Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

PĐH

Xe tải
e tưởng cái lỗi đánh hết lái thì kêu vè vè là chuyện bt chứ ạ? e thấy đầy xe bị dư lày

namk41ccm2

Xe đạp
cảm ơn các bác em đang định làm Em Lac SE nhưng thấy n lỗi nên hơi Run

mr.dth

Xe hơi
thực ra theo e nghĩ đến con camry xuất mỹ của a nhật bổn trên 60k còn toàn lỗi chết người huống chi con cruze của a hàn xẻng với giá từ 23 -29k ở việt nam còn ở bển là dưới 15k .với giá tiền như thế mà đòi hỏi sự tuyệt đối thì có lẽ là không tưởng, e cũng vừa làm em cruze ls xong.với e e thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra....các cụ nào muốn mua thì mua chứ đừng đắn đo làm gì cho mệt đầu,xe nào chẳng có lỗi và những lỗi ấy có thể khắc phục được,có lẽ lên đổi tên box này thành '' Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze- và cách khắc phục '' để a e trao đổi kinh nghiệm.

hiep.economic

Xe buýt
thực ra theo e nghĩ đến con camry xuất mỹ của a nhật bổn trên 60k còn toàn lỗi chết người huống chi con cruze của a hàn xẻng với giá từ 23 -29k ở việt nam còn ở bển là dưới 15k .với giá tiền như thế mà đòi hỏi sự tuyệt đối thì có lẽ là không tưởng, e cũng vừa làm em cruze ls xong.với e e thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra....các cụ nào muốn mua thì mua chứ đừng đắn đo làm gì cho mệt đầu,xe nào chẳng có lỗi và những lỗi ấy có thể khắc phục được,có lẽ lên đổi tên box này thành '' Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze- và cách khắc phục '' để a e trao đổi kinh nghiệm.
chuẩn luôn : .với e e thấy hài lòng với số tiền mình bỏ ra....các cụ nào muốn mua thì mua chứ đừng đắn đo làm gì cho mệt đầu

chebonmua

Xe buýt
Toàn những lỗi từ thủa đâu đâu , mà mấy cái lặt vặt này còn may chứ , qua xe hãng khác không khéo lại ăn mấy quả thu hồi xe vì lỗi có thể cháy chập xe thì còn đủ mà mệt hơn .Xe cỏ thì fai biết phấn đấu thôi các cụ ạ .Đến rolls-royce cũng vừa phải triệu hồi vì lỗi có thể cháy nổ xe kia kìa .

chebonmua

Xe buýt
Giờ hãng nó cũng phần nào khắc phục các lỗi lặt vặt rồi mà ,Nên hướng về tương lai của Chevrolet thay vì cách nhìn đầy mặc cảm của ông cố Daewoo...

cathymeo

Xe buýt
cảm ơn các bác em đang định làm Em Lac SE nhưng thấy n lỗi nên hơi Run
Em chạy Lac SE nhập, chưa thấy lỗi gì như các bác nêu trên đây cả, e thề. Chỉ có cái kiểu chạy chậm(rất chậm) mà rà côn ở 1 cữ chân lâu thì phanh cứng, đạp côn sâu 1 chút thì hết. Cái kiểu này đi quen rồi thì cũng thấy bình thường
Accu vẫn ngon
ko òa ga gì hiết
đóng đá ĐH thì ko bg có
xe e chạy 1,5 vạn rồi các cụ ạ

Ong-ba-muoi

Xe đạp
Cụ nói rất đúng ý em ạ...Xe nào cũng có ưu, nhược điểm của nó. Có lỗi thì tìm cách khắc phục thôi...
Em chạy Lac CDX 2009 nhập, 3 vạn rồi, mới vừa thay accu. Đợt tháng 8 vừa rồi, em không thấy điều hòa mát, mang vào xưởng lúc đầu nạp thêm đầy ga xem thế nào, được độ 3 tuần lại hết mát, đành phải quay lại xưởng mổ ra. Kể ra cũng thấy xót tablo lắm các cụ ạ, mất hịn nhưng mà giờ ngon lành rồi. Các anh thợ phán là hở ống dẫn, phải hàn lại.
Còn các lỗi khác, em chưa thấy gì. Nhìn chung em cảm nhận Lac nhập chạy ổn ạ. Nhất là ra đường trường, khoái chí có thể vít lên 120km/h, cái này em thử rồi, độ ổn định thân xe là tốt, bám đường, ko kém các dòng cao hơn em nó, nhất là đường trường em nó ăn uống nhẹ nhàng. Trong phố thì thôi, no comment. Đường trường, chuyển sang chế độ sport, lên số bằng tay, cũng thú vị ạ.
Xin góp vài cảm nhận của riêng em.

DelayAirlines

Xe máy
Website
www.acb.pro.vn
Cụ này chả đọc hết comm của cụ chủ thớt.

Em mở cái thớt này chỉ để tập hợp các lỗi của CRUZE. Cụ nào mắc căn bệnh gì xử lí ra sao thì phọt đây anh em biết để khắc phục nhé.

Còn nếu mà không xử lí được thì tập hợp khiếu nại với hãng xem sao.

banphagia

Xe tăng
đi lắc nhập em sợ nhất là hỏng cảm biến abs,hoặc rô tuyn

Thái Sơn

Đi bộ
vô hãng họ gắn thêm cái rờ le nhiệt hết 180k là oke

namfox

Xe tải
Xe e chạy coi như là 14 Lít/100km
Xe Altis chạy 12 lít/100km
Chênh nhau mỗi lần 100km là 2 lít tức ~ 40k
một năm e chạy 3 vạn tức là tốn hơn Altis 12 triệu
Nhưng mà xe em rẻ hơn Altis 172 triệu nên thôi coi như là tự an ủi đổ xăng chạy dc trong 15 năm vậy
Cụ tính mức chênh lệch và đem vào ngân hàng gửi=> Mỗi năm thừa khối tiền bù xăng so với altis => nhậu bét nhè :)

starhkjl

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe nhập có xịt rửa máy được không vậy? Xe em không có tấm bảo vệ gầm, hôm rùi về quê xong mở nắp capo thấy bửn quá các bác ạ.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
LTZ 1.8AT:
mua hôm đâù về bị lỗi cần hộp số, ko đề dc
má phanh bị mòn ngay khi mua, lùi kêu két két, chạy 3 vạn thì thấy vỡ mới biết là mòn vet
điều hòa bị thủng, vào x]ởng từ quân đến tướng chối bai bải
ác quy tèo sau 1 năm, 3 vạn cây
uống xăng như nghiện, bình xăng đổ 1,2 tr, đi dc 400km là kịch
ghế da mỏng manh như su crystal, ngồi đau hết cả ***
xe em CDX 1.6 thay mỗi accu, còn đâu chả lỗi gì cả. Thỉnh thoảng chịu khó tháo vệ sinh lọc gió (cái này tự làm được), thay dầu định kỳ đúng 5000km một phát. Xe em toàn đổ 1tr/lần xăng A92. Lần đi kém nhất được 380km, lần đi tốt nhất được 480km tính ra dao động 10 - 13 lít/100km thì có gì đâu mà lục tốn cụ?

cukiss

Xe điện
Trộm vía, xe em đi đến giờ này chưa phải sửa chữa giề. Đểu thế chứ lị :D

biu

Xe hơi
Cụ nói rất đúng ý em ạ...Xe nào cũng có ưu, nhược điểm của nó. Có lỗi thì tìm cách khắc phục thôi...
Em chạy Lac CDX 2009 nhập, 3 vạn rồi, mới vừa thay accu. Đợt tháng 8 vừa rồi, em không thấy điều hòa mát, mang vào xưởng lúc đầu nạp thêm đầy ga xem thế nào, được độ 3 tuần lại hết mát, đành phải quay lại xưởng mổ ra. Kể ra cũng thấy xót tablo lắm các cụ ạ, mất hịn nhưng mà giờ ngon lành rồi. Các anh thợ phán là hở ống dẫn, phải hàn lại.
Còn các lỗi khác, em chưa thấy gì. Nhìn chung em cảm nhận Lac nhập chạy ổn ạ. Nhất là ra đường trường, khoái chí có thể vít lên 120km/h, cái này em thử rồi, độ ổn định thân xe là tốt, bám đường, ko kém các dòng cao hơn em nó, nhất là đường trường em nó ăn uống nhẹ nhàng. Trong phố thì thôi, no comment. Đường trường, chuyển sang chế độ sport, lên số bằng tay, cũng thú vị ạ.
Xin góp vài cảm nhận của riêng em.
Em cũng ở "hoàn cảnh" giống y Cụ, điều hòa ít t/d chỉ thấy gió ào ào điếc tai nhưng acquy 3.2 vạn rồi vẫn ổn. Xăng đường trường chỉ 7-7.5l/100 km thôi, trong phố khoảng 10-11l/100km.....vẫn chịu đc các Cụ nhi?
À, Cụ cho e hỏi điều hòa làm ở đâu ạ?

Kia Evening

Xe tăng
e tưởng cái lỗi đánh hết lái thì kêu vè vè là chuyện bt chứ ạ? e thấy đầy xe bị dư lày
Cái vụ lày là do xe trợ lực bằng dầu nên khi đánh hết lái nó bị ép mức cao nhứt nó thế. Xe trợ lực dầu nào tchar thế, chỉ có xe trợ lực điện thì ko thế. Tốt nhất là đánh hết lái rồi nhả lại tí là ổn thôi. Oánh hết lái nhiều là đi đấy

pbinh979

Xe tăng
Nói chung về mức độ tốn xăng còn phụ thuộc chủ yếu vào đường đi nữa. Cụ nào nhà Hà Đông, Từ Liêm mà đi làm phố cổ hay Lâm gia trang thì phải tính lít xăng/1 giờ.:D
Xe của em cứ phố phường đông vui là em .... té; đi xe máy cho lành. Thế nên đổ 1M xăng A 95 đi được khoảng 550 km ---> 650 km, nhưng em thấy vẫn thế là bt mà.
xe em CDX 1.6 thay mỗi accu, còn đâu chả lỗi gì cả. Thỉnh thoảng chịu khó tháo vệ sinh lọc gió (cái này tự làm được), thay dầu định kỳ đúng 5000km một phát. Xe em toàn đổ 1tr/lần xăng A92. Lần đi kém nhất được 380km, lần đi tốt nhất được 480km tính ra dao động 10 - 13 lít/100km thì có gì đâu mà lục tốn cụ?

hungmobi

Xe tải
của em lối đèn check , và sắp die 1 bugi rồi , cụ nào muốn em gả cho