Những hình ảnh về Huyndai Tucson IX.

luongtk

Xe tải
cụ xem bản nào vậy ?x2o hay Lmx2o?
@holdmenow: Em xem bản LMX20 bác ạ. Màu nòng súng. Sales của Hoàng Gia báo với em là 6 túi khí và có DMB nhưng đến mới thấy không có. Kể ra đeng hậu mà là đèn LED. đèn pha bi thì sẽ hợp lý hơn nhiều. Tổng thể thì có thể gọi là có cá tính. Mâu thuẫn với các chi tiết rẻ tiền.

@Mebonbanh: bác lấy Sorento ở đâu vậy bác. PM giúp em cái giá được không bác. Em cảm ơn nhiều ạ!

xedieu

Xe cút kít
Oi ròi oi... Hic hic... Chưa xem Tucson ngoài đời thì háo hức 1 phần (l) , xem xong thì háo hức... gấp mấy lần :41:! Hị hị... Bây giờ em hoàn toàn yên tâm ngồi vểnh râu chờ đợi xe của cụ KTV về thôi! :6:

hành_khất_đêm

Xe điện
Em thấy bên bác cừ nhà em có 2 con rồi, nhòm giống X6 ghê. Giá cả thế nào nhỉ các cụ.

xedieu

Xe cút kít
Oi ròi oi... Hic hic... Chưa xem Tucson ngoài đời thì háo hức 1 phần (l) , xem xong thì háo hức... gấp mấy lần :41:! Hị hị... Bây giờ em hoàn toàn yên tâm ngồi vểnh râu chờ đợi xe của cụ KTV về thôi! :6:
Em xin trình bày 1 tý nhận định chủ quan về Tucson 2010 sau khi được sờ tận tay, ngồi thử (chưa đc đi thử) chừng 30 phút, các cụ vào góp ý bổ sung cho vui (chống chỉ định các sâu tung hỏa mù hoặc dìm hàng mục đích này nọ nhá :mad:):

Chiều nay em đi xem ké ông anh. Nói chung là về tính năng vận hành và option em không dám nói, vì nó vô chừng và còn phụ thuộc vào... "cái xe trước của bạn là xe gì"! Riêng về hình thức (cái mà em rất quan trọng) thì nó hoàn toàn chinh phục em - và 4 người nữa đã xem chiều nay, trong đó có 3 designer. :41:

Thiết kế hiện đại, rất trẻ trung và sport (đặc biệt phần cửa 2 bên phía sau) - Chủ nhân chiếc xe này sẽ hoàn toàn tự tin mình đang sống ở những năm 2009-2010 chứ không phải cuối thế kỷ XX :77:. Một thiết kế theo kịp thời đại (bệnh nghề nghiệp :P)! Đường nét hài hòa hơn trong ảnh (nhưng không bóng bẩy bằng, tất nhiên). Điều quan trọng nhấttỷ lệ tổng thể rất đẹp và hợp lý, cho ta cảm giác hài hòa, cân bằng, ổn định, tỷ lệ, tầm thước,.. phù hợp với những cụ VN tầm trên dưới 1,70m. Phần đuôi vì xe 5 chỗ nên rất nhẹ nhàng, không bị xệ xuống quá.

Phần đầu cao và phẳng, vuông hơn nếu so với SFe. Điểm này đã bị 1 cụ nào đó trước đây chê nhưng riêng em thấy rất đẹp: liên tưởng đến mui xe Camry mới và... Phantom (Hehe, 1 chút liên tưởng khi nhìn từ mặt bên thôi ạ) - Nếu vuốt cụp xuống thì quá là..! Kích thước này để đi trong nội thành chật chội theo em là lý tưởng (em repeat là em không có nhu cầu 7 chỗ nhá). Em và ông anh vào soi ngay em CR-V nhập đang bày ở gian trong, thấy hình thức không có gì để mà bàn với Tuc này cả. Vỏ xe rất chắc chắn, so ngay với CR-V. Phần mũi xe xem ảnh bị chê là cái miệng của con quái vật nhưng nhìn ở ngoài đời dễ chịu hơn trong ảnh nhiều, em thấy đẹp. Larang 18" quả thật chân dài - vì tổng thể xe thấp hơn SFe 14cm mà chân nó lại cao bằng thì tỷ lệ nó không chân dài mới là lạ! Điểm trừ dễ nhận thấy nhất ở phần ngoài thất là bộ đèn pha hoàn toàn không tương xứng!!! :redface:

Nội thất chưa được tinh tế nhưng chấp nhận được :). Hàng ghế sau em thấy rất rộng rãi, riêng ghế lái thấy chiều ngang hơi nhỏ?!? Option thì loạn xì ngầu tùy theo túi tiền nên em miễn bàn. Cửa trời 2 ô rộng thênh thang... Hai nút VDC và HAC/DBC (hỗ trợ leo dốc/xuống dốc) nhìn thấy ngay - chả biết có "ruột" không hay có mỗi nút bấm??? :))

Nói chung, cá nhân em rất hài lòng. Và thấy mẫu xe này rất phù hợp với các cụ tre trẻ, hơi hơi thành đạt 1 tý, có gu thẩm mỹ hiện đại, có cái TÔI lớn + 1 chút kiêu hãnh, bản ngã tự tin... và cho 1 gia đình nhỏ (5 chỗ mà). Nếu đi kèm 1 em chân dài thì tuyệt (Giống mình thế :)):)):)))! Em xem xe về đang khoái, miên cái lan man 1 tý, các cụ đừng chửi em tội nghiệp...

P/S: Xe này ở HQ nó hot em nghĩ cũng đúng các cụ ạ!

KtvAuto

Xe máy
Đúng chuẩn SUV cho Doanh nhân sánh vai cùng Chân daì

Chúc mừng Cụ Xedieu co cam nhan va phan tich hay, o Hàng Xẻng không những Hot mà Rất rất Hot, Không có xe để giao đâu ah.
Tặng các cụ mấy tấm Ảnh(b):6:

Em xin trình bày 1 tý nhận định chủ quan về Tucson 2010 ....Riêng về hình thức (cái mà em rất quan trọng) thì nó hoàn toàn chinh phục em - và 4 người nữa đã xem chiều nay, trong đó có 3 designer. :41:
Thiết kế hiện đại, rất trẻ trung và sport (đặc biệt phần cửa 2 bên phía sau) - Chủ nhân chiếc xe này sẽ hoàn toàn tự tin mình đang sống ở những năm 2009-2010 chứ không phải cuối thế kỷ XX Một thiết kế theo kịp thời đại (bệnh nghề nghiệp :P)! Đường nét hài hòa hơn trong ảnh (nhưng không bóng bẩy bằng, tất nhiên). Điều quan trọng nhấttỷ lệ tổng thể rất đẹp và hợp lý, cho ta cảm giác hài hòa, cân bằng, ổn định, tỷ lệ, tầm thước,.. phù hợp với những cụ VN tầm trên dưới 1,70m. Phần đuôi vì xe 5 chỗ nên rất nhẹ nhàng, không bị xệ xuống quá.

Phần đầu cao và phẳng, vuông hơn nếu so với SFe. Điểm này đã bị 1 cụ nào đó trước đây chê nhưng riêng em thấy rất đẹp: liên tưởng đến mui xe Camry mới và... Phantom.
Phần mũi xe xem ảnh bị chê là cái miệng của con quái vật nhưng nhìn ở ngoài đời dễ chịu hơn trong ảnh nhiều, em thấy đẹp. Larang 18" quả thật chân dài - vì tổng thể xe thấp hơn SFe 14cm mà chân nó lại cao bằng thì tỷ lệ nó không chân dài mới là lạ!
Cửa trời 2 ô rộng thênh thang... Hai nút VDC và HAC/DBC (hỗ trợ leo dốc/xuống dốc) nhìn thấy ngay - chả biết có "ruột" không hay có mỗi nút bấm???
Nói chung, cá nhân em rất hài lòng. Và thấy mẫu xe này rất phù hợp với các cụ tre trẻ, hơi hơi thành đạt 1 tý, có gu thẩm mỹ hiện đại, có cái TÔI lớn + 1 chút kiêu hãnh, bản ngã tự tin... và cho 1 gia đình nhỏ (5 chỗ mà). Nếu đi kèm 1 em chân dài thì tuyệt (Giống mình thế :)):)):)))! P/S: Xe này ở HQ nó hot em nghĩ cũng đúng các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
@Cụ KTV: Xe nhà cháu về mà chưa có đủ giấy tờ là cháu qua niêm phong & xin cái chìa khóa mang về như điều khoản hợp đồng đấy ạ! :6: Tình hình xem cái xe hôm nay thấy bùn đất đầy trong xe, lại có 1 vết xước mini ở dưới đèn pha - xót xa... Mấy hôm nữa hot hot bà con càng đi xem nhiều... :'(:'(:'(

@Cụ Lesi: Cụ nên đưa em nó về nhà sớm cụ ạ!

Em bổ sung tý: Cụ KTV ơi cụ sang HQ làm gì thế? Cháu vào flickr của cụ toàn thấy ảnh ăn & chơi. Có mấy cái xe thì chưa thấy cái nào màu xe nhà cháu cả??? Liệu 19/10 có kịp xuống tàu không hả cụ, cụ cứ nói thật đi cho nó... lành ạ! :))

Chỉnh sửa cuối:

doremonmattich

Xe tăng
@holdmenow: Em xem bản LMX20 bác ạ. Màu nòng súng. Sales của Hoàng Gia báo với em là 6 túi khí và có DMB nhưng đến mới thấy không có. Kể ra đeng hậu mà là đèn LED. đèn pha bi thì sẽ hợp lý hơn nhiều. Tổng thể thì có thể gọi là có cá tính. Mâu thuẫn với các chi tiết rẻ tiền.

@Mebonbanh: bác lấy Sorento ở đâu vậy bác. PM giúp em cái giá được không bác. Em cảm ơn nhiều ạ!
Cụ khó tính nhỉ. Em nghĩ cụ nên mua cr-v taiwan , cho nó khỏi rẻ tiền vậy.

cụ chớ quên, 5 chục k ở VN chỉ mua dc xe rẻ tiền thôi cụ ạ

Lesi

Xe máy
Em xin trình bày 1 tý nhận định chủ quan về Tucson 2010 sau khi được sờ tận tay, ngồi thử (chưa đc đi thử) chừng 30 phút, các cụ vào góp ý bổ sung cho vui (chống chỉ định các sâu tung hỏa mù hoặc dìm hàng mục đích này nọ nhá :mad:):

Chiều nay em đi xem ké ông anh. Nói chung là về tính năng vận hành và option em không dám nói, vì nó vô chừng và còn phụ thuộc vào... "cái xe trước của bạn là xe gì"! Riêng về hình thức (cái mà em rất quan trọng) thì nó hoàn toàn chinh phục em - và 4 người nữa đã xem chiều nay, trong đó có 3 designer. :41:

Thiết kế hiện đại, rất trẻ trung và sport (đặc biệt phần cửa 2 bên phía sau) - Chủ nhân chiếc xe này sẽ hoàn toàn tự tin mình đang sống ở những năm 2009-2010 chứ không phải cuối thế kỷ XX :77:. Một thiết kế theo kịp thời đại (bệnh nghề nghiệp :P)! Đường nét hài hòa hơn trong ảnh (nhưng không bóng bẩy bằng, tất nhiên). Điều quan trọng nhấttỷ lệ tổng thể rất đẹp và hợp lý, cho ta cảm giác hài hòa, cân bằng, ổn định, tỷ lệ, tầm thước,.. phù hợp với những cụ VN tầm trên dưới 1,70m. Phần đuôi vì xe 5 chỗ nên rất nhẹ nhàng, không bị xệ xuống quá.

Phần đầu cao và phẳng, vuông hơn nếu so với SFe. Điểm này đã bị 1 cụ nào đó trước đây chê nhưng riêng em thấy rất đẹp: liên tưởng đến mui xe Camry mới và... Phantom (Hehe, 1 chút liên tưởng khi nhìn từ mặt bên thôi ạ) - Nếu vuốt cụp xuống thì quá là..! Kích thước này để đi trong nội thành chật chội theo em là lý tưởng (em repeat là em không có nhu cầu 7 chỗ nhá). Em và ông anh vào soi ngay em CR-V nhập đang bày ở gian trong, thấy hình thức không có gì để mà bàn với Tuc này cả. Vỏ xe rất chắc chắn, so ngay với CR-V. Phần mũi xe xem ảnh bị chê là cái miệng của con quái vật nhưng nhìn ở ngoài đời dễ chịu hơn trong ảnh nhiều, em thấy đẹp. Larang 18" quả thật chân dài - vì tổng thể xe thấp hơn SFe 14cm mà chân nó lại cao bằng thì tỷ lệ nó không chân dài mới là lạ! Điểm trừ dễ nhận thấy nhất ở phần ngoài thất là bộ đèn pha hoàn toàn không tương xứng!!! :redface:

Nội thất chưa được tinh tế nhưng chấp nhận được :). Hàng ghế sau em thấy rất rộng rãi, riêng ghế lái thấy chiều ngang hơi nhỏ?!? Option thì loạn xì ngầu tùy theo túi tiền nên em miễn bàn. Cửa trời 2 ô rộng thênh thang... Hai nút VDC và HAC/DBC (hỗ trợ leo dốc/xuống dốc) nhìn thấy ngay - chả biết có "ruột" không hay có mỗi nút bấm??? :))

Nói chung, cá nhân em rất hài lòng. Và thấy mẫu xe này rất phù hợp với các cụ tre trẻ, hơi hơi thành đạt 1 tý, có gu thẩm mỹ hiện đại, có cái TÔI lớn + 1 chút kiêu hãnh, bản ngã tự tin... và cho 1 gia đình nhỏ (5 chỗ mà). Nếu đi kèm 1 em chân dài thì tuyệt (Giống mình thế :)):)):)))! Em xem xe về đang khoái, miên cái lan man 1 tý, các cụ đừng chửi em tội nghiệp...

P/S: Xe này ở HQ nó hot em nghĩ cũng đúng các cụ ạ!
Mời bác 1 vại (b)

Tình hình chắc cũng phải cho xe về chuồng sơm sớm thôi ạ :102::102::102::)):)):))

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Em có vài tấm ảnh chụp sáng nay xe Tucson bản LMX20 chụp hầu các cụ:

kích thước: Dài -> rộng -> cao (cả rack) -> khoảng cách vệt bánh trước -> khoảng cách vệt bánh sau -> chiều dài cơ sở.

Em sẽ post cảm nhận ngồi trên xe và lái sau nhé. Các cụ vote em đi nào (b)(b)(b)(b)

Xe này đang có tại Showroom Hoàng Gia Auto
Số ĐT của sâu là: Mr. Biển - 0983359988

Chỉnh sửa cuối:

Lesi

Xe máy
Sao đêm hôm bác còn lọ mọ thế này.... (b)

Con này LMX20 nhưng lại thiếu DVD màn hình 6.5" và hệ thống GPS.

Được cái cửa nóc có tấm kéo, thỉnh thoảng nắng quá kéo vào cũng mát :21::21::21:

chym sơn ca

Xe hơi
không như em nghĩ, nhưng nó cũng khá đẹp... mai em sẽ đi xem tham khảo cho chỉ tiêu 3 năm.
túc túc 6,5 điểm, sorento 7 và SF 8... tính ra tùy bản. tuy so sánh nó cũng không giống ai, nhưng cứ tính tầm tiền và tính năng các em nó đem lại thì ước lượng ra được.
các bác cho ý kiến để em túc túc phấn khởi cái nhể! (l)

Lesi

Xe máy
không như em nghĩ, nhưng nó cũng khá đẹp... mai em sẽ đi xem tham khảo cho chỉ tiêu 3 năm.
túc túc 6,5 điểm, sorento 7 và SF 8... tính ra tùy bản. tuy so sánh nó cũng không giống ai, nhưng cứ tính tầm tiền và tính năng các em nó đem lại thì ước lượng ra được.
các bác cho ý kiến để em túc túc phấn khởi cái nhể! (l)
Em này màu trắng, đèn hậu led và đèn trước Bi sẽ long lanh hơn rất nhiều...

la-zang đen, má phanh sơn đỏ nữa thì chắc mấy bác 7 chỗ không có cửa so nhan sắc đâu ạ...

Nhưng thôi tiêu chí của nhà em là cầu kỳ, chi tiết, tiện lợi, gọn gàng, tiết kiệm và.............................. không phô trương...

Nên túc túc như thế là chuẩn rồi... Em cũng thích Sorento và SF bản cũ nhưng 7 chỗ và hơi to nên không hợp ăn sáng, uống cafe tý nào... lúc nào về quê mới thấy hữu dụng ở chỗ chờ gà, mít, lạc, ngô thôi ạ :)):))

em túc chỗ cốp vừa đủ túi gậy oánh bi golf với 2 thùng Lavie là ok để phục vụ cụ nhà em rồi ạ... (l)

Động cơ, tải trọng, kích thước, tiêu thụ nhiên liệu... chắc chắn sẽ hợp với ngõ nhỏ phố nhỏ HN hơn... :69:

Còn đối với thanh niên U23 như em nếu đậu Sorento hay SF ở cổng trường ĐH chắc các em nữ sinh lại tưởng của giáo viên, phụ huynh hay mấy cụ U40 - U50 nào thì chết ạ :'(:'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

spyder911

Xe tải
em này nhìn ở ngoài hơi xí

xedieu

Xe cút kít
:)):)):)):)):))
em này nhìn ở ngoài hơi xí
(chống chỉ định các sâu tung hỏa mù hoặc dìm hàng mục đích này nọ nhá :mad:):
Làm cái gì cũng thế, đặc biệt là mua cái xe phải xác định rất rõ mục đích và các yêu cầu để chọn loại xe phù hợp. Nhiều cụ cứ so sánh mà chả cùng hệ quy chiếu qué gì thì chứng tỏ chỉ hời hời thế thôi, ko sâu sắc, em ứ tin. Ví dụ: Em đi 1 mình 95% thời gian, cho em xe 7 chỗ em... mắng cho ấy chứ! :21: Em đi 99,9% đường nhựa hoặc trong thành phố, bắt em chi thêm 1 đống tiền mua 2 cầu em :77: cụ ấy chứ... Vân vân và vân vân!

@Cụ Lesi: Em nghĩ cụ hoàn toàn yên tâm về lựa chọn của mình vì cụ đã xác định chính xác đầu bài ngay từ đầu rồi! (b)

P/S: Chiều qua là em đi cùng 1 ông anh, ông ấy làm giám đốc sáng tạo 1 công ty thiết kế lớn & hơn em tý tuổi ko đáng kể. Em nghĩ là cùng GU THỜI TRANG và có thể tin tưởng được về cái khoản oánh giá hình thức, style & design của xe. Nếu đi cùng 1 cụ 45-50 thì có thể lại khác... (l)

Em có chụp vài tấm ảnh nhưng góc máy quá rộng nên ảnh bị dạt, nhìn xe cong cớn thảm hại (kiểu bị như mấy cái ảnh cụ KTV up lên) nên em không up lên. Các cụ đến xem tận nơi là chuẩn nhất. Không thì phải kiếm cái bãi rộng rộng, chụp ở tiêu cự 50mm trở lên nhìn nó thật.

doremonmattich

Xe tăng
tks cụ chụp ảnh nhé. ảnh mang tính chất thời sự thôi nên thế là ngon rồi. Gúc phát ra đầy ảnh chuẩn luôn.

koda

Xe tải
lâu rồi ko vào hóng hớt với các cụ.
thưa các cụ theo tin em được biết thì khoảng 1tuần nữa auto thắng lợi cũng về 2 em nhg chưa biết bản gì.
cụ nào lưu tâm thì qua đó thử xem.
còn em do ko chịu được nhiệt nên đẫ quay sang em fe 2010 roài.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em này màu trắng, đèn hậu ledđèn trước Bi sẽ long lanh hơn rất nhiều...
Cái này ko khó... em đoán vài buổi nữa giới chơi xe HQ sẽ ra mắt bộ sưu tầm led hậu cho coi, còn Bi à... ko khó... ta có thể đặt mua bộ đèn pha của bản Châu Âu về thay vào... em nghĩ là quá ngon... vì thiết kế đường điện của nó ko cầu kỳ, kiều gì chả có line pha, line cốt, line xi nhan, line lăng téc nên em nghĩ có thể yên tâm, còn về led á.. cụ vào đây tham khảo thêm này.

xedieu

Xe cút kít
Trừ khi khách đặt, còn không em nghĩ các sr đều automatic nhập bản LMX20 nhưng lại... cắt bỏ đi 1 số option! :) Em thề!!!
lâu rồi ko vào hóng hớt với các cụ.
thưa các cụ theo tin em được biết thì khoảng 1tuần nữa auto thắng lợi cũng về 2 em nhg chưa biết bản gì.
cụ nào lưu tâm thì qua đó thử xem.
còn em do ko chịu được nhiệt nên đẫ quay sang em fe 2010 roài.