Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

cucho

Xe tăng
Thế nếu là xe số tự động thì có bị òa ga không?
.

Nếu theo lý thuyết em cóp nhặt của ae trên OF này về cơ chế òa ga của Lac-Cruz thì xe AT không thể có òa ga được. Vì theo nguyên tắc hoạt động của AT có số(loại vô cấp chưa tính đến) thì khi tốc độ cho phép số mới đc nhảy hoặc ngược lại. Vậy nên ngưỡng bù ga mà ECU ghi nhận luôn ở mức CHUẨN. Các bác thấy lý sự của em hợp lý chưa nào.

Khi các cao thủ của ta bắt đầu nghiên cứu về òa ga của Deawoo, người ta còn ngờ rằng xe MT đã dùng chung ECU của AT dẫn đến có hiện tượng này. Nhưng thực tế có những ghi nhận òa ga đến tận 3,500v/phút và không xuống nữa, phải tắt máy chờ tí. Bù gì mà khiếp thế. Vì vậy luận điểm này đành phải loại bỏ.

Vậy nên, cách thả dốc để định mức bù ga cho ECU tại thời điểm này là thuyết phục nhất. Hy vọng ngày mai có ai đó tìm ra cách hay hơn để đạp đổ cách NÔNG DÂN này đi các bác nhỉ

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em hỏi ngu tí... ACCU là gì ạ???
Sao em đi vẫn bình thường chưa bị lỗi gì mà sao các cụ bị nhiều lỗi thế :-s
Chữ Q mà bọn trẻ con giờ vẫn đọc là Cu đó cụ, Accu là ắc quy

hoatra

Xe điện
:-@Lỗi như này đế lái xe chạy hết à

kduc

Xe Cứu Trợ
.

Nếu theo lý thuyết em cóp nhặt của ae trên OF này về cơ chế òa ga của Lac-Cruz thì xe AT không thể có òa ga được. Vì theo nguyên tắc hoạt động của AT có số(loại vô cấp chưa tính đến) thì khi tốc độ cho phép số mới đc nhảy hoặc ngược lại. Vậy nên ngưỡng bù ga mà ECU ghi nhận luôn ở mức CHUẨN. Các bác thấy lý sự của em hợp lý chưa nào.

Khi các cao thủ của ta bắt đầu nghiên cứu về òa ga của Deawoo, người ta còn ngờ rằng xe MT đã dùng chung ECU của AT dẫn đến có hiện tượng này. Nhưng thực tế có những ghi nhận òa ga đến tận 3,500v/phút và không xuống nữa, phải tắt máy chờ tí. Bù gì mà khiếp thế. Vì vậy luận điểm này đành phải loại bỏ.

Vậy nên, cách thả dốc để định mức bù ga cho ECU tại thời điểm này là thuyết phục nhất. Hy vọng ngày mai có ai đó tìm ra cách hay hơn để đạp đổ cách NÔNG DÂN này đi các bác nhỉ
Em đi LAC EX, hôm nọ đi bảo dưỡng cũng tháo ắc quy, vs bím ga xong cũng òa ga, em kệ, chạy từ tốn mấy hôm, đến nay ok.
Chắc cũng giống vụ thả trôi dốc kia :D

oto_dream

Xe buýt
Em mở màn luôn này:

1). Lỗi oà gas.
2). Lỗi bị đông đá điều hoà.

Em mới thấy 1 vụ là lỗi khoá cửa kính trung tâm. Em sẽ check xem sao.

Mời các cụ
Trộm vía xe e CHƯA bị 2 món kia. Còn cái món khóa kính trung tâm thì xe e chỉ khóa được hàng ghế sau thôi, cái thằng ghế phụ nó vẫn tụt lên tụt xuống bình thường mới chán chứ :(

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cái này không phải là lỗi đâu cụ ạ. Xe em cũng chỉ khoá được 2 kính sau thôi.

Như cụ Pbinh979 nói thì cũng đúng. Tức là người ngồi trước là háng ghế chủ động vì vậy kính mở còn để mua vé cầu đường nữa chứ.

Trộm vía xe e CHƯA bị 2 món kia. Còn cái món khóa kính trung tâm thì xe e chỉ khóa được hàng ghế sau thôi, cái thằng ghế phụ nó vẫn tụt lên tụt xuống bình thường mới chán chứ :(

Mazspeed

Xe container
.

OK thế tức là xe Chevy thì nên chọn AT, thanks.

longlaotiensinh

Xe điện
Cái này không phải là lỗi đâu cụ ạ. Xe em cũng chỉ khoá được 2 kính sau thôi.

Như cụ Pbinh979 nói thì cũng đúng. Tức là người ngồi trước là háng ghế chủ động vì vậy kính mở còn để mua vé cầu đường nữa chứ.
ơ, thế cruze không khóa được kính phụ ợ, lac vữn khóa bình thường mờ

bvhadelpiero

Xe lăn

hunglawyer

Xe buýt
Bán xe thôi cụ ơi. đi như thế này thì chả mấy lại mất thêm con xe nữa.
ltz 1.8at:
Mua hôm đâù về bị lỗi cần hộp số, ko đề dc
má phanh bị mòn ngay khi mua, lùi kêu két két, chạy 3 vạn thì thấy vỡ mới biết là mòn vet
điều hòa bị thủng, vào x]ởng từ quân đến tướng chối bai bải
ác quy tèo sau 1 năm, 3 vạn cây
uống xăng như nghiện, bình xăng đổ 1,2 tr, đi dc 400km là kịch
ghế da mỏng manh như su crystal, ngồi đau hết cả ***

couto_hung

Xe tăng
Bán xe thôi cụ ơi. đi như thế này thì chả mấy lại mất thêm con xe nữa.
Xe e chạy coi như là 14 Lít/100km
Xe Altis chạy 12 lít/100km
Chênh nhau mỗi lần 100km là 2 lít tức ~ 40k
một năm e chạy 3 vạn tức là tốn hơn Altis 12 triệu
Nhưng mà xe em rẻ hơn Altis 172 triệu nên thôi coi như là tự an ủi đổ xăng chạy dc trong 15 năm vậy

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Xe e chạy coi như là 14 Lít/100km
Xe Altis chạy 12 lít/100km
Chênh nhau mỗi lần 100km là 2 lít tức ~ 40k
một năm e chạy 3 vạn tức là tốn hơn Altis 12 triệu
Nhưng mà xe em rẻ hơn Altis 172 triệu nên thôi coi như là tự an ủi đổ xăng chạy dc trong 15 năm vậy
Độ nốt phần gió và grounding kit đi, xăng ăn như Altis thôi, làm gì mà kinh thế.

banphagia

Xe tăng
nói chung mấy bệnh này cũng nhẹ mà

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu tí... ACCU là gì ạ???
Sao em đi vẫn bình thường chưa bị lỗi gì mà sao các cụ bị nhiều lỗi thế :-s
Lậy cụ, cụ hài hước quá,
Em tìm được trong : http://en.wikipedia.org/wiki/ACCU để hầu cụ đây ạ
Từ Wikipedia, bách khoa toàn thư miễn phí
ACCU có thể tham khảo:
Autodefensas Campesinas de Cordoba y Uraba , một nhóm bán quân sự Colombia
Accu (pin) , một pin có thể được phục hồi để sạc đầy bởi các ứng dụng của năng lượng điện
ACCU (tổ chức) , một nhóm người sử dụng phát triển phần mềm
Hiệp hội Cao đẳng và trường Đại học Công giáo (ACCU )
Úc Trung ương Credit Union , một liên minh tín dụng có trụ sở tại đô thị và khu vực Nam Úc và Lãnh thổ phía Bắc

;))

tuankietauto

Xe tăng
Đâu phải nghĩ nhiều thế đâu các cụ. Mang qua xưởng bên em đi 168 Phạm Văn Đồng.
GM Trung Sơn luôn chu đáo các bác nhé. Nếu bác nào lấy xe call em nhé LTZ giá 29.200 tốt không thể tốt hơn

***boagu***

Xe buýt
Nhiều lỗi thế này chắc các bác sắp bán xe đến nơi rồi, bác nào bán ới em nhé, làm thêm con LS nữa về đi cho máu, mỗi hôm đi một xe ;));));))

pbinh979

Xe tăng
Cứ có vài cái thớt nhờ hỗ trợ thì ông Vịt lại bán được khối thứ :D
phần gió thì chhi thay lọc gió la xong hả cụ vitgia78? xe em LTZ nhờ cụ tư vấn quả độ giúp.thank

Linh_LTZ

Xe tải
chà...em định cưới em cruze 1.8 LTZ Full Option mà nghe các bác kể nhìu bệnh wa...nhưg em nghĩ xe nào chẳng có bệnh...
nhân tiện bác nào bít chỗ nào bán em này rẻ nhất thì mách em với nhé. ( Em ở Hà Nội )
Em xin cảm ơn các bác...