[Funland] Những hàng bánh mì ngon ở HN

BinLaTrắng

Xe tải
Cô trong ảnh đầu còn đỡ...quả bà cô này mới ác, bao nhiêu năm ăn mà em éo bao h thấy cười 1 tiếng :(

Em thấy còn khả dĩ hơn các quán khác
Oài riêng quả tay không bắt giặc thế kia thì em chịu rồi. Thể nào chả có ngày cô vừa đi đái hay đi ị xong rồi ra bốc luôn bánh mì với nhân cho khách cho nóng sốt :))

Hà Tam

Xe điện
Bật cả cái lò 40-50L lên chỉ để nướng 1-2 bánh mì chuột thì nguyên thời gian đợi lò nóng cũng lâu quá tội mà cụ, chưa kể còn tốn điện. :D Trò chọc đũa hơ lửa sẽ làm bánh nó hơi ám mùi chất đốt, nếu làm trên bếp dầu/gas ta sẽ có bánh mì mùi dầu/gas, cảm giác hơi ặc ặc một tí, nên em chỉ chơi trò đó khi có bếp củi/than hoa thôi. Đi cắm trại đốt lửa mà DIY bánh mì bơ mật ong thì rất vui mà mùi bánh ám khói bếp củi cũng rất hay.

Cụ DVG có phải có gấu tên B không? Lò nhà em đã hỏng sau đợt em vắt kiệt sức nó cho vụ bánh trung thu, thế nên em mới lập thớt này để gom địa chỉ các hàng bánh mì và đi ăn dần á cụ. :))
Cụ có thể nướng bằng lò Air Fryer, cho bánh vào khay, để 180 độ C trong 4-5 phút, bánh giòn tan như mới ra lò.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com

Em lại thích ăn Bánh bao cụ ak;))
Hic cụ đã ăn bánh bao rồi lại còn đc uống cả sữa thế kia thì truất quá. Em ngày nào cũng phải nhai bánh bao chay, chả có tiền mua sữa mà uống như cụ :((

bau67

Xe container
Giờ đời sống khá lên, bánh rỗng ruột cũng lùi dần vào dĩ vãng rồi cụ ạ.
Câu này chưa chính xác lắm !
Thời trước và sau năm 75 bánh mỳ ngoài Bắc làm cực kỳ đặc ruột, bánh ngon lắm ! Mãi sau này, ngoài Bắc mới làm bánh mỳ theo kiểu miền Nam, rỗng ruột và khi nguội thì nhai như nhai bìa. Trong miền nam trước kia, người bán bánh mỳ cứ lấy cái chổi sơn nhỏ, chấm vào bát bơ lỏng rồi quét lên bánh, nhìn rất hấp dẫn nhưng ăn thì cực chán Mợ ạ !

lacettiGG

Xe điện
Em thích ăn bánh mì nhưng mà sau này nghe kể nhiều về pate nên sợ ko dám ăn nhiều nữa :(

Euro2CityStar

Xe lăn
Oài riêng quả tay không bắt giặc thế kia thì em chịu rồi. Thể nào chả có ngày cô vừa đi đái hay đi ị xong rồi ra bốc luôn bánh mì với nhân cho khách cho nóng sốt :))

*** sợ mấy cái thứ ấy

tao ngán mấy cái tồn dư tăng trọng với bảo vệ thực vật hơn

DVG

Xe điện
Bật cả cái lò 40-50L lên chỉ để nướng 1-2 bánh mì chuột thì nguyên thời gian đợi lò nóng cũng lâu quá tội mà cụ, chưa kể còn tốn điện. :D Trò chọc đũa hơ lửa sẽ làm bánh nó hơi ám mùi chất đốt, nếu làm trên bếp dầu/gas ta sẽ có bánh mì mùi dầu/gas, cảm giác hơi ặc ặc một tí, nên em chỉ chơi trò đó khi có bếp củi/than hoa thôi. Đi cắm trại đốt lửa mà DIY bánh mì bơ mật ong thì rất vui mà mùi bánh ám khói bếp củi cũng rất hay.

Cụ DVG có phải có gấu tên B không? Lò nhà em đã hỏng sau đợt em vắt kiệt sức nó cho vụ bánh trung thu, thế nên em mới lập thớt này để gom địa chỉ các hàng bánh mì và đi ăn dần á cụ. :))
E chưa bao giờ có gấu ạ :))

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra hầu hết các hàng ở VN mang tiếng là đi găng tay nhưng vẫn để nguyên găng cầm tiền thối cho khách, cũng quẹt mũi, chùi bàn, bếp, rồi lại bốc, cuốn luôn đồ ăn cho khách như khi ko đi găng, thực tế đều bẩn ko khác gì nhau L-)

Violet2013

Xe buýt
Em không thích ăn bánh mì, nhưng phải công nhận bánh mì phố Huế ngon. Pate quện bánh rất hợp.
Các cụ sành cho em hỏi bánh mì Masterchef ăn được không ạ? Nhà em không tiện phố Huế nhưng khá gần 1 cơ sở này.

heorain

Xe đạp
Bánh mì quê em ngoài nhân thịt pate có rất nhiều rau, có nước thịt chan, có hành củ cũng trong nồi ninh thịt, thịt làm kiểu thịt kho, vỏ bánh mỏng và giòn, nhân ko bị khô, nên ra HN ăn bao nhiêu bánh mì tây tàu á lẫn đều không tìm được vị khó quên như xưa. hic hic

tomtomchát

Xe container
E cũng thích bmi cơ mà sáng đi cũng hay nhìn thấy chuột kẹp đỏ tươi trên đường, hnao thấy là bỏ cmn luôn hehe, cả tuần sau chửa dám ăn lại đcm :(

KhieuDauDo

Xe điện
Bánh mỳ Ngọc Hiếu

one

Xe điện
Em không thích ăn bánh mì, nhưng phải công nhận bánh mì phố Huế ngon. Pate quện bánh rất hợp.
Các cụ sành cho em hỏi bánh mì Masterchef ăn được không ạ? Nhà em không tiện phố Huế nhưng khá gần 1 cơ sở này.
MasterChef của bạn Minh Nhật hả cụ? Hồi hiệu này mới ra, em có ăn thử một lần với bạn (2 đứa chọn 2 loại nhân khác nhau)... và thống nhất với nhau là không quay lại. Qua mấy năm mà bạn Minh Nhật vẫn cầm cự được, chắc em liều tự biến mình thành chuột bạch phát nữa xem thế nào rồi báo cáo các cụ.