tin. Ngay mấy thằng bạn hàng xóm sát vách (mặc sịp Thái ra chợ) nghe em kể cũng không tin. Khi bố nó đã gặp em bên K xác nhận, nó mới tin. :D
Lúc cụ chủ tung hoành bên K như một người lính từng trải già dặn, kín kẽ thì lứa tuổi đó, cùng thời đó ở HN còn y như con nít ( mặc sịp ra chợ ) chứ chưa nói đến lứa tuổi đó ở thời bây giờ. Việc tỉnh táo và cảnh giác , kiềm chế của cụ chủ thời bấy giờ là lẽ tự nhiên

xe Tầu

Xe buýt
Qua nay vào đọc có mấy cụ cứ cop/paste lại bài viết của cụ chủ làm gì ấy nhỉ?

xukthal.

Xe lăn
Qua nay vào đọc có mấy cụ cứ cop/paste lại bài viết của cụ chủ làm gì ấy nhỉ?
Nối vào cho liền mạch ý mà, vì mấy đoạn sau toàn ngắn và có liên quan với nhau

Goal

Xe tăng
Em ở Hải Dương và biết cô này. Những năm 1990-2000 Cô ấy hoàn toàn bình thường
Những năm kế tiếp em ít gặp nhưng chẳng thấy có gì khác lạ

Quãng 201x thì um sùm trên báo chí,ở HD trong quán nước, quán bia cũng cũng hay gặp nhiều người kể chuyện theo kiểu: tao nghe thằng xe ôm, thằng taxi nó kể lại hoặc:đọc trên báo đấy thây.
Nhìn tướng đoán người: cô này là người có nhu cầu cao, có nhiều người được cô ấy thích nhưng bảo làm bậy với đàn ông hay thuốc và hiếp ông taxi 3 ngày 30 nháy thì là chuyện của báo nói.
Ông lái Taxi bị hiếp như vậy, khi trốn ra ngoài được lại không quay lại vả nát cả người lẫn nhà cô Ngọc ra ấy và chắc chắn cả Tp Hải Dương nhỏ bé của em sẽ xôn xao . Nhưng em thấy chẳng hề có chuyện đó.
Cô này cũng vào chỗ em đôi lần 😊

xukthal.

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF

xelubabanh

Xe buýt
Tên mợ BY của cụ thớt làm em nhớ đến 1 tác giả trên trang Quansuvn với chuỗi hồi ký 'Biên giới Tây Nam"
Cụ ấy lấy tên là Trungsy1 sau đổi tên thành Binhyen1960 :D
Hehe, cái này thì cụ nhầm rồi. Nick binhyen1960 là anh Hiếu, một trong các mod của trang quansuvn, còn nick trungsy1 là một anh khác, anh này là lính thông tin. Nếu các cụ muốn tìm hiểu và nghe các câu truyện khốc liệt nhưng cũng rất đỗi xúc động thời chiến tranh biên giới Tây Nam thì có thể search các nick như haanh ( ông này là luật sư bên Đồng Nai ) Hai Ruộng ( anh này sau học đại học BK tp HCM ) binhyen1960 hay trungsy1. Trong đó có một ông là lính công ty Tân Hiệp Phát có viết nhưng hình như chỉ được 1/2 thớt là ngưng do bị công ty cũ nhắc nhở ( anh ấy nói là đã có nhắc nhở nên em xin tạm ngưng, sau đó mất hút luôn ) ông này kể lại lúc lọt qua biên giới Tây Nam và đi công khai vào đất K trước cuộc tổng tấn công dưới vai lính trinh sát luồn sâu của K, gặp cơ sở liên lạc bên đó ( là trưởng thôn của Pốt, sau này có gặp lại ông này trên đất Vn và được hai người lính của Cục 2 trong vai lính Pốt đón ) từ quá trình huấn luyện, kiểm tra đến quá trình thâm nhập,,,,,rất hay. Cá nhân em thì tin cụ này kể thật vì cũng trong diễn đàn đó có một tay nguyên là lính trinh sát luồn sâu lên nổ là luồn sâu vào đất K để đón HS, sau đó khi giải ngũ bị thất lạc hết hồ sơ nên không được công nhận là cựu chiến binh, tay này có thốt ra những lời lẽ coi thường những người lính cựu binh nên bị bác này nhắc nhở, Tay này bật lại và xưng tên .....Lưu Văn Đính, trinh sát Bộ TTM và bị bác này phán trong số lính lực lượng này chỉ có ông Triệu Xuân Đính và tay này là lính bị tước quân tịch do vi phạm kỷ luật, sau lời phán này thì ông trinh sát luồn sâu kia lặn luôn

angkorwat

Xe container
Người OF
Trai thanh nữ tú, xúc liền cả 2 tuần thì em nghĩ dễ có kết quả lắm nhưng nếu có đáng nhẽ mợ BY phải cho con tìn về lâu rồi, ko thấy thì có khi ko có :D
Thực ra câu chuyện này em định kết thúc nó ở cái đêm mưa trái mùa thôi.
Nhưng làm như vậy thì có phụ lòng các cụ đang hóng thớt, vớ vẩn còn mang tội " bất kính" :D
Nên em sẽ viết tiếp cho đến khi kết thúc với bản thân em và BY.

Yelnut

Xe tăng
Hehe, cái này thì cụ nhầm rồi. Nick binhyen1960 là anh Hiếu, một trong các mod của trang quansuvn, còn nick trungsy1 là một anh khác, anh này là lính thông tin. Nếu các cụ muốn tìm hiểu và nghe các câu truyện khốc liệt nhưng cũng rất đỗi xúc động thời chiến tranh biên giới Tây Nam thì có thể search các nick như haanh ( ông này là luật sư bên Đồng Nai ) Hai Ruộng ( anh này sau học đại học BK tp HCM ) binhyen1960 hay trungsy1. Trong đó có một ông là lính công ty Tân Hiệp Phát có viết nhưng hình như chỉ được 1/2 thớt là ngưng do bị công ty cũ nhắc nhở ( anh ấy nói là đã có nhắc nhở nên em xin tạm ngưng, sau đó mất hút luôn ) ông này kể lại lúc lọt qua biên giới Tây Nam và đi công khai vào đất K trước cuộc tổng tấn công dưới vai lính trinh sát luồn sâu của K, gặp cơ sở liên lạc bên đó ( là trưởng thôn của Pốt, sau này có gặp lại ông này trên đất Vn và được hai người lính của Cục 2 trong vai lính Pốt đón ) từ quá trình huấn luyện, kiểm tra đến quá trình thâm nhập,,,,,rất hay. Cá nhân em thì tin cụ này kể thật vì cũng trong diễn đàn đó có một tay nguyên là lính trinh sát luồn sâu lên nổ là luồn sâu vào đất K để đón HS, sau đó khi giải ngũ bị thất lạc hết hồ sơ nên không được công nhận là cựu chiến binh, tay này có thốt ra những lời lẽ coi thường những người lính cựu binh nên bị bác này nhắc nhở, Tay này bật lại và xưng tên .....Lưu Văn Đính, trinh sát Bộ TTM và bị bác này phán trong số lính lực lượng này chỉ có ông Triệu Xuân Đính và tay này là lính bị tước quân tịch do vi phạm kỷ luật, sau lời phán này thì ông trinh sát luồn sâu kia lặn luôn
Cụ kể thế thì em thấy còn thiếu. Còn nick ducthao nữa. Bác này viết bài của đơn vị bác ấy là đơn vị cắm chốt, chuyên đánh cù cưa. Mấy bác kia phần lớn là chơi tấn công, bác ấy chuyên phòng ngự.

hd-vt

Xe container
Em đọc chưa hết, dưng phải lướt qua những trang mới nhất vì quá hấp dẫn. Nghiêng mình kính phục các anh các chú xông pha trước mũi tên hòn đạn. ^:)^
Chuyện của cụ thớt có thể dựng thành phim, đầy đủ sắc thái, và rất con người. Em cảm giác như xưa, say mê đọc tạp chí Văn Nghệ Quân Đội.

Bahn

Xe tải
Nếu như trong kịch hay phim sẽ có cảnh 30 năm sau, một thanh niên quốc tịch Pháp đeo cái vòng có vuốt hổ về Việt Nam tìm người thân... :D
( ...)

Cái dây đeo là tôi đã tết từ 4 sợi dù pháo sáng, mà chị T để lại cho tôi làm dây buộc màn.
- Không, cái dây đó em phải giữ lại vì nó thấm đẫm mồ hôi và mùi cơ thể anh. Sau này em cho con em đeo.
Nghe em nói tôi bỗng chột dạ, nhưng lúc này thì mặc kệ cho số phận. Tôi đeo lại cho em cái vuốt. Đây là cái vuốt nhỏ nhưng lại đẹp nhất của con hổ. Nó không bị sứt, hay bị chẻ ở mũi vì ít phải tiếp xúc với môi trường.
(...)
Từ lâu, em đã dự đoán được kịch bản này rồi mà...!
Khà khà!

XSim

Xe container
Cụ ơi vụ công ty Tân Hiệp Phát là sao thế ạ, cty cụ Dr. Thanh cũng tham chiến ở K à cụ?

Bigmoto

Xe container

xukthal.

Xe lăn
Em đã mạn phép cụ chủ tổng hợp 2 truyện đặc sắc nhất và post vào trang 2 (#27 và #35) mời mọi người vào xem cho liền mạch:

Em mạn phép cụ angkorwat tổng hợp nguyên tác cho mọi người đọc liền mạch tại đây
1. Truyện chị Thêu:

2. Truyện CHAN THU:

Chỉnh sửa cuối: